Say nắng- các cụ dễ say nắng vì một em như thế nào?

anhnt.297

Xe đạp
Thường thì các cụ đã say một lần rồi là khó bỏ lắm. Rồi sẽ có lúc say lại thôi. Có ai chỉ say một lần trong đời thôi đâu. Miễn đừng nghiện là được. :))

p_quanghuy

Xe tải
các mợ cứ khéo lo. Đàn ông chỉ hay tỏ ra là mình bị say nắng thôi. Say xong rồi, tự tỉnh nhanh lắm [..]
Suy từ kinh nghiệm bản thân em: em giả vờ say mấy lần rồi, lần nào cũng lê tê phê. Nhưng...chưa bao giờ em say thật. :"> Về nhà vẫn thấy Gấu là nhất. hĩ hĩ.
Mợ chủ thớt cứ áp dụng câu: "Lạt mềm buộc chặt" là yên tâm lớn,ko phải lo gì đâu. Bản chất của đa số đàn ông (trong đó có em)là thích ăn chơi nhưng cũng rất có trách nhiệm.

Ti Sam

Xe hơi
Đáng lẽ đọc trang thứ 2 đã phải nhận ra vấn đề rồi mới phải. Nhưng muộn còn hơn không. Mợ nhận ra vấn đề là tốt rồi, chỉ sợ nhận ra mà vẫn không thay đổi được thôi. Các cụ xưa đã bảo "Đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu". Việc chả có gì, triệu chứng của mợ gọi là "nhàn cư vi bất thiện". Em liếc qua mấy chục cm nên lại có ý nghĩ thế này.

- Có lẽ anh zai nhà mợ chẳng có vấn đề gì, vẫn bình thường như cân đường hộp sữa nhưng mợ dỗi hơi nên đâm ra nghi ngờ lung tung. Cái này chị em hay mắc phải lắm nhưng lại không biết đó là sai lầm nghiêm trọng.
- Còn trong trường hợp anh zai có triệu trứng thật thì hãy ngẫm lại câu nói này " Tiên vấn kỷ, hậu vấn nhân" Hãy hỏi mình trước rồi mới phán xét người, nếu thằng chồng nó yêu mợ 10 năm mà nó còn đi với đứa khác có nghĩa là mợ có vấn đề còn vấn đề gì thì cả OF này chịu vì có ở nhà mợ đâu mà biết.
- khả năng thứ 3 là mợ chơi trò dương đông kích tây. Liệu mợ có đang say và cảm thấy hối lỗi nên tung hỏa mù để tìm cách bao biện, chấn an tôi lỗi chăng (hy vọng là ko phải th này)

Đọc cái đoạn mợ bảo mua xe cho nó mà nó chả đi em đoán vấn đề chỗ đó đó. Có thể 2 em kia chẳng có gì cho nó nhưng nó được cảm giác các em ấy ngưỡng mộ và kính nể. Nó được thể hiện, thế mới đau.

Trường hợp cụ xedieu nói ko phải là chém gió mà em đã thấy có nhiều người như thế, không phải các cụ ấy không thích các em bên ngoài mà rõ ràng là gấu nhà các cụ ấy là những người trên cả tuyệt vời. Đoan trang, nghiêm chỉnh, lo toan gánh vác everything đâu vào đấy, trong tình cảm thì làm cho chồng luôn luôn phải khám phá, tìm hiểu để mà không chán nản đi tìm cái khác (cái này nó gọi là không lộ bài) chả biết có chủ đích hay do bản tính nhưng có những người vợ như thế thật, đã là đàn bà ai chả ghen nên phải chơi kiểu như cụ nào đã cm là "lạt mềm buộc chặt" . Cái này khó và chỉ người phụ nữ có bản lĩnh mới làm được. Nhưng đời thật oái oăm, bản lĩnh mấy thì bản lĩnh đã là phụ nữ vẫn phải rơi lệ vì thằng đàn ông thậm trí là thằng đàn ông chẳng ra gì. Hiểu được điều đó thì mới happy được.
Kính mợ 1 ly cho đỡ căng thẳng, em nói có gì ko phải mợ bỏ quá cho.
Hôm nay có chút việc em lại ghé cái forum này, không ngờ thấy cái topic của mình vẫn lóp ngóp bò lên được, thật cảm động vì vẫn có cụ/mợ quan tâm và có cụ/mợ chịu khó tốn thời gian chia sẻ với em. Cụ muonmuaxe phang bừa, nhưng cũng có nhiều cái đúng, đôi ba điều không phải thật, cơ mà em quyết không bỏ qua. Em về cất vào hòm, thỉnh thoảng sẽ mang ra suy nghĩ vì đời còn dài lắm, biết đâu có lúc phải chiêm nghiệm lại lời của cụ. Em nói thêm là cái xe suy cho cùng cũng chỉ là một phương tiện đi lại, nó phục vụ cho công việc và đôi khi là giải quyết khâu oai- mà cái khâu này nhiều khi cũng vì là công việc chứ chả vì vui chơi đú đởn. Zai nhà em công việc chỉ đi xe máy mới tiện nên zai ít đi tới chứ ko phải vì em đành hanh kể công hay zai "khinh" ko thèm sờ vào. Nói chung biểu hiện của zai cũng có bất thường, em cũng có nghi ngờ hơi quá, nhưng sự đời một người đơn giản hiền lành bỗng có chuyện bí mật thì em là Gấu em ko thể ko cảnh giác. Các cụ/mợ cứ nói phải tin, phải tin, nhưng nếu lòng tin đặt nhầm chỗ, nếu cả tin thì có ngày lãnh hậu quả chứ chưa biết chừng. Nhưng em theo lời khuyên nhiều cụ/mợ, em kiềm chế biểu hiện nghi ngờ và mắt nhắm mắt mở trong một số chuyện. Nói chung em vẫn tin bản chất zai nhà em, và em cũng thực sự hy vọng mọi chuyện rồi cũng sẽ qua đi. Lảo đảo tí rồi sẽ lại đứng thẳng mà đi tiếp được. Đời người thì cũng có lúc này lúc khác, đôi khi thấy ai đó hay hay, có chút mến mộ rồi cũng dừng lại. Nếu ko có ai cảm mến và chẳng rung rinh trước bất cứ ai thì cũng buồn. Cơ mà các cụ hay say nắng cũng đừng nghĩ là cứ rung nhiều là tốt, nhiều quá người ta tưởng các cụ mắc parkinson nhá :))

theo em cái chính là mợ phải tin zai,mợ mà ko có lòng tin sẽ sinh tâm trạng và hành động khiến zai mệt mỏi rồi ko muốn ngồi trong nhà lại lượn ra ngoài đường rồi say đới...
cộng với việc mợ phải luôn chăm sóc sắc đẹp để giữ zai nhe!
Khuyên mợ nên đến hiệu sách cũ tìm mua "Đàn ông đến từ Sao Hoả,đàn bà đến từ Sao Kim" phiên bản đầu tiên (bìa màu xanh cửu long có hình cô gái và chàng trai đứng ở 2 hành tinh ý)!!! đọc hay lắm,giúp mình hiểu zai hơn nhiều lắm! hiểu và biết cách thể hiện để zai biết tình yêu mình giành cho zai!
good luck!
Cảm ơn mợ (chắc là mợ???:-B) Em sẽ thử tìm đọc cuốn sách này. Em nghe nói lâu rồi mà cũng chưa tìm xem.

các mợ cứ khéo lo. Đàn ông chỉ hay tỏ ra là mình bị say nắng thôi. Say xong rồi, tự tỉnh nhanh lắm [..]
Suy từ kinh nghiệm bản thân em: em giả vờ say mấy lần rồi, lần nào cũng lê tê phê. Nhưng...chưa bao giờ em say thật. :"> Về nhà vẫn thấy Gấu là nhất. hĩ hĩ.
Mợ chủ thớt cứ áp dụng câu: "Lạt mềm buộc chặt" là yên tâm lớn,ko phải lo gì đâu. Bản chất của đa số đàn ông (trong đó có em)là thích ăn chơi nhưng cũng rất có trách nhiệm.
Cảm ơn cụ. Em cũng hy vọng là mọi sự chỉ dừng ở mức như cụ. Mà thế thôi cũng đã mệt rồi. Chả biết các cụ nghĩ thế nào nếu Gấu nhà các cụ cũng "tỏ ra say", rồi sẽ có lúc "tự tỉnh ra nhanh lắm" nhỉ? Các cụ có như các mợ, lạt mềm buộc chặt, nâng cấp bản thân để trói chân Gấu nhà các cụ ko? Nhiều lúc không phải nói là chạnh lòng, nhưng em thấy làm phụ nữ thật nhiều nỗi lo toan.

AquariusW

Xe buýt
Kính mợ! Mợ lo thế thì cũng đúng thôi, như bao gấu khác. Có điều em nghĩ thế này.
- Mợ và zai nhà mợ lấy nhau đã 10 năm, nếu nó có ý say nắng nó đã say từ lâu rồi chẳng đợi mợ dùng hết khấu hao rồi nó mới say, còn đâu sinh lực để mà say...
- Cái dòng xanh xanh em tô lên đó, mợ xem có cần thiết phải nói ra ko nhé. Đàn ông chẳng thích thế đâu.
- Cái dòng đo đỏ thì mợ sai bét rồi. Thằng mà có tính ong bướm thì chả cần đuề huề nó cũng vớ vẩn còn thằng đã đuề huề rồi thì thường là ko vớ vẩn hoặc có chót vớ vẩn thì nó dấu rất kỹ và trách nhiệm rất tốt với các bên liên quan.
- Còn trong trường hợp gái nó cú thích mà mợ ko biết thì thôi tặc lưỡi cho qua đi, cá vào ao ta ta được, đằng nào mợ chả là "number one". Bận tâm làm gì cho nó thêm già. Chúc mợ vui
Chuẩn luôn!!!
Úi trưa nay nắng to quá, nhà cháu chán cơm nên ra ngoài ăn phở, thế là bị say nắng mợ ạ, híc giờ vẫn chưa tỉnh :">

Nói chung ấy, đàn ông thì gặp ái nào cũng có thể say được. Ngược lại, phụ nữ thì phải có tình củm mới say được.
Đàn ông say nắng thì vẫn không bỏ gia đình. Phũ nữ say nắng thì gia đình hỏng!

Đấy cháu thấy ló nà như vậy, các cụ các mợ bình tiếp ợ! Thớt vẫn hót phết nhờ
Cụ ơi, giờ chả phải hoàn toàn thế này đâu ợ. Ối phụ nữ say nắng nhưng gia đình cũng vẫn ngon như thường, họ cũng có phần suy nghĩ giống các ông đới ợ, mà cũng chả phải vì họ sống không tình cảm đâu nhớ. Cái vụ tâm ní con người khó lói lém.

cuongduyS5568

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuẩn luôn!!!

Cụ ơi, giờ chả phải hoàn toàn thế này đâu ợ. Ối phụ nữ say nắng nhưng gia đình cũng vẫn ngon như thường, họ cũng có phần suy nghĩ giống các ông đới ợ, mà cũng chả phải vì họ sống không tình cảm đâu nhớ. Cái vụ tâm ní con người khó lói lém.
Cho em cái dẫn chứng đê! Để em xem mợ ấy say như nào :))

AquariusW

Xe buýt
Cho em cái dẫn chứng đê! Để em xem mợ ấy say như nào :))
Em có bà bạn (em biết chắc luôn nhớ), say nắng hơn 10 năm nay rồi đới, mọi thứ trong gia đình vẫn hoàn hảo. Dưng mờ, bà này hình như say một loại nắng thôi thì phải. Cụ có tin em hay không thì tùy cụ, chứ em ek có bằng chứng gì để sâu cho cụ nhìn đâu ợ, nên mong cụ bỏ quá cho em.

Red Fate

Xe hơi
Chuẩn luôn!!!

Em định nói cái này mà cụ nói mất rồi. Đúng là tâm lý con người k0 biết sao mà lần, nhiều phụ nữ say nắng những người mà so với chồng họ chẳng bằng 1 cái gì cả. Haizz

AquariusW

Xe buýt
Mỗi ngày Mợ cứ cho 01 viên thuốc chống say(BCS) vào Ví cua Zai nhà Mợ nhé!hạn chế đáng kể đó Mợ.EM thề luôn.
Gấu nhà Em toàn làm thế.
(thật 100%) Có một nàng vợ cũng cho 01 cái BCS vào ví của chồng. Ý tưởng rất ư là sắp pót cái sự an toàn của chồng. Bẵng đi mấy tháng sau, một ngày đẹp trời, nàng lục ví của chồng. Ba máu sáu cơn của nàng nổi lên vì ko bít sao trong ví của chồng lại có nó. Đồng chí chồng lại hơi trong sáng, chả gái gú bao giờ nên thậm chí ko biết gấu cho cái món đó vào ví mình, thế là mặt thộn ra ko trả lời được câu hỏi 'CÁI NÀY Ở ĐÂU RA????']Chuyện rì xảy ra, cho các cụ bình...

Chỉnh sửa cuối:

otoben

Xe tải
Nếu say nắng mà hồi tỉnh được là mợ vẫn nên chăm sóc tận tình, trừ khi thích tắm nắng thì mới có chuyện :D

dpl

Xe lăn
đàn ông đa số giống Ng Du mợ ạ :
yêu cả thiên hạ :-"

LeM

Xe hơi
em dự là các cụ/mợ trong cái thớt này đều đã say, đang say ...và đang muốn say nắng hết :))
lúc trước cũng có mợ say nắng em, em xay cho hai buổi.....là hết say :-h

koj.k0ol

Xe tăng
em hỏi nhõn 1 câu thôi.... zai nhà mợ có lướt off ko :)) =))
nếu có thì khả năng là dễ say lắm, khéo 100% ấy...
còn ko lướt off thì chắc ít hơn,chỉ khoảng 99% thôi ạ ;)) ;)) ~X(

Nhạc

Xe container
em dự là các cụ/mợ trong cái thớt này đều đã say, đang say ...và đang muốn say nắng hết :))
lúc trước cũng có mợ say nắng em, em xay cho hai buổi.....là hết say :-h
Cụ xay kém quá =))