Thảo luận Sạc tại nhà 100.000 đầy bình VF8 đi 434km

Bopbun

Xe điện
Lại nói về vụ vin bán sang xe sang Mỹ.
Tội nợ lớn nhất em nghĩ vẫn do bọn dev phần mềm - đặc biệt là FE dev. Kể có cơ hội được ngồi với đội dev này em sẽ làm mấy chú VF đỡ hơn rất nhiều :D.
Lí do là người Mỹ họ được xài rất nhiều đồ tốt, sang xịn mịn với giá rất ok cho thu nhập của họ.
Nhìn vào quả sản phẩm 5p báo lỗi phần mềm 1 lần và được rất nhiều KOL xe bên đó review xấu về phần mềm, dân Mỹ rén vãi ra. Dù là giá con VF8 so với chiếc Y nói riêng và mấy xe cùng phân khúc nói chung giá khá cạnh tranh.
Bọn mỹ nó thực dụng. Báo cảm biến va chạm, túi khí, cảm biến abc liên tục lỗi, chúng nó không chịu, chúng nó ghê tởm và phê phán lên án.

Ví như vào quán xôi, thấy cái thìa dính cọng hành từ ng trước ăn, dân mỹ nó nhăn mũi và té, dân an nam thì sẽ lấy giấy ra lau rồi chén vì ... quen sống chất lượng kém cmnr =)) ;)). 1 số ít Mỹ balo sẽ ok ăn kiểu đó, chứ mang cung cách đó sang mẽo nó kiện bỏ mẹ :)
Cũng có thể do Vin mời một số KOL sang Việt Nam hưởng thụ và review. Việc này kéo theo nhiều KOL khác không được mời thì cay và nói xấu. Người ta tin ông nói xấu hơn là ông nói tốt.

sorciere_vn

Xe buýt
Cũng có thể do Vin mời một số KOL sang Việt Nam hưởng thụ và review. Việc này kéo theo nhiều KOL khác không được mời thì cay và nói xấu. Người ta tin ông nói xấu hơn là ông nói tốt.
lâu lâu mới thấy tấu hài đỉnh cao như này =))

cocsku

Xe cút kít
Em thấy có vị trí cửa sạc là Vin làm càng ngày càng dở.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Em công nhận cụ sáng tạo thật đấy :-s

_MeoTom_

Xe tăng
Bao năm ôm vô lăng em toàn ưu tiên lùi mít còn chỉ tiến khi có khoảng không rộng, nếu chuyển sang xe điện VF thì cá nhân em lại phải luyện "tiến vào chuồng" :D
Có chăng VF nên làm thêm 1 vị trí sạc ở mông xe, tiện đâu dúi sạc đó. Đường phố HN hoặc các TP ở VN nói chung ko được rộng như Tây. VF mà ưu tiên bán xe tại thị trường VN có lẽ cần cân nhắc vấn đề này.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Bao năm ôm vô lăng em toàn ưu tiên lùi mít còn chỉ tiến khi có khoảng không rộng, nếu chuyển sang xe điện VF thì cá nhân em lại phải luyện "tiến vào chuồng" :D
Có chăng VF nên làm thêm 1 vị trí sạc ở mông xe, tiện đâu dúi sạc đó. Đường phố HN hoặc các TP ở VN nói chung ko được rộng như Tây. VF mà ưu tiên bán xe tại thị trường VN có lẽ cần cân nhắc vấn đề này.
Em cũng đíu hiểu trả lương cho thằng thiết kế với PM bao tiền hay thuê sinh viên mới ra trường làm mà lại để sạc ở đầu xe. Đầu óc có vấn đề thực sự :(

outsider3x3d3l

Xe tải
=)) theo tin em hóng được từ bà bán nước các bạn cuder FE cho VF giờ cũng đi chạy XánhSM hết rồi các cụ à.

vietnamdulich

Đi bộ
Website
vietnamdulich.vn
Thật hay đùa vậy cụ?
Công nghệ tương lai thì miễn bàn
Qua thực tế,đi dòng xe điện này kiểu đi xa, phải sạc giữa đường chắc thuê KS ngủ giấc. Chi phí cộng thêm vào tiền sạc nhỉ:D

poiuy

Xe cút kít
Thật hay đùa vậy cụ?
Công nghệ tương lai thì miễn bàn
Qua thực tế,đi dòng xe điện này kiểu đi xa, phải sạc giữa đường chắc thuê KS ngủ giấc. Chi phí cộng thêm vào tiền sạc nhỉ:D
Hiện giờ xạc tại trạm 30p đi được tầm 150 km rồi. Cụ phát biểu chưa tìm hiểu thực tế.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nói thì cũng đúng. Hãng thì cũng không sai về mặt lý. Nhưng là em đang góp ý chính sách cho hãng. Em cũng không định đổi miễn phí pin cũ lấy pin mới. Không tham quá đà như vậy. Ý em nói là hiện nay pin xe cũ klara yếu và sẽ có nhu cầu mua pin mới lắp vào xe cũ. Bản thân con xe nó quá bền nhưng pin thì không.

Thực tế hãng không làm pin cho xe cũ nữa, khách không có pin mới khiến xe xếp xó. Điều này gây cảm nghĩ cho người mua mới là hãng này bán xong xe là thôi kệ khách hàng cũ. Nên khách mới chần chừ mua xe của hãng dù xe mới có đẹp có tốt. Em là một người trong số đó.

So sánh việc này với Iphone, cụ sẽ thấy nó khác. Khách dùng iphone tàn đời pin độ 2-3 năm thì vẫn còn pin mới bán đầy thay thoải mái. Nhưng xe Vin phải nói là tốt, chạy đến hơn 10 năm chưa chắc đã hỏng, nhưng bây giờ pin đã khó nói gì đến lúc đó kiếm đâu ra.
Vấn đề có thể ở chỗ bảo vệ môi trường. Pin cũ cụ có thể vẫn dùng tốt, nhưng bây giờ bán khó mà hủy là cả một vấn đề. Cụ có thể quẳng vào xe rác là việc của cụ nhưng hãng họ không làm vậy được.

nguyentoan.uct

Xe điện
Thế là sạc ở nhà cũng cần điện 3 pha nhỉ, thế mà trước e đọc bài là cứ đỗ ở đâu thì sạc nhờ ở đấy kiểu như sạc điện thoại :D

XSim

Xe container
Thế là sạc ở nhà cũng cần điện 3 pha nhỉ, thế mà trước e đọc bài là cứ đỗ ở đâu thì sạc nhờ ở đấy kiểu như sạc điện thoại :D
Sạc cơ bản theo xe có công suất 3.x KW là dùng điện sinh hoạt bình thường mà cụ. Khi cần cụ vẫn có thể xin sạc nhờ nhà dân bên đường được.

nguyentoan.uct

Xe điện
Sạc cơ bản theo xe có công suất 3.x KW là dùng điện sinh hoạt bình thường mà cụ. Khi cần cụ vẫn có thể xin sạc nhờ nhà dân bên đường được.
Vậy ah cụ. E có nhớ là đọc bài hình như đi xuyên Việt, cũng nhờ sạc nhà dân hoặc nhà nghỉ dọc đường.

XSim

Xe container
Vậy ah cụ. E có nhớ là đọc bài hình như đi xuyên Việt, cũng nhờ sạc nhà dân hoặc nhà nghỉ dọc đường.
Vâng vì cái sạc theo xe đó cho các cụ có thể sạc ở nhà mình mà, không cần điện ba pha, tuy nhiên công suất cao nên chú ý cắm vào ổ cắm chuẩn đủ công suất tránh bị quá tải.

nguyentoan.uct

Xe điện
Vâng vì cái sạc theo xe đó cho các cụ có thể sạc ở nhà mình mà, không cần điện ba pha, tuy nhiên công suất cao nên chú ý cắm vào ổ cắm chuẩn đủ công suất tránh bị quá tải.
e hiểu 3K thì cũng chỉ tương đương cái bếp từ đôi thôi nhỉ

XSim

Xe container
e hiểu 3K thì cũng chỉ tương đương cái bếp từ đôi thôi nhỉ
Vâng con số thì giống nhau nhưng thực tế bếp từ nấu ăn không phải lúc nào cũng đun ở nấc cao nhất và thường chỉ dùng trong 30p đến 1h trong khi sạc xe có thể là max công suất trong liên tục hơn 10h nó khác nhau nhiều.