[Funland] Sự khác nhau giữa Iphone Lock và Iphone Quốc Tế

minhcuongpc

Xe hơi
tùy cụ dùng nhưng theo e cư world cho lành đơ loang ngoàng mất song rùi nó kia mêt. 4s e lock nản danh bạ toàn phải +84 vào mới hiên. tên.sóng ko ngon gét bán luôn

hipxinh

Xe máy
mua iphone kiểm tra lock hay ko cứ riset hoặc cắm itun vào rito là biết ngay

phukienxeoto.vn

Xe hơi
Website
noithatotovn.com
Quan trọng là các cụ phải biết các sử dụng, ban log su dung kho hon một chút, máy của nó chất hơn bản quốc tế. Bản quốc tế dễ dùng nguồn gốc không dược ok lắm. Bản log nghe gọi ok sóng không kém đâu.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nói chung em nghĩ cứ world cho nó lành, lock dùng sim ghép thì sóng k ổn định, mua code cũng đắt....
Đã dùng lock thì không cần lên Quốc tế, cụ thử 4s với 5 dùng sim ghép xem sóng sánh thế nào nhé. Em không hề quảng cáo cụ phải dùng mới có cảm nhận. Nhớ là phải lock xịn, zin zìn zin nhá. Chứ máy lởm thì QT cũng không ổn định đâu ạ.

AS Mobie

Xe đạp
4s và 5 thì lock ngon lắm các bác ạ !.......

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Quan trọng là các cụ phải biết các sử dụng, ban log su dung kho hon một chút, máy của nó chất hơn bản quốc tế. Bản quốc tế dễ dùng nguồn gốc không dược ok lắm. Bản log nghe gọi ok sóng không kém đâu.
Cũng không chất hơn đâu cụ nhé, cùng nhà máy sản xuất tại TQ. Chất lượng đầu ra nó phải qua nhiều vòng kiểm tra mới xuất xưởng. Chỉ mỗi tội quốc tế có thể gặp phải máy dựng thì khổ thôi.

dienthoaihot

Xe đạp
Đơn giản nhất là dư này :
- Lock là máy bị khóa, về VN ko dùng được, ko active bằng sim VN được,phải có sim ghép mới sài sim Vn vào để nghe gọi được, nhưng nhiều lúc tậm tịt, có khi không gửi được tin nhắn
- World là hàng quốc tế không khóa mạng, về cắm sim VN vào active ra và có song để sài luôn, không bị hạn chế chức năng gì :))

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Lock là phải đúng chìa mới mở được
Còn World thì như cái khóa hỏng,chìa nào cũng chơi được =))

fanslandthu

Xe tải
Chất lượng của lock và world là như nhau. World khác lock là dùng được tất cả các mạng. Còn lock chỉ dùng được 1 mạng thôi.

vegito

Xe máy
lock thì ko update được, khác nhau là ở chỗ đấy, và cũng là quan trọng nhất mà chủ thớt bảo ko khác gì =))
khi nào unlock đc thì mới gọi là như nhau nhé

Chỉnh sửa cuối:

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lock là phải đúng chìa mới mở được
Còn World thì như cái khóa hỏng,chìa nào cũng chơi được =))
Cụ mô tả bắt đầu chuẩn rồi :))
lock thì ko update được, khác nhau là ở chỗ đấy, và cũng là quan trọng nhất mà chủ thớt bảo ko khác gì =))
khi nào unlock đc thì mới gọi là như nhau nhé
Cụ này chả chịu đọc kỹ các page, em bảo không khác là về chất lượng phần cứng và tính năng hệ điều hành. Còn lock thì miền núi mới không biết là phài unlock :)). Ios cho đến thời điểm hiện tại vẫn update thoải mái với 4s và 5 cụ nhé.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Có nhiều cụ không hiểu Iphone Lock là như nào, toàn hỏi em là Lock thì có nghe gọi được không ? Nên hôm nay em lập cái Topic này mời các cụ cùng chém gió về sự khác nhau giữa IP Lock và Quốc Tế.
Theo em thì Lock và QT chả khác nhau là mấy, tính năng nếu dùng Sim ghép Heicard giữ nguyên khay sim gốc thì chả khác gì QT cả.
E đã đọc hết các page của cụ,đúng là ở các page sau cụ có giải thích thêm nhưng bài đầu tiên rất quan trọng.Lock và QT khác nhau ở điểm quan trọng nhất,quyết định đến sự chênh lệch giá cả vài triệu đó là việc up lên OS mới.ỊP Nhật cụ bảo là lên được OS7 e ko bàn tới nhưng 4S Nhật có con lên OS 7 bị trục trặc đấy nhé
lock hơn quốc tế là có thêm sim ghép
Chính xác hơn là lock thua quốc tế vì phải dùng sim ghép

Bên Nhựt Bủn k bán hàng EU à cụ?
Có cụ ạ.Nếu có ai bảo cụ đây là Iphone bản W mang từ Nhật về thì (tính đến ngày hôm nay) đều là hàng Sing,Úc hoặc Âu Mỹ cụ nhé.Nhật chưa có bản QT
Em cũng không rõ thị trường bên đấy, chỉ thấy anh em toàn nhập hàng Lock các nhà mạng của Nhật cụ ạ
E sống ở Nhật,đã từng mang nhiều con Iphone từ thời 3GS về VN.Dạo này chán Iphone nên e cũng ít để ý.
Iphone 4:Theo e biết có duy nhất 1 phiên bản Nhật giải mã được.Đó là bản có baseband 01.59.00.Bản này e tự tay giải mã.
Các con có version từ 4.3.3 trở xuống đều xài được sim ghép ở VN.Nghe nói rằng sau khi ghép sim có thể UP lên được OS 5 hoặc 6 nhưng e chưa làm trực tiếp nên ko bàn.Nhân tiện hỏi cụ chủ Iphone 4 SB version 4.1 baseband 02.10.04 đã giải mã phần mềm được chưa?Sim ghép thì chắc chắn rồi.
Ở đây có lẽ cũng phải giải thích thêm cho một số cụ ko rành về Iphone Lock:
Khái niệm giải mã Iphone:Nôm na là như thế này,nếu coi con Iphone đó là 1 cô gái thì bản Lock là 1 cô gái hiện đại có giáo dục,có nhiều bạn tình muốn QH nhưng cố ấy cứ bắt phải dùng BCS
1.Giải mã phần mềm:Thuyết phục cô ấy ko cần BCS bằng cách kết nối cô ấy với máy tính,chạy vài file thuyết phục.Các file này do các hacker tung lên mạng.Còn chuyện mua code với Iphone Nhật,e ko tin.Hôm nọ ra Docomo hỏi nó bảo chưa có dự định sẽ giải mã phần mềm cho IPhone 5s,trong khi các dòng khác đã cho giải mã từ lâu.
2.Giải mã bằng sim ghép:Dùng BCS (sim ghép)
3.Thay flash:cách củ chuối.Thay đổi não bộ cô ấy,biến cô ấy thành người khác dễ dãi hơn.
4.Bản QT:Cave hết thời,ko cần dùng BCS,sim nào vào cũng được
Iphone 4-5s:Dùng sim ghép ngon lành.
Cá nhân e cho rằng,dùng Iphone Nhật tuy có rào cản về lock nhưng độ bền vô đối và đảm bảo là hàng xịn,miễn là các cụ tìm đúng nơi mua,chứ dạo này ở Nhật cũng có hiện tượng mang Iphone Tàu vào "tạm nhập tái xuất"

1and1

Xe hơi
Dùng sim ghép rất hay bị mất sóng, lại phải khởi động lại. nhiều lúc cũng bực đấy cụ ạ

toprock

Xe hơi
em nghĩ lock thì cụ nào am hiểu nhiều nhiều tý về iphone hẵng dùng

Kimi216

Xe hơi
lock thì phải hack bằng sim ghép, thấy bẩu ngon như qte, nhưng chả biết có thiệt ko ? nhiều ý kiến quá loạn hết cả chưởng