[Funland] Sau ly hôn sẽ ntn?

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Muốn hòa bình thì phải sẵn sàng cho chiến tranh. Muốn gia đình bền vững thì cũng phải có gan tát vợ 1 cái khi nó hỗn, và sẵn sàng ra tòa!
Vote cho cụ thớt ký đơn và dứt khoát chuyện này, đừng có giao động. Thậm chí mang đồ ra khỏi nhà luôn nếu nhà của vợ. Thật ra chưa ly dị được đâu vì tòa sẽ hòa giải và kiểu khẩu khí của cô vợ là không muốn chia tay đâu. Lành làm gáo, vỡ làm môi, phải dám chơi thế cho nó biết bản lĩnh của mình.
Cơ hội nhà cụ thớt không toang là 80%, nhưng cụ cứ cho là chỉ còn 20% thôi cho nó ngầu.
Giống đb "gọi chồng bằng nó, gọi chó bằng anh" em biết nhiều lắm. Phải cho nó trải thì smr

consokhong

Xe tải
E và vợ chuẩn bị ra tòa, nguyên nhân vì chuyện tiền bạc ko rõ ràng giữa mình và bên nhà vợ.
Nói qua E và vợ kết hôn gần 6 năm, 2 bé 1 trai 1 gái, kinh tế thì đủ ăn vẫn phải ở trọ thôi, dịch như thế này cũng bị ảnh hưởng phần nào. E thì lương tầm 11 triệu, vợ làm doanh nghiệp lương cao hơn tầm 18tr, nhưng nhiều thời gian, nên con cái e hầu như lo hết. Hai vợ chồng có 1 chút tích lũy định đợi 2 năm sau mua cái nhà chui ra chui vào. E thì lương thấp biết thân biết phận, chủ động lo con cái cho vợ làm việc, rồi lương có bao nhiêu đưa vợ hết giữ lại 2tr xăng xe ăn uống thôi, còn cũng ko quan tâm tài sản chung có bao nhiêu, tin vợ là chính. Đợt vừa rồi ông em vợ chả biết định mua xe oto về chạy dịch vụ, vợ e ko nói gì với e cho vay 250tr, mãi sau e mới phát hiện ra, e cũng bực chửi vợ, vì nghĩ mình ko đc tôn trọng, nhà vợ vay ko ai nói qua e 1 tiếng nào, xong vợ quay ra cãi tay đôi em, bảo lương a đủ cho mẹ con tôi tiêu ko, ngoài kia người ta đưa vợ tháng 2 30 triệu đấy, tiền tôi thì tôi cho em tôi vay.
Nếu như nhà đằng vợ nói qua với e 1 tiếng, dù gì cũng là tài sản chung của 2 vợ ck, đằng này ko một lời, chứng tỏ nhà vợ cũng coi thường e, từ trước tới nay e chỉ là thằng làm công, osin cho nhà đấy à, sau bao ngày suy nghĩ, mệt mỏi, e quyết định ly hôn, dù vợ nó đòi nuôi hết 2 con, vợ cũng đồng ý luôn, bảo một câu em đau đớn" để xem ly hôn mày có kiếm được con nào hơn tao ko". Nhân đây khuyên ae, tuyệt đối ko được lấy vợ lương cao hơn, ae nên phấn đấu lương cao hẳn hãy lấy vợ, còn ko ở một mình thôi, mệt mỏi lắm.
Bỏ được rồi cụ ạ.

consokhong

Xe tải
Em nghĩ chủ yếu là cụ mặc cảm lương thấp hơn vợ thôi.
Vợ cụ cho em trai vay 250 triệu không nói với cụ, cụ nghĩ là không tôn trọng cụ nhưng cũng có thể là sợ cụ, ngại nói với cụ, giữ sỹ diện cho em trai.
Nếu lúc đấy cụ nhẹ nhàng nói với vợ là anh ủng hộ em giúp đỡ cậu ấy thì có khị vợ cụ lại rối rít xin lỗi cụ.
Nhưng cụ lên giọng trách móc thì sỹ diện lại nổi lên, cãi ngang ngay.
Sự việc theo em là nhỏ, đẩy lên quá cao. Cụ ép vợ thốt ra 1 câu phũ như vậy thì giờ dù có hàn gắn vẫn còn 1 vết sẹo mãi mãi không phai mờ.
Thôi đâm lao thì phải theo lao thôi cụ, cố kiếm lấy cô gái nào lương 18,5 triệu, có sẵn 2 con trai, 2 con gái mà cưới thôi.
Em ko thấy đó là chuyện nhỏ đâu cụ. Số tiền cho vay bao nhiêu chưa nói đến nhưng mất niềm tin. Mô hình gđ chỉ hạnh phúc nếu có niềm tin và đặc biệt là sự tôn trọng nhau. Dù cụ chủ top lương thấp hơn nhưng cụ ấy đã vì gđ mà chịu lo thêm các công việc nhà và chăm lo con cái. Phủ nhận vai trò vị trí của cụ chủ top và lên mặt khinh khi cụ ấy, cùng với việc qua mặt đem tiền chung cho em trai vay thì next đc rồi. Duy trì sẽ còn tiếp tục mất mát thêm về tiền bạc, và cả tổn thương về tình cảm thôi.

Voi 79

Xe tải
Em yêu vợ em lúc cô ấy lương đã 30 củ, em thì lúc đó nó là bết của bát. Cố kiếm đủ sống ở HN. Em có nói, kb bao giờ thu nhập của a mới bằng của em. Mấy năm cô ấy toàn gánh vác hết k hỏi tiền em bao giờ. Nhưng chưa bh cô ấy nhắc đến chuyện tiền nong thu nhập, còn luôn dặn dò là làm thì tích lại, anh cứng cáp rồi cho em đỡ vất vả… giờ thì cô ấy làm bớt cát công việc, lo nhiều cho gia đình, bên các con Để em có nhiều time cho cv.
Cs phải biết san sẻ và vì nhau cơ.

Chứ cái câu “kiếm đc con nào hơn tôi không” thì em nói thật, còn 1 răng cũng bừa.
Sau ly hôn cụ sẽ có nhiều time, và đó là cơ hội để cụ làm lại
Người phụ nữ như vợ cụ thì hãy luôn trân trọng họ mãi cụ ạ.

Chucvan

Xe hơi
thằng bạn em vs vợ nó mới ly hôn đc hơn tháng vì vde mẹ chồng - nàng dâu, sau 2 tháng 2 vc em ra nhà nó tối ngày tâm sự tháo gỡ
Nghĩ nó chán :T
Nói chung chỉ khổ bọn trẻ con

Voi 79

Xe tải
Cụ thớt có thể lắng lại, thêm một thời gian nữa xem 2 bên có thể ngồi lại nói chuyện cởi mở thêm một lần nữa không? Nhiều khi nó rơi vào đúng thời điểm mà cả 2 đều có áp lực, nên không giữ được bình tĩnh thì cũng khó khỏi phũ mồm. Nhưng tuyệt đối không xuống nước được cái chuyện coi thường chồng. Cụ cũng phải thay đổi sao cho vợ thấy cái được của mình. Còn không nói chuyện được nữa thì nên next đừng tiếc.

vietmoment

Xe hơi
Việc này không phải to, nhưng do có thể vợ thiếu sự tôn trọng chồng.

Việc cần làm là làm sao để vợ tôn trọng mình cụ ạ. Quá trình phải từ từ và thể hiện bằng hành động.

Lương thì em nghĩ là 1 phần thôi, quan trọng là ý chí, quyết tâm, trách nhiệm.

Giữ mới khó chứ giải tán dễ không.

Đừng vì câu nói phũ của vợ mà đánh giá cả con người, cả quá trình, với lại bạn vợ nói cũng có ý đúng chứ ko phải sai hoàn toàn.

Tốt nhất vc nên ngồi lại với nhau chia sẻ, thông cảm.

Nói thật, nếu mà toang thì sau này cả 2 vc còn khổ hơn ấy.

T91

Xe container
Người phụ nữ như vợ cụ thì hãy luôn trân trọng họ mãi cụ ạ.
Dạ vâng. Nhiều lúc muốn mua cho cái này cái kia. Nh cũng chả thích gì. Chỉ mua cho các con. Vs cả nhà chăm đi du lịch. Mua xe oto cho thì 1,5 năm rồi mới đi 1k2 km cụ à. 😩

Giờ vợ em trông em kỹ lắm, em toàn chêu, cuộc đời sợ nhất nợ ân tình, nghĩa trọng. Nên em khỏi lo.

nhim bong

Xe tăng
Tý chuyện mà đã ly hôn! nhà tôi còn bung bét hơn nhiều còn ko ly dc đây này! cố mà nghĩ sống cho con, ly hôn là đời 2 đứa con sang hướng khác đấy!

tetsu82

Xe tải
(Đừng tự ái nhé) Nhu nhược!
Đừng lấy cái lý do lương vợ cao hơn!

ubisapro

Xe trâu
Trong cuộc sống gia đình, thường phải có 1 người nhịn mấy cơm lành canh ngọt được. Còn ai nhịn thì … tuỳ nhà nhé :))

billbill

Xe buýt
đúng ạ, e thấy lương thấp e tự hạ mình thua vợ, e sai ngay từ đầu rồi
Cũng tùy cụ ạ, em có ông bạn còn ko làm ra xu nào nếu tính lương tháng( Lương theo năm cộng lại chia ra may được 3-5tr/tháng), ở nhà chăm con mà vợ ngoan như cún( Vợ nó làm 30-50 củ/tháng luôn). Nhà vợ nó cũng khinh mình vì tiền luôn thì Next là chuẩn rồi cụ.

doduong7021

Xe đạp
thằng bạn em vs vợ nó mới ly hôn đc hơn tháng vì vde mẹ chồng - nàng dâu, sau 2 tháng 2 vc em ra nhà nó tối ngày tâm sự tháo gỡ
Nghĩ nó chán :T
Nói chung chỉ khổ bọn trẻ con
Nhà e mỗi 2 bố mẹ, sợ vợ va chạm mẹ chồng nên ra ở trọ riêng thím ạ, nhà bố mẹ to đẹp đàng hoàng luôn á

cdcn

Xe điện
E và vợ chuẩn bị ra tòa, nguyên nhân vì chuyện tiền bạc ko rõ ràng giữa mình và bên nhà vợ.
Nói qua E và vợ kết hôn gần 6 năm, 2 bé 1 trai 1 gái, kinh tế thì đủ ăn vẫn phải ở trọ thôi, dịch như thế này cũng bị ảnh hưởng phần nào. E thì lương tầm 11 triệu, vợ làm doanh nghiệp lương cao hơn tầm 18tr, nhưng nhiều thời gian, nên con cái e hầu như lo hết. Hai vợ chồng có 1 chút tích lũy định đợi 2 năm sau mua cái nhà chui ra chui vào. E thì lương thấp biết thân biết phận, chủ động lo con cái cho vợ làm việc, rồi lương có bao nhiêu đưa vợ hết giữ lại 2tr xăng xe ăn uống thôi, còn cũng ko quan tâm tài sản chung có bao nhiêu, tin vợ là chính. Đợt vừa rồi ông em vợ chả biết định mua xe oto về chạy dịch vụ, vợ e ko nói gì với e cho vay 250tr, mãi sau e mới phát hiện ra, e cũng bực chửi vợ, vì nghĩ mình ko đc tôn trọng, nhà vợ vay ko ai nói qua e 1 tiếng nào, xong vợ quay ra cãi tay đôi em, bảo lương a đủ cho mẹ con tôi tiêu ko, ngoài kia người ta đưa vợ tháng 2 30 triệu đấy, tiền tôi thì tôi cho em tôi vay.
Nếu như nhà đằng vợ nói qua với e 1 tiếng, dù gì cũng là tài sản chung của 2 vợ ck, đằng này ko một lời, chứng tỏ nhà vợ cũng coi thường e, từ trước tới nay e chỉ là thằng làm công, osin cho nhà đấy à, sau bao ngày suy nghĩ, mệt mỏi, e quyết định ly hôn, dù vợ nó đòi nuôi hết 2 con, vợ cũng đồng ý luôn, bảo một câu em đau đớn" để xem ly hôn mày có kiếm được con nào hơn tao ko". Nhân đây khuyên ae, tuyệt đối ko được lấy vợ lương cao hơn, ae nên phấn đấu lương cao hẳn hãy lấy vợ, còn ko ở một mình thôi, mệt mỏi lắm.
Không phải cứ vợ lương cao hơn chồng là đều như vợ bác đâu. Em thì đoán là vợ bác chán bác từ lâu rồi (có khi ngoài luồng từ lâu rồi) mà bác không nhạy cảm để nhận ra thôi!

tieudaovnt

Xe tăng
Nếu đã mày tao thì khó rồi, cụ nên xem xét dứt khoát, hoặc có kế hoạch li thân. Có lần 1 sẽ có lần 2,3… y như ngoại tình hay thụt két vậy. Khi qua ranh giới thì 1 hay n lần sau cũng như nhau. Sự tôn trọng và tin tưởng là yếu tố mấu chốt cho mọi mối quan hệ. Nên cân nhắc.

Leanh65

Xe container
Quên ko nói, bọn e ở thị trấn nhỏ ở quê, chứ ko phố xá gì, thuê nhà và điện nước có 2tr 1 tháng thôi, e làm xa chỗ trọ 20km nên mới có 2tr xăng xe, chả biết các cụ thu nhập ntn, chứ ở em công nhân tăng ca các kiểu đc có 9tr 1 tháng thôi, chắc họ kém cỏi hết
Không ai bảo cụ kém cỏi cả. Sông có khúc, người có lúc. Đâu cứ tn thấp là kém đâu. Người ta có số cả. Lên voi xuống chó là thường. Quan trọng là phải phớt ăng lê, kiểu kcmm lương mày cao thì mày tiêu, lương tao thấp thì chỉ có vậy. Ở thì ở không ở thì giải tán chứ không phải cái việc vợ nó cho em vay chưa bảo mình mà đã giải tán.

caisua

Xe lăn
Đi thẳng vào câu hỏi của cụ, ly hôn xong cụ cần lao vào tìm cách kiếm tiền chứ thực sự 11tr là quá ít, khi nào đạt mức 50 hẵng nghĩ đến chuyện lập gia đình mới vì chi phí cho 1 gia đình bây giờ vượt xa mức thu nhập của cụ, mà cụ còn phải lo cho 2 đứa trước nữa

Mè Hoa

[Tịch thu bằng lái]
Thật là thoải mái

tuongcap

Xe buýt
Tùy cách tiếp cận vấn đề thôi cụ ạ. Người trong cuộc họ tự biết cách xử lý.
Bản thân em từng thấy nhiều trường hợp vợ chồng cãi nhau như kẻ thù rồi sau cũng chẳng có gì xảy ra.
Cãi nhau chiều Tối trả bài. Sáng lại vừa rang cơm vừa hát phải ko cụ ?