Thảo luận So sánh giữ giá Cerato vs Vios

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
2 cái xe này không thể so sánh với nhau được, mỗi thằng nó tập chung vào một phân khúc, quan trọng là cụ hợp với em nào thì mang đồ lễ đến để rước em ấy về thôi
so duợc chứ cụ. Miễn nó cùng tầm tiền. Tóm lại để nôm na dễ hiểu thì Vios có ưu thế về độ bền được đông đảo KH kiểm chứng rồi. Còn Cerato được cái mã ngoài thanh niên, sang chảnh hơn, đồ chơi nhiều hơn. KH nào ưu tiên nhu cầu nào thì mua xe theo nhu cầu đó. Chứ 1 chiếc xe đáp ứng được toàn bộ nhu cầu thì chẳng cần sản xuất các dòng xe khác nhau làm gì

SanHoBien

Xe container
so duợc chứ cụ. Miễn nó cùng tầm tiền. Tóm lại để nôm na dễ hiểu thì Vios có ưu thế về độ bền được đông đảo KH kiểm chứng rồi. Còn Cerato được cái mã ngoài thanh niên, sang chảnh hơn, đồ chơi nhiều hơn. KH nào ưu tiên nhu cầu nào thì mua xe theo nhu cầu đó. Chứ 1 chiếc xe đáp ứng được toàn bộ nhu cầu thì chẳng cần sản xuất các dòng xe khác nhau làm gì
Cụ nói chí phải :P. E là người đã mua Vios và K3 rồi ạh :P

Trish

Xe máy
E mua xe lần đầu năm 2004 chiếc Toyota Vios mới, giá khoảng hơn 300tr, ra giấy tờ luôn khoảng hơn 400tr. E đi 9 năm sau đó e bị tai nạn do đi xe máy nên bán đi vào cuối năm 2013 được 300tr. Thời đó thì Kia và Huyndai chỉ có xe tải và xe cỏ thôi cụ àh. Cuối năm 2015 e mua lại Kia K3 sau khi đã suy nghĩ nhiều: xe bây giờ không giống như trước kia nữa, công nghệ tương đương nhau, trừ xe sang thôi nhé!
Nên xe cụ đi mà giữ được giá thì do mình cụ àh, bảo dưỡng đầy đủ, đúng qui trình, ko ngập nước, ko đâm đụng nhiều v.v... là ok :P
Bây giờ e mà mua xe cũ thì cũng tìm xe như tiêu chí trên chứ ko vì mác xe, nếu còn sổ bảo dưỡng của hãng thì càng tốt :P
Cụ bán giỏi nhỉ

trang-mazda

Xe tải
Cám ơn các cụ nhé. Em múc Vios rồi. Đời mới đi đầm chắc hơn đời cũ nhiều ạ.
Ha ha ha. Sao lại nhiều trường hợp giống nhau thế ạ. loay hoay hoay xem chán xem chê, hỏi hết sêu từ honda cho tới xxxii. Cuối cùng lại là câu em chốt vios rồi.

taoquandecor

Xe tải
Cụ nói chí phải :P. E là người đã mua Vios và K3 rồi ạh :P
Mình đang đi vios 2015AT G, hôm nọ có đứa cùng cơ quan nó bảo xe của mình tuổi gì so sánh được với cerato 1.6 AT 2017 của nó. Mình bảo, xe ông chả bao giờ so sánh với tôi được, tôi đi nó thích, nó ổn, nó an toàn là được, chả quan trọng và chẳng phải so sánh với thằng nào hết.

SanHoBien

Xe container
Mình đang đi vios 2015AT G, hôm nọ có đứa cùng cơ quan nó bảo xe của mình tuổi gì so sánh được với cerato 1.6 AT 2017 của nó. Mình bảo, xe ông chả bao giờ so sánh với tôi được, tôi đi nó thích, nó ổn, nó an toàn là được, chả quan trọng và chẳng phải so sánh với thằng nào hết.
Ôi, thời này là thời nào mà so sánh cả xe cụ nhỉ :P. Mình thích là được,xe của mình là mình đi thôi :P

SanHoBien

Xe container
Quan trọng là mình đã làm được gì cho Xã hội này, e thì vẫn chưa làm được cụ àh :P