[Funland] Single mom

Trạng thái
Thớt đang đóng

DurexSSL

Xe buýt
Ơ, em tưởng "Single mom" là nói về hội chị em có con nhưng không kết hôn (Không muốn, không thể... ) mới đúng chứ nhỉ?
Chứ tính cả hội đã ly dị thì em e là không chuẩn lắm.
Cái này ở Á Đông thì đi sau Phương Tây Cụ Chã ợ
Thế nên bây giờ mới bùng nổ kiểu ăn cho đã thèm

Chứ ở văn minh phương Tây, style này đã nổi tiếng đi vào sách vở từ hơn 2000 năm trước nên em thấy bây giờ bên bển cũng bình thường

tranthanhhaist

Xe buýt
Có tới trăm rưởi Cụ nghía thớt này chỉ sau 45 phút mở

Phải công nhận vẫn các Cụ, bên thớt Uka thì vật nhao tóe khói lửa, mà về thớt này sao mà chân tình chia sẻ với nhao thế, thiệc là nhân zăn mà

:D :D :D
Công nhận, công nhận, đọc đề xong là em bay vào ngay.

Cụ nào có vợ mà bạn thân là nhóm single mom thì cứ cẩn thận.
Cụ nói chuẩn!
Riêng cái hội nhóm Thí sinh tự do chúng nó cực kỳ nguy hiểm, khuyên người thân tránh xa.

Bọn này thất bại nên nó luôn lên MXH tỏ ra mình sáng suốt, mạnh mẽ và đúng đắn. Nó tập hợp đồng minh để củng cố cho quyết định đúng đắn của mình.

Chị em có vấn đề lấn cấn tuyệt đối ko nên hỏi ý kiến những nhóm này. Em đảm bảo họ chỉ làm việc tan vỡ nhanh nhất mà thôi. Thằng nghiện có khi nó còn khuyên người ta tránh xa, nhưng đội này thì họ chỉ muốn người khác cùng nhảy xuống hố vôi cùng họ.

Chỉnh sửa cuối:

Phuha18

Xe tăng
Ơ, em tưởng "Single mom" là nói về hội chị em có con nhưng không kết hôn (Không muốn, không thể... ) mới đúng chứ nhỉ?
Chứ tính cả hội đã ly dị thì em e là không chuẩn lắm.
Em cũng tưởng vậy. Dưng mà em vừa hỏi cụ Wiki rồi ạ, mời cụ đọc.

Sứa.

Xe buýt
Có tới trăm rưởi Cụ nghía thớt này chỉ sau 45 phút mở

Phải công nhận vẫn các Cụ, bên thớt Uka thì vật nhao tóe khói lửa, mà về thớt này sao mà chân tình chia sẻ với nhao thế, thiệc là nhân zăn mà

:D :D :D
Chủ đề này sẽ xuyên suốt qua kỳ nghĩ lễ này nhá =))

dracula_bg

Xe điện
Vì công việc, các mối quan hệ, khách hàng, rồi tính em cũng thích giao lưu. Em nhận thấy sao giờ nhiều chị em single mom thế các cụ, rất nhiều luôn ấy ạ, ngồi đâu cũng gặp. Các chị em single mom còn toàn chơi theo nhóm, theo hội, các em trẻ 9x rất nhiều, hay giờ là phong trào. Các chị em khét lắm, nhậu giỏi, chém gió tốt, tự tin lắm. Em nhiều khi nhậu cùng còn rén.
Ngồi nhậu thấy chị em nào cũng tâm sự, ck tệ bạc, ck cờ bạc, ck gái mú, ck hư hỏng, ck báo nợ.
Đàn ông giờ hỏng hết rồi à các cụ
thời đại tân tiến, âu hóa nhiều nên nó thế chứ em thấy có gì đâu

thời xưa nếu phụ nữ luôn có suy nghĩ chịu đựng để giữ gìn gia đình êm ấm, thời nay khác rồi, bình đẳng hơn rồi, nên gần như họ cũng độc lập về tài chính hơn họ ít nhẫn nhịn hơn, nên nếu người chồng cư xử tệ là họ bỏ phút mốt không suy nghĩ,
thứ nữa là thời nay cởi mở hơn, giao lưu giữa nam nữ nhiều hơn nên cụ gặp đc nhiều hơn xưa, ngày xưa mà phụ nữ đã li hôn thường họ sống càng khép kín hơn do mặc cảm với xã hội, chứ giờ thì với họ như một chuyện bình thường, nên các cụ gặp đc nhiều hơn thôi.

Traisuonggio

Xe buýt
các thím ấy lói ko sai đâu. Cánh đờn ô tuyền ô hư hỏng ko ah. Ko thì các cụ lấy đâu ra nguồn để ...kiếm ăn chứ, ahihi

cusao

Xe lăn
Em thích single mom lắm ...nhưng vì ko phải đại da nên chỉ đeo yếm dãi thôi. Cái món này gần như bóc bánh trả tiền đấy ạ....mỗi tội không có giá chung ạ

hm.tuan

Xe điện
Đấy là hội chồng bỏ/ bỏ chồng chứ ko phải sgm. Sgm thực sự ko thèm lấy chồng và quyết định ngay từ đầu!

tuxedomatna

Xe hơi
Dòng single malt bao giờ cũng làm ae ngây ngất. Đặc biệt là khi uống có singlemom ngồi cạnh. Quá tuyệt vời.

Gió_123

Xe tải
Em thấy bt mà ạ. XH nó sẽ phải phát triển tới giai đoạn này, khi mà mọi ng (cả đàn ông và đàn bà) ngày càng đề cao cái tôi cá nhân. Ở Châu Á nói chung và VN nói riêng thì đàn ông có xu hướng gia trưởng hơn nên mấy thấy kinh ngạc và thậm chí là bất mãn khi PN ngày càng độc lập hơn và bớt phụ thuộc hơn vào đàn ông. Giờ mới chỉ là PN li thân li dị. Rồi sẽ còn là xu hướng ko kết hôn nữa cơ ạ. Nhìn sang Nhật Bản, Đài Loan, Hàn Quốc hay Hồng Kông thì sẽ thấy thôi ạ.

Lá Mơ

Xe buýt
Em mới quen em sm này, mời các cụ.

Website
www.facebook.com
Em cũng tưởng vậy. Dưng mà em vừa hỏi cụ Wiki rồi ạ, mời cụ đọc.
À như vậy là có cả Single Dad. Tiếng Việt có 1 từ rất hay là "Gà trống nuôi con"
Single Mom là "Mẹ đơn thân". Vậy Single Baby thì chỉ có thể là "Trẻ mồ côi", đúng ko cụ?

Chẹp, các cụ làm e nhớ câu
"Mèo lành ở mả bao giờ, của yêu ai có bày ra ngoài đường."

TieuFu

Xe container
Vì công việc, các mối quan hệ, khách hàng, rồi tính em cũng thích giao lưu. Em nhận thấy sao giờ nhiều chị em single mom thế các cụ, rất nhiều luôn ấy ạ, ngồi đâu cũng gặp. Các chị em single mom còn toàn chơi theo nhóm, theo hội, các em trẻ 9x rất nhiều, hay giờ là phong trào. Các chị em khét lắm, nhậu giỏi, chém gió tốt, tự tin lắm. Em nhiều khi nhậu cùng còn rén.
Ngồi nhậu thấy chị em nào cũng tâm sự, ck tệ bạc, ck cờ bạc, ck gái mú, ck hư hỏng, ck báo nợ.
Đàn ông giờ hỏng hết rồi à các cụ
Cụ chén chưa ? em thay mặt các cụ OF hỏi ! KK

Trạng thái
Thớt đang đóng