SH Việt - Tại sao không?

shopdangviet

Xe buýt
Bài viêt dưới đây là cảm nhận của cá nhân mình (một người đi xe SHVN -152cc,đã lướt được >8000km và thay đủ các loại phụ tùng, dầu mỡ,...) không có tính chất PR hay dìm hàng 1 dòng xe hay thương hiệu nào.

1.SH Việt - Mơ ước trong tầm tay:
-Đã từ lâu, SH là mơ ước với mình, còn gì tuyệt bằng đèo chân dài, lượn phố cổ, uống trà chanh (gấu có 1m62 thôi, k dài lắm :D ). Nhưng vấn đề "đầu tiên" vẫn mãi là vấn đề "đầu tiên". Nhẩm tính mỗi sáng nhịn ăn sáng, để dành được 20k thì bao giờ cho đủ trăm củ @@. Nhưng 1 khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai, với phương thức trả góp, mình đã cưới nàng về dinh với phân nửa số tiền mơ ước đó :D. Dẫu biết trả góp có đắt hơn, nhưng không sao, vì có để dành cũng chả biết bao h đủ hơn 100 củ :D. Với cả mình thấy bên "Tây" toàn mua xe, mua nhà trả góp đó, có sao đâu nhỉ, chắc mình cũng phải văn minh dần theo Tây :D.
Chú ý: với SH nhập thì chắc không có chuyện "trả góp" đâu nhé :D.
Mặc dù gét cái bọn "Tôi yêu VNĐ" hay làm giá nhưng "rất may" đc mua SH với giá niêm yết @@

Ngày đầu hạnh phúc:

2.SH Việt- Chất lượng kém?
-Trước khi mua xe cũng lang thang cả tháng zời trên otofun và "bai cơ" để xem "rì viu" về em nó. Cũng nghe cơ man nào là: chất lượng không bằng nhập, nước sơn dại,đi không bốc bằng xe nhập,.... Nhiều khi cũng nao núng (:| , nhưng không có xiền thì biết làm sao?
-Ngày đầu dắt em nó về, xem tài liệu đi kèm thì cũng thấy khác 1 số cái so với xe nhập: vỏ nhựa, ắc quy, lốp xe, dàn điện,.... Những cái đó chưa cảm nhận được ngay và cũng chả cảm nhận được gì (vì đã đi SH nhập bao h đâu :D ). Nhưng cái làm hài lòng nhất (đối với mình) là nó có công tắc đèn pha, dẫu biết nhiều người phải bỏ nhiều tiền để bỏ cái công tắc đó đi, nhưng đối với mình, đi ban ngày chả cần bật đèn làm gì, nhất là đối với những người hay bật đèn chiếu xa làm chói mắt ng đối diện (chắc nhìn đồng hồ nó có cái đèn màu xanh, trông đẹp hơn chăng??)
-Sau đó là quãng thời gian dài test xe xem cái chất lượng VN nó dư lào:

Sau khi đi được hơn 8000km với các kiểu tốc độ, nhanh có , chậm có. Thay đủ các loại dầu nhớt: motul 300V, motul scooter, mobil Gold, Top1. Độ các loại bugi, lọc gió, đèn LED, ống xả,....mình thấy hoàn toàn hài lòng với chất lượng của vợ hai :D

Giải thưởng lần đầu tiên trong đời: về nhất cuộc đua....đi chậm:

Vượt mặt tất cả anh hào SH nhập, SHVN đã về nhất cuộc thi thể hiện sự khéo léo, uyển chuyển (1 phần nhờ tài người "nài ngựa" :D )

Mặc dù vậy, đôi lúc cũng có phút chạnh lòng:

1 mình mình SHVN lọt giữa các anh SH nhập :D

3. "Không có SH xấu, chỉ có SH không biết làm đẹp":
Nếu biết "make up" , SHVN nhìn cũng đẹp và ngầu đâu kém SH Sporty đâu nhỉ :D

Trên đây là cảm nhận riêng của cá nhân, các cụ có ném đá thì ném nhẹ thôi ạ. Vì "không biết là không có tội" mà :D

Ver 1.0:

Ver 2.0::

Ver 3.0::

Ver 4.0: continue.....:

Chỉnh sửa cuối:

MEOTO1988

Xe tải
Ủng hộ cụ với tình yêu xe máy ;) rất tâm huyết với xe.

chảnh.boy

Xe buýt
" k biết k có tội " thích câu này của anh ;)) mới đầu đọc cái tile . e lại cứ tưởng a dìm hàng SH việt =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

bluecvt

Đi bộ
Hic, anh Linh viết hay quá, ngày xưa chắc chuyên văn tổng hợp :))

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời

1 mình mình SHVN lọt giữa các anh SH nhập
em thấy xe của cụ ngầu nhất trong đám mấy anh nhập kia. lâu lắm mới được cụng ly (b) thời tiết này chơi vodka uống nóng lắm, chơi beer cho nó mát :P

danbalan_1989

Xe hơi
Em kết con SHVN màu trắng mà chưa đủ thóc để mua, nhưng hiện tại em đang hài lòng với em Li :x.

hero_goodbye

Xe đạp
e thấy sh việt đi cũng ngon đó chứ

Bon311209

Xe tải
e thì nghĩ đơn giản rằng với giá tiền của Sh VN như vậy thì chắc là chất lượng xe cũng phải ngon lành rồi!:-bd

tung_c0c

Xe tải
Em nghĩ là cứ đi bt thì chẳng xe VN nào hỏng đc đâu

copbeo

Xe tải
Up cho Cụ chủ rất tâm huyết với Vợ 2 của mình.

khanhtb

Xe điện
xe đẹp,mà mình nhớ đã đọc bài này lâu lâu rồi mà

ZajZaj

Đi bộ
Ủng hộ bác này, em nghĩ cái chính là độ bền sau này thôi chứ lúc đầu có lẽ vẫn ngon, bác độ đẹp lắm, viết thông số kĩ thuật lốp màu trắng nhìn khỏe hẳn ra - sport, chất đấy ;))

Lukas

Xe tăng
Mừng cụ với tình yêu dành cho em nó :)

Mata

Xe container
Ủng hộ cụ, cụ này rất tâm huyết với vợ hai :x.

anhquanpham

Xe đạp
Em cũng đang chạy 1 con SHVN. Độ đèn đóm lung tung cả lên mà vẫn ngon choét. Chả biết các bác thấy thế nào chứ em thì em thấy chả khác nhập tý nào cả. Các bác cứ kêu này nọ, nhưng cái quan trọng nhất là máy móc thì nó nhập cha nó từ Ý rồi còn lăn tăn gì nữa. Mua xe Việt rẻ hơn khối tiền, để dành mà đổ xăng dần cho sướng. Hồi mới mua ông già em cũng cứ bảo mua nhập mà đi nhưng em kiên quyết mua xe Việt. :))))

namlieu102vnn

Xe điện
mất một thời suy nghĩ về nhập với lướt , cháu cũng quyết định lấy e Sh việt lướt .
tiền trênh lệch nhiều cháu làm việc khác .
ngày trước lấy AB việt về , nhiều người nói sao ko lấy thái . trênh hơn 20tr thì tội gì lấy xe thái làm gì :D .