Solenoid khóa cần số Mondeo 2.5V6 bị hỏng.

LaVaKafe

Xe đạp
Chào các bác, em mạo muội lập thớt này để kể lể về tình trạng vợ 2 Mondeo nhà em bị hỏng van Solenoid nên giờ ko kéo cần số từ P đi được.

Trước đây em đã bị tình trạng cần số kêu rè rè khi ở "P" và dậm phanh. Vào số D bình thường nên em chưa quan tâm. Mấy ngày hôm nay thì nó im ru và kẹt cứng luôn rồi, em phải lấy 1 cái chìa khóa chọc vào cái lỗ gần tay số để mở khóa cần thì mới vào số được.

Hôm nay em gọi hãng Ford báo giá em thay nguyên cụm = 14,5 chai, em thấy chát quá nên chưa thay.

Có bác nào rành bệnh này hay có kinh nghiệm điều trị thì cho em xin 1 ít nhé. Cám ơn các bác nhiều nhiều.

hat65

Xe điện
Cụ nhờ thợ điện tháo ra xem cụ thể ntn, cái đấy nhà cháu cho rằng chế cháo đc vì nó kiểu như mở khóa hãm cho cần số dich chuyển

canhbuom55

Xe máy
Chào các bác, em mạo muội lập thớt này để kể lể về tình trạng vợ 2 Mondeo nhà em bị hỏng van Solenoid nên giờ ko kéo cần số từ P đi được.

Trước đây em đã bị tình trạng cần số kêu rè rè khi ở "P" và dậm phanh. Vào số D bình thường nên em chưa quan tâm. Mấy ngày hôm nay thì nó im ru và kẹt cứng luôn rồi, em phải lấy 1 cái chìa khóa chọc vào cái lỗ gần tay số để mở khóa cần thì mới vào số được.

Hôm nay em gọi hãng Ford báo giá em thay nguyên cụm = 14,5 chai, em thấy chát quá nên chưa thay.

Có bác nào rành bệnh này hay có kinh nghiệm điều trị thì cho em xin 1 ít nhé. Cám ơn các bác nhiều nhiều.

. Tôi đã viết ở mục sửa chữa mondeo về ca này của Cụ. Cụ đưa xe đến Grand oto Mỹ đình, chú Hà chữa bệnh này rất tốt. Tôi cũng bị đúng bệnh này, cũng bị kẹt không rút được chìa ra. Chú Hà sửa hơn 1 năm nay, chạy tốt, im re không còn kêu rè rè và không bị kẹt nữa. Giá chỉ mấy trăm ngàn VND thoai. Địa chỉ Cụ chịu khó xem ở bài sửa chữa Mondeo đã có Cụ cung cấp rồi đấy, tôi không có địa chỉ mà chỉ nhớ khi đến thôi. Chúc Cụ khắc chữa được bệnh sớm.

Kada

Xe tải
Xe em cũng bị như vậy, cám ơn cụ canhbuom55