SF!Vợ em,em buồn quá các bác ạ.Xin các bác giúp em vụ này.

nhh2811

Xe hơi
@Fanyong: Bác mua bảo hiểm 100% tầm 13tr đúng không? Xe em cũng mua mức đó. Bị sao mình cứ gọi cứu hộ đưa cả 2 xe về garage nào đó mình thích. Gọi bảo hiểm đến và đút 2 tay túi quần đi về bác ạ! Hỏng gì thay mới hết ( Có thể lâu hơn sửa vì phải order đồ thay thôi).Bảo hiểm phải trả cả tiền cứu hộ đấy! Bác cứ nói bác sai hoàn toàn! Chúc bác sớm hoàn tất vụ này!

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Cả ngày bận quá nên bây giờ em mới vào OF được ,có lẽ có một cái bảo hiểm mà các bác ít để ý là BH trách nhiệm dân sự (Mặc dù ít tiền thôi),trong trường hợp này bác cứ để bảo hiểm làm việc trước đã (Bác cứ để BH thay mặt bác đứng ra giải quyết nhé)
Nếu bác đã mua BH đầy đủ thì cứ từ từ không đi đâu mà phải vội !!!

nguyen_coi

Xe máy
Em với bác Getz kia vẫn chưa giải quyết nên e mới lên đây hỏi các bác trong trường hợp này em phải đền bao nhiêu thì hợp lý mà.Xong xuôi sẽ report với bác ngay.Vụ này hầu như là do xe em sai,bác Getz đang đỗ xe thì bị vợ em hôn vào.
Trước tiên là chia buồn với bác. Thứ đến là em có ý kiến:
Bác lấy nick thế thì trách gì. FanYong là tiếng Hàn Xẻng dịch ra tiếng ta là " Fang Mông" :77: Bác lên đổi nick khác ngay nhé, nick này cho không ai nhận đâu :21:

FanYong

Xe hơi
@nhh2811: Đúng rồi bác,em cũng đòi thay nguyên cản trước :69: nhưng bảo hiểm không đồng ý,bên bảo hiểm bảo không sửa được thì mới thay bác ạ.Mình cứ nhận là sai hoàn toàn để làm gì vậy bác?Dù sao thì sau khi vợ em hôn em Getz xong là có vài chú xxx ra luôn,em có muốn cãi cũng chẳng được.:(

@Rackson: Ok bác,hình như bác cũng ở chỗ bác raubac phải không?

@nguyen_coi: Haha,nick em là tiếng Hán không phải tiếng Hàn bác ạ.Em cũng đâu có biết tiếng Hàn đâu,nhưng FanYong trong tiếng Hàn = Fang Mông thật hả bác???:s:s

FanYong

Xe hơi
captivaltz nói:
FanYong viết View Post
Hì,thanks bác.Em chỉ lo bác getz kia mà đòi em nhiều quá thì toi em thôi.
Bác túm chú bảo hiểm ra và chỉ em xe getz cho chú bảo hiểm thấy và bẩu do bác không chú ý quan sát lên táng vào em đó, bảo hiểm sẽ làm đẹp lại cho em getz, nếu có thể bác bồi dưỡng thêm 3-5M cho chủ xe đỡ xót
Cảm ơn ý kiến của bác,em chỉ lo bồi dưỡng em Getz 3-5M họ không chịu thôi.Xe bác í tanh bành ra thế kia mà.

ntlong

Xe đạp
Bác chắc mới mua xe nên vẫn còn xót ruột nhỉ. Thế này ăn thua gì, theo em bác cứ kệ bố nó, để cuối năm làm một đợt tổng kết lại mới toanh đi diện tết một thể. Không nên làm lặt vặt nó nhem nhuốc ra.
bác battramdao nói vậy là không đúng rồi. em không hiểu bác đã sử dụng xe được bao lâu mà bác nói la cứ kệ để xe như vậy, cuối năm làm 1 thể. vẫn biết chiếc xe cũng chỉ là 1 phương tiện để đi lại thế nhưng nó còn thể hiện bộ mặt,tính cách chủ nhân của nó. Với lại nếu cứ để nhũng vết trầy xước như vậy ma không làm lại để lâu ngày nước mưa sẽ làm rỉ vỏ cùng với lớp sơn zin bị phá các liên kết dẫn đến tuổi thọ của lớp sơn đó cũng kém đi.theo kinh nghiệm của em thì bác cứ mang đi làm lại cho e nó tinh tuơm nhìn cho đỡ áy náy.

battramdao

Xe hơi
bác battramdao nói vậy là không đúng rồi. em không hiểu bác đã sử dụng xe được bao lâu mà bác nói la cứ kệ để xe như vậy, cuối năm làm 1 thể. vẫn biết chiếc xe cũng chỉ là 1 phương tiện để đi lại thế nhưng nó còn thể hiện bộ mặt,tính cách chủ nhân của nó. Với lại nếu cứ để nhũng vết trầy xước như vậy ma không làm lại để lâu ngày nước mưa sẽ làm rỉ vỏ cùng với lớp sơn zin bị phá các liên kết dẫn đến tuổi thọ của lớp sơn đó cũng kém đi.theo kinh nghiệm của em thì bác cứ mang đi làm lại cho e nó tinh tuơm nhìn cho đỡ áy náy.
ngày xưa, lúc em mới mua xe cũng y như vậy, cứ hơi xước 1 tý là xót ruột. Cơ mà đi đường việt Nam mình thì tránh làm sao được. Có lần em bị 1 thằng đi xe máy nó táng vỡ đèn hậu, xước cả xe nữa, đang định đi claim với bảo hiểm và làm lại, chưa kịp đi thì lại bị 1 thằng Camry chắc mới có bằng táng luôn một phát vào cánh cửa. Thế nên là những chuyện đại loại như vậy nó sẽ xảy ra liên tục khiến đầu óc ta mệt mỏi và mất thì giờ. Hơn nữa mỗi lần sơn lại là lại có sự loang lổ và lớp matit nó cũng dày hơn. Thế nên em mới bảo là với những cái xây xát nhỏ thì ta cứ để cuối năm tổng kết 1 lần là xong. Đàn ông thì nó phải xây xát sứt sẹo một tý, chứ cứ hơi tý là SPA thẩm mỹ thì yếu lắm.

Có một cái khó cho bác chủ thớt là 2 xe đã rời vị trí tai nạn. Em nghĩ bây giờ mua xe mới thì ai cũng có mua bảo hiểm cả nhưng xe Getz là bị đâm nên có khả năng người ta nói là tôi không mua bh để kiếm tý ( chẳng hạn ) vì người ta không đi sai. Em nghĩ lúc đó bác phải giải quyết ngay là hỏi nếu người ta có bảo hiểm thì bác vẫn đưa riêng người ta ( khoảng 4,5 quả để bồi thường - em nhìn qua ảnh đoán :21: và gọi bảo hiểm đến mà không cho bh biết vụ bồi thường riêng, lúc đó cho bh làm việc với nhau, còn họ biết có bồi thường là họ thu lại ngay ) ( lí do khắc phục hậu quả )
Còn bây giờ đã đưa ra khỏi hiện trường rồi thì bác chỉ có đưa xe người ta vào đâu hỏi làm hết bao nhiều thì đền thôi. Còn bây giờ có gọi bh đến thì cũng cực kỳ khó khăn vì khi bh bồi thường họ sẽ tìm mọi cách để đỡ phải đền nhiều và sẽ cực kỳ lằng nhằng ( em đã dính vụ kiểu thế này vớ vẩn mà mất hơn 1 tháng mới xong ).
Dù sao cũng chia buồn với bác

battramdao

Xe hơi
Có một cái khó cho bác chủ thớt là 2 xe đã rời vị trí tai nạn. Em nghĩ bây giờ mua xe mới thì ai cũng có mua bảo hiểm cả nhưng xe Getz là bị đâm nên có khả năng người ta nói là tôi không mua bh để kiếm tý ( chẳng hạn ) vì người ta không đi sai. Em nghĩ lúc đó bác phải giải quyết ngay là hỏi nếu người ta có bảo hiểm thì bác vẫn đưa riêng người ta ( khoảng 4,5 quả để bồi thường - em nhìn qua ảnh đoán :21: và gọi bảo hiểm đến mà không cho bh biết vụ bồi thường riêng, lúc đó cho bh làm việc với nhau, còn họ biết có bồi thường là họ thu lại ngay ) ( lí do khắc phục hậu quả )
Còn bây giờ đã đưa ra khỏi hiện trường rồi thì bác chỉ có đưa xe người ta vào đâu hỏi làm hết bao nhiều thì đền thôi. Còn bây giờ có gọi bh đến thì cũng cực kỳ khó khăn vì khi bh bồi thường họ sẽ tìm mọi cách để đỡ phải đền nhiều và sẽ cực kỳ lằng nhằng ( em đã dính vụ kiểu thế này vớ vẩn mà mất hơn 1 tháng mới xong ).
Dù sao cũng chia buồn với bác
Tốt nhất là gọi chú bảo hiểm đến thỏa thuận, mình đã mua bảo hiểm trách nhiệm dân sự rồi cơ mà, cần thì gọi 1 anh công an phường ra gí cho nó một ít để làm 1 cái biên bản tai nạn đểu. Đơn giản thôi,

phay phay

Xe máy
Vợ hai em hôm trước bị đâm,bây giờ nhìn cản trước vợ mà thương.Các bác xem qua ảnh rồi góp ý giúp em với.
Vợ em bây giờ phải làm những gì đây!?!:'(:'(,cản trước bị thế này làm lại có được đẹp như vợ em lúc mới về không các bác?Nắp capo cũng hơi vênh lên nữa,đèn pha xước 1 chút.
Em có mua bảo hiểm của Bảo Minh rồi.Mình thay mới thì bảo hiểm có đồng ý không ạ?Các bác có cách nào thì khuyên em và giúp em với.
Em rất mong được các bác OF giúp em qua vụ này.
Chân thành cảm ơn các bác.
Sau đây là ảnh của em Getz bị hại thưa các bác,nhìn em nó cũng thương lắm các bác ạ::(Theo các bác trong khi cả 2 bên đều khó khăn cả thì bồi thường cho bác Getz này bao nhiêu là hợp lý?:102::102:Cũng tội cho vợ 2 nhà bác í quá,khi không bị thế này.
Bác cứ yên tâm, ko no gì sất.....bác:
- Gọi cho BH thông báo tai nạn,( Bác nhớ ko phạm luật càng tốt) Bác có CA xác nhận càng tốt. (CA xác nhận thì đố anh BH nào vặt vẹo )
- BH sẽ giải quyết con xe Ges, chắc chắn 100% bác có BH TNDS, BH sẽ bồi thường cho con xe Ges, tối đa 50T ( mức BH TNDS bắt buộc bác mua 50T/vụ/ tài sản, mà eng thấy con Ges ko tới 50T). Nếu con xe Ges hơn 50T thì bác bỏ xìn thôi.
-Xe của bác BH sẽ sủa chữa cho bác như mới luôn, (còn tùy thuộc vào tay nghề mấy bác ở ga ra ) - Nếu bác có BH VC xe của bác.
Như vậy bác cứ yên tâm, lúc sủa chữa bác ngó thợ thôi.
Chúc bác 15 ngày lại bon bon trên đường nhưng lần này kỉn thịn tí ty nhé.(b)