Sự thật về cái gọi là "tiết kiệm xăng" FI

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hon Da và nhiều hãng xe vì máy khác ở Vn đang dần dần sản xuất ra toàn xe sài FI chúng sẽ biến toàn bộ các của hàng sửa xe máy tư nhân chết hết vì không thể chỉnh sửa chế hòa khí được nữa vì làm gì có phần mềm . Lúc đó toàn dân sẽ phải vào HEAD HD để sửa để bon HEAD này moi ruột người tiêu dùng thoải mái vì chỉ có chúng nó mới chỉnh sửa được . Người lao động nghèo sẽ càng thêm lầm than ... Thật Thâm nho ...

babymilo1210

Xe tải
galanti nhà cháu tự xử, thấy cũg bt k lớn lắm, còn lọc gió hqua cháu đi thay dầu, anh sửa xe bảo mới có 8k thôi chưa cần xịt đâu em ơi :|
sặc theo khuyến cáo của nhà sản xuất là 5000km kiểm tra và vệ sinh lọc gió 1 lần :)) 8000km chưa cần vệ sinh :"> chắc bác định để mốc hả >:) :))

tunghn

Xe hơi
Hon Da và nhiều hãng xe vì máy khác ở Vn đang dần dần sản xuất ra toàn xe sài FI chúng sẽ biến toàn bộ các của hàng sửa xe máy tư nhân chết hết vì không thể chỉnh sửa chế hòa khí được nữa vì làm gì có phần mềm . Lúc đó toàn dân sẽ phải vào HEAD HD để sửa để bon HEAD này moi ruột người tiêu dùng thoải mái vì chỉ có chúng nó mới chỉnh sửa được . Người lao động nghèo sẽ càng thêm lầm than ... Thật Thâm nho ...
Vậy ý bác mua Suzuki để tránh dính dáng gì đến Fi ah bác ? Honda, Piaggio, Yamaha, SYM là ko mua ? Vậy mua xe đạp cho rồi, hư tự sửa luôn

P/S: tư nhân cũng sửa được Fi rồi bác, quan trọng có thiết bị điện tử để chỉnh sửa không

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vậy ý bác mua Suzuki để tránh dính dáng gì đến Fi ah bác ? Honda, Piaggio, Yamaha, SYM là ko mua ? Vậy mua xe đạp cho rồi, hư tự sửa luôn

P/S: tư nhân cũng sửa được Fi rồi bác, quan trọng có thiết bị điện tử để chỉnh sửa không
cụ chỉ hộ xem cửa hàng nào chỉnh sửa được FI em đang muốn cài lại phần mền cho con SH của em đây , hôm trước ỏ HEAD HONGHANH nó quát 2 triệu tiền cài lại phần mềm . CỤ NHỚ TRẢ LỜI CHO EM ĐỊA CHỈ CỬA HÀNG SỨA ĐƯỢC FI NHÁ , CỤ ĐÃ P/S CHẮC CHẮN LÀ CỤ BIẾT RÕ CƯA HÀNG ĐÓ ĐÚNG KHÔNG ?

bitme

Xe buýt
Nhà em chạy Camry Hybrid đời 2007 nè
4.3l/100km đường HN-HPG
~6l/100km đường tp HN tắc đường thường xuyên.
Thông số trên báo trên đồng hồ xe luôn nhé.
không các bác lại bảo em điêu.
Thử làm bài toán kinh tế thì cần tính các yếu tố sau:
- Giá Camry thường ở VN là bao nhiêu?
- Giá Camry hybrid ở VN là bao nhiêu?
- Chênh lệch xăng giữa 2 xe là bao nhiêu? chênh lệch giá giữa 2 xe là bao nhiêu?
- Giá củ pin hybrid là bao nhiêu?
- Nếu gặp rủi ro hỏng hóc thì xe nào dễ xử lý hơn và lượng hóa cái đó ra thời gian, tiền bạc như thế nào?

v.v..

Ở Mỹ xe Camry hybrid đắt hơn Camry thường nhưng không nhiều như ở VN, vậy tai sao Camry hybrid ít phổ dụng (so với Camry thường)?

Đó là những câu hỏi cần đặt ra

JasonNghia

Xe điện
sặc theo khuyến cáo của nhà sản xuất là 5000km kiểm tra và vệ sinh lọc gió 1 lần :)) 8000km chưa cần vệ sinh :"> chắc bác định để mốc hả >:) :))
Hồi 3k thì bố cháu cũg tự xử cái lọc gió rồi ợ :)) tại cái ôg kia bảo thế thì nhà cháu biết thế :( hay tí nữa cháu tự xử nhể ?

tunghn

Xe hơi
cụ chỉ hộ xem cửa hàng nào chỉnh sửa được FI em đang muốn cài lại phần mền cho con SH của em đây , hôm trước ỏ HEAD HONGHANH nó quát 2 triệu tiền cài lại phần mềm . CỤ NHỚ TRẢ LỜI CHO EM ĐỊA CHỈ CỬA HÀNG SỨA ĐƯỢC FI NHÁ , CỤ ĐÃ P/S CHẮC CHẮN LÀ CỤ BIẾT RÕ CƯA HÀNG ĐÓ ĐÚNG KHÔNG ?

Bác ở SG thì em dẫn bác đi, còn ở HN thì em ko rành. Bác cái gì cũng nghĩ người ta moi tiền bác thì bác đừng mua xe nữa, đi bộ cho nó lành. Giờ hãng xe nào mà ko sản xuất Fi, trừ Suzuki ra

skimmed_milk

Xe máy
sự thật về cái tiết kiệm xăng fi là thế nào thì những người đi vespa/air blade/sh đời cũ và đời mới tự khắc biết. tiện lợi hay kinh tế ko là ở người sử dụng, ko phải ý chí của các bác áp đặt lên. 2 cái xe thường và fi mua chênh nhau x triệu thì sau này bán lại cũng chên nhau x triệu thôi.
nhiều cụ đi xe bình xăng con thấy hay hỏi han sửa chữa bảo dưỡng thay đồ ghê. xe các cụ "bền bỉ" cỡ nào mà phải nâng như nâng trứng thế.
.

Chỉnh sửa cuối:

JasonNghia

Xe điện
sự thật về cái tiết kiệm xăng fi là thế nào thì những người đi vespa đời cũ và đời mới tự hiểu nhá.
fi còn mang lại nhiều giá trị khác , ko phải chỉ riêng mình tiết kiệm nhiên liệu. còn đã đi mấy cái xe rẻ rách thì cứ ngồi đấy mà sự thật với chả giả dối. :))
cái gì cũng có mặt tích cực mặt tiêu cực cả. các cụ còn ngồi đấy đo từng lít xăng một thì chắc cũng chưa phải người đi camry hybrid hay thường gì. nhiều cụ nói cháu đi xe máy nhưng nhà cháu có, nhưng các cụ đâu có bao giờ đi đổ xăng :)).
bác này nói chuổn này, cứ suy nghĩ 1 vài ngìn tiền xăng mà sau này con cháu mìh ra đườg cứ kè kè cái máy lọc khí di độg ( giả dụ nếu có) ra đườg do ô nhiễm không khí thì đớn đau làm sao........

tieulyphihoa

Xe tải
thật ra mình cũng thấy FI nó chỉ hiện đại hơn tí thôi chứ cũng chả có gì to tát.... hồi mình mới mua sh việt loại 125 năm 2009, đổ 100k lúc đó là 17k/lit thì đi được 200km mới lại phải đổ 100k nữa, giờ hình như là bị ít đi nhiều ...đi được tầm 150km thui thì phải :(....

AnhNB

Xe buýt
Ôi, FI :))

35N1169

Xe điện
Kể ra khác mỗi thế mà tăng nhiều tiền thì cũng vô lý thật. Nhưng mọi người thường ít quan tâm đến điều này mà hay nghĩ đắt hơn là do đời xe thôi.

LoideGinji

Xe điện
FI chạy lâu là cần remap... ko hiểu các bác đã tính tới chuyện remap lại chưa :))

tunghn

Xe hơi
FI chạy lâu là cần remap... ko hiểu các bác đã tính tới chuyện remap lại chưa :))
Bao lâu remap bác ?

Còn BXC thì thấy vệ sinh, bảo dưỡng và thay thế hơi bị thường xuyên ah.

Mua xe Fi đắt thì khi bán cũng được giá hơn, còn giữ chạy hoài ko bán thì cũng bền hơn BXC. Xe cũ mà xài BXC thì hao xăng lắm, riêng xe cũ xài Fi thì ko như thế.

Xe hoán cải

Xe buýt
Ngày trước gần như tiên phong FI là anh SCR ,thế mà đến bây giờ thấy lỗi gì đâu ?

LoideGinji

Xe điện
Bao lâu remap bác ?

Còn BXC thì thấy vệ sinh, bảo dưỡng và thay thế hơi bị thường xuyên ah.

Mua xe Fi đắt thì khi bán cũng được giá hơn, còn giữ chạy hoài ko bán thì cũng bền hơn BXC. Xe cũ mà xài BXC thì hao xăng lắm, riêng xe cũ xài Fi thì ko như thế.
Khi nào chạy thấy chán chán thì remap bác ạ :))
Xe wave nhà em 5 vạn 5 mới phải thay chế hòa khí nha.. ko phải thường xuyên như bác nói đâu :)) Xúc rửa chế thì 1 vạn làm 1 lần

Chỉnh sửa cuối:

tunghn

Xe hơi
Khi nào chạy thấy chán chán thì remap bác ạ :))
Xe wave nhà em 5 vạn 5 mới phải thay chế hòa khí nha.. ko phải thường xuyên như bác nói đâu :)) Xúc rửa chế thì 1 vạn làm 1 lần
Sặc, thế mà bác cũng hù em. Người ta nghiên cứu hết rùi bác, Fi bền hơn chế nhiều. Bác nào chơi chế lỗ ráng chịu, hehe