Rừng chuối ở An Du các cụ ạ

ying_jun

Xe tăng
Sáng nay qua An Du theo lịch hẹn thì bên ấy đưa ra giải pháp: thay vì hoàn tiền thì trả công = cách bảo dưỡng:
+ Moay ơ + dầu mỡ
+ Vệ sinh má phanh
+ ...

Em đồng ý :-s

dung_taybien

Xe tăng
Ak.ak. lại An du đúng là bó tay, em vào đó thay Ác quy có hẹn ngày hôm trước mà đến 3 tiếng mới xong...
Trong khi qua thay tạm cái Acquy sơ cua bên Bác Dũng taybien có 30p cả thời gian đi mua Acquy.
PS: Bác Dũng taybien lúc nào làm lại em mấy vết sơn ở trước mũi xe nhé :D hôm trước về quê húc vào tường...
TKS bác, hôm trước bác qua công ty mà em bận quá lại ko gặp bác đc, hẹn bác hôm nào vào làm sơn em với bác cafe đàm đạo tý bác nhé

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
An Du - An Du ? tại sao ? tại sao ? cứ có một bài cứ thước lái nghiên là thay ốc ?

Buki

Xe điện
Sáng nay qua An Du theo lịch hẹn thì bên ấy đưa ra giải pháp: thay vì hoàn tiền thì trả công = cách bảo dưỡng:
+ Moay ơ + dầu mỡ
+ Vệ sinh má phanh
+ ...

Em như bác đòi lại tiền, ko được thì thay dầu máy (kể cả chưa đến km cần thay). Em đc tặng 5 phiếu x 2tr/phiếu thay dầu khi mua xe, biết 2 năm đi chắc ko dùng hết phiếu nên 4-5k km là thay dầu, sẽ căn ko để hết hạn phiếu. :)) Xe bác chạy chưa hết bảo hành sao phải dầu mỡ moayer làm gì, em nghĩ dầu mỡ chắc chỉ tra vào các vòng bi. Khéo tra xong lại nhanh hỏng hơn là chưa tra. Các xe em đi chưa bao giờ em làm cái hạng mục này kể cả cái nhiều nhất là 6 vạn km.

Về bảo hành em tin chắc V Star làm tốt hơn AnDu vì em đc chứng kiến rồi. Nên dù xa em cung cho qua cầu Thanh Trì.

Chỉnh sửa cuối:

C63 BlackSeries

Xe đạp
Công nhận cách điều hành hoạt động & chăm sóc khách hàng của An Du có vấn đề trầm trọng. Hy vọng bạn PM xinh đẹp có thể cải tổ cả hệ thống & khắc phụ những yếu kém này. Những yếu kém này làm khách hàng (là những người mua và đang dùng Mercedes) cảm thấy không được tôn trọng và bực mình không đáng có.

Em chuẩn bị tiền sẵn sàng để nhận xe thì 30' trước giờ giao xe được báo là không có xe. Không thể tưởng tượng nổi 1 đại lý ủy quyền của Mercedes lại để xảy ra tình huống như vậy. Em đoán là vốn ít thì nhập ít xe, nhiều vốn thì nhập nhiều xe từ nhà máy. Nhập hàng nhỏ giọt thì đôi khi thiếu hàng giao cho khách như đã hứa. Hoặc là có khách khác chen chân thì bất tín với khách đã đặt hàng trước. Rồi muốn tăng lợi nhuận thì phải cắt giảm chi phí và tăng doanh thu (từ bảo dưỡng, sửa chữa). Thời buổi kinh tế này lại càng khó khăn, doanh số thấp, lãi suất cao. Có bác nào cùng quan điểm với em không ạ?

hungbm

Xe điện
+ Moay ơ + dầu mỡ
+ Vệ sinh má phanh
+ ...

Cụ không nên chấp nhận như thế. Xe của cụ còn mới làm gì phải bảo dưỡng hay vệ sinh má phanh. Cụ yêu cầu An Du in ra các việc cần làm của 1 xe Mer khi làm Service A,B, C xem có cần làm việc đó không?????
Lần đầu làm Service A ở An Du, thợ trong đó nhất định không chịu vệ sinh lọc gió điều hòa cho em. Em yêu cầu in ra công đoạn làm Service A ra và chỉ vào dòng đó thợ ở đây mới chịu làm cho em. Khi ra TT tiền em TT bằng Visa nhân viên ở đây tính tiền em thay tận 4 cái lọc dầu. Em yêu cầu trả lại tiền thừa 3 cái lọc dầu thì nhân viên ở đây nói : Khi nào tiền nổi trên TK thì mời anh qua đây nhận lại tiền. Em tức điên người tính gọi cả A Dũng và Chị Mai ra hỏi xem lỗi đó là của KH hay An Du? Lúc đó bọn nó mới trả lại tiền thừa cho em bằng TM.
Em cạch An Du đến già mặc dù ở ngay bên cạnh.

mercedes-e250

Xe hơi
Xe Em vẫn trong thời gian bảo hành nên Em cũng bảo dưỡng định kỳ tại AD. Vì Em có quen Bác Phúc GĐ xưởng Bên An Du nên mỗi lần vào đây Em đều góp ý với bác Phúc về chất lượng dịch vụ của An Du. Em cũng nói là trên các diễn đàn (đặc biệt là OF) có nhiều Bác có ý kiến về chất lượng của AD lắm.
Bác Phúc nói đang trong quá trình cải tổ, hy vọng dịch vụ của AD sẽ được cải thiện trong thời gian tới.

bimbim1976

Tháo bánh
Dạo này nhiều người kêu An du quá,mà cũng nhiều xe lỗi quá.Chán,đổng tiền ko xứng với giá trị

ying_jun

Xe tăng
Rồi muốn tăng lợi nhuận thì phải cắt giảm chi phí và tăng doanh thu (từ bảo dưỡng, sửa chữa). Thời buổi kinh tế này lại càng khó khăn, doanh số thấp, lãi suất cao. Có bác nào cùng quan điểm với em không ạ?
Hic, thảo nào kêu với em là mua cái máy kiểm tra bánh lái (hay thước lái gì đó) mất 600tr mà chưa hoàn được vốn ^:)^

...Khi ra TT tiền em TT bằng Visa nhân viên ở đây tính tiền em thay tận 4 cái lọc dầu. Em yêu cầu trả lại tiền thừa 3 cái lọc dầu thì nhân viên ở đây nói : Khi nào tiền nổi trên TK thì mời anh qua đây nhận lại tiền. Em tức điên người tính gọi cả A Dũng và Chị Mai ra hỏi xem lỗi đó là của KH hay An Du? Lúc đó bọn nó mới trả lại tiền thừa cho em bằng TM.
Trời, làm mất dạy thế cơ ah ^:)^
Mà ở đó cũng quẹt được visa hả cụ :-s

YEU_VO_HAI

Xe tải
Website
www.sekisuipilon.com.au
Hình như chỉ có thẻ của Techcombank thôi, hôm trước em hỏi An du rồi...

WHITE TIGER

Xe container
Mẹc mà chất lượng lởm thế này thì phải gọi xe Hàn xẻng bằng đại ca:), xe Hàn em chạy hơn 3 năm chả hỏng hóc gì dù chỉ 1 cái cầu chì, tay lái thẳng tưng chả bao giờ vẹo:-)

Đấy là cụ chạy đường ngon thôi,chứ em chạy nhiều loại đường,tuy ổ trâu ổ voi không đi nhanh mà còn lệch lái nữa là.Mà 1 phần em chở nặng hơn cụ

dongnat

Xe điện
Xe Em vẫn trong thời gian bảo hành nên Em cũng bảo dưỡng định kỳ tại AD. Vì Em có quen Bác Phúc GĐ xưởng Bên An Du nên mỗi lần vào đây Em đều góp ý với bác Phúc về chất lượng dịch vụ của An Du. Em cũng nói là trên các diễn đàn (đặc biệt là OF) có nhiều Bác có ý kiến về chất lượng của AD lắm.
Bác Phúc nói đang trong quá trình cải tổ, hy vọng dịch vụ của AD sẽ được cải thiện trong thời gian tới.
Em thấy cái ông Ph này nói với cái cụ gì mà hay tư vấn mua bán xe của Andu trên này về việc cải tổ chán chỉnh đến nửa năm nay rồi, vẫn đang cải tổ ạ...
Kiểu như thể thao Việt nam ta, lúc nào cũng đi thi đấu cọ xát lấy kinh nghiệm, chả thấy đi thi đấu để thắng bao giờ.....
Đến lúc xưởng vắng tanh, con vài xe đến bảo hành nữa mới hoàn tất công tác cải tổ đấy nhỉ

Buki

Xe điện
Em thấy cái ông Ph này nói với cái cụ gì mà hay tư vấn mua bán xe của Andu trên này về việc cải tổ chán chỉnh đến nửa năm nay rồi, vẫn đang cải tổ ạ...
Kiểu như thể thao Việt nam ta, lúc nào cũng đi thi đấu cọ xát lấy kinh nghiệm, chả thấy đi thi đấu để thắng bao giờ.....
Đến lúc xưởng vắng tanh, con vài xe đến bảo hành nữa mới hoàn tất công tác cải tổ đấy nhỉ
Bác Phúc quản đốc thì cải tổ đc cái quái gì, bác ý cùng lắm thì quản đc mấy bác thợ và phân công thợ nào sửa xe gì thôi. Rừng chuối Andu là do ban giám đốc củ chuối. Cái gì đc bảo hành thì Mercedes Benz Vn đã có chính sách rõ ràng, ủy quyền thì cứ thế mà làm. Ban Giám đốc củ chuối andu cứ qui định thật rõ ra thì Bác Phúc hay thợ có dám nhập nhằng bảo hành hay sửa chữa/thay thế ko? Vấn đề là thịt đc thì cứ thịt, bác nào có ý kiến thì lại bảo hành. Còn cái cách nói cải tổ nọ kia nhằm đánh lạc hướng dịch vụ lởm và đổ trách nhiệm lên thợ sửa chữa mà thôi. Đây cũng là lý do vì sao các Gara Mercedes ko phải do hãng ủy quyền vẫn sống khoẻ, đơn giản vì họ hiểu đc cụm từ "cung cấp dịch vụ" là gì.

Shinta

Xe tăng
em cũng bị giống cụ, vào Toy nó chỉnh cho hết có 100k, nhưng tiền nào của nấy, cứ lái trên đường, lấy cờ lê xoáy xoáy là xong... ko an tâm lắm...

và đúng vậy, em thay cái vô lăng xe 1 phát (từ bọc da => ốp gỗ) là nó lại lệch về như cũ => lại đang lái theo kiểu hơi lệch vô lăng mới đi thẳng (may mà lệch tầm 2, 3* nên chấp nhận tạm)...

tóm lại chỉnh kiểu của Toy đó ko an tâm tý nào :(

hungbm

Xe điện
Bác Phúc quản đốc thì cải tổ đc cái quái gì, bác ý cùng lắm thì quản đc mấy bác thợ và phân công thợ nào sửa xe gì thôi. Rừng chuối Andu là do ban giám đốc củ chuối. Cái gì đc bảo hành thì Mercedes Benz Vn đã có chính sách rõ ràng, ủy quyền thì cứ thế mà làm. Ban Giám đốc củ chuối andu cứ qui định thật rõ ra thì Bác Phúc hay thợ có dám nhập nhằng bảo hành hay sửa chữa/thay thế ko? Vấn đề là thịt đc thì cứ thịt, bác nào có ý kiến thì lại bảo hành. Còn cái cách nói cải tổ nọ kia nhằm đánh lạc hướng dịch vụ lởm và đổ trách nhiệm lên thợ sửa chữa mà thôi. Đây cũng là lý do vì sao các Gara Mercedes ko phải do hãng ủy quyền vẫn sống khoẻ, đơn giản vì họ hiểu đc cụm từ "cung cấp dịch vụ" là gì.
Cụ nói chuẩn chỉnh luôn. Riêng về DV thì MB thua MN 20 cái đầu và thua Mỹ và Tây Âu vài thế kỷ. Em là em cạch cái mặt thằng An Du

hungbm

Xe điện
Bây giờ dù ở cạnh An Du em vẫn cứ đưa xe sang Vietnam Star làm bảo dưỡng bảo hành xe.

Chỉnh sửa cuối:

MB E250

Xe tải
An Du nổi tiếng là đại lý của Mer làm service tồi nhất trong các đại lý ủy quyền của Mer. Hay đâu đó vẫn tồn tại thời kỳ xin cho

vpk8288

Xe máy
em ngồi đọc cả 4 pages của các cụ "bức súc" em cũng có vài lời "bức súc" muốn nói, chả là em cũng mới vào andu kiểm tra còi vì không thấy kêu.
Lần 1 (em đã vào thay mới được hơn 1 năm vì xe mới chạy được 3000 km đã phải vào thay rồi)
Lần 2 em vào thì kiểm tra họ báo gãy chân còi (lại gãy tiếp, chán!!) báo giá tất tần tật ~ 2tr9 (Còi + Cầu chì + Công).

bên họ nói hết bảo hành. em nói thêm một câu nào "Cho anh lấy xe ra không làm nữa"
Xe em mua 22/12/2009 (nghĩa là phải đến 22/12/2011 mới hết bảo hành chứ ạ??)

Sao xe mer hay "vấn đề về còi thế nhỉ??"

Buki

Xe điện
em ngồi đọc cả 4 pages của các cụ "bức súc" em cũng có vài lời "bức súc" muốn nói, chả là em cũng mới vào andu kiểm tra còi vì không thấy kêu.
Lần 1 (em đã vào thay mới được hơn 1 năm vì xe mới chạy được 3000 km đã phải vào thay rồi)
Lần 2 em vào thì kiểm tra họ báo gãy chân còi (lại gãy tiếp, chán!!) báo giá tất tần tật ~ 2tr9 (Còi + Cầu chì + Công).

bên họ nói hết bảo hành. em nói thêm một câu nào "Cho anh lấy xe ra không làm nữa"
Xe em mua 22/12/2009 (nghĩa là phải đến 22/12/2011 mới hết bảo hành chứ ạ??)

Sao xe mer hay "vấn đề về còi thế nhỉ??"
Xe của cụ vẫn đc bảo hành chứ. Có cụ hỏng còi vài lần và vẫn bảo hành ngon lành. Xe em chưa bị còi nhưng em hỏi kỹ thuật bên Vstar nói do thị phần mer ở Vn nhỏ, lượng xe ko nhiều, hãng biết nhưng ko đáng để cải tiến khắc phục, hỏng thì bảo hành, chỉ sau khi hết bảo hành thì lắp vị trí khác. Trong t/g bao hành hỏng nhất định phải đòi bảo hành nhé, Mer xót thì cải tiến còi cho thị truong Vn.

Hay Mer nó cố tình để dân mình bấm còi ít đi nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Galaxy

Xe hơi
Ko bít có cụ nào ở An Du lượn qua đây ko nhỉ, làm ăn thế nào để a e bỏ chạy hết thế kìa???