Thảo luận Siêu xe Civic Ver3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sucukinhtrang

Xe tăng
Phần cản trước mới chế xong hộp bảng số các bác ném đá giúp nhé :ohmy:

các bác cho ý kiến xem logo gắn ở đâu thì phù hợp ạ*-)

Sao cụ không chế luôn cái hộp tự động xoay biển số giống như trong phim Người vận chuyển ấy cho nó HOÀNH.

TheOne

Xe điện
Hự, cụ Liberty:
Cái lốp sau nó phè ra ngoài, sao cụ ko chế thêm mấy cái hộc bánh (kiểu như mấy chú BMW) để nó che cái lốp (hình như cái này em nói rồi thì phải). Nếu để thế này, chạy trời mưa thì bùn nó bắn cứ gọi là...:21:

em cũng thấy cái lốp và vè sau là 1 dấu chấm hỏi, vì đơn giản để như vậy vừa ko thẩm mỹ vừa ko an toàn khi vận hành xe (đảm bảo nhịp 1 cái là đụng vè)

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Siêu xe ngày càng nhận được nhiều siêu tưởng, tks tất cả các cụ (b)(b)(b)

và để cho nó siêu hơn em quyết định đặt hàng một quả Carputer dành riêng cho siêu xe mời các cụ lém đá vô tư

Hệ thống có khả năng phục vụ các nhu cầu từ giải trí đến công việc thậm trí theo dõi tình trạng sức khỏe của siêu xe .

Sau đây xin giới thiệu sơ lược về những tính năng và sức mạnh hệ thống.

1@ : Hệ thống được chạy trên nền WinXP ,hứa hẹn cho khả năng tương tích với nhiều tiện ích phổ biến và dễ dạy bảo ,nhưng nếu có nhu cầu hoàn toàn có thể chuyển sang một nền hệ điều hành bất kì .

2@ : CPU hệ thống sử dụng AMD 2 nhân với xung nhịp hệ thống lến đến 2,7GHz ,cho hệ thống khả năng sức mạnh hứa hẹn cho nhiều tác vụ cùng chạy trên hệ thống.

3@ : Bộ nhớ hệ thống sử dụng 1GB

4@ : Bộ nhớ lưu trữ 160GB được sử dụng chuyên dụng cho những thiết bị di động với khả năng chống shock cao,Có khả năng dự đoán trước shock ,do đó khả năng bảo vệ dữ liệu rất an toàn.

5@ :Card đồ hoạ sử dụng ATI Radeon HD3200 với 64MB bộ nhớ và khả năng chia sẻ thêm tử bộ nhớ hệ thống nên đến 1GB ,do đó hứa hẹn khả năng giải trí với games và xem phim độ nét cao rất tốt.

6@ :Card âm thanh HD 8 kênh ,cho chất lượng âm thanh thuộc loại tốt ,được tích hợp chíp Xử lí âm thanh chất lượng cao với nhiều kênh có thể điều khiển chuyên biệt và hệ thống jack cắm thông minh cho phép thiết đặt kênh âm thânh riêng rẽ.

7@ : Hệ thống có khả năng ghi đĩa DVD hứa hẹn cho nhu cầu giải trí và công việc ngay tại chỗ.

8@ : Để giải quyết nhu cầu online hầu như không thể thiếu ,hệ thống được trang bị thiết bị cho phép truy cập internet ở những nơi không có sóng WIFI hay ADSL.

9@ : Sử dụng điện thoại trên xe lúc này hoàn toàn thoải mái nhờ kết nối bluetooth với hệ thống dó đó rất an toàn khi sử.

10@ : Hệ thống cũng không thể thiếu hệ thống dẫn chỉ đường GPS.

11@ : Tình trạng sức khoẻ của xe và các thông số luôn được thông báo và hiển thị trên màn hình.

12@ :Khả năng kết nối với nhiều thiết bị ngoại vi là bản năng của hệ thống này ,do vậy IPOD ,thẻ nhớ các loại hoàn toàn không có gì phải bàn đến .

Đây là màn hình khởi động hệ thống dành cho siêu xe :

Chỉnh sửa cuối:

NVN1994

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ nên dùng WinVIsta bác ạh. Với cả bác lắp luôn cái PS3 hoặc Xbox 360 + Sony Bravia 29 inch để ở cốp sau+ 1 cái máy làm bỏng ngô loại nhỏ+ 2 cái ghế gấp lại được+ 1 cái quạt chạy bằng điện. Như thế những lúc rảnh rỗi lấy ra chơi cũng sướng bác ạh

cisvn2610

[Tịch thu bằng lái]
em biết cụ thích maresti nhưng mà mâm đó thì ko đẹp cho lắm,em nghĩ cụ nên chơi mấy mâm độ,cho cụ 1 cái em thấy cũng đc
18 inch
http://www.wheelwarehouse.com/p-2342-momo-wheels-strike-black.aspx
17 inch
http://www.wheelwarehouse.com/p-3379-msr-wheels-086-black-wred-pinstripe.aspx
19 inch
http://www.wheelwarehouse.com/p-3016-moz-wheels-1-piece-emporium-black-wchrome-inlay-1-piece.aspx
http://www.wheelwarehouse.com/p-3010-moz-wheels-1-piece-noche-black-1-piece.aspx
Em mong cụ suy nghĩ lại zề cái mâm maresti của cụ(k)(l):6:

seven777

Xe hơi
em biết cụ thích maresti nhưng mà mâm đó thì ko đẹp cho lắm,em nghĩ cụ nên chơi mấy mâm độ,cho cụ 1 cái em thấy cũng đc
18 inch
http://www.wheelwarehouse.com/p-2342-momo-wheels-strike-black.aspx
17 inch
http://www.wheelwarehouse.com/p-3379-msr-wheels-086-black-wred-pinstripe.aspx
19 inch
http://www.wheelwarehouse.com/p-3016-moz-wheels-1-piece-emporium-black-wchrome-inlay-1-piece.aspx
http://www.wheelwarehouse.com/p-3010-moz-wheels-1-piece-noche-black-1-piece.aspx
Em mong cụ suy nghĩ lại zề cái mâm maresti của cụ(k)(l):6:

Thật ra xấu đẹp cũng tương đối , 9 người 10 ý , đẽo cày giữa đường thật khó cho cụ chủ thớt - cá nhân e thì lại khác cụ , thấy mâm này rất ngon .

E nghĩ cụ chủ thớt sơn xe kiểu sport sẽ rất đẹp , kiểu đại loại e nghĩ gần như quả mini cooper này , đỏ - vạch trắng hoặc trắng vạch đỏ . vạch đỏ đôi lệch 1 bên chạy từ mông tới đầu xe , vừa sport mà rất đẹp :6:

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
em nghĩ nên dùng winvista bác ạh. :6: Với cả bác lắp luôn cái ps3 hoặc xbox 360 + sony bravia 29 inch để ở cốp sau :77: + 1 cái máy làm bỏng ngô loại nhỏ (c) + 2 cái ghế gấp lại được :6: + 1 cái quạt chạy bằng điện :69: . Như thế những lúc rảnh rỗi lấy ra chơi cũng sướng bác ạh (y)
:21::'(:21::'(:21::'(

Chỉnh sửa cuối:

binhauto

Xe tăng
Em nghĩ nên dùng WinVIsta bác ạh. Với cả bác lắp luôn cái PS3 hoặc Xbox 360 + Sony Bravia 29 inch để ở cốp sau+ 1 cái máy làm bỏng ngô loại nhỏ+ 2 cái ghế gấp lại được+ 1 cái quạt chạy bằng điện. Như thế những lúc rảnh rỗi lấy ra chơi cũng sướng bác ạh
lạy cụ,style sport chứ không phải limo ạ

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Quả carputer của cụ em nghĩ nên thay đổi 2 cái này thì mới hợp lí hơn:
3@ : Bộ nhớ hệ thống sử dụng 1GB => 2GB
5@ :Card đồ hoạ sử dụng ATI Radeon HD3200 với 64MB bộ nhớ và khả năng chia sẻ thêm tử bộ nhớ hệ thống nên đến 1GB ,do đó hứa hẹn khả năng giải trí với games và xem phim độ nét cao rất tốt => Nên sử dụng card dung lượng 128 hoặc 256MB thì phù hợp hơn. Kiếm 1 cái card 64MB bộ nhớ bây giờ cũng hơi khó đấy ợh

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
thông bác : từ hôm nay cho đến lúc siêu xe hoàn thành sẽ có hình mới cập nhật liên tục hầu các cụ (b) (b) (b) (b) (b)

Trong khi làm cản sau thì bộ đèn vẫn còn đang tiếp tục chỉnh sửa

Chỉnh sửa cuối:

kanz_min

Xe tải
thế sản phẩm cuối cùng có tên là Civirrari ạ???

binhauto

Xe tăng
body là của R8 ạ,phải gọi là C-R8-F cho nó máy móc :21:

cisvn2610

[Tịch thu bằng lái]
tên Monohydrat là ngon nhất:21: Em xem trong thành phần bánh cracker:))

Khoaimy

Xe tăng
thông bác : từ hôm nay cho đến lúc siêu xe hoàn thành sẽ có hình mới cập nhật liên tục hầu các cụ (b) (b) (b) (b) (b)

Trong khi làm cản sau thì bộ đèn vẫn còn đang tiếp tục chỉnh sửa

(b)(b)(b)
Chuẩn rồi ạ.
1- Cái được nhất theo mắt em là có được phân vị ngang rạch ròi giữa cốp/đèn/phần dưới của cản.Cái nét gập của cốp hay ạ.Đèn zậy là đẹp rồi.
2- 2 cái hốc gió của cản sau có hơi hướng của Lambo, đẹp.
3- Question - cái pô nằm đâu hử cụ? hay nó là cả 2 cái hôc gió đóa :)):77:
Nhanh thôi cụ ơi, làm tí (b)(b)(b) cho mát nào.

BMWX1

Xe buýt
để em nghĩ tên xem nào: Maserati + Fer + Audi + Civic = Maferciau (b)(b)

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
@ khoaimy : các cụ cho em nhiều siêu tưởng về pô quá, cho nên em bị tẩu hỏa nhập ma nên phải chọn giải pháp chưa đụng hàng là cho pô úp xuống đất vừa chạy vừa quét đường luôn ạ :21:

XLI

Xe máy
Em thấy cái máy tính cụ đưa ra này quá yếu đuối so với một siêu xe. :(.
1. Windows XP là chuẩn. Vista là một sự thất bại thảm hại của MS. Sắp ngừng bán và ngừng hỗ trợ rồi.
2. Bác có thể dùng con Core 2 Duo 2.8 giá khá rẻ. Hoặc Core 2 Quad. Máu lửa bác chơi con i7. CHứ con Athon X2 của AMD giờ ko phải là quá mạnh như xưa nữa.
3. Hệ thống máy tính sinh viên RAM đã 1GB rồi đó bác. Chơi con 2GB/800Mhz là hợp lý và rất rẻ. Sau này cần thiết thì thêm 1 con 2GB nữa là khỏi cần nâng cấp.
4. HDD 160 GB phù hợp cho nhu cầu trên xe. Nếu bác lắp màn hình lớn để xem video thì em thấy có loại của Sony 17inch mà đạt độ phân giải HD (1920x1080) xem phim HD ngon lành. Như vậy làm ổ 500GB thì hay.
5. Nếu bác chỉ chơi game nhẹ hoạc game online thì card HD3200 là đúng. Nhưng game nặng và mới (toàn 1-2 DVD) có đồ họa tốt thì card này bó tay.

Bác kiếm cái siêu máy tính cho phù hợp với con siêu xe.

Phần đuôi xe trông thể thao. Đẹp lắm bác à.

Chỉnh sửa cuối:

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Em thấy cái máy tính cụ đưa ra này quá yếu đuối so với một siêu xe. :(.
1. Windows XP là chuẩn. Vista là một sự thất bại thảm hại của MS. Sắp ngừng bán và ngừng hỗ trợ rồi.
2. Bác có thể dùng con Core 2 Duo 2.8 giá khá rẻ. Hoặc Core 2 Quad. Máu lửa bác chơi con i7. CHứ con Athon X2 của AMD giờ ko phải là quá mạnh như xưa nữa.
3. Hệ thống máy tính sinh viên RAM đã 1GB rồi đó bác. Chơi con 2GB/800Mhz là hợp lý và rất rẻ. Sau này cần thiết thì thêm 1 con 2GB nữa là khỏi cần nâng cấp.
4. HDD 160 GB phù hợp cho nhu cầu trên xe. Nếu bác lắp màn hình lớn để xem video thì em thấy có loại của Sony 17inch mà đạt độ phân giải HD (1920x1080) xem phim HD ngon lành. Như vậy làm ổ 500GB thì hay.
5. Nếu bác chỉ chơi game nhẹ hoạc game online thì card HD3200 là đúng. Nhưng game nặng và mới (toàn 1-2 DVD) có đồ họa tốt thì card này bó tay.

Bác kiếm cái siêu máy tính cho phù hợp với con siêu xe.

Phần đuôi xe trông thể thao. Đẹp lắm bác à.

tks cụ đã góp y, nhưng theo lời của nhà cung cấp thì đây là cấu hình khủng nhất của dòng PCCar rồi vì Caputer là hệ mobil chứ không phải như máy PC, em thì về it cũng gà lắm nên chỉ biết đến đấy, chứ đầu tư cho siêu xe thì cái "cấu hình" đâu phải là chuyện lớn phải ko cụ. :P

Trạng thái
Thớt đang đóng