Rổ rá Cạp lại đoạt Cúp Vàng trong trận Chung kết !

Meo Thamlam

Xe lăn
Vậy là Rổ Rá Cạp lại đã chiến thắng trận CK sau loạt đá luân lưu may rủi khi Hòa 2 -2 ở hai hiệp chính. Một trận đấu quá hay và kịch tính, xứng đáng với 1 trận CK trong mơ. Một cảm giác bùng nổ với Fan của RRCL sau những cảm xúc tưởng như thất vọng nhất. Mời các Fan RRCL và các Cụ hãy vào chia vui với bọn em đi ! Em thay mặt Chủ tịch Cap 8 xin cảm ơn tất cả ! (b)

Mata

Xe container
Chúc mừng RRCL vô địch nhé.

fiac

Xe tải
RRCL không phải đội có chuyên môn tôt nhất giải nhưng các bạn là một tập thể có tinh thần thi đấu tốt nhất giải, chức vô địch là hoàn toàn xứng đáng...xin chúc mừng:)

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
We made it!

Các cụ đừng nghĩ em sính ngoại ngữ nhé, cho em fun một chút thôi, chả hiểu sao em cứ liên tưởng rrcl như Cheo Si của Anh mùa giải năm vừa rồi. Vô địch với nhiều bất ngờ và thú vị.

Bọn em vừa đi ăn mừng về, vui quá, say quá, em xin phép được chém vài lời trước khi các cụ đóng màn online cho giải bóng đá ô ép năm nay. Trước hết phải cảm ơn ban điều hành ô tô fun đã tổ chức một giải đấu, nơi mà anh em có cơ hội giao lưu và hiểu biết nhau hơn. Em hy vọng giải đấu này sẽ được duy trì thường niên để anh em có cơ hội gặp gỡ.

Giải đấu vừa qua tạo rất nhiều niềm vui cho cá nhân em và toàn đội liên quân RRCL ô ép và công ty toàn khánh, không hẳn vì vô địch mà vui không đâu, mà em thấy gặp gỡ giao lưu với các đội khác, thi đấu với tinh thần ô ép rất chân tình, mở rộng được các mối quan hệ nữa, ém thấy điều đó là quan trọng nhất, vui nhất.

Tuy nhiên, không phải là không có những hạt sạn mà ta cần nên tránh, có khách quan và chủ quan, có những xáo trộn vào giờ chót làm thay đổi lịch thi đấu và cách thức thi đấu, điều đó khó tránh. Mặc dù vậy, có những cái ta có thể tránh như những pha bóng ác ý, những câu nói không được kiềm chế lắm (bên em cũng có và cũng quán triệt), hay những đòn thậm trí bằng tay. Người điều hành giải cũng có vấn đề, đỉnh điểm là vụ trao cúp, trao 2 cúp cho một đội mạnh nhất nội bộ ô ép và một đội vô địch, các bác lý giải đó là fun, em thấy chưa fun, vì trận đấu đó ai cũng hiểu ai là mạnh nhất ô ép và ai là vô địch của giải đấu này. Cách chơi nội bộ kiểu ô tô fun như bác nói đến em là mem lâu năm còn khó hiểu thì làm sao các cầu thủ đội khách mời hiểu được? Ô tô fun bao giờ cũng mến khách thậm trí nhường khách chứ ai lại chơi kiểu cục bộ địa phương vậy?. Đành rằng là cây nhà lá vườn chỉ vậy thôi, tuy nhiên em cũng lưu ý các bác về điểm đó cho mùa giải sau nó đẹp. Ô ép các bác có thể đá bóng kém hơn khách mời thì nên tổ chức cho nó ngon, khách mời có cái để ngả mũ chứ nhể?

Chết, nói lắm quá, cơ mà các bác thông cảm, em nói có 1 lần thôi, nên tranh thủ cho nó dài để các bác ném. Mà vô địch chém tí cũng chả sao, các bác nhỉ? He he he.

Thôi, bọn em cứ tận hưởng chiến thắng cái đã, em cũng thay mặt đội gửi tới Top Care một câu thôi: bóng đá là vậy, đôi khi đội hay hơn lại là đội bại, hôm nay là ngày của Rrcl nhưng toàn đội đều thống nhất một câu: các bạn đá quá hay :))

Cap8 em xin rút và nhường sân khấu cho các bác khác :)

safenoodles

Xe cút kít
Em quan liêu quá, em ko biết lịch thi đấu để đi cổ vũ ạ, hic.
Chúc mừng chiến thắng của RRCL nha!
Em hóng ảnh!:P

anhcobra

Xe container
chúc mừng, chúc mừng. ít ra đội bóng bọn em thua nhiều nhất trong giải (0-2) phải vô địch mới đúng bọt chứ

smalldonkey

Xe tăng
Chúc mừng các cụ ... Bên sân bên cạnh mà em cũng vỡ òa với cảm xúc của các cụ đấy . Ít nhất đội em cũng hòa với đội vô địch ... oh yeah ..

Tunglee

Xe tải
Chúc mừng RRCL vô địch, Topcare và RRCL đã tạo nên 2 trận cầu hay, kịch tính nhất OF nhể, đá vậy mới sướng, kết quả ko quan trọng.
Hình như BTC chưa chuyển giải thưởng cho RRCL :))
Cứ mụ Tố mà giã các cụ RRCL nhé ;)

Meo Thamlam

Xe lăn
Trước trận đấu, bọn em biết khả năng đá hòa là rất lớn nên Lãnh đội tổ chức cho anh em tập đá Penalty, làm công tác tư tưởng ! Kết quả : 5 chiến sỹ sút vào cả 5 quả ! :21:​

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
We made it!

Các cụ đừng nghĩ em sính ngoại ngữ nhé, cho em fun một chút thôi, chả hiểu sao em cứ liên tưởng rrcl như Cheo Si của Anh mùa giải năm vừa rồi. Vô địch với nhiều bất ngờ và thú vị.

Bọn em vừa đi ăn mừng về, vui quá, say quá, em xin phép được chém vài lời trước khi các cụ đóng màn online cho giải bóng đá ô ép năm nay. Trước hết phải cảm ơn ban điều hành ô tô fun đã tổ chức một giải đấu, nơi mà anh em có cơ hội giao lưu và hiểu biết nhau hơn. Em hy vọng giải đấu này sẽ được duy trì thường niên để anh em có cơ hội gặp gỡ.

Giải đấu vừa qua tạo rất nhiều niềm vui cho cá nhân em và toàn đội liên quân RRCL ô ép và công ty toàn khánh, không hẳn vì vô địch mà vui không đâu, mà em thấy gặp gỡ giao lưu với các đội khác, thi đấu với tinh thần ô ép rất chân tình, mở rộng được các mối quan hệ nữa, ém thấy điều đó là quan trọng nhất, vui nhất.

Tuy nhiên, không phải là không có những hạt sạn mà ta cần nên tránh, có khách quan và chủ quan, có những xáo trộn vào giờ chót làm thay đổi lịch thi đấu và cách thức thi đấu, điều đó khó tránh. Mặc dù vậy, có những cái ta có thể tránh như những pha bóng ác ý, những câu nói không được kiềm chế lắm (bên em cũng có và cũng quán triệt), hay những đòn thậm trí bằng tay. Người điều hành giải cũng có vấn đề, đỉnh điểm là vụ trao cúp, trao 2 cúp cho một đội mạnh nhất nội bộ ô ép và một đội vô địch, các bác lý giải đó là fun, em thấy chưa fun, vì trận đấu đó ai cũng hiểu ai là mạnh nhất ô ép và ai là vô địch của giải đấu này. Cách chơi nội bộ kiểu ô tô fun như bác nói đến em là mem lâu năm còn khó hiểu thì làm sao các cầu thủ đội khách mời hiểu được? Ô tô fun bao giờ cũng mến khách thậm trí nhường khách chứ ai lại chơi kiểu cục bộ địa phương vậy?. Đành rằng là cây nhà lá vườn chỉ vậy thôi, tuy nhiên em cũng lưu ý các bác về điểm đó cho mùa giải sau nó đẹp. Ô ép các bác có thể đá bóng kém hơn khách mời thì nên tổ chức cho nó ngon, khách mời có cái để ngả mũ chứ nhể?

Chết, nói lắm quá, cơ mà các bác thông cảm, em nói có 1 lần thôi, nên tranh thủ cho nó dài để các bác ném. Mà vô địch chém tí cũng chả sao, các bác nhỉ? He he he.

Thôi, bọn em cứ tận hưởng chiến thắng cái đã, em cũng thay mặt đội gửi tới Top Care một câu thôi: bóng đá là vậy, đôi khi đội hay hơn lại là đội bại, hôm nay là ngày của Rrcl nhưng toàn đội đều thống nhất một câu: các bạn đá quá hay :))

Cap8 em xin rút và nhường sân khấu cho các bác khác :)
Em có đôi lời thế này .
Đứng trên cương vị người cầm trịch tổ chức giải đấu , để đảm bảo giải đi đến chọn vẹn bọn em phải nghiên cứu kỹ càng . Với việc xáo trộn ở phút chót , thể thức thi đáu cũng bị xáo trộn. Việc có thêm giải đội mạnh nhất otofun ko phải BTC nghĩ ra để vinh danh mấy đội of cho nó cục bộ mà hoàn toàn xuất phá vì trận CK . Hẳn 2 đội RRCL va TC ko muốn trận CK có mỗi 2 CLB đá với nhau còn các đội khác ngồi nhà. nếu ko có thêm 2 trận tranh ngoii thứ - đuơng nhiên phải có giải thì 4 đội còn lại họ có tham gia ko? Bởi chí ít nếu ko tham gia thì chí ít OFC đã đứng hạng 3 và Fsfc ko phải đứng cuối cùng .

anhcobra

Xe container
con Tố giả bố cái giải 3 đấy, éo ai lại chơi thế, thiệt thòi éo chịu nổi

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
RRCL thắng kịch tính TOPCARE nhờ người hùng Huu Cong Nguyen
Giải bóng đá chào mừng sinh nhật OF6

Có lẽ đây là một trong những trận chung kết được quan tâm và chờ đợi nhất từ trước đến nay…Một ngày trước khi trận đấu diễn ra thời tiết bỗng trở nên đẹp lạ thường, trời xanh gió mát trăng thanh..có lẽ đến thượng đế cũng ủng hộ cho cuộc thư hùng này…Trước giờ G 2h, hàng ngàn fan của OF đã có lấp kín SVĐ VTC Thanh Lam…Bên ngoài sân các lực lượng chống khủng bố, dân phòng tự vệ, cơ động hiếu chiến đều được huy động tối đa để tăng cường công tác bảo vệ cho trận đấu …

Đây là 2 đội bóng được đánh giá là cân tài cân sức, họ là những đối thủ đã quá hiểu nhau…2 Đội ra sân với đầy đủ các con bài chiến lược của mình…Trên khán đài bên cạnh các lãnh đạo của OF là sự có mặt của hàng loạt các chuyên gia tìm kiếm tài năng trên toàn thế giới…Đặc biệt hơn là sự xuất hiện của hoa hậu Mai Phuong Thuy và diễn viên điện ảnh kiêm ca sĩ Hoàng Thùy Linh ( Linh Kún)…Có lẽ 2 mỹ nhân trên không chỉ đang háo hức chờ đợi trận thư hùng này mà còn mong chờ được chiêm ngưỡng những thần tượng với vẻ bề ngoài handsome và đầy chất mainly của các chàng trai RRCL.

Ngày từ đầu hiệp1 Topcare đã sử dụng lối đá pressing toàn sân, với những pha phối hợp 1 chạm nhuần nhuyễn, những pha di chuyển thông minh…Topcare đã cho mọi người thấy rằng mình xứng đáng là một trong hai đội có mặt tại trận chung kết…Trong khi đó các chàng trai RRCL vào trận có phần chậm chạp…có lẽ chịu nhiều áp lực cho một trận đấu lớn đã làm cho những đôi chân của các cầu thủ trẻ RRCL bỗng trở lên nặng nhọc khác thường…Và ngay 5” bàn thắng đã được mở cho các cầu thủ Topcare, một phần thưởng xứng đáng cho công sức tấn công không biết mệt mỏi của họ….RRCL càng đá càng bế tắc, những khuôn mặt lo âu dần xuất hiện một phần lớn các CĐV RRCL, HLV Tuan Nguyen đứng ngồi không yên, anh không hiểu tại sao các học trò của mình lại thiếu sức sống như zậy…họ đá bóng mà cứ như đang diễn thời trang trên sàn catwalk…1-0 là kết quả cuối cùng của hiệp1.

Trong thời gian nghỉ giải lao, vẻ mặt nhăn nhó hiếm thấy của HLV Tuan Nguyen cho thấy được sự không hài lòng một chút nào về các học trò của mình…Có lẽ đây là giai đoạn khó khăn nhất trong sự nghiệp cầm quân của HLV này…Đúng là cái khó ló cái khôn, HLV Tuan Nguyen đã quyết định sử dụng những tinh hoa nhất tích lũy được trong cả sự nghiệp cầm quân của mình bằng việc đưa ra một liên chiến thuật kết hợp cả cổ điển và hiện đại: “ve sầu lột sác”, “đại bàng sa lưới”, “diều hâu hạ cánh”…

Thành công khởi sắc đã đến ngay đầu hiệp 2 với những pha tấn công dồn dập, những pha ban đập như điện giật, các chàng trai RRCL như trở lại chính mình và họ đã gây ra một áp lực rất lớn lên khung thành của Topcare…2 bàn thắng ngay đầu hiệp 2 ghi đậm dấu ấn của tài điều binh dụng võ của HLV RRCL. Đặc biệt cú lã đại bác gỡ hòa 1-1 của Huu Cong Nguyen được bình chọn là bàn thắng đẹp nhất giải của giải, một bàn thắng chỉ có trong tưởng tượng, một cú phóng với vận tốc ánh sáng, một cú sút làm đứng tim tất cả những người có mặt…Ngay sau bàn thua thì thủ môn Topcare đã thở phào cầu nguyện, có lẽ anh đã cảm thấy rất may mắn khi không chạm tay vào bóng…vì chỉ cần chạm nhẹ thui thì không biết điều gì đã xảy ra…RRCL càng đá càng hay, họ như gạt bỏ được áp lực tâm lý, những đôi chân trở lên thanh thoát nhẹ nhàng hơn…Trong thời điểm tưởng như chiến thắng đã thuộc về các cầu thủ RRCL thì ngay phút cuối cùng của trận đấu Topcare đã có bàn thắng gỡ hòa 2-2 với cú sút từ cự ly khoảng 30m, một cú sút hình quả chuối (chắc phải là chuối tây chứ ko phải chuối ta nữa..), một bàn thắng gợi nhớ những cú sút “Lá vàng rơi” của Zico thời đỉnh cao…2-2 là tỉ số cuối cùng của 2 hiệp thi đấu chính thức…có lẽ lúc này rất nhiều fan của OF đang liên tưởng đến trận chung kết C1 giữa Chelsea-Bayen năm nay, một trận chung kết cũng đem đến cho các CĐV nhiều thăng trầm cảm xúc…Và với bản lĩnh thép và tinh thần được tu rèn RRCl đã đánh bại TOPCARE trên chấm phạt đền để lên ngôi một cách đầy ngoạn mục.

Một trận cầu thật cảm xúc, một trận cầu thật kịch tính…có lẽ đêm qua là một đêm mất ngủ đối với fan của RRCL…Đội bóng con kung RRCL đã đem đến cho CĐV yêu mên của họ một đêm với rất nhiều cung bậc cảm xúc: phấn khích, hồi hộp, lo âu và cuối cùng là niềm vui vô bờ bến.

Có lẽ gắn với thành công của RRCL trong giải năm này là dấu ấn đậm nét của HLV trẻ Tuan Nguyen…Nếu xem tập thể đoàn kết đầy vinh quang RRCL như một tòa lâu đài tráng lệ thì có lẽ Tuân Nguyên được xem như một nhà kiến trúc sư tài ba, anh đã sử dụng những tinh hoa nhất của ngành xây dựng để tạo một kết cấu vững chắc và cực kỳ gắn kết…Và thật may mắn cho phóng viên chúng tôi đã ghi lại những giây phút trải lòng của HLV này sau chiến thắng vinh quang của đội nhà: “Tôi thật tự hào về các học trò của mình, họ thật sự là những anh hùng. Cảm ơn bóng đá! Bóng đá đã thay đổi cuộc đời tôi. Bóng đá đã đem lại cho tôi một thiên đường mới. Thiên đường của khát vọng… ” Vâng, có lẽ đầy là những giây phút cuối cùng của Tuan Nguyen trên cương vị HLV của RRCL…Nghe đâu, ngay sau trận đấu này anh sẽ đáp chuyến bay đến SVĐ Stamford Bridge để chính thức trở thành HLV Chelsea…Âu, cũng là một phần thưởng xứng đáng cho HLV đầy tài năng này…

Đối với Tuấn Đinh Ngọc vinh quang này như là thành quả xứng đáng cho những nỗ lực và tâm huyết của vị chủ tịch trẻ này…Tuan Dinh Ngoc đã khóc sau khi trận đấu kết thúc…Vị chủ tịch này vốn sắt đá là thế, vốn cứng rắn là vậy nhưng cũng không thể nào che giấu được cảm xúc từ đáy lòng mình trước vinh quang lớn như thế…có lẽ chỉ có thể là bóng đá….chỉ có bóng đá mới có thể khai phá được cảm xúc từ đáy lòng mỗi người, chỉ có bóng đá mới có thể đánh thức những khát khao, những đam mê cháy bỏng trong chúng ta. Và đêm qua ông chủ RRCL đã khóc, những giọt nước mắt hạnh phúc của người đàn ông đã trải qua thời gian đằng đẵng theo đuổi những khát khao.

Một lần nữa xin chúc mừng chiến thắng của tập thể RRCL.FC………

Bài viết của Hùng Messi đăng trên FB
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=474703405879991&set=a.474703392546659.129204.100000210064527&type=1