So sánh fortuner với Pajero sport 2011 của mít

Mr_Khoi

Xe tăng
_ Hai cái xe này chúng em chém bên OS và OF tử tháng 11 năm ngoái đến khoảng tháng 8 năm nay rồi cụ Win ơi!
_Chém trên lý thuyết, trên thông số kỹ thuật thì Pajero Sport(PS) đập chết Fortuner (FT). Nhưng thực tế thì đây:
http://www.otofun.net/threads/289870-loi-bi-u-dau-ca-tai-cua-pajero-sport-da-duoc-len-bao

http://www.otosaigon.com/forum/Tiếng-kêu-lạ-trên-PS-Các-bác-giúp-với-m4012578.aspx
http://www.otosaigon.com/forum/Đã-tìm-được-một-nguyên-nhân-gây-ù-trên-Pajero-Sport-m3769877.aspx
_Để PS có được vẻ đẹp như trong anh của chủ thớt thì phải đắp thêm khoảng 100t nữa ạ , cho nên tính ra thì bản 1 cầu máy dầu của PS đắt hơn 1 cầu máy dầu của FT và cũng chẳng rẻ hơn FT V 2 cầu toàn thời gian là mấy!
_Các bác bảo so sánh cái gì? bỏ hơn 1 tỉ ra mua cái xe mà chẳng biết nó có bị ù đau cả tai hay không? cú 10 xe thì 7-8 xe bị?????
_MAY CHO ANH EM LÀ CÓ BÁC MANHCUONGF(Os)- Smallriver(Of) tìm ra cách nới 8 con ốc cố định thùng xe vào khung gầm( đại loại thế) thì mới đỡ khổ ( cho dù chẳng biết đi 1 thời gian thì có ảnh hưởng gì đến an toàn hay không? ) Không thì mỗi lần ngồi lên cái xe tiền tỉ mới mua lại giống như ngồi trong cái thùng fi bị thằng ở ngoài nó cầm cái dùi nó gõ như kiểu tra tấn thời trung cổ.
Cụ phân tích thế này thì có mà thằng PS phá sản mất Cụ ah

SmallRiver

Xe điện
junyong nói:
_ Hai cái xe này chúng em chém bên OS và OF tử tháng 11 năm ngoái đến khoảng tháng 8 năm nay rồi cụ Win ơi!
_Chém trên lý thuyết, trên thông số kỹ thuật thì Pajero Sport(PS) đập chết Fortuner (FT). Nhưng thực tế thì đây:
http://www.otofun.net/threads/289870-loi-bi-u-dau-ca-tai-cua-pajero-sport-da-duoc-len-bao

http://www.otosaigon.com/forum/Ti%E1%BA%BFng-k%C3%AAu-l%E1%BA%A1-tr%C3%AAn-PS-C%C3%A1c-b%C3%A1c-gi%C3%BAp-v%E1%BB%9Bi-m4012578.aspx
http://www.otosaigon.com/forum/%C4%90%C3%A3-t%C3%ACm-%C4%91%C6%B0%E1%BB%A3c-m%E1%BB%99t-nguy%C3%AAn-nh%C3%A2n-g%C3%A2y-%C3%B9-tr%C3%AAn-Pajero-Sport-m3769877.aspx
_Để PS có được vẻ đẹp như trong anh của chủ thớt thì phải đắp thêm khoảng 100t nữa ạ , cho nên tính ra thì bản 1 cầu máy dầu của PS đắt hơn 1 cầu máy dầu của FT và cũng chẳng rẻ hơn FT V 2 cầu toàn thời gian là mấy!
_Các bác bảo so sánh cái gì? bỏ hơn 1 tỉ ra mua cái xe mà chẳng biết nó có bị ù đau cả tai hay không? cú 10 xe thì 7-8 xe bị?????
_MAY CHO ANH EM LÀ CÓ BÁC MANHCUONGF(Os)- Smallriver(Of) tìm ra cách nới 8 con ốc cố định thùng xe vào khung gầm( đại loại thế) thì mới đỡ khổ ( cho dù chẳng biết đi 1 thời gian thì có ảnh hưởng gì đến an toàn hay không? ) Không thì mỗi lần ngồi lên cái xe tiền tỉ mới mua lại giống như ngồi trong cái thùng fi bị thằng ở ngoài nó cầm cái dùi nó gõ như kiểu tra tấn thời trung cổ.
Cái cụ này chả hiểu gì, vì sao người ta kêu, vì sao nó ù tý mà sinh chuyện. Nếu nói về ù thì PS vẫn phải gọi FT là cụ cố đấy!

Winstorm07

Xe container
Đi đâu cũng thấy nhiều cụ chỉ một mực bênh Toi chằm chặp, bất kể nó là loại gì, cứ Toi là nhất :))

imbenley

Xe tải
Cái cụ này chả hiểu gì, vì sao người ta kêu, vì sao nó ù tý mà sinh chuyện. Nếu nói về ù thì PS vẫn phải gọi FT là cụ cố đấy!
các cụ mua pajero sport kỹ tính quá , đòi hỏi nó phải như mec như bmw cơ

vietran

Xe ba gác
Sáng nay đi đón f1 về nhìn thấy em FT đi trc mới bảo nó là bác D định mua ft, nó bảo ồn lắm, ồn hơn cả ỉn, hỏi nó ồn từ đường lên, xung quanh hay tiếng máy. Nó bảo chính xác là ù chứ k phải ồn, giống như đi máy bay

imbenley

Xe tải
Sáng nay đi đón f1 về nhìn thấy em FT đi trc mới bảo nó là bác D định mua ft, nó bảo ồn lắm, ồn hơn cả ỉn, hỏi nó ồn từ đường lên, xung quanh hay tiếng máy. Nó bảo chính xác là ù chứ k phải ồn, giống như đi máy bay
Gió hơi mạnh. Làm gì mà cụ ví FT khác nào công nông. Em thấy nó cũng đc chứ bộ

Bóng Chày

Xe lừa
Em vừa xem Fortuner 2012 mới rất thích nhưng phát hiện xe không có EBD, và đặc biệt ko có cả ESP!!!! có phải đây là lý do 1 số bác chạy Fortuner kêu xe tròng trành?
Cám ơn các bác

Sent from my iPhone using Forum Runner

Sent from my iPhone using Forum Runner

ZARA

Xe tải
-Bác chả hiểu gì? Tất cả các xe mang ra trình diễn đều được độ, ko nhiều thì ít, như Mec hay Bim khi mang xe ra cho các bác thử xe bên sân bay Gia Lâm cũng phải thay bộ lốp dành riêng cho việc thử xe. Với trình tay lái của các tay đua thì chả cần phải đến FT mà Uaz cũng ngon choét!:D
Em bẻ bác chút, xe bác Kamikaze chạy đấy chả được độ gì thêm cả ngoại trừ tháo bậc lên xuống, lốp phụ và chắn gầm máy. Cái này để phục vụ việc trình diễn offroad. Còn bác không tin hôm nào tham gia off với hội PSC cùng em. Em lên con MT và chạy đúng như bác Kami kia để bác kiểm chứng :D

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
cụ
ơi em thấy ở trên có bác nào post bài phân tích cả ba xe của ba hãng rồi mà. em thấy con ps của mít là bắt mắt nhất
Không biết bác đã ngắm em mít từ đằng sau chưa, chứ em thấy *** em nó cứ ngổng lên trông chán lắm. nội thất thì chuối quá phối màu nội thất không đẹp. Hồi mới ra em cũng định lấy nhưng càng ngắm em càng không ưa, đây chỉ là ý riêng của em thôi không biết mọi người đánh giá ra sao nữa, nhưng để xem một thời gian nữa có chạy nhiều ngoài đường không.

tungnh.vtc

Xe máy
Cụ cố gắng lấy con FTG mà đi, Mit PS đi chán lắm! Xe gì mà vào cua cứ như đi trên đường thẳng vậy, ít ra phải rung phải lắc tý cho nó ra dáng là xe ô tô! Đi FT cho nó an toàn chứ PS đi hơi nguy hiểm, gí ga là vọt! FT cho nó vui tai, tăng phần tỉnh táo mà xử lý trên đường chứ PS đi buồn ngủ lắm...vv...
Thế thì em về bán khẩn trương PS thân yêu của em mất thôi. Nghe bác nói mấy thấy thảo nào gấu và F1 nhà em cứ lên xe là lại kêu buồn ngủ. Yêu MIT PS lắm nhưng đi mà dễ buồn ngủ thì nguy hiểm quá. Có bác nào đổi FT lấy PS không ợ :-?

Nhôm nhựa

Xe điện
fo tu nờ thêm bản 1 cầu số tự động thì PS càng giảm doanh số rồi :D

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
fo tu nờ thêm bản 1 cầu số tự động thì PS càng giảm doanh số rồi :D
FTN bây giờ mới thêm bản 1 cầu số tự động này à, bác nào mua đi phượt giao lưu cùng PS bọn em nhé, phải thử thực tế và đánh giá toàn diện mới biết, CỤ NHẨY

Nhôm nhựa

Xe điện
FTN bây giờ mới thêm bản 1 cầu số tự động này à, bác nào mua đi phượt giao lưu cùng PS bọn em nhé, phải thử thực tế và đánh giá toàn diện mới biết, CỤ NHẨY
đi phượt đèo dốc đng nhựa thì sedan đi ngon cụ ơi. dính đng bùn lầy thì gầm cao 1 cầu với sedan thì đi đc xa hơn mấy mét thôi.

ý em đang nói ở đây là Toy mới đưa ra bản 1 cầu số tự động, tầm giá tương đương PS ấy, và với gu chuộng TOY của dân ta thì PS lại ít thị phần hơn ấy :D

nguyenanhson

Xe buýt
Em vừa xem Fortuner 2012 mới rất thích nhưng phát hiện xe không có EBD, và đặc biệt ko có cả ESP!!!! có phải đây là lý do 1 số bác chạy Fortuner kêu xe tròng trành?
Cám ơn các bác
/QUOTE]

Tròng trành vì thằng FT trọng tâm cao. Bộ treo chất lượng kém nên nó dập tắt một xung động lớn nhưng tạo ra nhiều giao động nhỏ liên tiếp nên xe tròng trành.
KHông có EDB thì một hôm nào đó đang chạy trên đường bạn cần phanh gấp nhưng đường Mình thường hay có Cát hoặc Nước. Nhưng cát và nước lại không luôn nằm đều dưới các lốp. Nên khi phanh gấp thì khả năng bị xoay xe là rất cao. FT không cso cả EDB và ÉP thì tôtnhaats nên chạy chậm và không phanh gấp thì may ra còn giữ được cái mạng vì khi đâm xe túi khí của Toy được cái bền chẳng mấy khi nổ.

Bóng Chày

Xe lừa
Bác là anh anh Tạch à?
Cám ơn các bác
/QUOTE]

Tròng trành vì thằng FT trọng tâm cao. Bộ treo chất lượng kém nên nó dập tắt một xung động lớn nhưng tạo ra nhiều giao động nhỏ liên tiếp nên xe tròng trành.
KHông có EDB thì một hôm nào đó đang chạy trên đường bạn cần phanh gấp nhưng đường Mình thường hay có Cát hoặc Nước. Nhưng cát và nước lại không luôn nằm đều dưới các lốp. Nên khi phanh gấp thì khả năng bị xoay xe là rất cao. FT không cso cả EDB và ÉP thì tôtnhaats nên chạy chậm và không phanh gấp thì may ra còn giữ được cái mạng vì khi đâm xe túi khí của Toy được cái bền chẳng mấy khi nổ.

imbenley

Xe tải
toy ra những phiên bản facelift fortu các bác lại tha hồ mà chém

12 PAJERO

Xe hơi
Em đã dùng cả 3 con toy FT, for EV, mit PS rồi. Nói chung khách mua xe của Mít chủ yếu là người đã từng đi xe của nó, khách hàng của toy chủ yếu là người mới chơi xe. Thằng toy nó có hệ thống sale giỏi hơn thằng mit, hàng của thằng Mit thì chất hơn hàng của thàng toy cùng giá.

landrovercar

Xe tải
toy bây gời ra For nhìn đẹp ghê các cụ nhẩy

hoanggiangauto

Xe tải
1 phiếu cho Mit ps, TOY Fo chỉ đc cái thương hiệu... chán!