Sự nhầm tưởng chết người của tất cả các sale ford ....

HangB2

Xe điện
Sale Fo đa phần là chưa đi Fo nên k biết để tư vấn là đúng thôi, âu cũng là cái liễn.
Fo đợt này lại mới mở thêm cái nữa ở quá Cầu diễn là Fo gì có cụ nào biết kg?
hình như là Hà Thành Ford đó bác

TSTA

Xe container
Cố lên cả nhà. Mọi thứ đều có thể thay đổi đc mà, đừng nản.
Ai cần tài liệu cứ pm cho mình.

nglethiem

Xe hơi
Đây là đặc điểm sale của tất cả các thương hiệu khác ở VN thì phải. Tuy vậy cũng không hẳn là: Tất cả như thế.

TSTA

Xe container
Đây là đặc điểm sale của tất cả các thương hiệu khác ở VN thì phải. Tuy vậy cũng không hẳn là: Tất cả như thế.
Đừng khẳng định gì cả.
Bạn cũng là sale à, nói thế ng khác laị hiểu bạn đang ngụy biện, núp bóng thì sao.
Cái gì đúng thì thôi, sai thì nhận.
Bác chủ topic hành văn chuẩn mà vẫn bị sai sót 1 chữ kia có sao đâu.

TSTA

Xe container
Nhớ hồi đi học sản phẩm, cả lớp chém nhiệt tình xe này xe kia bao nhiêu mã lực, công suất thế nọ thế kia.
Hỏi ra chẳng ma nào hiểu mã lực là cái gì. Kakak...
Rồi lại vụ bảo đèn far và cos xe Focus sáng cùng lúc ở chế độ far. Cả thầy lần trò cùng lăn ra cười phản đối.

Em cũng ko hiểu 1 vài từ bác chủ viết, thấy cao học quá. Chẳng lẽ lại nhờ bác chỉ dạy ở đây.

Hai Nguyen

Xe điện
"khoe" những "yếu điểm" của sản phẩm so với thế mạnh của đối thủ cạnh tranh (dìm hàng) "đã được khẳng định tại VN" đại loại như đèn sương mù, tay lái gật gù, túi khí, đèn trần, đèn halogen, trong khi đó "thiên hạ" đã có tất cả các cái đó hàng thập niên nay rồi... hic, thật buồn cười khi tôi được mấy ẻm xinh đẹp HN, TL, Cap, An... nói giống hệt nhau "như vẹt", trong câu nói, câu giới thiệu ấy hoàn toàn ko có chút "tri thức" nào về phương tiện và công nghệ cả. Cái mà cần nói ở đây là thế mạnh của xe Ford:
- An toàn
- Mạnh mẽ.
- Rộng rãi.
- Sự hữu dụng của không gian xe.
- Thân vỏ vững chắc.
- Tuy trọng lượng thân vỏ cao hơn các dòng cùng phân khúc nhưng nhiên liệu lại tương đương...
- Style mỹ....
- ......
Đấy mới là thế mạnh, chứ mấy cái đèn, túi khí, gạt mưa, khoá điện, gương điện... đâu phải là thế mạnh của xe mỹ ạ, như mấy ẻm sale ford vẫn "hót" mỗi khi có khách...
Bác LP chém cao.siêu quá nhưng đề cập đến thương hiệu có cao quá ko ?

Ở đây bác mới chỉ đề cập đến sale skill thôi mà. Mà mới chỉ vấn đề đơn giản giữa feature và benefit

Khách hàng phải dc biết về đặc tính sp.mình mua, nó là quyền của người tiêu dùng. Do đó sale ford nói là hoàn toàn đúng chứ. Còn benefit thì đâu phải sale nào cũng đủ kinh nghiệm, kỹ năng để tư vấn đến mức đó !!

namhen

Xe buýt
Em đã từng "vạc" thẳng vào mặt mấy ẻm liền vì sự "kệnh cỡm" trong quảng bá sản phẩm tới khách hàng, và nói thật, Nếu ko có niềm đam mê xe Mỹ thì có lẽ đa số khách hàng nghe song "biến" ngay mà không bao giờ chở lại. Bởi định tuyến của nhân viên sale như đưa họ vào miền "vớ vẩn" của công nghệ, do đó Định tuyến (tồi) + Định vị (tệ) = Mất thị phần (mất khách). ấy ạ
Chuẩn cụ ợ, trước khi ra gara mình đã quyết định lấy xe ford rồi, ra chỉ chốt lại xem giá rổ ntn thôi, chứ nếu đang phân vân so sánh, ra nghe các em hót xong thì sang hãng khác mua liền!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Bác LP chém cao.siêu quá nhưng đề cập đến thương hiệu có cao quá ko ?

Ở đây bác mới chỉ đề cập đến sale skill thôi mà. Mà mới chỉ vấn đề đơn giản giữa feature và benefit

Khách hàng phải dc biết về đặc tính sp.mình mua, nó là quyền của người tiêu dùng. Do đó sale ford nói là hoàn toàn đúng chứ. Còn benefit thì đâu phải sale nào cũng đủ kinh nghiệm, kỹ năng để tư vấn đến mức đó !!
Thực ra bác chủ muốn đẩy em XLS 2011 của mình cho được giá thoai mừ HN ui, tìm box là thấy ngay mà! Hic

bcad

Xe buýt
Thế theo các bác sales của Toyota, Mer, BMW có nói theo bài ko ạ? Nói chung khởi nguồn từ những ng chưa biết gì về xe. Tham gia các khóa học đào tạo về kỹ năng bán hàng, về sản phẩm.... Nghe thấy cái gì hay, thấy cái gì nổi bật là nói. VỚi 1 số người nó là thừa thãi, còn với 1 số người nó lại là hữu dụng và thích nghe. Mỗi người 1 cảm nhận khác nhau. Cùng 1 sale người khen ông này tư vấn tốt, nhưng ng khác bảo chẳng thấy hấp dẫn... Suy cho cùng em thấy thớt này bao gồm 1 số bức xúc gì đó của 1 cá nhân thôi. Các bác cũng đừng quy chụp tất cả là do sale đào tạo rồi đủ thứ lí do khác nhau. VÌ các bác muốn mua xe trước đấy các bác cũng phải tham khảo chán rồi. Gặp sale có khi chỉ còn cần về giá thôi....

Loipham

Xe buýt
Thế theo các bác sales của Toyota, Mer, BMW có nói theo bài ko ạ? Nói chung khởi nguồn từ những ng chưa biết gì về xe. Tham gia các khóa học đào tạo về kỹ năng bán hàng, về sản phẩm.... Nghe thấy cái gì hay, thấy cái gì nổi bật là nói. VỚi 1 số người nó là thừa thãi, còn với 1 số người nó lại là hữu dụng và thích nghe. Mỗi người 1 cảm nhận khác nhau. Cùng 1 sale người khen ông này tư vấn tốt, nhưng ng khác bảo chẳng thấy hấp dẫn... Suy cho cùng em thấy thớt này bao gồm 1 số bức xúc gì đó của 1 cá nhân thôi. Các bác cũng đừng quy chụp tất cả là do sale đào tạo rồi đủ thứ lí do khác nhau. VÌ các bác muốn mua xe trước đấy các bác cũng phải tham khảo chán rồi. Gặp sale có khi chỉ còn cần về giá thôi....
Cái chính là sản phẩm của mình có cái gì là "nhất" trong hàng Nhất, cái gì "kém" trong hàng nhất và cái gì kém trong hàng kém, thì biết "phô" ra hay "giấu" đi. Em cũng là khách hàng của Vietnam Star nhiều năm nay, cũng từng là khách hàng của Toy Mỹ đình, cảu Hon Mỹ đình.... Nhưng em cứ nói thật Ford nhà mình là "tồi" hơn cả "tệ" nhất đấy ạ, cho dù em là Fan của Mẽo..., bởi khả năng "hoà trộn", "hoà đồng" và "hoà nhịp" của các sale là dạng "đồng ca" mà không thấy "thăng hoa" trong "phương pháp luận" kinh doanh... hic hic... em viết ra đôi khi làm nhiều người hơi trạnh lòng; Dzưng nói để biết mà còn sửa còn hơn vỗ tay đôm đốp "khen đểu" vài câu rồi "biến sới" không bao giờ "vác mặt" vào cái show room để xem nữa, vì sợ bị "chài" như diễn viên "hài" bất tài trên sàn diễn.:)):)):)):))

mykim

Xe tải
Mấy chú sale này khôgn được hãng mẹ đào tạo tử tế nên nó xảy ra chuyện buồn cười như vậy. Xe tốt nhưng do PR kém nên bị đánh giá oan. Cũng vì thế mà em mua được cái xe đảm bảo đủ tiêu chí Tốt - Đẹp - An toàn - Tiện nghi và Giá hợp lý.

Loipham

Xe buýt
Cụ PR cho ford hay dìm hàng Ford thế ợ:-o Em là em thích xe ford chứ không nghe mấy em sales nói
Em chung dung cụ ạ... vì nếu "dìm" mình chưa có "Độ", nếu markét sờ tinh hay "thiên sờ hạ" giờ gọi cao cấp "đẳng cấp" hơn là P sờ R thì em cũng chưa đủ "TRình", nhưng thực tình "yêu" mới mang roi "để vọt", Ghét mang "mật ngọt" cho "bùi", rùi đến khi chẳng ma nào chê, chẳng ma nào khen, thì khi đó sản phẩm có lẽ "đi nhà tiêu" mà không một lần "phiêu" cùng thiên ahj.... hi hi. Trên đời có mấy mươi phần trăm người được như cụ và như em đâu ạ... yêu là "quất" vẫn biết là sẽ mất nhưng vẫn cứ chơi, chứ đa số thiên hạ thì... nghe xong mấy ẻm nói xong là sợ, vì sợ mình "vướng" vào cái "của nợ" mà thiên hạ và dân "chợ" vẫn sợ, vẫn chê, chê là mất giá ê chề mỗi khi cần bán, ngán là đồ đắt như "trên trời", cười vì mọi người gọi là "uống" xăng chứ không "ăn" đâu ạ... đôi khi đi thiên hạ "nguýt" Ford ấy mà, như vừa nhìn thấy tà, thấy tội...đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Gà còi

Xe tải
Ford củ chuối thế mà cụ ý để giá hữu nghị Xls 2011 tên cty 670tr. Gọi là bán chơi chơi, mua thì mua ko thì thôi. E té.

laichuanhieu

Xe tăng
Cụ Hải Nguyễn nói tương đối đầy đủ, ấy là cái "chết" đã được báo trước của Thương mại VN ấy ạ:
- Mối nguy thứ nhất: là "Ngu dốt + tích cực = đại phá hoại"
- Mối nguy thứ 2: kém mà không biết mình là kém = quá kém.
- Mối nguy thứ 3: Không biết vượt lên chính mình = khó có thể là mình.
- Mối nguy thứ 4: "Lừa" một người = làm nhiều người khiếp sợ...
Cụ này có vẻ ác khẩu nhỉ. Ở đâu chả có người này người khác, kẻ khôn người dở. Chuyện thường mà sao cụ có vẻ miệt thị nền thương mại việt nam thế.

beSuSu

Xe điện
Cụ Hải Nguyễn nói tương đối đầy đủ, ấy là cái "chết" đã được báo trước của Thương mại VN ấy ạ:
- Mối nguy thứ nhất: là "Ngu dốt + tích cực = đại phá hoại"
- Mối nguy thứ 2: kém mà không biết mình là kém = quá kém.
- Mối nguy thứ 3: Không biết vượt lên chính mình = khó có thể là mình.
- Mối nguy thứ 4: "Lừa" một người = làm nhiều người khiếp sợ...
Úi giời em ứ hiểu đọc hiểu thế nào lại nghĩ cụ cũng có trong số đó mới chết. Em thích sự khiêm tốn hơn.
Đọc bài nào của cụ, em cũng thấy cụ chê bai 1 ai đó. Chẳng lẽ ko ai chê cụ à.
Xít....
Em hát xít cụ

Chỉnh sửa cuối:

Billduy

Xe tăng
chả riêng gì sale Ford mà hãng nào cũng thế thôi ! lần trước giới thiệu xe MER C200 e có tới xem, khi nhìn thấy động cơ đặt dọc nên e hỏi thử sale là xe này dẫn động cầu trước hay sau thì .... sau vài giây sale tìm kiếm trong bộ nhớ và tư duy thì e nhận được câu trả lời là " dẫn động cầu trước như mọi sedan anh ạ " E hoảng luôn vì kiến thức cơ bản như vậy mà sale không biết. Rõ ràng là vấn đề đào tạo Sale ở VN chưa chuyên nghiệp.

Loipham

Xe buýt
Chết thật... nói thật mất lòng, em vẫn biết "người việt" mình "khiêm tốn" và "dĩ hoà vi quý" đôi khi "bằng lòng"... Giả sử nếu VN chúng ta chưa hội nhập, ta chưa bao giờ được nghe, được đọc các "lý luận" tư bản (các cụ ta xư gọi là lý sự. Nhưng TB nó ko cùn đâu nhé), thì có lẽ chúng ta "vẫn tự hào" cái xe Thống Nhất là "nhất", cái đài Sông Hồng (vỏ gỗ) là thượng lưu..., Nhưng chúng ta vẫn phải "tự hào" nước nhà đã đổi mới, để hôm nay có nhiều cái mới nhiều cái hay "gần" bằng bạn bằng bè... he he; Song cái mới của ta vẫn "quá tụt hậu" so với khu vực (kể cả Campuchia), do đó nhà em có vài lời đóng góp gọi là "cho vui", thôi, ai chấp nhận (em cảm ơn vì đã góp thêm viên gạch cho sự phát triển bền vững), còn không cứ "ôm quá khứ hào hùng" và "gặm nhấm thành tích" thì đành vậy..?!. Như chúng ta vẫn biết Bàn tay còn có ngón ngắn ngón dài cơ mà...:-?

Chỉnh sửa cuối: