Sotana hay mersedes s350 san xuat 2004? Xin tư vấn.

otohagiang

Xe container
theo e lấy sonata bác ạ mới vẫn sướng hơn em mec đã 7 tuổi bác ạ
em không nghĩ như bác, nếu bác chịu khó tìm mấy em MER già tầm 94-95 thì vẫn sướng đấy bác ạ, nếu MER C thì bác đúng 80% vì em không chắc là 7 năm tuổi nó được như Sô Nát mới, nhưng ở đây là S class đấy bác nhá, cái sedan đầu đàn của nó, sau 7 năm mà không sướng được Sô Nát thì MER nó tèo từ lâu rồi bác ạ

binhcan

Xe buýt
1/ S class mà mới đi có 5 vạn thì chỉ thay thế mấy cái với vẩn thôi: lọc dầu, lọc gió, bảo dưỡng toàn bộ 1 lần là chạy phe phé cho đến 10 vạn mới bắt đầu phải thay lớn
2/ S class chạy 7 năm mà mới 5 vạn thì hơi vô lý, vì người đi ít như em (ko đi làm, chỉ chạy loanh quanh cuối tuần) mà 1 năm cũng gần 1 vạn rồi. Mà em tin là đã mua S class thì phải chạy nhiều cho hết khấu hao (ít nhất đi tiếp khách loanh quanh trong phố cũng phải vài vạn/năm)
3/ Nếu đúng mới chạy 5 vạn thì cũng mới coi như hết roda của S class
4/ Kể cả S class đã chạy 7 năm thì chắc chắn đi phải sướng gấp nhiều lần Sonata (thậm chí kể cả Lex) vì xe chạy sướng do vỏ, khung, gầm, mà cái này thì S class phải 20 năm mới bắt đầu mọt.
5/ So sánh S class và Huyndai là khập khiễng (kể cả so với Equus)
6/ S class chắc chắn xăng ăn gấp 1.5-2 lần so với Sonata
7/ Phí bảo dưỡng Huyndai trong vòng 3 năm đầu gần như không đáng kể so với S thì ít hơn rất nhiều.
...
Nói túm lại nếu bác là business man tiếp khách nhiều thì chọn S cho nó nở mày nở mặt, có khi mua xong công việc KD của bác lại thuận lợi hơn, còn nếu bác làm thuê thì cứ Sonata cho "lành" bác ạ, vì đi xe sang hơn sếp thì cũng mệt lắm

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
1/ S class mà mới đi có 5 vạn thì chỉ thay thế mấy cái với vẩn thôi: lọc dầu, lọc gió, bảo dưỡng toàn bộ 1 lần là chạy phe phé cho đến 10 vạn mới bắt đầu phải thay lớn
2/ S class chạy 7 năm mà mới 5 vạn thì hơi vô lý, vì người đi ít như em (ko đi làm, chỉ chạy loanh quanh cuối tuần) mà 1 năm cũng gần 1 vạn rồi. Mà em tin là đã mua S class thì phải chạy nhiều cho hết khấu hao (ít nhất đi tiếp khách loanh quanh trong phố cũng phải vài vạn/năm)
4/ Kể cả S class đã chạy 7 năm thì chắc chắn đi phải sướng gấp nhiều lần Sonata (thậm chí kể cả Lex) vì xe chạy sướng do vỏ, khung, gầm, mà cái này thì S class phải 20 năm mới bắt đầu mọt.
7/ Phí bảo dưỡng Huyndai trong vòng 3 năm đầu gần như không đáng kể so với S thì ít hơn rất nhiều.
...
Nói túm lại nếu bác là business man tiếp khách nhiều thì chọn S cho nó nở mày nở mặt, có khi mua xong công việc KD của bác lại thuận lợi hơn, còn nếu bác làm thuê thì cứ Sonata cho "lành" bác ạ, vì đi xe sang hơn sếp thì cũng mệt lắm
Cái cái bôi đen cụ nói là đúng . Nhưng ngoại trừ tiểu số nếu cụ ấy nói người nhà cụ ấy lái xe này.
Không hiểu em có thiên về mẹc không, hay tại em chưa lái các xe khác em không biết . Em đã lái C, E rồi S thì mới lái thử thôi chưa có nhiều cảm nhận. đánh giá cuối cùng của em là nếu có tiền để mua S thì không có lí do gì để từ chối

otohagiang

Xe container
...
LEX là cái TOYOTA bọc thêm nội thất sang trọng, sửa đổi 1 tí ở ngoại thất, nhìn cho no sang hơn, thêm option vào và cứ thế là ta tăng giá, bác không tin có thể ngó mấy em này

LEX LX570 vs TOY LAND CRUISER 200

LEX GX460 vs TOY LAND 150 (PRADO mới)

LEX RX350 vs TOY HARRIER

em đố bác tìm được ở dáng mấy em này có gì khác nhau đấy, xét về độ sướng, LEX còn vái Đức bằng ông cố nội, nhất là 1 cái sedan đầu đàn được MER chăm chút rất cẩn thận như S class, nói chung đã nhắm tới S thì đừng lo nghĩ 3 cái chuyện xăng dầu vặt vãnh, nó mất hết cái độ sướng đi, dòng cuối cùng cụ nói chuẩn không cần chỉnh, đi xe oai hơn sếp mệt lắm

nakata8686

Xe tải
em không nghĩ như bác, nếu bác chịu khó tìm mấy em MER già tầm 94-95 thì vẫn sướng đấy bác ạ, nếu MER C thì bác đúng 80% vì em không chắc là 7 năm tuổi nó được như Sô Nát mới, nhưng ở đây là S class đấy bác nhá, cái sedan đầu đàn của nó, sau 7 năm mà không sướng được Sô Nát thì MER nó tèo từ lâu rồi bác ạ
vận hành thì tức nhiên là ko bằng rồi bác nhưng ý em thì cứ mới mà múc bác ạ S class 7 tuổi thì cũng cổ rồi mà bác ý kiến em là vậy mong các bác ko ném đá

otohagiang

Xe container
vận hành thì tức nhiên là ko bằng rồi bác nhưng ý em thì cứ mới mà múc bác ạ S class 7 tuổi thì cũng cổ rồi mà bác ý kiến em là vậy mong các bác ko ném đá
Em không ném đá góp ý chân thành đâu bác ạ, bác cứ yên tâm. Về khả năng vận hành, nếu là MER C cổ còn có khả năng kém 1 tí chứ MER S là cái sedan đầu đàn, MER chăm chút em này rất kỹ, là 7 năm em đảm bảo vẫn hơn bác ạ, rất nhiều bác đi MER đời 93-94 giờ vẫn cứ ngon, đẳng cấp nó là mãi mãi rồi bác ạ, cứ S mà múc thôi

Isu_zu

Xe container
LEX là cái TOYOTA bọc thêm nội thất sang trọng, sửa đổi 1 tí ở ngoại thất, nhìn cho no sang hơn, thêm option vào và cứ thế là ta tăng giá, bác không tin có thể ngó mấy em này

LEX LX570 vs TOY LAND CRUISER 200

LEX GX460 vs TOY LAND 150 (PRADO mới)

LEX RX350 vs TOY HARRIER

em đố bác tìm được ở dáng mấy em này có gì khác nhau đấy, xét về độ sướng, LEX còn vái Đức bằng ông cố nội, nhất là 1 cái sedan đầu đàn được MER chăm chút rất cẩn thận như S class, nói chung đã nhắm tới S thì đừng lo nghĩ 3 cái chuyện xăng dầu vặt vãnh, nó mất hết cái độ sướng đi, dòng cuối cùng cụ nói chuẩn không cần chỉnh, đi xe oai hơn sếp mệt lắm
Bác nói cũng chưa hẳn đúng, nếu e mua dòng này, thì e ko lái, mà ngồi sau thì LS600hL sướng hơn cả S đấy bác. Còn tự lái thì S cảm giác thể thao hơn, nhưng...lại nhưng, đường VN thì thể thao cái gì ạ. Nhưng đúng là nếu ko gần Service centre của Mer, thì chơi Mer S cũ cũng mệt đấy!

phuongtv_76

Xe container
Cụ chủ có nhầm ko, mẹc lại so với xôi ah, cụ đừng ném đá mẹc nhé

otohagiang

Xe container
Bác nói cũng chưa hẳn đúng, nếu e mua dòng này, thì e ko lái, mà ngồi sau thì LS600hL sướng hơn cả S đấy bác. Còn tự lái thì S cảm giác thể thao hơn, nhưng...lại nhưng, đường VN thì thể thao cái gì ạ. Nhưng đúng là nếu ko gần Service centre của Mer, thì chơi Mer S cũ cũng mệt đấy!
LS600hl thì đắt lòi tòi phòi, Mỹ là 124.000usd, chắc phải so với AMG, MER chăm chút cho người ngồi sau, còn muốn cảm giác lái thì nên tậu chiếc 7 series, cảm giác lái sẽ tốt hơn. Còn nếu ngồi trên hàng ghế sau thì chịu khó thuê thêm anh lái xe giỏi, xe hybrid hỏng hóc thì chết ngắc, chả dễ sửa hơn MER đâu bác ạ. MER S63 AMG nếu ngồi sau thì hơn rồi, nhưng ngó giá thì đắt hơn cả LS6000hl, không hiểu em đấy nên so với dòng S nào

congnamv3

Xe tải
Mặc dù là mec nhưng xe 8 năm rồi hốt về có ai dám đảm bảo là không hỏng hóc gì !
Sonata lại được BH 3 năm không phải nghĩ
Em là em chọn Sonata

dongnat

Xe điện
Nếu bác còn lăn tăn mer S 2004 và Sonata thì tốt nhất nên mua Sonata, bác ko đủ tiền đi con Mer ấy đâu.
Ai nói S class đi 5 vạn, sau 7 năm sử dụng mà ko phải thay thế gì nhiều là hoàn toàn chưa được làm chủ con mer S nào.
Ai không tin Mer sx 2004 mà đi ~ 5 vạn thì gặp em, em chỉ cho luôn 3 con như thế.
Mer S350, 2004, công ty thì giá 50k$ may ra bán được nhé, moi đâu ra 70k$; bán cho hổ

otohagiang

Xe container
Mặc dù là mec nhưng xe 8 năm rồi hốt về có ai dám đảm bảo là không hỏng hóc gì !
Sonata lại được BH 3 năm không phải nghĩ
Em là em chọn Sonata
nếu bác ngại 3 cái khoản đó thì tốt nhất cứ ôm lấy anh xe Nhật mà đi, 8 năm rồi chưa hỏng, muốn xe ngon mà lăn tăn nhiều thì nó cũng mất ngon, ăn chơi không phải ngán mưa rơi, SONATA so thế nào được với S class

vietdq

Xe tải
Cụ chủ cứ mua mẹc S 2004 đi rồi biết , đi 4-5 năm sau xe cụ thành hàng cổ , đắt giá lắm đấy .

E chọn sonata , a chỉ thích xài hàng zin , xét mặt hình thức , kinh tế , đều ổn , chả dại đâm đầu vào cái ng # thải ra .

viettien1911

Xe đạp
Em cũng chọn sonata các bác ạ. Cụ chủ còn lăn tăn thế này thì cũng sonata đi cho nó lành. Chứ s 2004 thì sâu quá rồi cụ ạ. Nếu cụ thích mer thì em nghĩ làm con c mới toanh bóng lộn hoặc con e cũ đời còn mới một chút em nghĩ còn hơn con s2004. Đã chơi S thì không phải nghĩ chứ các bác nhỉ.

Mazspeed

Xe container
Em không có ý kiến về mấy xe này.
Chỉ băn khoăn k biết bác đã chạy đúng 2 con xe trên kia chưa thôi.
Bác chủ muốn biết chất Mercedes thì vào box Mercedes hỏi cho chắc.
S với Camry thì đi chán ra rồi, Sonata mới ngồi thử 1 đoạn, LS thì chưa bao giờ.

...
Bác này chỉ nói đúng được có 2 ý cuối cùng, 6 và 7.

otohagiang

Xe container
Em cũng chọn sonata các bác ạ. Cụ chủ còn lăn tăn thế này thì cũng sonata đi cho nó lành. Chứ s 2004 thì sâu quá rồi cụ ạ. Nếu cụ thích mer thì em nghĩ làm con c mới toanh bóng lộn hoặc con e cũ đời còn mới một chút em nghĩ còn hơn con s2004. Đã chơi S thì không phải nghĩ chứ các bác nhỉ.
đúng cụ ạ, VN mình mua ROLL ROYCE, MAYBACH, LAMBOR, FER có bố nào tính đến khoản ăn uống, hỏng hóc, sửa chữa sau này đâu, mua mấy cái xe đấy là để đi cho sướng, mua về ngày 1 ngày 2 rồi lại lo lắng giá xăng, giá sửa thì nhức đầu lắm, vứt cái xe đi bộ cho lành, đỡ lo nghĩ nhiều. Còn nếu muốn sướng ít, muốn xe zin, lo xăng cộ tăng giá, lo chi phí bảo hành thì múc SÔ NÁT cho lành, hi sinh cái sướng vậy

vanhai0850

Xe tăng
Theo e cụ nên làm con sonata mà đi. Nếu cụ đi S350 thì nếu cụ chịu chơi sửa chữa chính hãng thì sẽ nhiều hơn so với chi phí cho xe mới S350 đấy. Nhất là khi hư hỏng bộ phận. 1 đôi gương cũng phải tầm trăm triệu rồi

For232

Đi bộ
thôi đi xe bình thường thui hỏng hóc sửa chữa phải thay đỡ buốt ruột chứ cứ mua hàng độc như tôi cưỡi con rexton tui thấy lo wa, cứ mỗi lần hỏng phải sửa rùi lại thay đồ trả tiền toát mồ hôi

For232

Đi bộ
Cháu chưa hiểu lắm, sao lại so sánh 2 xe này nhi? Nếu là cháu thi ko phải suy nghi nhiều, cháu múc ngay S350 ~X(
Nếu là đời xe của năm 2009 có tiền thì múc cháo chứ năm 2004 thì tránh xa, vì đấy là xe công ty hỏng đâu sửa đấy còn về mình thì đến lúc mình đi đc vài tháng nó lăn đùng ra ốm mà mang ra viện chữa thì khóe lại thành viêm màng túi nhé

Chỉnh sửa cuối:

koup_36300

Xe máy
bác chủ có cái lăn tăn như em. cuối cùng em quyết định lấy xe mới. chạy an toàn ko lo lắng gì. mer đúng là hơn nhưng ôi trời nếu nó bị ốm. theo em cú tem cụ bóc. sướng hơn bà hồi xuân không.haha