Sang tên đổi chủ từ Biển Hà Nội sang Biển tỉnh

Lucas_halong

Xe buýt
Tình hình thấy thiên hạ đi sang tên đổi chủ nườm nượp mà e cũng nhấp nhổm không yên. E cũng muốn sang tên đổi chủ nhưng lại mắc một số vấn đề, các cụ nào biết tư vấn giúp em phát.

Chả là e mua xe chính chủ của một cụ ở Hà Nội. Khi mua bán e làm Công chứng ủy quyền (CCUQ) chứ ko làm Hợp đồng mua bán (HĐMB). E thì lại ở Quảng Ninh. Trong CCUQ thì e là người thay mặt chủ xe mua bán cho tặng.

1. Bây giờ e muốn sang tên cho vợ e thì e phải làm những thủ tục gì ạ? Có phải rút hồ sơ gốc của xe ko ạ? Nếu phải rút thì rút thế nào ạ? (E lăn tăn nhất vụ này) Có cần phải qua cụ chủ cũ ko ạ?

2. Chuyển biển Hà Nội thành Quảng Ninh thì có phải đi đăng kiểm lại ko ạ? (Xe e vẫn còn hạn 1 năm)

Mong các cụ cho vài lới chỉ giáo. Vodka cho các cụ ạ!

xanh

Xe điện
Trường hợp của cụ quá dễ , mọi thứ tiến hành bình thường .
Theo thông lệ nếu cụ chuyển từ biển tỉnh về HN , ngoài các khoản thuế và phí gì gì đó , thì cụ mất thêm 20 củ tiền biển HN , còn ngược lại cụ đề xuất với bộ phận xxx đăng ký xe có lẽ họ sẽ trả lại 20 củ đấy ạ !:))

duykhand

Xe tăng
Tình hình thấy thiên hạ đi sang tên đổi chủ nườm nượp mà e cũng nhấp nhổm không yên. E cũng muốn sang tên đổi chủ nhưng lại mắc một số vấn đề, các cụ nào biết tư vấn giúp em phát.

Chả là e mua xe chính chủ của một cụ ở Hà Nội. Khi mua bán e làm Công chứng ủy quyền (CCUQ) chứ ko làm Hợp đồng mua bán (HĐMB). E thì lại ở Quảng Ninh. Trong CCUQ thì e là người thay mặt chủ xe mua bán cho tặng.

1. Bây giờ e muốn sang tên cho vợ e thì e phải làm những thủ tục gì ạ? Có phải rút hồ sơ gốc của xe ko ạ? Nếu phải rút thì rút thế nào ạ? (E lăn tăn nhất vụ này) Có cần phải qua cụ chủ cũ ko ạ?

2. Chuyển biển Hà Nội thành Quảng Ninh thì có phải đi đăng kiểm lại ko ạ? (Xe e vẫn còn hạn 1 năm)

Cụ ra công chứng đã làm ủy quyền để hủy ủy quyền và làm hợp đồng mua bán nhé.đi cùng cả cụ chính chủ kia nữa nhé
Hồ sơ gốc thì chắc chắn phải rút rồi nhưng e ko co kinh nghiệm vụ này.chắc cứ ra cơ quan công an mang theo giấy tờ mua bán,hộ khẩu của cụ,trình bày...
2.biển thì cụ phải chuyển rồi,chi phí bằng phí lấy biển mới ở tỉnh cụ

longdaica

Xe hơi
Website
remlongquy.com
Em cũng chuẩn bị rút HS từ HN về tỉnh đây,có bác nào giúp em với!

huytomht4

Xe hơi
Em cũng thắc mắc,em ở Quảng Ninh, xe em mua camry liên doanh 2010 biển Hà Nội,người đứng tên xe là A,ông A ủy quyền lại cho ông B đã có hợp đồng ủy quyền do công chứng số 1 vĩnh phúc làm,em mua lại của ông B,đã có hợp đồng ủy quyền kí sẵn nhưng chưa công chứng,sổ hộ khẩu ông B,chứng minh thư ông B,hiện không còn hồ sơ tự quản,giờ em muốn rút hồ sơ về đăng kí tại Quảng Ninh thì cần những gì,các bước đi như thế nào,thời gian bao lâu?các cụ tư vấn em với,cụ nào chuyên làm thì cho em xin cái số điện thoại và giá vào hộp thư nhá

lequang42dk

Xe tải
em kê gạch ngồi hóng xem thế nào

thaonguyen_car

Xe tăng

Em giống Cụ. Em cũng hóng ạ

Lucas_halong

Xe buýt
Có cụ nào làm dịch vụ rút hồ sơ tại HN ko ạ? E ở QN mà đi lại cũng ngại. Nếu có dịch vụ thì e nhờ ạ.

h_mdc

Xe điện
Theo em thì bác bán quách cho ai đó ở HN rồi làm con mới. Xu thế đang chuyển từ tỉnh về HN phải nộp 20 củ tiền biển mà cụ lại làm ngược lại.

hoanglam12

Đi bộ
Hiện tại công ty taxi trực tuyến 24/7 đang có dịch vụ tìm chủ xe rồi ủy quyền nhận làm hồ sơ sang tên đổi chủ đấy, mọi người tham khảo xem như thế nào. Em ở Bắc Giang mà chủ cũ ở Hà Nội, em cũng nhờ bên này đi tìm chủ cũ rồi làm thủ tục cho, nhanh lắm các bác ạ, mà chi phí cũng hợp lý. website của bên họ nè http://www.timchuxe.net/ hoặc mọi người gọi đến tổng đài 01.247.247.247 cũng được.:D Chúc mọi người sớm sang tên đổi chủ nhé.

hoanglam12

Đi bộ
Bạn có thể tham khảo dịch vụ tìm chủ xe và nhận ủy quyền làm hồ sơ sang tên đổi chủ của công ty taxi trực tuyến 24/7 ý, bên họ làm uy tín lắm, lại nhanh nữa. website của họ này http://www.timchuxe.net/

hoanglam12

Đi bộ
Chúc các bác sớm sang tên đổi chủ được nhé!

quachtinhphc

Xe tải
thank các cụ