Sorento 2014 Trường Hải

vuvanchinh2000

Xe hơi
Ủn những dòng máy dầu, chạy rất tiết kiệm!

Linh_Bui

Xe hơi
Buồn quá bác nhỉ. Bảo sao thằng innova và Fortuner bán chạy thế không biết vì hàng gió 3 của nó rất mát
Cụ chém đi chém lại cũng chỉ chém hàng gió thứ 3 thôi đúng ko? Bản 2013 có hàng gió thứ 3 đầy đủ đấy, vẫn còn bán đấy cụ nhưng cụ có mua ko? Em ko hiểu bác ghét xe KIA hay làm sales cho Toyota mà đi đâu cũng cố tìm ra điểm yếu của Sò và lại tung hô Innova với Fortuner lên. Bác có thấy Inova với Fortuer cũng quá nhiều nhược điểm ko? Hay chỉ nhìn đc nhược điểm của em Sò mà quên mất nhược điểm của những xe Toy rồi?
Bây giờ hàng gió 3 có thể nâng cấp được đấy, với 1 chút chi phí nữa, đã khắc phục được nhược điểm đấy rồi, hay bác không muốn bỏ thêm ít tiền để lắp? Bác mua xe cả tỷ bạc thêm vài triệu chắc cũng ko đến nỗi đâu nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

nntrexanh

Xe buýt
Cụ chém đi chém lại cũng chỉ chém hàng gió thứ 3 thôi đúng ko? Bản 2013 có hàng gió thứ 3 đầy đủ đấy, vẫn còn bán đấy cụ nhưng cụ có mua ko? Em ko hiểu bác ghét xe KIA hay làm sao mà đi đâu cũng bới móc những chi tiết nhỏ nhặt ra để chê. Bây giờ hàng gió 3 có thể nâng cấp được đấy, với 1 chút chi phí nữa, đã khắc phục được nhược điểm đấy rồi, hay bác không muốn bỏ thêm ít tiền để lắp? Bác mua xe cả tỷ bạc thêm vài triệu chắc cũng ko đến nỗi đâu nhỉ?
Thêm hàng gió thứ 3 nhưng vẫn có 1 dàn lạnh thì giải quyết dc gì hả cụ. Xe 7 chỗ là phải có 2 dàn lạnh như innova và Fortuner mới lag chuẩn

nntrexanh

Xe buýt
Nhà cháu hóng hớt các đại lý thấy tình hình có vẻ đuối, không như mong đợi. Tất nhiên vẫn có người đặt mua nhưng số người lúc đến xem có ý định mua sau đó thất vọng ra về là khá nhiều.
Chính ra Toy rất khôn. Nó cắt nhiều thứ nhưng chỉ tài xế biết. Những thứ tiện nghi cho người lái và an toàn bị Toy cắt không thương tiếc nhưng tiện nghi cho người ngồi sau nó rất nhẹ tay. Đặc biệt những gì nhìn phát thấy luôn như cửa gió thì nó không bao giờ cắt.
Quả thật đổ đèo leo dốc không có vẫn lái được rồi cũng quen; rửa đèn sấy gương chả có cũng sẽ quen; và nhiều thứ khác cũng sẽ quen, chứ mùa hè thiếu cửa gió phía cuối thì không thể nào quen được. Và cái đó nó ám ảnh suốt chuyến đi, khiến cái xe trở thành cơn ác mộng :)
Cụ nói chuẩn không cần chỉnh đấy ạ

LEXUS GS.350

Xe tải
Các Cụ chém nhau kinh thế! Nói chung đừng quá cầu toàn về một mẫu sản phẩm nào đó! Cụ nào thích thì nhích, không thích thì chọn sản phẩm khác (tất nhiên, giá khác nhau). Cụ nào mà cầu toàn quá khó mua xe lắm! Chém đi chém lại có khi hãng nó ra mẫu mới rồi thì ngồi đấy lại chém tiếp! kakaka.

mr.ken_no1

Xe container
Thêm hàng gió thứ 3 nhưng vẫn có 1 dàn lạnh thì giải quyết dc gì hả cụ. Xe 7 chỗ là phải có 2 dàn lạnh như innova và Fortuner mới lag chuẩn
Cái này là chuẩn
1 dàn lạnh ko thể đáp ứng đc

5banhxe

Xe điện
Mua xe của anh Công, anh Hải là những người đa phần chẳng mấy khi có người ngồi ở hàng ghế cuối. Các Anh ấy cũng tính chán cả đấy. xe Em đi mấy năm mà hàng nghế đó mới dùng một hai lần j đó.
Nếu những người như cụ mà chiếm số đông thì anh Hải đúng. Mà nhà cháu chưa hiểu những người mua xe anh Công, anh Hải là ai mà lại không mấy khi dùng hàng ghế cuối. Nhà cháu mà có 5 người thì mua luôn 1 trong số Sportage/Tucson/CX-5/CR-V tuỳ theo sự chỉ định của gấu mẹ vĩ đại chứ rước cái xe 7 chỗ làm gì cho cồng kềnh :)

5banhxe

Xe điện
Cụ chém đi chém lại cũng chỉ chém hàng gió thứ 3 thôi đúng ko? Bản 2013 có hàng gió thứ 3 đầy đủ đấy, vẫn còn bán đấy cụ nhưng cụ có mua ko? Em ko hiểu bác ghét xe KIA hay làm sales cho Toyota mà đi đâu cũng cố tìm ra điểm yếu của Sò và lại tung hô Innova với Fortuner lên. Bác có thấy Inova với Fortuer cũng quá nhiều nhược điểm ko? Hay chỉ nhìn đc nhược điểm của em Sò mà quên mất nhược điểm của những xe Toy rồi?
Bây giờ hàng gió 3 có thể nâng cấp được đấy, với 1 chút chi phí nữa, đã khắc phục được nhược điểm đấy rồi, hay bác không muốn bỏ thêm ít tiền để lắp? Bác mua xe cả tỷ bạc thêm vài triệu chắc cũng ko đến nỗi đâu nhỉ?
Cụ không hiểu bản chất vấn đề. Sò nó có nhiều thứ mà các xe hãng khác còn mơ mới có được, trong khi nó thiếu cái mà tởm như Toy còn có. Cái thiếu đó không đáng bao nhiêu về giá tiền, không phức tạp chút nào về kỹ thuật mà tần suất sử dụng lẫn hiệu quả mang lại gấp nhiều lần những thứ khác, thế có chọc tức không?

Kiểu như một em hót gơn mặt xinh như Phương Trinh body ngon như Ngọc Trinh sắc sảo như Kiều Trinh đằm thắm tình cảm như Việt Trinh lại vẫn còn trinh nhưng không bao giờ chịu oánh răng, cứ gặp ai là phì cái mồm thối vào mặt. Chả nhẽ nhà cháu vì 5 cái trinh ở trên mà bỏ qua cái mồm thối của nhà nó ợ? Cái David Moyes nhà nó chứ, mỗi việc oánh răng đứa trẻ con cũng biết làm mà nó không làm :)

nntrexanh

Xe buýt
Cụ không hiểu bản chất vấn đề. Sò nó có nhiều thứ mà các xe hãng khác còn mơ mới có được, trong khi nó thiếu cái mà tởm như Toy còn có. Cái thiếu đó không đáng bao nhiêu về giá tiền, không phức tạp chút nào về kỹ thuật mà tần suất sử dụng lẫn hiệu quả mang lại gấp nhiều lần những thứ khác, thế có chọc tức không?

Kiểu như một em hót gơn mặt xinh như Phương Trinh body ngon như Ngọc Trinh sắc sảo như Kiều Trinh đằm thắm tình cảm như Việt Trinh lại vẫn còn trinh nhưng không bao giờ chịu oánh răng, cứ gặp ai là phì cái mồm thối vào mặt. Chả nhẽ nhà cháu vì 5 cái trinh ở trên mà bỏ qua cái mồm thối của nhà nó ợ? Cái David Moyes nhà nó chứ, mỗi việc oánh răng đứa trẻ con cũng biết làm mà nó không làm :)
cụ chơi chữ hay quá vote

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Nếu những người như cụ mà chiếm số đông thì anh Hải đúng. Mà nhà cháu chưa hiểu những người mua xe anh Công, anh Hải là ai mà lại không mấy khi dùng hàng ghế cuối. Nhà cháu mà có 5 người thì mua luôn 1 trong số Sportage/Tucson/CX-5/CR-V tuỳ theo sự chỉ định của gấu mẹ vĩ đại chứ rước cái xe 7 chỗ làm gì cho cồng kềnh :)
Em dự là cụ í mua 7c để chở hàng chứ chạy bán tải vào phố dễ bị tóm lắm !

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com

Vẫn cái tội bán hàng mà không chịu hỏi ý kiến khách hàng, em lại tưởng có gì mới :D

TuyenHoang04

Xe buýt
Các phiên bản KIA Sorento sử dụng động cơ xăng hiện tại có giá bán 914 triệu cho phiên bản 4x2 và 919 triệu cho phiên bản 4x4 (đã bao gồm thuế GTGT)
em chỉ quan trọng giá cả thôi các cụ ạ

Ninhduong84

Xe đạp

Vote cho bác một vote. Đúng là ko có gì hoàn hảo cả nếu cứ ngồi cân đo đong đếm. Ghế sau cùng thì cũng ko thường xuyên dùng, nhưng khi dùng đến mà ko có thấy nó ức chế thât. Mình ko bàn cãi chuyện hãng Toy vì thực ra hãng này đánh vào mục tiêu người dùng khác (theo mình thấy chủ yếu là xe công, kinh doanh dịch vụ), chứ ko ưa chuộng lắm với sử dụng gia đình.

Tình hình này chắc phải cân nhắc bản cũ hoặc cố con STF cho lành ^^

Ksxdcd

Xe điện
So của em 3 dàn lạnh mà
Sor của bác Bóng là version của anh Hải 2014 máy dầu CRDI loại thửa đặc biệt?
Anh em đều được sâu TH mời đi xem , chạy thử.
Sau khi xem xét kỹ thì thất vọng nhất là chỉ có 1 dàn lạnh, không có cửa gió cho hàng ghế thứ 3. Ngoài ra còn thiếu 1 vài thư lặt vặt khác so với version các năm trước.
Những điểm thêm thì đã hoan nghênh! Tuy nhiên bớt đi mấy cái đã nói trên thì thất vọng quá vì nó là những cái tối cần thiết!

vnsuluoc

Xe buýt
Sor của bác Bóng là version của anh Hải 2014 máy dầu CRDI loại thửa đặc biệt?
Anh em đều được sâu TH mời đi xem , chạy thử.
Sau khi xem xét kỹ thì thất vọng nhất là chỉ có 1 dàn lạnh, không có cửa gió cho hàng ghế thứ 3. Ngoài ra còn thiếu 1 vài thư lặt vặt khác so với version các năm trước.
Những điểm thêm thì đã hoan nghênh! Tuy nhiên bớt đi mấy cái đã nói trên thì thất vọng quá vì nó là những cái tối cần thiết!
đồng ý với bác, e xem xe thực tế xong thì thất vọng ghê gớm

xe 0 banh

Xe hơi
Mua xe của anh Công, anh Hải là những người đa phần chẳng mấy khi có người ngồi ở hàng ghế cuối. Các Anh ấy cũng tính chán cả đấy. xe Em đi mấy năm mà hàng nghế đó mới dùng một hai lần j đó.
Thưa cụ là cụ đi ít người thì cụ dùng cái hàng ghế thứ 3 làm cái gì. Cụ giảng cho em nghe lý do cụ mua cái xe 7 chỗ trong khi cụ không có nhu cầu để em học.

Em đã được trải nghiệm 2 lần ngồi ghế thứ 3 của con STF đời cũ không có cửa gió hàng ghế thứ ba. Cũng may đi ngắn cách có 150km giữa trời nắng đổ lửa, chỉ phải chịu chút khổ cực thế mà em đã không thể thở nổi, nên em rất coi trọng việc thiếu cửa gió thứ 3 của con SO mới này. Em bỏ tiền ra mua thứ em cần, mà con xe nó không có thì em không mua thôi, phải không các bác sales.

Có bác sales cho rằng thêm 8,5 triệu chẳng đáng bao nhiêu so với giá 1 tỷ, thì thưa với các bác rằng em bỏ ra 1 tỷ thì không tiếc 8,5 triệu, nhưng em phải rõ là số tiền đó nó tiêu như thế nào, cái này thì chẳng có bác sales nào làm rõ được mà anh Hải cũng chẳng có thông tin chính thức, vậy nên các bác sales hãy nghĩ trước khi nói. Các bác là con trước khi là người, là khách hàng trước khi là sales. Em không tin là cả đời các bác không đi mua cái gì cả, không chỉ riêng cái xe.

Có bác sales nói rằng xe đời cũ vẫn còn đó sao không mua. Lại kính các bác rằng đời người ta hướng về phía trước chứ không nhìn lại phía sau. Từ tháng 6 năm ngoái em đã được tận mắt chiêm ngưỡng SO 2014 tại Phillipines và Hàn Quốc rồi và em đã kết SO 2014 từ lúc đó, quyết định bỏ qua bản cũ để đợi bản mới này ra. Vậy thưa các bác sales sao đến giờ này SO 2014 mới có mặt tại Việt Nam chậm 1 năm so với các thị trường xung quanh, tại sao anh Hải phải nêu lý do khất nợ thuế hàng nghìn tỷ là hàng tồn kho. Em chỉ chủ quan mà nhận định rằng cái bản cũ còn lại đó nó chỉ là những chiếc xe tồn kho do anh Hải nhập về từ lúc nảo lúc nào hoặc tồn kho từ các thị trường khác vứt sang Việt Nam. Vậy thì có nên mua không?