Sh 2k9 Giới hạn cuối cùng !!!!!!!

vkd

Xe buýt
lên đủ bài bộ côn thì tầm 1tr5 bao gồm bi côn + lò xo +chuông khoan +bố mới . bác máu thì lên thêm cái dây co-roa malossi nữa chạy thì vãi tè lắm :D mà cái này có hai loại 1 loại là 850k 1 loại là 1tr5 :D
Dây malossi thì ở chỗ bác Shark có lun hok bác ? Hay là phải qua Nam shop mua

tuan_85

Xe hơi
- Sau 1 tgian trì hoãn thì hnay cuối cùng e quyết tâm lên bài cuối cùng cho con sh của e (thực ra vẫn còn vài bài nữa về côn nhưg sẽ phọt sau) :D .Hnay gặp cả bác shark_zone ( ng độ liberty ie đầu tiên ) .
- Trc con xe e đã set cả bộ như sau : bi 12,5g + chuông khoan + lò xo , đi đã rất ngon rùi nhưng vẫn chưa hài lòng ở giới hạn đó e quyết cho nó lên 1 giới hạn mới về côn xe :D
- Như ae đã biết chất lượng má côn dòng sh từ đời 2k9 trở đi rất kém so vs đời 2k8 độ trượt khá nhiều nên e đã độ lại cả bộ côn sau (đem cái zin về ,khi nào thk về zin thì về) , tức e thay cả bộ má côn mới với chất lượng má cực đỉnh có thể nói ga phát nào là bố bắt ngay phát đấy ,ga đến đâu ăn đến đấy .
-Và đây là cảm nhận của e sau khi thay : Xe bốc hơn trc , tiếng hú ga đầu đã k còn ,và đặc biệt là độ trượt của côn là rất ít , độ rung và rần xe đã giảm rõ rệt ,chỉ còn rất ít (cái này ai đi xe rất kĩ mới thấy) và sẽ hết sau 500km-1000km (tgian để bố và chuông wen nhau) .Khả năng bứt tốc cũng tốt hơn rất n (tức là đang đi 30km/h bất ngờ thốc ga) .Cảm giác đi xe bh rất fe , k khác gì con 150 đời 2k8 trc đây của e (chỉ so với 150 zin thui ,chứ độ lại côn rùi thì k đú đc :D )
- Và ae chú ý là nhớ vệ sinh hốc hút gió côn(cái nắp nhựa màu ghi ghi ở bưởng côn) ,nếu bị bí thì côn sẽ k có gió làm mát đâu -> côn nhak nóng hại côn

-- Và bây h là cận cảnh quá trình e tháo lắp xe ,định quay clip nhưg n việc wa nên ae thôg cảm :D

Các bác có thể thấy là xe e đang chạy chuông khoan mặc dù thốc ga rất n nhưng chuông k bị tím ( do wa trình chạy chuông nóng đỏ do côn trượt n rùi nguội nên tím nvay ,giôg như các bác nung đỏ một thanh sắt :D )

Và đây là quá trình lắp lại :D

e đang vệ sinh lại chỗ hút gió côn :D Ae chú ý khi bảo dưỡng nhớ bảo thợ xịt sạch cái này ,thợ rất hay bỏ wa chi tiết này .

Ps : Má côn này là má côn do bác shark_150 đặt hàng từ nc ngoài về chứ k phải hàng nội nên chất lượng bố cực chuẩn ae cứ yên tâm mà chơi .Cái này thì đã đc bác Liem_bu(vẫn cay a vì vụ côn ,đag nhẽ e phải lắp bộ côn này lâu rùi :D ) đấy kiểm chứng :D Ng e hơi bay bay vì vừa uôg bia chỗ bác shark_150 về ,ngồi viết bài này lun có gì thiếu sót mong ae bỏ wwa :D

Qua đây e xin gửi lời cảm ơn đến bác shark_150 đã giúp e rất nhiệt tình .Thanks bác n :D

Chú e độ xe ác chiến quá :D

ductrung1612

Xe đạp
bác ducanh91 thì đam mê về xe rồi . em đã từng đc xem bác làm . hihi . vì vừa đi công tác về nên chưa có thời gian lên nhờ bác làm bi côn . mấy hôm nữa phải tranh thủ lên xem luôn cả vụ má côn của bác làm 1 thể vậy . bác cho em biết tổng thiệt hại để làm bi côn và thay má côn nhé .

memory1991

Xe hơi
Bác ducan91 ơi, em nghĩ bác nên edit thêm vào bài giá cả của việc độ lại bi côn, chuông,lò xo bố... để anh em đỡ thắc mắc nhìu.Bi côn của em đang là 14g-sh150,nếu thay bi 13g vào có khác nhìu ko nhỉ. Bi 14g là do bác shark độ cho

duykhanh2104

Xe đạp
Bác Shark lại mới nhập bộ côn j mới thế ducanh. bao xèng thế , đi ngon hơn côn lead hok ? xe mình lúc máy nguội ga đi hơi rằn rằn , đi 1 lúc nóng máy thì đỡ hơn , hôm nào phải lên bác shark xem lại má côn nhưng t7 toàn phải đi làm cả ngày mà chủ nhật thì bác Shark chắc buzy hơn.
Hôm nọ a e kháo nhau vụ thay buzi j thế ? :D

ducanh91

Xe điện
Dây cu loa em có muốn mua không anh mua hộ cho,ở trong Sg Q1 đường Ký Con nhiều lắm em ạ
VỤ dây co-roa thì ông a cứ từ từ sắp có 1 bài mới rùi hehe :D

Mình đã theo dõi rất nhiều bài của bác này từ rất lâu rùi ! Phải công nhận là bác này rất đam mê xe và chịu khó , nhiệt tình với ae và có kiến thức về xe vodka bác . Mà bác làm gì mà am hiểu về xe vậy ???
E có làm gì đâu :D đang là svien thui bác ak ,chỉ là cái niềm đam mê xe của mình mà thui .

bác ducanh91 thì đam mê về xe rồi . em đã từng đc xem bác làm . hihi . vì vừa đi công tác về nên chưa có thời gian lên nhờ bác làm bi côn . mấy hôm nữa phải tranh thủ lên xem luôn cả vụ má côn của bác làm 1 thể vậy . bác cho em biết tổng thiệt hại để làm bi côn và thay má côn nhé .
Bác đã làm thì bác set cả bộ : bi côn 12,5g hoặc 13 nếu xe bác 125 ,còn 150 thì 13g hoặc 14g + chuông khoan +lò xo +bộ bố mới , tất cả đồ zin của bác thì bác mang về nhà trưng bầy làm kỉ niệm :D .Bác làm thì phải làm tổng thể nthe thì nó mới phát huy hết đc tác dụng của từng phần mình thay thế nếu chỉ thay bi côn k hay chuông khoan không thì nó chưa đạt đc hiệu quả tối ưu nhất :D Còn bác thích tìm hiểu nghe ngóng tác dụng của từng phận xem hiệu quả ntn thì bác thay thế từng phần một : Bi côn -> chuông khoan -> lò xo -> bố mới ,nvay bác sẽ thấy hiệu quả của từng chi tiết thay thế ra sao ,khi thay thêm chi tiết mới thì xe sẽ khác ntn :D

Bác ducan91 ơi, em nghĩ bác nên edit thêm vào bài giá cả của việc độ lại bi côn, chuông,lò xo bố... để anh em đỡ thắc mắc nhìu.Bi côn của em đang là 14g-sh150,nếu thay bi 13g vào có khác nhìu ko nhỉ. Bi 14g là do bác shark độ cho
Ok thanks bác đã góp ý e sẽ sửa lại :D bi bác shark_150 màu vàng lõi đồng thì wa chuẩn rùi .Nếu bác thích bốc thì đi 13g còn nếu thấy bh độ bốc đã vừa ý rùi thì cứ thế mà đi thui ,mún bốc hơn thì thay đổi những phần khác như lo xo ,chuông khoan ,bố :D

Bác Shark lại mới nhập bộ côn j mới thế ducanh. bao xèng thế , đi ngon hơn côn lead hok ? xe mình lúc máy nguội ga đi hơi rằn rằn , đi 1 lúc nóng máy thì đỡ hơn , hôm nào phải lên bác shark xem lại má côn nhưng t7 toàn phải đi làm cả ngày mà chủ nhật thì bác Shark chắc buzy hơn.
Hôm nọ a e kháo nhau vụ thay buzi j thế ? :D
Ngon hơn cả bố zin theo xe ý ,e đag vứt cả cụm bố zin ở nhà đây này ,bh chạy bố này rùi chẳng mún quay lại bố kja nữa :D .Bố của bác shark_150 là bố hàng nhập và đặt từ nc ngoài về nhìn chất bố sướng lắm nhìn rất đanh ,thay vào hết hẳn hiện tượng rần rần mà thốc ga phát nào là chết phát đấy :D Bác cứ hẹn bác shark_150 đi nhak còn kịp chứ k hết đợt bố này thì chẳng biết đến bh có đợt bố nữa đâu hxhx ,trâu chậm uống nc đục :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
Cảm ơn cụ đã cho anh em biết những thông tin bổ ích.
Cảm ơn cụ một lần nữa, em sẽ liên lạc với bác Shark ngay bây giờ.

zailucdien1210

Xe tải
bác ducanh cho e hỏi là có nên xài nhớt Motul 300 xài ngay luôn khi thay dầu lần 1 tức 500km rồi đến 3000km thay nhớt luôn ko ? hay là nên xài nhớt hãng đã rồi hết Roda rồi mới nên xài Motul 300 vậy các bác ?

ducanh91

Xe điện
Ah bảo này,bây giờ xe anh định thay dây cu roa Malossi thì có ok không em nhỉ
Vụ dây co-roa thì a cứ từ từ đã ,đang có 1 bài mới :D

bác ducanh cho e hỏi là có nên xài nhớt Motul 300 xài ngay luôn khi thay dầu lần 1 tức 500km rồi đến 3000km thay nhớt luôn ko ? hay là nên xài nhớt hãng đã rồi hết Roda rồi mới nên xài Motul 300 vậy các bác ?
Tl bác rùi nhé :D

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
ducanh91 e đã độ được li nhập chưa ? đứa bạn a đi đang có nhu cầu độ lại , ko biết cụ shark 150 nơi e hay độ xe đã độ con li nào chưa ?

ducanh91

Xe điện
ducanh91 e đã độ được li nhập chưa ? đứa bạn a đi đang có nhu cầu độ lại , ko biết cụ shark 150 nơi e hay độ xe đã độ con li nào chưa ?
Bác ý lên full bài cho lx rùi đấy ! nhưng k biết côn lx với li có giống nhau không thui .Nếu giống thì wa ok :D bác cứ thử alo bác ý coi sao 0982396818

Chỉnh sửa cuối:

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
thanks e , có gì hôm nào mời e cafe đàm đạo , học hỏi kinh nghiệm nhé, nhìn chú độ xe a cũng thấy mê :D

benben80

Xe hơi
xe duccanh 2k9 ma biển 5 số chắc phải 1 năm mới chịu lắp biển ý nhỉ :D cho minh hỏi cái xe mình 2k10 125 đợt trứoc thay bi spacy vào rồi đi công nhận là êm hẳn nhưng giờ thấy thỉnh thoảng lúc thốc lên hơi bị rung sàn,bgio nếu làm lại y hệt xe duccanh thì liệu nó co' thốc và êm như 150 không :D vs cho xin cai tông chi phí tất tần tật để cho xe giông duccanh thi mất bnhieu để Chuẩn bị :D

ducanh91

Xe điện
Chú pm khẩn trươg cho anh quả bài mới xem nhé
Hjhj a cứ bình tĩnh đã nào lên bài chuẩn đã chứ ,đang trong quá trình hoàn thiện :D

xe duccanh 2k9 ma biển 5 số chắc phải 1 năm mới chịu lắp biển ý nhỉ :D cho minh hỏi cái xe mình 2k10 125 đợt trứoc thay bi spacy vào rồi đi công nhận là êm hẳn nhưng giờ thấy thỉnh thoảng lúc thốc lên hơi bị rung sàn,bgio nếu làm lại y hệt xe duccanh thì liệu nó co' thốc và êm như 150 không :D vs cho xin cai tông chi phí tất tần tật để cho xe giông duccanh thi mất bnhieu để Chuẩn bị :D
Nếu bi bác vẫn ngon thì khoan hạ xuống là xong,còn hạ xuống bn thì là do cách a đi nữa :D , bác thay thêm lò xo bố ,chuông khoan -> như vậy đã là ngon rùi nếu muốn ngon nữa thì thay nốt bố ba càng thì rơi vào tầm 1tr7 .Bộ côn thì k còn n đâu bác ak ,nhak chân còn kịp vì hình như còn mỗi 2 bộ thì phải sdt bác shark_150 : 0982396818