Sao Corolla Altis 2014 mới chán thế nhỉ ???

trinhleminh

Xe tăng
Altis mới trông đẹp và khỏe khoắn thể thao, chỉ ko hợp với các cụ mua cho cơ quan toàn U60 đi thoai :))

hth152

Xe hơi
Ngoại thất công nhận là cải lùi đi thật ... :

ducletrung

Xe container
Nếu chọn múc con Corolla Altis 2014 mới, 1.8 AT, tổng chi phí cả thuế (ở Hà nội) là 930 củ. Nhưng sao óp sùn em nó chán thế không biết ???

1. Không có cảm biến gạt mưa
2. Không cảm biến đèn pha (đi ở Hà Nội thi thoảng bị XXX thổi là chắc vì quên bật pha khi tối)
3. Ghế ngồi lái thấp do táp lô cao
4. Táp lô thì xấu thôi rồi, quay về kiểu cổ điển những năm 70-80, vừa cao, vừa thô, vừa xấu, vừa chiếm không gian (bạn sâu bảo nhìn lâu sẽ quen, ko biết nhìn lâu đến khi nào?
5. Cửa điều hòa trên táp lô: đúng kiểu cổ lỗ sĩ, nhìn cái chán luôn
6. Khoảng cách giữa táp lô với tay lái quá hẹp khi quay tay lái sẽ bị vướng vào phần nhô lên của táplo.

...còn các thứ khác chưa test.
-Thế là con Altis 2014 thần thánh đã vừa được em lái từ TYM về. Về nội thất, ngoại thất các cụ bàn nhiều rồi và do ý thích mỗi người, cơ bản em thấy ngoại thất đc, nội thất chán.
Cái em muốn nói ở đây là cảm giác lái ko như mong đợi, tất nhiên em không quá đòi hỏi nhưng về cơ bản là chán: Phản ứng ga bình thường, tay lái không chắc chắn; Em làm phát cua 180 độ, đánh hết lái rồi thả ra.. oái sao nó lại có kiểu lắc lư khó tả...
Các cụ nào lấy xe rồi chia sẻ xem có đúng không ạ.
-Tổng hợp các ý kiến khách quan về nội thất,ngoại thất và cảm giác lái..Các cụ đọc tham khảo

Chỉnh sửa cuối:

Tigerforce

Xe điện
các cụ cho em hỏi cảm biến đèn pha thì nó có bật đúng 6 giờ chiều k ạ?
ko theo giờ bác ah. giữa ban ngày đi qua hầm tối nếu để auto sáng bt. 6h chiều mùa đông trời hơi tối đèn tự bật còn mùa hè chưa chắc.

nguyenhuusonan

Xe máy
-Tổng hợp các ý kiến khách quan về nội thất,ngoại thất và cảm giác lái..Các cụ đọc tham khảo
nguyenhuusonan viết: http://www.otofun.net/threads/showthread.php?p=19899870#post19899870
Nếu chọn múc con Corolla Altis 2014 mới, 1.8 AT, tổng chi phí cả thuế (ở Hà nội) là 930 củ. Nhưng sao óp sùn em nó chán thế không biết ???

2. Không cảm biến đèn pha (đi ở Hà Nội thi thoảng bị XXX thổi là chắc vì quên bật pha khi tối)
4. Táp lô thì xấu thôi rồi, quay về kiểu cổ điển những năm 70-80, vừa cao, vừa thô, vừa xấu, vừa chiếm không gian (bạn sâu bảo nhìn lâu sẽ quen, ko biết nhìn lâu đến khi nào?
6. Khoảng cách giữa táp lô với tay lái quá hẹp khi quay tay lái sẽ bị vướng vào phần nhô lên của táplo.

Fekete viết:

Thế là con Altis 2014 thần thánh đã vừa được em lái từ TYM về. Về nội thất, ngoại thất các cụ bàn nhiều rồi và do ý thích mỗi người, cơ bản em thấy ngoại thất đc, nội thất chán.
Cái em muốn nói ở đây là cảm giác lái ko như mong đợi, tất nhiên em không quá đòi hỏi nhưng về cơ bản là chán: Phản ứng ga bình thường, tay lái không chắc chắn; Em làm phát cua 180 độ, đánh hết lái rồi thả ra.. oái sao nó lại có kiểu lắc lư khó tả...
Các cụ nào lấy xe rồi chia sẻ xem có đúng không ạ.
Còn có cụ nào có cảm nhận nào khác nữa không phang ra cho ae tham khảo, biết đâu Toy đọc được rồi đưa vào cải tiến cho các dòng tiếp theo...Dân Việt rõ khổ, tự làm khổ mình.

dungphp

Xe điện
Còn có cụ nào có cảm nhận nào khác nữa không phang ra cho ae tham khảo, biết đâu Toy đọc được rồi đưa vào cải tiến cho các dòng tiếp theo...Dân Việt rõ khổ, tự làm khổ mình.
Dân mình rõ khổ, ai cũng thông mitnh như cụ thì có gì để nói !

Rickyman

Xe điện

Em mới được sờ vào Altis 2014 tại Savico Long biên, em đồng ý cái mục 6, không hiểu sao thằng TOY nó làm vô lăng sát taplo thế, cảm biến gạt mưa và cảm biến bật đèn khi trời tối thì đời cũ nó cũng chả có nên chả chê trách gì, taplo bắt chiếc kiểu xe sang nhét vào xe phổ thông hơi lệch gu, đèn pha nhìn thực tế cái mặt kính mê ca nhìn vuông vuông hơi thô, còn lại mọi thứ đều ổn.

botmi

Xe buýt
em sờ bằng tay, day tận trán em altis 2014 nên phẩy vào có lời: em có vài nhận xét thôi:
1/ ngoại thất đẹp, cụ nào chê em nó đúng là mắt thẩm mỹ kém
2/ cảm giác lái ổn, không có vấn đề gì, cái này tuỳ từng cụ nữa
3/ nội thất thì có tý vấn đề, khoang xe khá rộng, cụ nào cao to cũng khá thoải mái nhưng cái nội thất buồng lái thì hơi kém, nhất là phần đầu CD và hốc điều hoà, cái này thì em chê thật sự.
4/ về giá, 1.8 so với bản cũ nhích 1 tý xíu không có vấn đề gì đúng không ạ, em 2.0 thì đùng là tăng khá nặng, tiến sát LE 2.0 và M6 rồi, đúng là khá chát.
tổng chung lại thì em thấy nhiều cụ đang cố dìm em nó xuống, chứ thực ra nếu bỏ em 2.0 ra thì em 1.8 so với phiên bản cũ nó hơn nhiều, từ ngoại thất, cảm giác lái, giá cả đều ổn, mỗi cái táp lô em thấy hơi kém thôi nhưng chấp nhận được.

mecgia

Xe tải
Ra biển em này 1 tỷ đã được gọi xe hạng sang chưa các cụ?

highlander11

Xe hơi
Hôm nay em gặp em này dưới sân chung cư nhà em . Cảm nhận ban đầu về ngoại thất là thất vọng

Muon_biet

Xe cút kít

mecgia

Xe tải
Em cũng vừa nhìn thấy em chạy ngoài đường chiều nay.
Em có điều ước: Giá như xe này được Hàn xẻng thiết kế ngoại thất và máy là Nhật thì chuẩn.
Thất vọng toàn tập.

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Em có điều ước: Giá như xe này được Hàn xẻng thiết kế ngoại thất và máy là Nhật thì chuẩn.
Thất vọng toàn tập.
Sao cụ không ước xe Hàn giữ giá như xe Toy và xe Toy mất giá như xe Đức lúc đó có phải được mua xe Toy giá rẻ không :))

Chỉnh sửa cuối:

duypq

Xe tăng
Các cụ đi lạc chủ đề tranh luận về Toy quá ạ, em hóng thông tin trải nghiệm thực tế Altis 2014 của các cụ

Long86

Xe buýt
Thất vọng toàn tập.
Em lại ước giờ Toyota nó bán cái xe Alltis bình dân bằng giá K3 fun óp sần :-bd. Sợ lúc đó các cụ lại chửi Toy hàng đã xấu lại còn độc quyền=))

mecgia

Xe tải
Cái khó là làm ra cái động cơ , khung gầm tốt chứ không phải ngoại thất. Cái này TOY thừa sức làm được . Nó giống như đề thi khó thì qua còn dễ thì bị trượt.
Riêng về ngoại thất thì em thấy Nhật còn học Hàn, Đức nhiều.

Sao cụ không ước xe Hàn giữ giá như xe Toy và xe Toy mất giá như xe Đức lúc đó có phải được mua xe Toy giá rẻ không :))

dungphp

Xe điện
Mỗi hãng có 1 cách thiết kế riêng mang tính chất đặc trưng của hãng. Ví dụ ông MERCEDES dáng chẳng ông nào giống cả, Bugatti cũng thế,... Và mỗi khách hàng lại có 1 gu riêng nên cũng không thể bắt TOY phải giống Hàn, Đức được. Những xe đang bàn luận ở đây thì chỉ được coi nó là cái xe chuyên chở thôi, không thể gọi là sang trọng đc. Nhiều người cứ thích full option để như cái rạp hát nhưng có ra gì đâu. Máu chơi thì độ là OK ngay, chỉ sợ tốn hơn cả tiền mua xe

phuongtv_76

Xe container
Xe hàn giữ giá thì bố vợ cụ cũng mừng vì mình đỡ mất giá trc con rể như cụ nhể:-bd

ducletrung

Xe container
Mỗi hãng có 1 cách thiết kế riêng mang tính chất đặc trưng của hãng. Ví dụ ông MERCEDES dáng chẳng ông nào giống cả, Bugatti cũng thế,... Và mỗi khách hàng lại có 1 gu riêng nên cũng không thể bắt TOY phải giống Hàn, Đức được. Những xe đang bàn luận ở đây thì chỉ được coi nó là cái xe chuyên chở thôi, không thể gọi là sang trọng đc. Nhiều người cứ thích full option để như cái rạp hát nhưng có ra gì đâu. Máu chơi thì độ là OK ngay, chỉ sợ tốn hơn cả tiền mua xe
-Nói như cụ xe Hàn option chưa là cái gì so sánh với Mer,Audi,BMW,Porsche đâu.Vậy những người đó họ đúng là quá ngu bỏ ra nhiều tiền để mua caí rạp hát cho thiên hạ nó chửi đổng =))
-Chê xe hàn như rạp hát mà nhiều cụ thèm những option chẩy nước miếng muốn độ đẽo nâng cấp =P~=P~=P~.ví dụ:auto đèn,auto gạt mưa,cảm biến áp suất lốp và nhiều những cái khác

Chỉnh sửa cuối: