Thảo luận Smartkey xe máy Honda có an toàn?

vutuanlong

Xe tăng
Con bé em cùng cơ quan em mới mất con SH Mode vì dựng xe ngoài sân, đảm bảo đã khóa an toàn. Vậy khóa SK của Honda không an toàn cho lắm cc nhỉ?

"Smartkey Honda được biết đến như một loại khóa chống trộm thông minh và hoàn hảo nhất hiện nay trong lĩnh vực chống trộm dành cho xe máy. Smartkey Honda là khóa chống trộm được sản xuất bởi chính hãng Honda và được tích hợp trên những dòng xe cao cấp của hãng.

smartkey honda là gì

Bằng việc thay thế hoàn toàn ổ khóa và chìa khóa truyền thống bằng một cụm khóa thông minh kết hợp với núm xoay, Smartkey xe honda nâng cao tính bảo mật của xe máy và giúp hạn chế nhiều trường hợp trộm cắp xe máy ở nước ta.

Ưu điểm của Smartkey Honda
Được nghiên cứu và sản xuất trên nền công nghệ hiện đại và tiên tiến bậc nhất hiện nay nên Smartkey sở hữu không ít những ưu thế cũng như ưu điểm tuyệt vời, mang đến cho người dùng một hiệu quả phòng chống trộm cắp cực kỳ cao.
  • Đơn giản hóa quá trình sử dụng xe máy.
  • Nâng cao tính bảo mật và giúp xe máy được bảo vệ một cách an toàn tuyệt đối.
  • Nhiều tính năng thông minh, là một "trợ thủ đắc lực" của người dùng và cả xe máy.
  • Giá thành rẻ.
  • Dễ dàng lắp đặt và sửa chữa.
  • Tuổi thọ cao.
..."

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Em biết mỗi khóa của Vespa là an toàn.
Không có khóa chỉ có dắt bộ.
Các hãng khác thì chờ trộm thực hành mới biết.

thanhgamo

Xe container
Dạo này thấy xe có MK mất khá nhiều, không biết nguyên nhân do đâu.
Cái khóa này vẫn ngu ở chỗ là nếu nổ được máy rồi thì không cần khóa vẫn chạy tốt, như vậy việc cướp xe rất dễ thực hiện.

money_talk

Xe tăng
Hóng xem kinh nghiệm các cụ chia sẻ.
Em m có cái xe vứt ngoài sân suốt ngày hết pin vì quên văn khoá. Mỗi lần như vậy thấu nhục fai câu điện mới đề dc. Em đi ít nên sạc ko đủ, vài ngày lại hết pin

hxduong

Xe lăn
Phức tạp hơn chút thôi, chứ trộm nó cũng hack đc Smartkey rồi mà.

vutuanlong

Xe tăng
Dạo này thấy xe có MK mất khá nhiều, không biết nguyên nhân do đâu.
Cái khóa này vẫn ngu ở chỗ là nếu nổ được máy rồi thì không cần khóa vẫn chạy tốt, như vậy việc cướp xe rất dễ thực hiện.
E đọc được thì có tính năng này "chỉ sau 15s nếu hệ thống không nhận được tín hiệu của khóa FOB thì thiết bị sẽ tự động ngắt nguồn điện của xe và làm xe tắt máy. Đồng thời lúc này chuông báo động sẽ được kích hoạt inh ỏi"

Parejo_10

Xe điện
Các cụ không biết rồi. Xe máy honda khoá smarkey thì an toàn nhưng trộm nó đi ăn trộm thường đi 2 thằng trở lên. Nếu xe không khoá cổ thì 1 thằng đi xe máy nó sẽ đẩy thằng kia. Sau khi trộm được về nó sẽ bỏ bộ smarkey và đấu nổ bằng bộ chìa khoá hoặc nó thay bộ smartkey khác vào.

vutuanlong

Xe tăng
Các cụ không biết rồi. Xe máy honda khoá smarkey thì an toàn nhưng trộm nó đi ăn trộm thường đi 2 thằng trở lên. Nếu xe không khoá cổ thì 1 thằng đi xe máy nó sẽ đẩy thằng kia. Sau khi trộm được về nó sẽ bỏ bộ smarkey và đấu nổ bằng bộ chìa khoá hoặc nó thay bộ smartkey khác vào.
Nếu ăn trộm kiểu thủ công thế thì lại là chuyện khác rồi cụ, em còn xem clip trộm nó đi xe bán tải, khênh cả xe cho lên thùng ấy

hxduong

Xe lăn
E đọc được thì có tính năng này "chỉ sau 15s nếu hệ thống không nhận được tín hiệu của khóa FOB thì thiết bị sẽ tự động ngắt nguồn điện của xe và làm xe tắt máy. Đồng thời lúc này chuông báo động sẽ được kích hoạt inh ỏi"
Cụ đọc đúng nhưng nếu chìa gốc ở gần xe thì vẫn mất như thường.

Parejo_10

Xe điện
Nếu ăn trộm kiểu thủ công thế thì lại là chuyện khác rồi cụ, em còn xem clip trộm nó đi xe bán tải, khênh cả xe cho lên thùng ấy
Vậy là cụ xem kiểu cưỡi ngựa xem hoa hoặc 1 vài trường hợp cá biệt rồi. Trộm nó đi ăn cắp xe đa số là các ngõ ngách đường nhỏ mà lại phi cả bán tải vào thì có ăn đc xe ko ? Giả sử mà khênh lên đc bán tải rồi người dân truy đuổi thì bán tải chạy có thoát ?

thanhgamo

Xe container
Đọc thì nói làm gì.
Hôm em kẹp 3 đi qua ngã tư chỗ Hùng Vương nhìn thấy Hugo nên nhảy xuống trao tay lái cho thằng em ngồi sau lái nốt, chìa khóa trong túi em, thế mà nó vẫn chạy xe đến đúng địa chỉ hẹn hò.
Cho nên chúng nó viết láo đấy.

hxduong

Xe lăn
Ưu điểm của Smartkey Honda
Được nghiên cứu và sản xuất trên nền công nghệ hiện đại và tiên tiến bậc nhất hiện nay nên Smartkey sở hữu không ít những ưu thế cũng như ưu điểm tuyệt vời, mang đến cho người dùng một hiệu quả phòng chống trộm cắp cực kỳ cao.
  • Đơn giản hóa quá trình sử dụng xe máy.
  • Nâng cao tính bảo mật và giúp xe máy được bảo vệ một cách an toàn tuyệt đối.
  • Nhiều tính năng thông minh, là một "trợ thủ đắc lực" của người dùng và cả xe máy.
  • Giá thành rẻ.
  • Dễ dàng lắp đặt và sửa chữa.
  • Tuổi thọ cao.
..."
Em thấy Honda quảng cáo cái này hơi quá, chứ Piagio nó đã có khóa từ từ mấy chục năm nay, nó vẫn là chìa đơn giản & có từ tính, trộm vớ vẩn cũng khóc luôn.

thanhgamo

Xe container
Cụ đọc đúng nhưng nếu chìa gốc ở gần xe thì vẫn mất như thường.
Không phải chìa gốc ở gần xe mà là nếu xe đang nổ máy nếu thằng khác giằng xe chạy mất thì xe nó vẫn...chạy bình thường, mặc dù mình vẫn cầm chìa khóa trong tay và đứng ngơ ngẩn dưới đường.

vutuanlong

Xe tăng
Đọc thì nói làm gì.
Hôm em kẹp 3 đi qua ngã tư chỗ Hùng Vương nhìn thấy Hugo nên nhảy xuống trao tay lái cho thằng em ngồi sau lái nốt, chìa khóa trong túi em, thế mà nó vẫn chạy xe đến đúng địa chỉ hẹn hò.
Thì e chưa có xe SK nên chưa thử được cụ ạ, nghe lều báo thôi :D. Em hỏi chút là trong trường hợp 4b có SK mà cũng bị "xa chìa" thì máy có tắt không, hay là tắt hẳn khi dừng và auto lock luôn xe hở cụ?

JasonNghia

Xe điện
Đọc thì nói làm gì.
Em có SH 2017 với lại Lead 2019, con SH thì đúng như cụ nói đấy, nhưng có vẻ như con lead 2019 đã cải tiến, chả dụ bật điện lên, xong không có khóa ở gần nó không cho nổ máy luôn. còn vụ đang đi mà cất khóa hay thử tắt khóa thì em chưa thử, để tối em thử phát xem thế nào

vutuanlong

Xe tăng
Vậy là cụ xem kiểu cưỡi ngựa xem hoa hoặc 1 vài trường hợp cá biệt rồi. Trộm nó đi ăn cắp xe đa số là các ngõ ngách đường nhỏ mà lại phi cả bán tải vào thì có ăn đc xe ko ? Giả sử mà khênh lên đc bán tải rồi người dân truy đuổi thì bán tải chạy có thoát ?
Em ko tin ở HN còn đi cắp xe mà vừa đi vừa đủn nhau như thế, hoặc có nhưng rất hiếm, nên e mới dẫn ra trường hợp cá biệt. Theo em ăn cắp xm ở HN trước tiên phải đảm bảo tính "khẩn trương" tính bằng vài chục giây thôi

thanhgamo

Xe container
Em có SH 2017 với lại Lead 2019, con SH thì đúng như cụ nói đấy, nhưng có vẻ như con lead 2019 đã cải tiến, chả dụ bật điện lên, xong không có khóa ở gần nó không cho nổ máy luôn. còn vụ đang đi mà cất khóa hay thử tắt khóa thì em chưa thử, để tối em thử phát xem thế nào
Đang đi vẫn tắt khóa bình thường, em về nhà cứ vào cổng là tắt khóa trước khi dừng xe, thế mà nó vẫn tắt như thường.

vutuanlong

Xe tăng
Em biết mỗi khóa của Vespa là an toàn.
Không có khóa chỉ có dắt bộ.
Các hãng khác thì chờ trộm thực hành mới biết.
Em có nghe nói thế nhưng chưa biết thực hư là trộm nó có nhảy được Vespa không

JasonNghia

Xe điện
Đang đi vẫn tắt khóa bình thường, em về nhà cứ vào cổng là tắt khóa trước khi dừng xe, thế mà nó vẫn tắt như thường.
à ý em là con lead, vì nó mới hơn và chưa thử hết, chứ con SH em thử hết các trò rồi. Đợt trước em tự phi xe đi làm ở Gia Lâm, nhà ở Ba Đình, đi 2/3 đường mới thấy quên khóa lại lóc cóc phi về =))

thanhgamo

Xe container
à ý em là con lead, vì nó mới hơn và chưa thử hết, chứ con SH em thử hết các trò rồi. Đợt trước em tự phi xe đi làm ở Gia Lâm, nhà ở Ba Đình, đi 2/3 đường mới thấy quên khóa lại lóc cóc phi về =))
Ngoài 2m thì nó không cho mở khóa, chắc cụ để khóa gần xe?
Em đi chợ với con ngan già cũng thế, khóa để trong túi nó, nó loăng quăng đi mua đồ thế mà xe vẫn nổ máy bình thường, miễn là đừng tắt khóa kẻo không mở lại được mà thôi.