Sự vô cảm sẽ không có đất sống trong xã hội này.

keomutvuive

Xe điện
thế nên các cụ bây giờ du côn ở đâu xong nhớ té ngay nhá, em fum tí ạ . đừng cụ nào - em đấy

Nhạc

Xe container
Em biết người đàn ông khóc vì sao rồi các cụ ah.. Hôm trước nghe cô bạn đi cùng chuyến xe đó kể lại như thế này :
- Lúc 3 thằng mất dạy kia giở trò với cô gái thì không có một ai phản ứng cả , người đàn ông đó trước khi phản ứng cũng đắn đo do dự rât nhiều nhưng nhìn thấy ánh mắt trong veo của một cậu bé học sinh nhìn mình như khích lệ như cầu khẩn... thế là ông ta đã hành động và kết cục là như vậy.
- Lúc cô gái phản ứng với người đàn ông và yêu cầu ông xuống xe ô cũng bất ngờ và cậu bé cũng muốn xuống cùng ông nhưng ngày mai là ngày cậu bé phải dự kì thi tốt nghiệp, người đàn ông lúc đó vì sợ cô gái phát hiện cậu bé kia là... con trai mình cũng sẽ đuổi xuống xe nên đã ra dấu im lặng cho cậu con trai và bí mật sms qua điện thoại cho cậu là..." Con cứ đi trước đi , bố sẽ cố gắng bắt chuyến xe sau con nhé... Hẹn con tại cổng trường vào sáng ngày mai ".
Nội dung đầy đủ của câu chuyện là như vậy đấy các cụ ah !

P/S : Cô bạn e cũng xinh nên sau khi mấy thằng du côn lôi tài xế đi cô ấy quách tỉnh xuống xe và té vì sợ lỡ sau khi mấy thằng khốn nạn kia quay lại biết đâu lại đến lượt mình... đoan sau lếch thếch đi bộ thì gặp người đàn ông kia cũng đi bộ nên được nghe ông ta than thở chuyện bị cô gái đuổi xuống xe và cho xem cái sms.
Các cụ đọc và tiếp tục suy ngẫm về cái sự đời nhá nhá nhá !!!
Thế là cậu bé chết oan à cụ, tội nhỉ, cơ mà em vẫn thấy chuyện vô lý wa, cô bạn cụ trốn xong cũng ko gọi cảnh sát ư, số đỏ kinh

yenquynh

Đi bộ
Em mới tham gia diễn đàn vì nghe giang hồ đồn là vui lắm. Thực tế em thích xe ô tô mà chả biết gì nhiều! Mà sao các bác biết em đang nghía thớt này nhỉ mà gọi tên em thế?^^

yenquynh

Đi bộ
Không ném đá đâu! Đừng chạy làm gì cụ ạ!

yenquynh

Đi bộ
Cụ nào ấn tượng về em thía nhỉ?

yenquynh

Đi bộ
Em mới join nên còn nhiều bỡ ngỡ. Các bác có chương trình nào thú vị thì contact với em: quynhyen_ftu13@yahoo.com nhá! Thanks các cụ nhiều!

vinatour

Xe buýt
Em mới join nên còn nhiều bỡ ngỡ. Các bác có chương trình nào thú vị thì contact với em: quynhyen_ftu13@yahoo.com nhá! Thanks các cụ nhiều!
:)):)):)) Ha ha, lại có chuyện vui rồi đây ! Em chào mợ nhá, mợ đừng cãi nhau với mấy cụ xấu bụng kia làm gì, tâm sự với e ấy, có gì hay e ới mợ nhé !!!

vuahe77

Xe điện
"Trao đổi với Người Lao Động, bác sĩ Võ Thanh Hải, Phó Giám đốc Bệnh viện Đa khoa khu vực Thủ Đức, cho biết khi tiếp nhận nạn nhân Hồ Thị Thu Hương, do nhầm tưởng 2 sinh viên là người nhà nên điều dưỡng thông báo số tiền chụp CT. Đến khi biết cả hai chỉ là người đi đường giúp đỡ nạn nhân, điều dưỡng đã đề xuất lãnh đạo duyệt chụp CT trước, trả tiền sau theo đúng quy định của bệnh viện. Trong lúc điều dưỡng đi làm thủ tục đề xuất thì người bạn của 2 sinh viên đem tiền đến đóng. Vì vậy, bệnh viện đã thu tiền và sau đó đưa bệnh nhân đi chụp CT tại Bệnh viện Miền Đông - quận 9 (máy chụp của Bệnh viện Đa khoa khu vực Thủ Đức bị hư)."

;));));))

Okane

Xe container
Túm lại là NÓI KHÔNG VỚI XE BUS phải k ạ :-??

Nazca C2

Xe đạp
Các cụ phê và phán kinh quá. Túm lại là cái dạng truyện này trên Chicken soup for the soul nó đầy rẫy, mục đích nó viết là để nhấn mạnh một vấn đề nào đó nên nội dung chỉ dừng lại ở mức đánh thức cái phần mà nó cho là đang ngủ thôi. Còn nếu viết để cho nó đầy đủ và hoàn hảo thì viết muôn đời cũng không ra được một chuyện. Với lại em thấy các cụ nặng nề với thằng khựa quá, mấy cái này khéo chả liên quan gì tới mấy vụ gần đây ở Tung Cửa cũng nên.

BoTuRoo

Xe buýt
Sự vô cảm, vô tâm còn gia tăng cả trong gia đình cơ, người ngoài còn nhẹ ạ, haizz

dativu

Xe điện
Chắc ông lão nghe tin trên báo viết về vụ xe rơi xuống vực nên đến gặp toàn soạn kể chuyện , chứ phóng viên làm sao biết mà phịa ra :-@

Jo9926

Xe điện
ý nghĩa của câu chuyện:
1.không nên để phụ nữ lái xe
2.sau khi bạn bị đuổi xuống khỏi 1 cái xe,hôm sau nên mua báo đọc,có thể bạn sẽ thấy mình là người thật may mắn [..]
3.Đừng chọc giận tài xế

dungexim

Xe hơi
Nhiều cụ hài hước nhỉ. Nhưng xã hội bây giờ cũng có nhiều người tốt mà các cụ. Như hôm nọ nhà cháu đi sửa xe cho gấu, vừa đưa xe vào xưởng, đang đứng loay hoay ở cửa thì có 1 cụ đầu đội mũ bh đeo kính đen xì, tay xăm xanh đỏ nhìn rất bộ đội đứng dưới vỉa hè hất hất đầu gọi cháu, cháu cũng hơi chột dạ không biết cụ ấy định xử gì mình. Nhìn xung quanh thấy có mấy anh em sửa xe đứng gần nên cháu cứ chạy ra xem cụ ấy có vấn đề gì. Lúc ra hóa ra cụ ấy bảo là "anh có rơi cái tập hóa đơn ở đằng láng hạ không? em thấy hình như là anh, đuổi theo để báo anh không sợ lại hỏng việc của anh", híc híc...