Rủ rê "Đạp xe sáng sớm Thanh Xuân - Hồ Tây"

manhvpcp

Xe buýt
Nhà cháu tập tọe xế độp. Chạy mấy hôm tối thấy không ổn vì bụi quá (nhà cháu bị viêm xoang - tập thể dục để hy vọng cải thiện). Cụ nào máu thì đi cùng nhà cháu, cháu đi một mình cũng thấy buồn. Nhà cháu hay đi cung đường: 4h15: Nhà VH quận Thanh Xuân - Láng Hạ - Giảng võ - Nguyễn Thái Học - Hùng Vương - Thanh niên - Yên Phụ (5h00) - Hàng Than - Quán Thánh - Hoàng Diệu - TRần Phú - Trịnh Hoài Đức - Cát Linh - Giảng Võ - Láng Hạ - Lê Văn Lương - Nhà VH quận Thanh Xuân (5h45). Tổng thời gian khoảng 1h30. Quãng đường nhà cháu chưa đo được vì chuẩn bị mua đồng hồ.
Cháu thấy chạy sáng được cái: vắng, mát, không bụi nhưng dậy sớm là cả 1 vấn đề.
Cụ nào máu chạy với nhà cháu cho vui (gái thì càng vui) [-O<

Thời gian ko hợp lý bác ạ, bác chạy thế này thì ko khác gì chạy tối vì thời mùa này 5h 30 mới sáng, vài hôm nữa còn muộn nữa mới sáng lại còn lạnh thì em sợ giữa đường đứt gánh lắm :D.

Cung đường bác định chạy vụn quá, giao cắt nhiều chạy nguy hiểm và ko luyện được tốc độ.

Bác nên nên nhập cung này chạy với anh em, Tập Trung 5h15 tại Ô chợ dừa (đầu Kim liên mới) - Kim Liên - Trần khát Chân - Cầu Vĩnh Tuy - Tư đình - Cầu Chương Dương - Hồ Tây (trà đá xong giải tán)

http://www.otofun.net/threads/375809-tuyen-quan-cung-cau-vinh-tuy-tu-dinh-cau-chuong-duong-xuoi-de-ve-ho-tay

manhvpcp

Xe buýt
Trân trọng cảm ơn tư vấn của cụ Nakio, tạm thời em tự kỷ vì 7h00 em phải nhận nhiệm vụ cho cháu lớn đi học. :(
Bố trí được thời gian em sẽ xin tham gia cung của các cụ.[-O<

Em và đa số anh em khác cũng phải đưa con đi học vào giờ đó ạ :)

Bình thường thì anh em về đến Đường Thanh Niên vào lúc 6h5 - 6h10. Sau đó trà đá, ai có việc thì về sớm bác ạ.

muadem

Xe cút kít
Em và đa số anh em khác cũng phải đưa con đi học vào giờ đó ạ :)

Bình thường thì anh em về đến Đường Thanh Niên vào lúc 6h5 - 6h10. Sau đó trà đá, ai có việc thì về sớm bác ạ.
Mốc hốt khách kinh :))

@Chủ thớt: cụ chạy cung lộ trình như trên không hợp lý, cụ nên chọn tuyến nào vắng và thoáng để luyện tập, ngắn cũng được. (cụ còn liên lạc với ai trong KMC ngày xưa không, nhớ quá)

manhvpcp

Xe buýt
Mốc hốt khách kinh :))

@Chủ thớt: cụ chạy cung lộ trình như trên không hợp lý, cụ nên chọn tuyến nào vắng và thoáng để luyện tập, ngắn cũng được. (cụ còn liên lạc với ai trong KMC ngày xưa không, nhớ quá)
Đâu cũng thấy cụ nhỉ? KMC một thời. Nhờ KMC em có thêm 1 ông anh (Dần Koda) và nhiều người bạn mới. Thỉnh thoảng bọn em vẫn cafe chém gió ở 86C. Ngày đấy lúc đầu vui nhưng nhiều cụ máu quá, đẩy nhanh tốc độ chơi, nhiều cụ không theo được (trong đó có em :-bd). Xe em cũng bán rồi. Giờ chỉ thấy LinkX là còn Morning thôi.
Em mới tập tẹo xế độp nên thiếu kinh nghiệm, trân trọng cảm ơn góp ý của các cụ. Sáng nay em lượn và kiểm nghiệm thấy đúng quá. E sẽ có điều chỉnh nhưng giờ thì không điều chỉnh được. :( Đành tạm thời Tự kỷ

buituananh_as

Xe điện
Mấy bữa nữa hết kiếp ô sin em chạy với cụ
Cung cụ chạy đúng như cụ Na nói,vụn quá..cụ ngâm cứu lại: trước em toàn chạy ngã tư sở hết LĐT là tròn 20km mất 1h thôi..có hôm ko đến mà đường vắng xe chạy sướng lắm..

babe_in_car

Xe điện
Website
orderhangduc.weebly.com
Mấy bữa nữa hết kiếp ô sin em chạy với cụ
Cung cụ chạy đúng như cụ Na nói,vụn quá..cụ ngâm cứu lại: trước em toàn chạy ngã tư sở hết LĐT là tròn 20km mất 1h thôi..có hôm ko đến mà đường vắng xe chạy sướng lắm..
Chính xác bao giờ hết kiếp ô sin hả cụ ?

buituananh_as

Xe điện
Chính xác bao giờ hết kiếp ô sin hả cụ ?
Dạ em đc 2 tháng rồi..gấu nó bẩu 3 tháng nó tha%-(..lúc đó chỉ phải đưa con nhớn đi học thoai heeeeee
Mà cụ cũng chơi cung này à?nếu đông đông là em phá rào ham với các cụ đấy (b)

Những ngày đầu lê lết của em đây ạ

Chỉnh sửa cuối:

lazyboyz

Xe tải
Cụ chạy cung này khó chạy lắm, mà cũng chỉ 20km thôi. Nhà em ở Hoàng Đạo Thuý và em cũng thường chạy 1 mình, thông thường thì em hay chạy lúc 5.00-5.15AM và kiểu gì 6.30 cũng phải có mặt ở nhà, để chuẩn bị đưa con đi học. Em chạy khá nhiều cung, để đổi món cho vui:

- Hoàng Đạo Thuý - Trần Duy Hưng - Hồ Tây quay về : 25km (thường xuyên)
- Hoàng Đạo Thuý - Lê Văn Lương - Thiên Đường BS - ĐL Thăng Long - 20km
- Đại lộ thăng long quay tại Hoàng Xá : 40km

Hôm nào đủ sức thì lại đu theo Vành đai 3 ... nếu cụ chạy tầm giờ đó thì chạy cùng em cho vui. Tự kỷ nhiều khi cũng chán ... :-|

smillgate

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đâu cũng thấy cụ nhỉ? KMC một thời. Nhờ KMC em có thêm 1 ông anh (Dần Koda) và nhiều người bạn mới. Thỉnh thoảng bọn em vẫn cafe chém gió ở 86C. Ngày đấy lúc đầu vui nhưng nhiều cụ máu quá, đẩy nhanh tốc độ chơi, nhiều cụ không theo được (trong đó có em :-bd). Xe em cũng bán rồi. Giờ chỉ thấy LinkX là còn Morning thôi.
Em mới tập tẹo xế độp nên thiếu kinh nghiệm, trân trọng cảm ơn góp ý của các cụ. Sáng nay em lượn và kiểm nghiệm thấy đúng quá. E sẽ có điều chỉnh nhưng giờ thì không điều chỉnh được. :( Đành tạm thời Tự kỷ
Nhà em cũng ở thanh xuân cụ ợ ! nhưng mà h đấy thì phải cuối tuần mới dậy nổi ! ngày thường còn đi làm, đi học..thêm stree cụ ợ !

Sau_ruou

Xe tải
Oánh dấu phát. Khi có điều kiện sẽ tham dự cùng các cụ ở Thanh Xuân.

manhvpcp

Xe buýt
Cụ chạy cung này khó chạy lắm, mà cũng chỉ 20km thôi. Nhà em ở Hoàng Đạo Thuý và em cũng thường chạy 1 mình, thông thường thì em hay chạy lúc 5.00-5.15AM và kiểu gì 6.30 cũng phải có mặt ở nhà, để chuẩn bị đưa con đi học. Em chạy khá nhiều cung, để đổi món cho vui:

- Hoàng Đạo Thuý - Trần Duy Hưng - Hồ Tây quay về : 25km (thường xuyên)
- Hoàng Đạo Thuý - Lê Văn Lương - Thiên Đường BS - ĐL Thăng Long - 20km
- Đại lộ thăng long quay tại Hoàng Xá : 40km

Hôm nào đủ sức thì lại đu theo Vành đai 3 ... nếu cụ chạy tầm giờ đó thì chạy cùng em cho vui. Tự kỷ nhiều khi cũng chán ... :-|
Em sẽ điều chỉnh theo cung Hoàng Đạo Thuý - Trần Duy Hưng - Hồ Tây và quay về. Thời gian xuất phát em vẫn phải giữ 4h15. Bà cả OK rồi em sẽ chuyển thời gian dần. Làm cái ngay -> Bà cả "sốc" -> treo xế độp lên thì chít. Nói vui vậy chứ em sẽ điều chỉnh dần (mỗi hôm về muộn một tí) để 5h xuất phát, khoảng 6h30 về đến nhà, 7h đưa con đi học. HÔm qua em lắp B - square thấy tốc độ trung bình khoảng 20km/h, chưa đú theo các cụ luyện tập nhiều được nên chắc chỉ Tự kỷ. ^:)^

smillgate

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em sẽ điều chỉnh theo cung Hoàng Đạo Thuý - Trần Duy Hưng - Hồ Tây và quay về. Thời gian xuất phát em vẫn phải giữ 4h15. Bà cả OK rồi em sẽ chuyển thời gian dần. Làm cái ngay -> Bà cả "sốc" -> treo xế độp lên thì chít. Nói vui vậy chứ em sẽ điều chỉnh dần (mỗi hôm về muộn một tí) để 5h xuất phát, khoảng 6h30 về đến nhà, 7h đưa con đi học. HÔm qua em lắp B - square thấy tốc độ trung bình khoảng 20km/h, chưa đú theo các cụ luyện tập nhiều được nên chắc chỉ Tự kỷ. ^:)^
MTB thì tốc độ trung bình cụ cố gắng giữ tầm 30 là ổn ! cụ khóa thụt lại sẽ cải thiện đượ nhiều ! tiếc là 6h30 em đã phải đi học nên không tham gia với cụ được ! thèm được ọp dốt hnaof em với cụ ọp dốt bãi giữa sông hồng nhé ! nhà e ngay gần nhà cụ thôi

manhvpcp

Xe buýt
MTB thì tốc độ trung bình cụ cố gắng giữ tầm 30 là ổn ! cụ khóa thụt lại sẽ cải thiện đượ nhiều ! tiếc là 6h30 em đã phải đi học nên không tham gia với cụ được ! thèm được ọp dốt hnaof em với cụ ọp dốt bãi giữa sông hồng nhé ! nhà e ngay gần nhà cụ thôi
Hôm nay em cố gắng duy trì được 22km/h thôi cụ ạ. Chạy cung 30km mà em đã bở hơi tai. Chắc phải thêm giờ lượn thì mới tăng lên được. Bao giờ chân em cứng cứng + can đảm em sẽ bám cụ ọp rốt Bãi giữa Sông Hồng.

smillgate

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Hôm nay em cố gắng duy trì được 22km/h thôi cụ ạ. Chạy cung 30km mà em đã bở hơi tai. Chắc phải thêm giờ lượn thì mới tăng lên được. Bao giờ chân em cứng cứng + can đảm em sẽ bám cụ ọp rốt Bãi giữa Sông Hồng.
Cụ duy trì được thế là ổn nhiều rồi ! em khuyên cụ là nên duy trì ở líp nhẹ, tức là vòng tua đùi sẽ tăng cụ ợ, như thế bền sức hơn mà lại tập sức bền nữa, Trước em là VĐV clb xe đạp HÀ nội nên mấy điều này em hiểu lắm, cự đừng đạp căng sức ở líp nặng hại lắm mà dễ bị chuột rút ! Em đi thanh cảnh không mệt lắm đâu cụ ạ, em cứ 1 ngày đi xe đạp rồi 1 ngày đi xe máy ! Mong tin từ cụ, chúc cụ càng ngày đa[j càng khỏe

Mazda3CB

Xe tăng
sớm thế thì e chệu roài :)) . E mới mượn dc vô thời hạn con xế độp MTB của Corratec loại rẻ nhất
Em toàn tối tối tầm 8h phi từ Lê Trọng Tấn - Trường Chinh - Đại Cố Việt - phố Huế - Bờ Hồ - Hàng Bông - ĐBP - Lăng Bác- Thanh Niên và vòng về. Khoảng 23km. Average speed tầm 19-20. Lại được ngắm phố phường tối coi như đi chơi. hehe.
E đạp chỉ để tập sức bền còn giảm béo và rèn luyện sức khỏe thì đã tập gym rồi. Thay vụ cycling trong gym bằng xe đạp thôi ợ.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Giờ này em cũng chạy được nhưng em sợ chưa đủ sức vì mới mua xe được 2 ngày , em chạy tầm 10km mà thấy tê tay :)

dunghud

Xe tăng
Nhà e cũng ở Thanh xuân, hôm nay mới biết có nhiều cụ ở khu vực này và cũng mới chạy. Lịch của e là tối 8h30 chạy LVL -thiển đường bảo sơn rồi quay về đc 18km,tốc độ tb 22km/h, T7,cn sáng 5 h phi lên hồ tây lượn 2 vòng, trà đá,cháo lòng 8h30 có mặt ở nhà, có khi phải tổ chức họp thành lập hội xe đạp thanh xuân đi đỡ buồn các cụ nhỉ

manhvpcp

Xe buýt
Nhà e cũng ở Thanh xuân, hôm nay mới biết có nhiều cụ ở khu vực này và cũng mới chạy. Lịch của e là tối 8h30 chạy LVL -thiển đường bảo sơn rồi quay về đc 18km,tốc độ tb 22km/h, T7,cn sáng 5 h phi lên hồ tây lượn 2 vòng, trà đá,cháo lòng 8h30 có mặt ở nhà, có khi phải tổ chức họp thành lập hội xe đạp thanh xuân đi đỡ buồn các cụ nhỉ
Cung Lê Văn Lương - Thiên Đường Bảo Sơn có bụi không cụ, em ngại bụi và xe to chạy ầm ầm.
Thanh Xuân - Hồ Tây em vẫn duy trì nhưng em đi sớm (4h30) và chỉ đi được 1 vòng hồ (em phải về sớm)
Tốc độ em đi cùng cụ chắc em gặp thần Dớt (em chỉ duy trì 20km/h)
Hôm nào chân cứng cụ cho em theo.