[Funland] Single mom

Trạng thái
Thớt đang đóng

HH1993

Xe điện
Vì công việc, các mối quan hệ, khách hàng, rồi tính em cũng thích giao lưu. Em nhận thấy sao giờ nhiều chị em single mom thế các cụ, rất nhiều luôn ấy ạ, ngồi đâu cũng gặp. Các chị em single mom còn toàn chơi theo nhóm, theo hội, các em trẻ 9x rất nhiều, hay giờ là phong trào. Các chị em khét lắm, nhậu giỏi, chém gió tốt, tự tin lắm. Em nhiều khi nhậu cùng còn rén.
Ngồi nhậu thấy chị em nào cũng tâm sự, ck tệ bạc, ck cờ bạc, ck gái mú, ck hư hỏng, ck báo nợ.
Đàn ông giờ hỏng hết rồi à các cụ
Chắc chỉ hỏng 1 phần thôi chứ k hết. Rồi cũng có thể chị em thích trải nghiệm mới. Mà mấy ông chồng hỏng gần hết cũng có phần nào trách nhiệm của chị em phụ nữ.
Cá nhân tôi thấy như vậy!

HH1993

Xe điện
Gia đình nếu khuyết 1 người sẽ.vất vả không nhiều thì ít: kinh tế, chăm con, dạy con v.v. Cứ gồng mình tô son trát phấn một mặt làm gì
Không phải tất cả. Nhưng không phủ nhận 1 điều rằng cả nam và nữ,khi khuyết đi 1 người họ khác hẳn,nhàn hơn hẳn bác ạ. Tuy nhiên số đó chừng 20%.

haivanphe

Xe container
Em cũng có biết mấy trường hợp SGM, đứa trẻ thiếu bố có vẻ phát triển không đều lắm.

dzoro

Xe điện
Vì công việc, các mối quan hệ, khách hàng, rồi tính em cũng thích giao lưu. Em nhận thấy sao giờ nhiều chị em single mom thế các cụ, rất nhiều luôn ấy ạ, ngồi đâu cũng gặp. Các chị em single mom còn toàn chơi theo nhóm, theo hội, các em trẻ 9x rất nhiều, hay giờ là phong trào. Các chị em khét lắm, nhậu giỏi, chém gió tốt, tự tin lắm. Em nhiều khi nhậu cùng còn rén.
Ngồi nhậu thấy chị em nào cũng tâm sự, ck tệ bạc, ck cờ bạc, ck gái mú, ck hư hỏng, ck báo nợ.
Thì lúc tâm sự với tiểu tam thì anh nào chẳng chê vợ này nọ? Vậy tâm sự với tiểu thịt tươi các chị nói vậy cũng hợp nhẽ? :D

Nikola.Tesla

Xe buýt
Thực ra em nghĩ single mom cũng có người này và người kia, cũng như gia đình cũng có gia đình này gia đình kia, không phải cứ có gia đình là sẽ hạnh phúc trọn vẹn.
Tuy nhiên, truyền thông mạng XH và tư tưởng nữ quyền phương Tây làm méo mó suy nghĩ của một bộ phận phụ nữ. Một số câu châm biếm về ngáo nữ quyền hiện nay:
Phụ nữ ngày nay họ đòi hỏi gấp 10 lần từ người đàn ông, trong khi họ không bằng nổi 1/10 mẹ và bà của họ ngày xưa.
Quá khứ đau thương hủy hoại một người phụ nữ, nhưng lại khiến đàn ông trưởng thành. Đó là lý do tại sao quá khứ của phụ nữ và tương lai của đàn ông là quan trọng.
Thế chiến thứ 3 sắp xảy ra, và tin em, phụ nữ sẽ không còn đòi hỏi bình đẳng giới như mấy năm vừa rồi nữa đâu. Họ sẽ lại mong muốn ở hậu phương nội trợ chăm con và ngóng tin tức của chồng mình ngoài tiền tuyến.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Gia đình nếu khuyết 1 người sẽ.vất vả không nhiều thì ít: kinh tế, chăm con, dạy con v.v. Cứ gồng mình tô son trát phấn một mặt làm gì
Em đồng quan điểm. Đũa nó phải có đôi, mất một cái thì gắp gì cũng khó, tất nhiên có thể xiên miếng bánh chưng rán thì vẫn ăn được :))

Gió_123

Xe tải
Em đồng quan điểm. Đũa nó phải có đôi, mất một cái thì gắp gì cũng khó, tất nhiên có thể xiên miếng bánh chưng rán thì vẫn ăn được :))
Chuyển sang ăn dĩa/nĩa đi cụ, chỉ cần 1 thôi ạ. :D

Airblade2015

Xe buýt
Em cũng chưa được chứng kiến hội nhóm SG dư lào. Cụ chủ cho tí ảnh cho dễ hình dung

Mr Chun

Xe tăng
Thì lúc tâm sự với tiểu tam thì anh nào chẳng chê vợ này nọ? Vậy tâm sự với tiểu thịt tươi các chị nói vậy cũng hợp nhẽ? :D
Các chị toàn chơi một nhóm, post ảnh đi cafe trà chiều ở ma di ốt, đi ăn nhà hàng vip, đi du lịch resot…. Ước ao của bao chị em đang chăm con, lo tiền đóng học.

dpl

Xe lăn
Nữ quyền cao ạ

tới với nhau vì vẻ bề ngoài, bên trong chưa kịp tìm hiểu đã vội cưới xin thì kết quả thế thôi bác

dracula_bg

Xe điện
E chả biết tân tiến, âu hoá ở đâu chứ li hôn thì e sợ lắm. Ngày xưa hỏi vợ đã khó rồi, giờ đi kiếm thì ở đâu ra. Nên thấy vợ nó mạnh mồm thì phải kiếm cớ rút êm. Nhiều khi cũng phải võ mồm tí nhưng phải tính nước rút trước tiên. Chả biết các cụ thế nào chứ khoản cưa gái e dốt đặc. Đi hỏi vợ thì cứ lì mặt đến nhà thôi. May ngày xưa đi hỏi vợ chưa bị ăn trận đòn nào
cái khoản vợ chồng đôi khi nó là cái duyên cái số cụ ạ, lắm cô lại cứ thích mấy anh lầm lì xì ra khói, mặt hình sự ngồi im ko thèm nói câu nào, thực ra là nhát gái cơ mà các cô lại tưởng là ngầu :D

Batman

Xe điện
Người OF
Chủ nghĩa cá nhân lên cao và méo mó , càng thành thị ăn học nhiều càng đòi hỏi .
Cần nêu gương những phụ nữ một mình nuôi con chứ cụ, cánh đàn ông chúng ta đỡ nhọc. Không ở nổi đâu.

dpl

Xe lăn
Cần nêu gương những phụ nữ một mình nuôi con chứ cụ, cánh đàn ông chúng ta đỡ nhọc. Không ở nổi đâu.
Thợ chính của e
Gà trống nuôi con 3 cậu con trai

Em thấy báo chí dạo này nhiều bài ca ngợi Sing này sing nọ, có vẻ đang cổ vũ cho phong trào Sing mom

Trạng thái
Thớt đang đóng