[Funland] Startup với 2 tỉ nhàn rỗi.

nghienruou

Xe điện
E đang làm thuê nên không dám có ý kiến :)

Maxell741

Xe tải
Thớt kiểu này e thấy tuần nào cũng có mà giải pháp vẫn là zero cụ ạ

0123567891975

Xe tải
Bác cụ thể cái phương án tuyệt đối an toàn là en chiến đấy . em thu 16% thôi
Món này gặp nhau trực tiếp mới tin tưởng, bắt tay nhau được chứ cụ! Quan trọng an toàn vốn cho cụ, đúng không? hi

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
:D vậy chốt laii có chơi kèo 1 ăn 10 k chú e ? Đọc lại còm ở # 55 đi :D
Đây có cây nhà người quen dài 7,2m ngang hơn 7m đây . Show hình luôn chứ k fai nói = lời .

Còn muốn tự kd a bầy luôn cho cụ e và các cụ khác vốn ít thu nhanh mà ít phạm pháp

Cứ đến gần các khu đang xd chung cư, mở ra cửa hàng mát xa tẩm quất xanh chín ===> nhớ là xanh chín k dc cho chén ở đó . Quán háy cho nhau nghe ===> k thu phí hát sẽ k fai làm giấy tờ PCCC, ANTT mà thu phí gái ngồi bàn và k ai bắt vvv này đâu, k vi phạm PL đâu.
Rồi sai thằng e nào đó làm đệ rồi bảo đệ phím với thăngd quản lý bảo cho phép nv dc quay tay thổi kèn nhưng tuyệt đối có mặt chủ ở đây k dc làm thế đâu nhé :D
Dân thợ xây công trình thiếu thốn mà , có mà xếp hàng đầy rẫy ===> còn chúng nó muốn rủ nhau đi chịch xoạc ở đâu thì kệ :)
Muốn làm khép kín nữa thì thuê 1 vài cái nhà gần đó làm nhà trọ bình dân chứ đừng làm nhà nghỉ ===> lách bằng cách méo cần giấy tờ tuỳ thân , ra hàng cầm đồ mua lúc cả tập cmnd , khách đến cứ điền vào đó.
Rồi mở 1 hiệu thuốc nằm giữa từ quán mát xa ra đến nhà trọ để bán bao cao su + thuốc đau đầu sổ mũi , nên nhập loại bao bi + gai ý , giá vốn mua buôn khoảng 6-7k , giá bán 20-30k, gây hưng phấn hơn.
Bán thêm ít dụng cụ như cụ Gang nam ý , hay lấy hàng của cụ ý .
Xong bên cạnh nhà nghỉ trọ làm quán nhậu bình dân và hàng ăn đêm ý.
Vd như a đây a chỉ dám mon men mở quán cháo gần nơi bạn a kd mát xa , hát hò nhà nghỉ , tiện vợt khách đi ăn đêm và nv làm xong đi ăn đêm. Sáng ra cho nv bán ăn sáng và ăn trưa
Ù ôi cái vòng tuần hoàn đó thì sợ méo có sức mà thu tiền , có khi 1 năm lợi nhuận tương đối cao.

Khu nào xd chung cư cứ đến thuê làm thời vui xong lại khu mới thuê tiếp
Tầm 2 tỏi đó đầu tư fai mở dc 4-5 khu , vì dân công trình bỗ bã k cần đẹp lịch sự chỉ cần nhiều và rẻ , chém to kho mặn.

Bạn a mở mấy cái mát xa trườn kèn trống thoải mái rủ a rủ rơi rủ vãi a k tham gia, bạn a lại mới khai truơng cái mát xa to tổ bố ở bên quận Thanh Xuân và Hà Đông ( thôi k tiện nói tên )

cái này sờ ta ắp gọi là hệ sinh thái cụ nhỉ :D Mỗi tội hơi rườm rà khó quản lý nhân sự :D
Hi do người chơi thôi ạ và do đam mê ạ. Nói thật cờ bạc dễ kiếm và dễ tiêu và k thích làm cái rì ạ.
Tổ sư e còn k hiểu sao khi xưa mới học cấp 3 mà e nợ dc đến 150t hồi 1997 ạ. Mẹ e nhắc lại và ghi sổ e mới biết . Sau cấp 3 đến 1998 + 1999 e nợ tiếp ntn k nhớ rõ nhưng cũng trên chục lần ô bà già đi trả nợ cho, sau đó lần cuối nợ hơn 400t là hơn 11 con dream , trước đó ô già mua cho dream 37,8t hay 38,7t ý, tổ sư cắm lên cắm xuống và cứ kiểu cắm rồi viết giấy mượn xe rồi cắm viết giấy mượn xe. Sau vụ đó ô già đuổi đi thẳng cổ từ hồi đó . Nói thật lòng ô già vẫn bảo : đến chết tao k bao h tin mày :D . Ngẫm lại đời nhục như chó ý ạ.
Sau này e k chơi cờ bạc nữa e quay ra làm cờ bạc, từ ghi thuê làm thuê quay ra làm chủ làm mạng bóng ... ôi tiền dễ kiếm rồi dễ bay.
E thấy những thằng như e có 1 số thằng và 1 số ô anh đứng lên từ chỗ đã ngã. Đa số rồi 1 mức thời gian nào đó quay đầu là bờ, e học đây mà vào bở sóng đánh ra xa cmnl, thà cờ bạc có khi e k nợ NH đến mấy chục triệu :D . Tổ sư 2 bàn tay trắng làm nên số nợ tương đối :D

:D cái đó hệ sinh thái tuần hoàn tương tác bổ trợ ạ. E k hề xui cụ e thêm cái phần ghi lô đề hay liên quan đến cờ bạc đâu đấy nhé, kể cả quán nước chè trà đá nữa đâu đấy ạ, rồi cửa hàng bán găng tay , ủng đồ bảo hộ ... dụng cụ xây dựng ngay gần đó cho thợ và công nhân công trình đâu đấy nhá :)
E hỏi cụ có phải hốt bạc k ạ ? Khách làm rì còn cửa chạy ạ :D
Xưa e làm cờ bạc và làm tài chính cũng tuần hoàn ntn đấy ạ :D .
Em note lại sau này làm phương án start up HỆ SINH THÁI :D:D

Duc Ta

Xe tải
Lãi dòng 15%-30%/ năm thì chắc nhiều cụ ở đấy có 2T và muốn đầu tư

Rio.K

Xe hơi
E mà giwof có 2 tỷ nhà rỗi trong tay chắc chắn nó sinh đc 800tr- 1 tỷ trong thời gian ngắn
Vì cái bệ của e nó có sẵn rồi, kd kiểu càng có vốn càng đẻ đc thêm

E đang tính gợi ý cụ kết hộ đầu tư du lịch homefarm trong Đà Lạt, e có sẵn 1.7ha, nhưng mà ko quen lại ở xa, chưa hiểu gì nhau, cũng khó lắm

PASSION74

Xe tăng
Cụ vào ĐN mua lô đất để đó ..12 tháng sau sẽ có 2,5 tỷ...nhưng đất thì phải do em chọn

omerta77

Xe điện
Bẩm các cụ OF. Em đang dư riêng 2 tỉ nhàn rỗi để ngân hàng (tiền mặt) không tính bất động sản, tài sản chung với ba mẹ và gia đình.
Các cụ cao nhân tư vấn em với xem đầu tư cái gì hợp với số tiền đó trong vòng 1 năm? Em cứ tính ăn chắc mặc bền và tầm 1 năm sau lãi ra cao gấp đôi lãi suất ngân hàng ta đang vay có tài sản thế chấp (10-12%) tức là (24% trở lên). Nếu đầu tư trung hạn (2-5 năm) mà lãi dòng (15-30%)/năm cũng tốt.
Em kính mong các cụ ai có kế sách nào hay tư vấn em nghiêm túc, em rót rượu sẵn>:D<em xin các cụ không funny nhé:))
Em không đầu tư mạo hiểm (chứng khoán, cho vay nặng lãi...), không buôn lậu, không phạm pháp, không làm những việc trái lương tâm...
Thời gian em hiện tại cũng hơi bận chút nhưng người nhà em thì có nhiều ace ruột thịt có thể chung sức giúp em.
Em đội ơn các cụ đã đọc=D>=D>=D>=D>=D>
Bài toán của cụ khoai thế. Cụ muốn ăn chắc mà đòi lãi 24% thì đúng là bó tay. Chưa kể cụ lại lấy lãi suất ngân hàng cho vay. Đáng lẽ cụ phải lấy lãi suất cụ gửi ngân hàng mới đúng chứ (chắc khoảng 6-7%).
Nhiều doanh nghiệp chỉ mong làm ăn có lãi 10-12% là ổn rồi. Công nhận cụ ăn chắc mặc bền thật :))

Mrduongcntt

Xe hơi
Đầu tư - KD 2019: E dốt nát lên có tí ngu kiến cùng bàn luận vs các cụ.
Để nói về đầu tư thì pải xem hiện trạng tình hình kinh tế vĩ mô & vi mô rồi phân tích, tính toán xem làm gì vs số vốn mình có.
Theo cá nhân e có 5 kênh chính đầu tư như sau:
1. BDS: Kênh bất diệt của VN mình rồi.
Đầu tư bds chia làm 2 dạng:
- Lướt : mua bán nhanh, đánh nhanh rút gọn, mua theo giai đoạn dự án. Chiến khi thị trường sốt nóng.
- Lâu dài: Về cơ bản thì đất thì ko bao giờ mất giá (e nói là về cơ bản nhé) tránh quy hoạch là ok.( làm nơi cất thì ok)
BDS 2019 dự báo chậm vì Bank nó đang siết tín dụng bds rồi, ko pải tự dưng mà bị siết...
Kênh này dành cho các cụ có kinh nghiệm, các tay mơ vào là dễ ăn đòn.
2.Vàng & USA
- Vàng : bị quản ( làm nơi cất thì ok)
- ĐÔ: bị cấm: biến động ít ( làm nơi cất thì ok)
3. Chứng
- Té thôi
4. Tự KD
- Pải chấp nhận rủi ro, pải đầu tư tiền vốn, mua bán nhập hàng hóa, đầu tư cty kinh doanh (máu thì chơi thôi)

5. Bank
- Lãi cỡ 6 7-8% / năm. Nhẹ nhàng, an toàn,ko lo nghĩ,

E ngu dốt nên Tính đi tính lại em lại chơi vs cu bannk :D

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Cụ anh rảnh chém vụ Start up aha với kafa e hóng với? Thương hiệu kỳ lân xứ Hà Nội mà ít thấy cụ a nhắc quá.
Mở điểm mới tại Trung Yên 3 cụ rỗi qua đó ủng hộ và góp ý ạ.
E cũng chỉ thêo cô e vừa là sếp e ở 1 cty lại vừa là nv e ở 1 cty lại là đồng nghiệp của e ở 1 cty ạ.
Cụ anh rảnh chém vụ Start up aha với kafa e hóng với? Thương hiệu kỳ lân xứ Hà Nội mà ít thấy cụ a nhắc quá.
E cũng chỉ thêo cô e vừa là sếp e ở 1 cty lại vừa là nv e ở 1 cty lại là đồng nghiệp của e ở 1 cty ạ.
Bác cụ thể cái phương án tuyệt đối an toàn là en chiến đấy . em thu 16% thôi
Cụ gặp e nhá . Tài sản đứng tên cụ , điểm kinh doanh đứng tên cụ , thương hiệu bên e . Cụ thu về 20% /1 năm , hơn 20% e hưởng .e và cụ cùng kiểm soát doanh thu + hoạt động từ xa ===> toàn bộ bằng công nghệ cập nhấ
Đọc như tiểu thuyết cụ ạ. Em rất say
Đừng chơi cụ ạ , làm sẽ ra , lúc e bí bách quá k có tiền còn rủ nhau dựng xới , ăn phế và xấu tính đến mức độ k có tiền nhưng phím nhau mở bát ạ
Dc thì ăn thua thì thằng nọ chửi thằng kia :D . Trên đầu e còn 2 cái sẹo vì cả cái đĩa phi vào đầu và cả cái bát úp vào đầu ạ :D
K những thế còn bị bắt đi làm hồ lỳ trả nợ cơ ạ :D
Nhiều cái nhục vc
Mở quán nhậu gần khu công nghiệp hoặc gần trường đại học. Cái khó là tìm mặt bằng thôi.
Cụ đọc lại còm 128 còn hay hơn ý ạ :D

Mịa ngồi làm việc cứ thấy tiền là chém ạ :D

Thanhvuóng71

Xe điện
Kiê

Cụ gặp e nhá . Tài sản đứng tên cụ , điểm kinh doanh đứng tên cụ , thương hiệu bên e . Cụ thu về 20% /1 năm , hơn 20% e hưởng .e và cụ cùng kiểm soát doanh thu + hoạt động từ xa ===> toàn bộ bằng công nghệ cập nhấ

Đừng chơi cụ ạ , làm sẽ ra , lúc e bí bách quá k có tiền còn rủ nhau dựng xới , ăn phế và xấu tính đến mức độ k có tiền nhưng phím nhau mở bát ạ
Dc thì ăn thua thì thằng nọ chửi thằng kia :D . Trên đầu e còn 2 cái sẹo vì cả cái đĩa phi vào đầu và cả cái bát úp vào đầu ạ :D
Nhiều cái nhục vc

Kiểu như mua pháo cho người khác đốt hộ nhỉ.

Dontask

Xe máy
cụ phải có đường hướng đã, chứ khơi khơi thế cụ nào chỉ cho cụ được, chưa kể lãi 30% mà ko muốn quá mạo hiểm thì........

Longpt29

Xe hơi
Tầm 2-3B thì e cũng có sẵn đây; phương án, ý tưởng hay thì cá nhân em cũng đang ấp ủ vài món, đang tìm đối tác cùng gánh
cụ nào thích thì inbox, chủ đề về nội thất/xây dựng. nếu hợp thì hùn vốn làm chung. em ở HN

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Kiểu như mua pháo cho người khác đốt hộ nhỉ.
Em chỉ cần chia tiền thôi.
1. Kinh doanh em triển khai;
Vốn và hàng hoá do cụ nắm giữ. (lời ăn, lỗ chịu).
2. Em kd và quản lý vốn, lời em ăn, lỗ em chịu. Dĩ nhiên, cụ chỉ là nhà đầu tư hưởng lãi cố định.

Bài toán đầu tư, luôn là bài toán khó. Ai cũng muốn mình được an toàn, nên các mối quan hệ không thân thiết, bơm tiền cho nhau là điều không tưởng.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Mặt hàng cụ định làm là SP đang thiếu trong chuỗi cung ứng của em, bổ xung cho nhau được là cái tốt. Em thích độc lập tác chiến cơ, nên cụ phải quản được quân của mình, em kéo hợp đồng về cho. :)
Tầm 2-3B thì e cũng có sẵn đây; phương án, ý tưởng hay thì cá nhân em cũng đang ấp ủ vài món, đang tìm đối tác cùng gánh
cụ nào thích thì inbox, chủ đề về nội thất/xây dựng. nếu hợp thì hùn vốn làm chung. em ở HN

trọng_nhân

Xe điện

Nhiều cái nhục vc

tên dự án của cụ là gì vậy ạ , e quan tâm e ở SG ạ

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Báo cáo các cụ là em năm nay khởi nghiệp với -1 tỏi to