[Đã bán] Sony Xperia 1 Mark III Docomo 1 Sim

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
16,800,000 VNĐ

flowers1508

Xe tăng
Sony dòng xịn của nó chất lắm. Xưa em dùng con Vaio vỏ các bon ấn tượng mãi về màn hình, pin, âm thanh và độ bền nói chung, cơ mà giá nó đắt như macbook

JcM

Xe tải
Sony dòng xịn của nó chất lắm. Xưa em dùng con Vaio vỏ các bon ấn tượng mãi về màn hình, pin, âm thanh và độ bền nói chung, cơ mà giá nó đắt như macbook
Vâng, bán cho người thích em nó thôi ạ. Nhiều khi trải nghiệm nhanh thì giá này cũng khó lỗ được.
Mark 2 mà bản 2 sim 12/256 chắc cũng phải tầm 13-14 rồi. Còn bản thường 8/256 giá rẻ hơn tầm 2tr.

Avelynn

Xe tải
Máy này 1 sim cụ ạ. Nó có thêm nhiều app của nhà mạng mình cần phải xóa đi sau khi reset.
Dùng thì như nhau. Đơn giản máy này theo em tìm hiểu thì là hàng như kiểu mua kèm gói cước nhà mạng Docomo sau đó thương lái nhập về VN nên giá nó rẻ. Ngay cả bên kia có bùng cước thì Nhật họ cũng không khóa máy ngoài lãnh thổ họ được.
Vậy nên giá nó hợp lý hơn máy quốc tế hay máy chính hãng.
e bổ sung thêm cho cụ về con 1iii này là bản JAV 2 bên viền nó ko có vạch anten như bản QT vì đã được sơn phủ đi, tạo nét liền mạch cho viền nhìn đẹp hơn.
Còn hàng VN giá gần gấp đôi vì nó tặng kèm tai nghe ko dây XM4, 2 sim và BH 1 đổi 1 trong 12 tháng, hỏng hoặc lỗi được đổi con mới ngay tắp lự :D

• Vodka
Reactions: JcM

vuanhanghi

Xe điện
Con mark 3 như em có giải thích 1 cụ ở trên nếu chụp bằng app chụp thông thườnh thì chất lượng dưới mức bình thường của 1 em flagship đáng phải có, còn mà dùng đúng cái photo pro và Cinema pro thì lại khác, chắc cụ chưa quay chụp bằng app của nó.
em chơi Mirrorless bao lâu nay, lần đầu nghe thấy chất lượng ảnh phụ thuộc vào phần mềm.
Nếu dạng firmware, giả lập màu ngay lúc chụp như máy mirroless Fuji thì e đồng ý. Còn điện thoại thì chất lượng ảnh phụ thuộc vào chất lượng cảm biến, chất lượng thấu kính.
Còn hậu kỳ, app chụp thì điện thoại android nào chả giống nhau. Con Sony này quảng cáo món chụp ảnh hơi thái quá, đọc xong anh em bán hết DSLR, ống kính lỉnh kỉnh đi mua phone mất :))

JcM

Xe tải
em chơi Mirrorless bao lâu nay, lần đầu nghe thấy chất lượng ảnh phụ thuộc vào phần mềm.
Nếu dạng firmware, giả lập màu ngay lúc chụp như máy mirroless Fuji thì e đồng ý. Còn điện thoại thì chất lượng ảnh phụ thuộc vào chất lượng cảm biến, chất lượng thấu kính.
Còn hậu kỳ, app chụp thì điện thoại android nào chả giống nhau. Con Sony này quảng cáo món chụp ảnh hơi thái quá, đọc xong anh em bán hết DSLR, ống kính lỉnh kỉnh đi mua phone mất :))
Cụ dùng đi thì biết ngay, cái này các diễn đàn nói nhiều rồi cụ. Phần mềm mặc định nó không cho chỉnh nhiều, còn khi chuyển vào đúng phần mềm chuyên dụng của nó thì nó chỉnh được hầu hết các thông số theo ý muốn.
Nếu so với ê tô thì như cái xe nó có off-road còn off đc hay không là khả năng của cụ thôi. Mà cái xe off-road thì treo nó cứng, lốp nó cứng đi ê mông lại bảo bọn ngu gì mà thiết kế xe mang tiếng xịn lại đi éo ra gì. Không bằng con Vios của tao.

Tuy nhiên đơn giản máy ảnh là máy ảnh, phone là phone nhưng phone làm đc 1 phần cái máy ảnh thì lại có ý nghĩa khác. Nó chém ở cái đó.

Em gửi cụ 2 cái screenshot cụ chỉ em máy điện thoại nào nó có thì show giúp em.

App: Photo Pro

App: Cinema Pro

Chỉnh sửa cuối:

Quanthuyhg

Xe tải
Sony trước e dùng dòng xperia, từ lt26ii, z đến z3 . Thích mỗi màu tím 😁, kính lưng dán kim cương siêu phê :))

• Vodka
Reactions: JcM

JcM

Xe tải
Sony trước e dùng dòng xperia, từ lt26ii, z đến z3 . Thích mỗi màu tím 😁, kính lưng dán kim cương siêu phê :))
Ưng thì con gì chả vậy cụ. Mà đặc biệt nếu yêu Sony chả ai chê nó cả. Giờ mấy con XZ Premium đang hot đấy cụ. Tí em định làm em dù chả dùng làm gì.

Quá đẹp.
sony_xperia_xz_premium_chrome_1550645671_40a666bb_progressive-1.jpg

vuanhanghi

Xe điện
Cụ dùng đi thì biết ngay, cái này các diễn đàn nói nhiều rồi cụ. Phần mềm mặc định nó không cho chỉnh nhiều, còn khi chuyển vào đúng phần mềm chuyên dụng của nó thì nó chỉnh được hầu hết các thông số theo ý muốn.
Nếu so với ê tô thì như cái xe nó có off-road còn off đc hay không là khả năng của cụ thôi.

Em gửi cụ 2 cái screenshot cụ chỉ em máy điện thoại nào nó có thì show giúp em.
Nhiều khi con ếch nhìn miệng giếng lại tưởng bầu trời là vậy.

App: Photo Pro

App: Cinema Pro

Vâng em ạ cụ ếch, em mò mẫm với khẩu, tốc, iso hơn chục năm có lẻ rồi cụ ợ.
Mấy cái chỉnh tốc với chỉnh khẩu kia nó app nó show ra đấy để làm màu thôi, iphone e ko dùng ko biết chứ samsung nó cũng cho chỉnh đc hết: khẩu, tốc, iso, cân bằng trắng, chế độ lấy nét...nhưng dek ai dùng mấy vì ko hiệu quả.
Chất lượng ảnh có tốt hay không nó do phần cứng, chip xử lý ảnh, cảm biến có ngon không, thấu kính (ống kính) có xịn ko?
Đồng ý là con này chụp ảnh có thể ngon hơn các con khác nhưng là do phần cứng (không quá vượt trội so với samsung, ip cùng tầm giá), chứ mấy cái apps kia tải apk về máy nào chả cài đc.
Có mà sony mark 1 nghìn thì cảm biến nó cũng ko to hơn hạt đỗ được, thấu kính cũng ko to hơn hạt lạc được. Ai chơi ảnh nếu đọc quảng cáo về khả năng chụp ảnh của con này đều biết đa phần là chiêu trò marketing, làm đc như thế thì có mà bộ dslr, lens cỡ đôi nghìn $ trở lên.
Cụ thử ra sân chơi trẻ con chụp vài kiểu chúng nó đương đá bóng, chạy nhảy, ra được ảnh như trên web sony quảng cáo em bán ngay bộ máy ảnh để sang ngang mua con này của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

JcM

Xe tải
Vâng em ạ cụ ếch, em mò mẫm với khẩu, tốc, iso hơn chục năm có lẻ rồi cụ ợ.
Mấy cái chỉnh tốc với chỉnh khẩu kia nó app nó show ra đấy để làm màu thôi, iphone e ko dùng ko biết chứ samsung nó cũng cho chỉnh đc hết: khẩu, tốc, iso, cân bằng trắng, chế độ lấy nét...nhưng dek ai dùng mấy vì ko hiệu quả.
Chất lượng ảnh có tốt hay không nó do phần cứng, chip xử lý ảnh, cảm biến có ngon không, thấu kính (ống kính) có xịn ko?
Đồng ý là con này chụp ảnh có thể ngon hơn các con khác nhưng là do phần cứng (không quá vượt trội so với samsung, ip cùng tầm giá), chứ mấy cái apps kia tải apk về máy nào chả cài đc.
Có mà sony mark 1 nghìn thì cảm biến nó cũng ko to hơn hạt đỗ được, thấu kính cũng ko to hơn hạt lạc được. Ai chơi ảnh nếu đọc quảng cáo về khả năng chụp ảnh của con này đều biết đa phần là chiêu trò marketing, làm đc như thế thì có mà bộ dslr, lens cỡ đôi nghìn $ trở lên.
Cụ thử ra sân chơi trẻ con chụp vài kiểu chúng nó đương đá bóng, chạy nhảy, ra được ảnh như trên web sony quảng cáo em bán ngay bộ máy ảnh để sang ngang mua con này của cụ.
Ok cụ, em cũng thua cụ rồi. Cụ thấy post em quảng cáo ảnh con này à? Cụ đọc ngay cái post cụ trích thì em khoe phần mềm nó à. Đơn giản app theo máy Sony nó không tinh chỉnh nếu ai mà vác ra chụp thì xấu hoắc còn nếu vào app của nó chỉnh thì sẽ khác hoàn toàn.
Ví dụ: nếu để app bình thường tối nó không tự đẩy iso lên hoặc giảm tốc độ của màn trập để ảnh nó sáng mà nó sẽ tối om còn vào phần Photo pro sẽ chỉnh đc. Bản chất cái máy điện thoại này phần cứng nó có thể chụp đc đẹp hơn chỉ là cái app sẵn theo máy rất tệ.

Cụ dùng dslr mới đc chục năm thì em chắc cũng mười mấy năm, chắc cũng tầm 2007-2008 gì đó rồi cụ.

Còn con này nó đắt do chip, màn, tần số quét và là model đỉnh nhất của Sony hiện tại.

Còn nếu cụ mà bảo phần mềm không bù đc thì cụ chắc dùng pixel rồi nó thế nào. Sao 1 cam mà nó chụp lại ngon hơn 3-4 cam các hãng khác.

Thực tế em không nhầm cụ cũng đang vác cam mod của Gcam ra khoe với em cách chỉnh.
Còn đẹp hay không thực tế nó vậy, ng nào mua ng ta sẽ tự biết giá trị hàng ng ta mua thôi cụ. Đâu phải cả thiên hạ ngu mình mình khôn. Cụ vào group Sony xem bao người dùng và giá trị hàng hóa nếu không đc công nhận thì nó sẽ về giá đúng.

Em screenshot luôn đoạn cụ trích lời em đây.

Còn đây là nội dung em đăng bán máy, cụ thấy em quảng cáo máy chụp ảnh đỉnh hay phần mềm đỉnh ở đâu mà cụ nhảy ngược vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Xeconbo

Xe tải
Chụp mà phải qua phần mềm khác thì em dùng máy tàu hoặc ngó hẳn con nội địa nhật.
Thấy quảng cáo con sharp aqua r6 ghê gớm lắm mà chưa dám thử :)

JcM

Xe tải
Chụp mà phải qua phần mềm khác thì em dùng máy tàu hoặc ngó hẳn con nội địa nhật.
Thấy quảng cáo con sharp aqua r5 ghê gớm lắm mà chưa dám thử :)
Yes cụ, em trải nghiệm nhiều máy nên cứ mua nghịch rồi bán. Em cũng không khen hay chê thằng nào. Thấy quảng cáo giờ con Vivo X70 Pro thì chụp xịn sò lắm cụ ạ.
Cá nhân em thì ảnh mà chụp đơn giản và đẹp cứ Pixel mà táng, ngon bổ rẻ chả phải chỉnh gì. Em dùng từ 2XL đến 5 rồi.

JcM

Xe tải
e bổ sung thêm cho cụ về con 1iii này là bản JAV 2 bên viền nó ko có vạch anten như bản QT vì đã được sơn phủ đi, tạo nét liền mạch cho viền nhìn đẹp hơn.
Còn hàng VN giá gần gấp đôi vì nó tặng kèm tai nghe ko dây XM4, 2 sim và BH 1 đổi 1 trong 12 tháng, hỏng hoặc lỗi được đổi con mới ngay tắp lự :D
Như em thấy vẫn mặn quá. Mình chưa yêu nó đến vậy.
Thêm nữa đứng ở khía cạnh em muốn trải nghiệm thôi thì cứ giá nó về mức chấp nhận thì mới đầu tư chứ món hàng mới ra mỗi tuần giá nó mỗi khác mà đồ điện tử chỉ có đi xuống.
Cách đây tầm 1 tháng con này vẫn được rao tầm 20tr.

Quanthuyhg

Xe tải
Ưng thì con gì chả vậy cụ. Mà đặc biệt nếu yêu Sony chả ai chê nó cả. Giờ mấy con XZ Premium đang hot đấy cụ. Tí em định làm em dù chả dùng làm gì.

Quá đẹp.
Giờ e tính làm con pĩel chụp ảnh cho nhàn. Cơ mà tiếc con 8+ mua lúc cưới nên chưa bỏ 😂

JcM

Xe tải
Em đẩy lên để các cụ nhấc giúp.

KFC

Xe tải

Quá đẹp.
XZ Premium mua ở đâu vậy cụ? Em xin thông tin nhé, tks cụ

mazda323-2000

Xe tải
Em đủn lên cho máy cụ chủ bay nhanh, dòng Sony 5G này tk quá đẹp, màn oled tỉ lệ xem phim rạp, âm thanh thì khỏi bàn.
Cụ bán xong em cũng xin ké con Sony 1 Mark II, màu Trắng, có ốp lưng 2 cái 1 đen 1 nâu thay đổi. Dán lưng pp và đã dán cường lực, máy em bản quốc tế 2 sim. Cấu hình ram 12G, lưu trữ 256G, chip 865. Chỉ có máy và củ cáp sạc nhanh, hình thức trừ 1 vết cấn bằng đầu tăm cạnh góc phải lúc mới mua về trơn tay rơi nhẹ xuống mặt bàn kính nhà em thì con đâu thì mới 99.9%. Cũng là trải nghiệm xong do ko quen dùng android nên bán. Lý do mua là có cậu bạn dùng dòng này nhìn rất đẹp khiến em mê mà mua thôi ạ, nguồn gốc máy em mua ở Store Hiếu android Tây Sơn hôm 31/8 ạ
cON NÀY CỤ ĐỊNH ĐỂ BAO NHIÊU

JcM

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: KFC

Quá đẹp.
E vẫn còn cây màu xám như hình ở nhà.

Trạng thái
Thớt đang đóng