[Funland] Sau Cu 3 là anh Nga nhưng ko ngố ❤️

wb_adb

Xe tải
Thế là ăn cháo đá...à. ở Hạ long còn có phố Ba lan để ghi nhớ họ hỗ trợ công nghệ đóng tàu cho VN.
Hà Nội có Cung văn hóa Hữu Nghị Việt - Xô ==> Giờ gọi là Cung văn hóa Hữu Nghị; Bện viện hữu nghị Việt - Xô giờ gọi BV Hữu nghị

Vinh có đường phố đặt tên Ten-lơ-man, Cung Văn hóa thiếu nhi Tenloman nay đổi thành Cung Văn hóa thiếu nhi Việt Đức

edc

Xe lăn
Sau Cuba là đến Nga. Người Bolshevik viện trợ “hàng nóng” giúp Việt Nam bón hành cho Covid–19.

Những ngày qua, xuất hiện ở tâm dịch Đà Nẵng một chiếc xe tải lạ có dòng chữ tiếng Nga chạy lòng vòng ngoài đường. Người ta cứ tưởng đó là là rô-bốt biến hình trong bộ phim Transfomer. Nhưng không, đó chính là phòng xét nghiệm COVID-19 lưu động xịn sò mà phía Nga đã tài trợ cho Việt Nam chúng ta.

Chiếc xe được sơn màu trắng trang nhã, trên biển có ghi dòng chữ “Tài trợ của Liên Bang Nga cho Việt Nam’. Bên trong có các trang thiết bị, công nghệ y tế hiện đại mà nước Nga vĩ đại đã chế tạo. Ngoài khả năng xét nghiệm 400 mẫu/ngày mà không cần chuyển lên tuyến khác mất thời gian, chiếc xe còn có thể vít lên tốc độ khoảng hơn 100km/h. Rất phù hợp cho các pha hành động hay các màn đuổi bắt, đua tốc độ với các phần tử trốn cách ly. Đây là xe xét nghiệm lưu động hiện đại duy nhất trên lãnh thổ nước ta tính tới thời điểm này!

Tặng chiếc xe xịn sò cho Việt Nam, phía hành tinh Nga nhắn nhủ:
“Những người anh em của tôi hãy yên tâm chống dịch. Thiếu vật tư y tế hay gì cứ nói, tôi gửi thêm”.

Trân trọng cảm ơn món quà & tình cảm yêu thương mà phía các bạn hành tinh Nga đã gửi gắm. Với chiếc xe này, chúng tôi sẽ sớm biến Covid thành bọn quá khứ và cố gắng trở lại cuộc sống bình thường. Kèo nào cũng có những người anh em xương máu sát cánh thế này ... Không thắng hơi phí.

THOIBAONGA.COM

Cái xe này là của Trung tâm Nhiệt đới Việt Nga. Còn việc Việt Nam mua hay Nga tặng thì em không biết. Theo lẽ thông thường, thì đồ Quân sự bây giờ, đều phải mua của Nga cả :)

MrMilan

Xe điện
Chắc ý cụ muốn nói đến cái này, VN thì đang thừa khẩu trang. Em cũng nghe nói TQ tặng, nhưng ko ai dám dùng.
Bác sĩ của mình đang dùng, mà cụ lại bảo ko ai dám dùng

Phường Bát Âm

[Tịch thu bằng lái]
Cái xe này là của Trung tâm Nhiệt đới Việt Nga. Còn việc Việt Nam mua hay Nga tặng thì em không biết. Theo lẽ thông thường, thì đồ Quân sự bây giờ, đều phải mua của Nga cả :)
Sai hệ thống.
Thế Galil, CASA là cũng mua của Nga chắc ???

MrMilan

Xe điện
Bị bắt dùng thì đúng hơn
Có gì mà ko dám dùng, nó bán khẩu trang cho toàn thế giới, người ta dùng đc thì mình cũng dùng đc, ngay cả cái khẩu trang y tế dân mình xài, nguyên liệu cũng nhập 100% từ TQ về hết

Mr.Alo

Xe lăn
Có biết đợt Covid vừa rồi Mẽo nó viện trợ cho VN bao nhiêu tiền không???
Số tiền đó thừa sắm cả chục con xe như thế này đó!
quan trọng là tiền đó giờ đíu quy được ra mấy con xe như này để dùng , những cái thiết thực mới là quý

TNLak

Xe điện
Cụ Tin ko biết có cài cắm chip gì vào trên con Labo kia ko nhỉ, em thấy nghi nghi :D

Euro Decor

[Tịch thu bằng lái]
cổng vườn cam còn đâu đó treo khách sạn,. Chiều e đi qua ngó lại xem đúng k
Chắc mình cũng chả tha thiết gì hĩu nghị đâu cụ nhể? Ngoại giao thì cứ cho xây lên thôi.

dtrung

Xe điện
Các bác tuyên huấn vẫn cứ cố gán ghép với quá khứ, giờ bảo anh Tin là bolsevic anh ý chả vả cho lệch mồm.

edc

Xe lăn
Có biết đợt Covid vừa rồi Mẽo nó viện trợ cho VN bao nhiêu tiền không???
Số tiền đó thừa sắm cả chục con xe như thế này đó!
quan trọng là tiền đó giờ đíu quy được ra mấy con xe như này để dùng , những cái thiết thực mới là quý
Cái xe này nó không hoành tráng như các cụ nghĩ đâu ah. Nó chỉ thực hiện những Mẫu xét nghiệm đối tượng khác,hoặc dạng Kit test nhanh, hỗ trợ 1 khâu nào đó thôi, không phải xét nghiệm PCR xác định Covid đâu. Cụ nào có chuyên Ngành sâu hơn giải thích giúp. Em không biết hết mấy cái máy kia, nên không dám chém. :D