So sánh Ford Everet tốt hơn hay Huyndai Santafe tốt hơn

tom_raider18

Xe máy
- Theo các cụ thì Ford Everet tốt hơn hay Huyndai Santafe tốt hơn . Cá nhân em đã từng chạy qua 2 con xe này rồi thì em thấy Ford tốt hơn vì em chạy đường dài thấy đầm xe mà cũng kinh tế . Còn Santafe chạy tốc độ cao em thấy hơi bị láng mặc dù đã xuống kiểm tra bánh mà ko bị non hơi . Các cụ ném gạch đi ạ .

TSTA

Xe container
cụ ở HP à,
Everest và Santafe sinh ra với 2 mục đích khác nhau, nên ko thể so sánh 1 cách toàn diện và chính xác đc.
Cụ nói rõ hơn về mục đích sử dụng xe của cụ.

Nêu ko đi đường xấu, ko dùng chở hàng thì Santafe nhỉnh hơn trong đa số nhu cầu.

otohagiang

Xe container
em thấy 1 bài như này post bên H-K, 2 xe 2 mục đích khác nhua, EVEREST là chiếc RANGER đóng thêm thùng và 2 chỗ ngồi, về khả năng vượt địa hình thì hơn hẳn SANTA, chỗ ngồi rộng rãi, thoáng, gầm cao máy thoáng, em đánh giá chiếc này cao hơn FORTUNER, nhưng về trang thiết bị tiện nghi thì kém SANTA, cách âm SANTA cũng hơn, nếu cụ hay phải đi công tác ở miền núi thì mua EVEREST đi ok, còn trong phố thì SANTA hơn nhiều

tom_raider18

Xe máy
er sao cụ biết em ở hp nhỉ ??? . em đã từng lái qua cả 2 xe kể trên và cảm giác thấy thế . còn về mục đích thì cả 2 xe trên em đều lái bắc nam . xe trở 4 người + đồ . và lái em santafe cứ thấy nó hơi láng láng khi đi ở tốc độ 110 km :(

TSTA

Xe container
er sao cụ biết em ở hp nhỉ ??? . em đã từng lái qua cả 2 xe kể trên và cảm giác thấy thế . còn về mục đích thì cả 2 xe trên em đều lái bắc nam . xe trở 4 người + đồ . và lái em santafe cứ thấy nó hơi láng láng khi đi ở tốc độ 110 km :(
cụ ghi thường ở HP, em đồ cụ cũng là ng HP luôn :P
cụ đi 4 người cùng với đồ thì đồ càng nặng Everest càng có ưu thế. Nó có thể chở f5 người với 700kg hàng hóa đấy. Sức kéo đồ có thể tới gần 2,6 tấn.

Santafe là 1 chiếc xe cũng rất tốt, thay đổi nhiều định kiến về xe Hàn. Xe bị láng ở 110kph thì cụ kiểm tra lại lốp xem.

tom_raider18

Xe máy
em đã nói ngay từ đầu rồi mà . xuống xe kiểm tra vài lần rồi . vẫn vậy :(

phuongcum

Xe buýt
Khi bị láng nguyên nhân đâu có phải mỗi lỗi lốp bơm không đều đâu cụ. Cụ đi kiểm tra độ chụm và cân bằng động thử xem thế nào.

TSTA

Xe container
đấy là cụ xem bằng mắt thôi, ý em là cụ đưa cho thợ xem cơ
Khi bị láng nguyên nhân đâu có phải mỗi lỗi lốp bơm không đều đâu cụ. Cụ đi kiểm tra độ chụm và cân bằng động thử xem thế nào.
cân bằng động thì em nghĩ ko làm cho nó láng đâu. Rung lắc thì chắc chắn.

mec c200a

Xe buýt
Santafe vít lên 130 ko thấy vấn đề j cụ ạ xe nhà em đời 2009 odo cũng 6van rồi còn cảm giác lái đầm xe và bốc hơn nhiều fortuner xe nhà em chưa chạy ev mấy nhưng ev em thấy ngồi sóc và ko thoải mái bằng san

TSTA

Xe container
Santafe vít lên 130 ko thấy vấn đề j cụ ạ xe nhà em đời 2009 odo cũng 6van rồi còn cảm giác lái đầm xe và bốc hơn nhiều fortuner xe nhà em chưa chạy ev mấy nhưng ev em thấy ngồi sóc và ko thoải mái bằng san
chắc chắn rồi, giảm sóc nhíp mà cụ. Khi nào cụ chở 1 cái máy biến áp loại nhỏ theo xe thì mọi việc lại đảo lại.
Everest 4x4 giá còn 880tr thôi các cụ à. Từ 966 xuống 86tr :(

kienvinh

Tháo bánh
Cả 2 xe này em đều ngồi sau (có lái xe chuyên nghiệp) khá nhiều và lái thì chả biết thế nào chứ ngồi sau xe Everest sướng hơn ạ. Êm, đầm chắc.

Và có cảm giác lạ lắm. Ngồi xe Everest có cảm giác đúng là ngồi xe hơi. Cái xe Santa Fe thì khó tả.

TSTA

Xe container
1 lý do cho cụ chọn Everest
Đâm hẳn vào núi quay 180 độ thì còn gì là xe hả trời?
SL - HN qua Yên Châu khỏang 5km đầu SL, duôi hướng HN.
Nguyên nhân do trời mưa đường trơn không đánh lái kịp cộng với lái mới (thuê xe tự lái) tầm 9h sáng, gặp khúc cua không kịp trở tay, chắc đi tốc độ cao, một bên vực bên còn lại là núi mà lại đang xuống dốc, lạ là không phi xuống vực mà tương vào núi (đang đi hướng SL- HN) làm xe quay 180 độ quay đầu hướng Sơn La luôn!
Cháu nó dây nài,xa xa trông vưỡn bình thường đâu đến nổi các cụ nhể??

Phía trước có vẻ có vấn đề rồi :

Lại gần chút nữa, ái chà vỡ mồm rồi:

Gần hơn nài :

Sang bên phải nổ lốp trước roài:

Phía sau dư lày đây :

Phía sau nát bét vầy ợ:

Trong xe có 2 người nhưng chỉ trầy xước nhẹ không sao cả, hình như xe không có túi khí, chạ thấy nó bung ra thế mới lạ!
Khổ cho cụ thuê xe vì xe này chưa kịp mua bảo hiểm thân vỏ (xe vừa hết bảo hiểm thân vỏ 03 ngày chưa kịp mua)
kdrongviet đã sửa : 06-12-2011 lúc 21:14​
Hướng đâm như này thì em dự là ra ngoài góc 30 độ, điều kiện để bung túi khí rồi.
Nhưng công nhận Everest cứng thật.

Chỉnh sửa cuối:

0977123333

Xe buýt
em đi cả 2 con này rồi, nói chung nếu bác đi đường núi thì nên chơi E, còn nếu đi nội thành và đường trường bằng phẳng thì San nó ăn đứt luôn
cách âm của San ngon hơn, nội thất đẹp hơn.
Tóm lại nếu lựa chọn em nghĩ chơi San hay hơn E

khanhtung12345

Xe hơi
Nếu mua xe mà để đi, không tính đến các yếu tố giá cả, khả năng thanh khoản thì em chọn FE. Xe này có cái hay là càng chở nặng lại càng êm, cảm giác xe càng khỏe, đầm chắc, những tiếng ồn do nhựa, lốp... dường như biến mất hẳn. Em vẫn ước mơ chiếc sau sẽ là FE ( xăng và số tự động)

tom_raider18

Xe máy
em cũng giống cụ . nhưng mà thích dầu hơn xăng :)) . chắc nhà cụ có cây xăng phỏng ??

laixenew

Xe hơi
- Theo các cụ thì Ford Everet tốt hơn hay Huyndai Santafe tốt hơn . Cá nhân em đã từng chạy qua 2 con xe này rồi thì em thấy Ford tốt hơn vì em chạy đường dài thấy đầm xe mà cũng kinh tế . Còn Santafe chạy tốc độ cao em thấy hơi bị láng mặc dù đã xuống kiểm tra bánh mà ko bị non hơi . Các cụ ném gạch đi ạ .
Mỗi một dòng xe lại có sự ưu việt và điểm yếu khác nhau.
Xe Everest là dòng xe đa dụng hơn dòng xe Santafe, nhưng kiểu dáng của Ev so với Santafe thì mọi người cũng tự nhận thấy là kiểu dáng của Santafe đẹp hơn.
Xe Santafe đi trong thành phố nhìn sang trọng hơn, êm ái hơn, động cơ không ồn như Ev. Nhưng khi vào địa hình đường xấu, hoặc phải trở thêm đồ đạc thì Ev ưu việt hơn Santafe. Dòng xe Ev rất tiết kiệm nhiên liệu, khung gầm và vỏ dầy, cộng thêm một điều rất quan trọng cho tính năng an toàn đối với người ngồi trên xe đó là khung của xe Ev được thiết kế thêm một khung phụ (tác dụng của khung phụ này là khi có xảy ra va trạm tai nan giao thông thì khung xe không bị bẹp rúm mà chỉ bị trùn) ví dụ cụ thể nhất các bác xem ảnh xe Ev bị tai nạn mà bác TSTA đã đăng lên.

Bên e hiện đang có xe Ev 4x4 sản xuất năm 2010 giá bán là 800tr. Xe được sản xuất năm 2010 nhưng vẫn là xe mới 100%
Xe Ev 4x4 sản xuất năm 2011 có giá bán hiện nay là 880tr

beSuSu

Xe điện
Mỗi một dòng xe lại có sự ưu việt và điểm yếu khác nhau.
Xe Everest là dòng xe đa dụng hơn dòng xe Santafe, nhưng kiểu dáng của Ev so với Santafe thì mọi người cũng tự nhận thấy là kiểu dáng của Santafe đẹp hơn.
Xe Santafe đi trong thành phố nhìn sang trọng hơn, êm ái hơn, động cơ không ồn như Ev. Nhưng khi vào địa hình đường xấu, hoặc phải trở thêm đồ đạc thì Ev ưu việt hơn Santafe. Dòng xe Ev rất tiết kiệm nhiên liệu, khung gầm và vỏ dầy, cộng thêm một điều rất quan trọng cho tính năng an toàn đối với người ngồi trên xe đó là khung của xe Ev được thiết kế thêm một khung phụ (tác dụng của khung phụ này là khi có xảy ra va trạm tai nan giao thông thì khung xe không bị bẹp rúm mà chỉ bị trùn) ví dụ cụ thể nhất các bác xem ảnh xe Ev bị tai nạn mà bác TSTA đã đăng lên.

Bên e hiện đang có xe Ev 4x4 sản xuất năm 2010 giá bán là 800tr. Xe được sản xuất năm 2010 nhưng vẫn là xe mới 100%
Xe Ev 4x4 sản xuất năm 2011 có giá bán hiện nay là 880tr
nói cụ đừng để bụng nhé chứ cụ chẳng biết gì về xe cả chỉ biết lăng xê sản phẩm 1 cách ... :P
1. chở đồ đạc EV hơn Santa tóc xù, chở thì ok, nhưng ko chở thì EV dở hơi hơn Tóc xù nhìu, xóc nảy điên ng.
Ng nằm dưới còn bị cộc đầu lên trần, em con gái, cao 1m65, ngồi còn bay cộc đầu lun.

2. Mua cái xe lại cứ khuyên khách đi đường xấu là sao, bỏ cả đống tiền ko cho ng ta đi chơi phố à. Chấp nhận khổ để đi khoe xe phải ko cụ :P

3. Ai bảo EV tiết kiệm nhiên liệu, so với Tóc xù thì nó chẳng là gì nhé, cụ biết Santa Tóc xù tiết kiệm như nào ko.

4. "Ev được thiết kế thêm một khung phụ": cái này bùn cười lắm, cụ làm em cười chết mất.
Cái gì là cái khung phụ vậy cụ, hihi.

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Các cụ so sánh 2 dòng này sao được, khác nhau về mục đích sử dụng mà, Santafe đắt hơn Everest mấy trăm củ cơ mà, một cái thiết kế cho đi phố êm ái, còn một cái cho đi đường xấu chở nặng, Ever là dòng bán tải nâng cấp lên so với Fotuner thì hợp hơn.