spark 1.2 LT và hành trình mua xe của em!

bigradeon

Xe tải
em vào bài ngay, không dài dòng các bác nhé.
gấu nhà cần xe để đi làm xa cho an toàn , tránh mưa tránh nắng tránh du côn, gom tiền thì tầm 400 lên xuống.
Nghĩ ngay đến các loại xe mini bao gồm Q3 chery, morning,i10,20,matiz,spark. chọn đi chọn lại chán chê thì đột nhiên nghe tin GM khuyến mãi, không thì cũng múc em MN.
nếu không KM như thế này em nghĩ spark khó mà cạnh tranh được với MN trong phân khúc.

Đầu tiên em hỏi hết các đại lý của GM, kết quả là mỗi nơi một giá, một loại khuyến mãi, và quan trọng nhất là một kiểu phục vụ khác nhau, có thể em đến không đúng lúc hoặc đúng người.

Giá cả thì chênh nhau từ 8 đến 12 triệu.
-- GM Biên hòa báo giá 368T ra biển ( nhưng phải đặt cọc 70% giá trị xe) xét thêm nhiều yếu tố thì em khất luôn
-- GM Đông Đô Thành hét giá 390T ( sale trưởng bán hàng la lên chỉ còn đúng 1 xe, anh chị không mua thì hết trong ngày, em nghĩ trong đầu cứ làm như range rover giảm giá còn 20K $ nên mới hết hàng mau như thế)
-- GM bình tân thì bao 374T , và chỉ còn 1 chiếc, và chiếc này giấy tờ bị gì đấy nên làm hơi lâu, nghe xong em cũng thôi luôn
-- sau đó gọi qua SVH thì cũng tương tự, mấy em bán hàng la lên anh ơi bây giờ chỉ KM được 50T thôi, nghe xong cúp máy định qua KIA luôn vì khổ quá, có tiền mà cứ như đi buôn vàng lướt sóng, cứ phải gọi chỗ này chỗ khác dọ giá, như con buôn mệt vãi

đang chán thì ông anh ném số đt bác trưởng phòng kinh doanh GM miền nam của SVH, đến gặp thì bảo giá 379T ra biển số, em hỏi đáng lẽ KM tính 2 cái trước bạ và hỗ trợ thì phải rẻ hơn nữa, bác ấy bảo xe 2012 mới được hỗ trợ trước bạ, 2011 thì không

vợ em alo lên HTKH thì trên đó bảo vẫn được hỗ trợ, gọi lại GM thì bảo không. gọi đi gọi lại, nói qua nói lại, chờ xác minh abcd thì được giải thích thế này
Đại ý là GM VN muốn bán hết lô hàng 2011 đi nên mới KM như thế, nhưng nếu đại lý nào không còn xe, mà phải đi nhập từ đại lý khác ( nói thẳng ra là mua lại của chỗ khác, ăn chênh lệch và cộng thêm tiền chuyên chở, thì tổng tiền sẽ xê xích tùy theo chiến lược,lương tâm hay văn hóa kinh doanh của cái đại lý đấy, cũng như lúc các bác mua xe thì xe còn nhiều hay ít)
Lúc đầu HTKH sau khi xác minh thì giải thích là : " anh ơi, vì đại lý hết xe nên phải chở xe từ HN vào nên anh phải chịu tiền chuyên chở" em la lên, hết xe là việc của GM, dính dánh gì đến tôi mà tôi phải trả tiền vận chuyển để giá xe tăng lên, kiểu như đi mua bánh mì mà bánh mì hết, muốn ăn thì phải trả tiền xe ôm để bà bán bánh mì đi lấy bánh mì, và Khách hàng phải chịu chờ và phải chi thêm tiền, chứ không nên đi mua chỗ khác nhé. sau em làm dữ lên thì sau 30 phút ( chắc hội ý) thì mới được nghe giải thích rõ ràng.

Sau này thì 379T ra biển số, em còn được gắn thêm bộ cảm biến lùi, film Vkool ( không biết xịn hay china) bọc vô lăng, thảm sàn GM, trùm xe, bình chữa cháy và đặc biệt là nước hoa BVLGARE ( chứ không phải BVLGARI nhé các bác) :@)
em gắn luôn cái cản sau ngay đại lý hết 700K , mặc dù biết gắn ở ngoài 500K y chang nhưng gắn luôn đỡ mất công đi, quên không gắn bảo vệ gầm bây giờ chưa biết mua ở đâu, bác nào biết chỉ giúp và giá tiền luôn

lấy xe thì thấy ông nào ở gara chui vào để cả dấu bàn tay lên ghế lái và ghế phụ, rõ chán, không biết khi đăng kiểm hay xét xe có ông xx nào tham gia làm dơ xe em không :-s
vài hình ảnh cho bác nào muốn mua xe nhé

kính bên to này

khoang lái

đồng hồ theo kiểu RC

2 loa trước và đồng hồ cảm biến lùi

chỉnh điện 4 cửa, khóa trung tâm ( chỉ nhấn được bên người lái)

hộc để đồ ghế phụ

ghế bọc da

ghế sau rộng rãi, hơn hẳn Matiz, Morning, i10

mở cốp sau và bình xăng

giá nóc và antena

áp suất lốp, các bác nào chạy cho em biết bơm 2.3 là chuẩn chưa ah

vành ( mâm ) đúc với ABS

trái tim của xe với động cơ 1.2 được GM quảng cáo êm hơn, tiết kiệm hơn, mạnh hơn và không cần thay sên cam ( cái này em mù mờ, bác nào vào giúp)

cục đề hay gì đó, có thể là ABS, em thấy ghi M300 không biết có phải dùng chung đồ với Groove không

nhận xét của em sau 1 ngày đi tầm 100km đường hỗn hợp
--- cách âm tốt
--- xe đi đầm, chắc, không bồng bềnh
--- tay lái cực nhẹ, kẹt xe tha hồ xoay, gấu nhà em cực thích
--- ít người đi ngoài đường, khỏi lo 2 năm nữa KM như inova chạy taxi đầy đường
--- KM nên giá hợp lý khi có ABS, túi khí, trợ lực điện, máy 1.2, kiểu dáng rộng rãi trong phân khúc
--- máy lạnh rất tốt, trời nóng để xe cả ngày, vào mở hết cửa sổ chạy 5 phút, sau đó đóng lại bật số 1 thôi, tầm 10 phút sau là lạnh run chim
--- nếu như 2 tai kính 2 bên chỉnh được bên trong xe thì quá tốt
--- xe nhiều bác bảo chân côn hành trình ngắn, đi dễ tắt máy nhưng em lại thích, đi rất thoải mái

hiện taị em rất muốn mua, bác nào biết chỗ nào ở Sg bán, và giá cả tầm bao nhiêu ah
1--- bảo vệ gầm, miếng sắt to ốp dưới gầm chỗ động cơ
2--- bơm xe cắm vào 12v
3--- ốc để chống ăn cắp bánh xe ( gồm 1 con ốc bí mật gắn vào bánh xe, khi mở thì dùng cái đầu kèm theo gắn vào, sau đó mới dùng súng mở ốc ra)
4--- nước chùi kính thì giá cả thế nào, cũng như nước làm mát ( cái này thì sơ cua theo thôi, chừng 1 l)

bảo hiểm liberty và Dầu khí cái nào múc được ah

nhiều cái nữa nhưng buồn ngủ quá, có gì các bác cứ gạch đá, em trả lời hết
cám ơn các bác đã bỏ thời gian đọc hết những gì em viết

phongduy2012

Đi bộ
Chúc mừng, chúc mừng

superbolt

Xe máy
Cụ chủ cho hỏi, thuế trước bạ đóng bao nhiêu tiền vậy?Bác quăng vào box cho mình tham khảo với nha!

Chỉnh sửa cuối:

fxlifan

Xe hơi
xe đẹp. chúc mừng cụ

titazunzun

Xe tải
chúc mừng cụ. nếu cụ dư dả nên chơi em liberty cụ ạ.

superbolt

Xe máy
chơi liberty khoảng 5tr, (1.3%) là yên tâm cho vợ cả nhà bác !

fallingwater

Xe tăng
Bác tường thuật chi tiết quá !!! Thanks !

UFA

Xe điện
bác cho hỏi vụ tay lái nhẹ cái,e cũng mới lấy xe này được vài hôm, mà thấy tay lái nặng quá,e đi focus thấy tay lái nhẹ hơn nhiều,hay là nó bị làm sao nhỉ

cvcvc

Xe hơi
CHúc mừng mua được xe rẻ,...

Gia_Khanh

Xe điện
Xe này đồng hồ vòng tua máy nó ở dạng điện tử hả cụ chủ, nhìn lạ nhỉ, cảm biến lùi cũng theo xe hay lắp thêm Cụ !

Chỉnh sửa cuối:

superbolt

Xe máy
cảm biến lùi phải lắp thêm,ko phải zin theo xe.

bigradeon

Xe tải
@all các cụ ofer!
--- cảm biến lùi em được khuyến mãi kèm film Vkool , còn cái cản xe thì mua trong hãng, 700K ( cụ mua bên ngoài thì tầm 500K loại như em và 400K loại bé hơn, công lắp có chỗ tính thêm có chỗ ko lấy, nên chắc thì thêm ít tiền để hãng nó lắp, sau này có gì cứ la lên
--- tay lái nhẹ lắm các cụ ah, cụ nào quen lái xe nào nặng ko trợ lực hoặc hư trợ lực như em lái con Matiz ko trợ lực bây giờ xoay không khéo là hết vòng
--- đồng hồ digital các bác ah, em vẫn chưa nghịch hết nữa

Chỉnh sửa cuối:

superbolt

Xe máy
4 cái loa với đầu CD nghe lọt lỗ tai ko bác?

bigradeon

Xe tải
loa nghe ngon bác ah, đối với em là ngon, ngon hơn cái bộ creative 5.1 với sound card 7.1 audigy nhà ông anh của em, chỉ tiếc cái thằng GM nó làm cái hộc taplo hơi hóc, nên nếu gắn DVD chắc phải gắn phía trên 2 khe lạnh, chỗ cái hộc con con

superbolt

Xe máy
Cái vụ gắn dvd phải nghiên cứu xem sao,chắc phải tháo bỏ cái cd thì mới ổn!

dinhhunghd

Xe buýt
Như vậy cụ chủ lấy cùng đợt với em tổng thiệt hại của em là 340 t. Tiền thuế nộp trước ba tính khung 302t. Em ko gắn cản sau vi trông nó che mất phần đèn đỏ phía sau. Em đang muốn gắn gương gập chỉnh điện đèn cốp sau và đèn cánh cửa. Có cụ nào nhà mình biết tư vấn cho em với

VespaS

Xe buýt
Chúc mừng cụ có xe mới.