Thảo luận Sửa gì, ở đâu, bao nhiêu ! Fiat 2010

congnhuanphat

Xe điện
Vâng bá cáo các cụ Là hỏng tiết chế thay nguyên tiết chế = 4 củ vây chắu thay cả máy Phat nissan sang mơi có 1,2 củ mà dòng của máy phát nissan =90A +- 5% còn zin của sienna La 85a+-5% và khi xem máy phát nissan còn Kha ngon mà bảo hành 6 tháng nên nhà cháu thay luôn ko phải ngợi và đến bây giờ vào mùa hè mới thấy Minh quyết định thật sáng xuất
@ cụ Tốt và cụ ăn mày cái đo đỏ cụ hỏi đây La dòng đầu da của máy Phat ạ chứ không phải ác quy ( cháu pos = điện thoại các cụ thông cảm)

Chỉnh sửa cuối:

Namalbea29V

Xe máy
Hôm nào hội tụ tập nhắn cho minh với nhá. TKS

xephaoma...tot

Xe buýt
Vâng bá cáo các cụ Là hỏng tiết chế thay nguyên tiết chế = 4 củ vây chắu thay cả máy Phat nissan sang mơi có 1,2 củ mà dòng của máy phát nissan =90A +- 5% còn zin của sienna La 85a+-5% và khi xem máy phát nissan còn Kha ngon mà bảo hành 6 tháng nên nhà cháu thay luôn ko phải ngợi và đến bây giờ thao mùa hè mới thấy Minh quyết định thật sáng xuất @ cụ Tốt và cụ ăn mày cái đo đỏ cụ hỏi đây La dòng đầu da của máy Phat ạ ( cháu pos = điện thoại các cụ thông cảm)
Bi giờ em hiểu dồi, cái tiết chế nó dính liền máy phát phải ko cụ ?

congnhuanphat

Xe điện
Dạ chuẩn lun ạ. Vấn đề là tại sao cái cục = bao diêm mà những 4 củ còn thay cả máy Mekong báo khoảng 16 củ mới tinh = 1/10 giá trị xe :D vậy là em chọn giải pháp ngon bổ rẻ 1.2 củ gần = 1/100 giá trị xe \:D/
Em có ông bạn làm về điện ông ấy bảo nhiệm vụ của tiết chế như một cái nắn ròng nếu ngồi chế cháo thì chỉ mất vài trăm k nhưng phải gắn ở bên ngoài nom mất mỹ quan và giảm giá trị xe nên không làm

Namalbea29V

Xe máy
Bác mua cái máy phát Nissan ở đâu đấy a? cho mình xin địa chỉ, điện thoại với. và cho minh xin cả đt cua bác lun. TKS

xephaoma...tot

Xe buýt
Bác mua cái máy phát Nissan ở đâu đấy a? cho mình xin địa chỉ, điện thoại với. và cho minh xin cả đt cua bác lun. TKS
Bác gọi luôn cho cụ congnhuanphat đi (số dt cụ ấy ở chữ ký) rẻ khối tiền. Em thấy xe cụ ấy điện đóm ngon lành lắm.

congnhuanphat

Xe điện
Bác gọi luôn cho cụ congnhuanphat đi (số dt cụ ấy ở chữ ký) rẻ khối tiền. Em thấy xe cụ ấy điện đóm ngon lành lắm.
Ga ra otô Tháng lợi 118 Thôn Nha phường Long Biên
ĐT 094 2084 284 bác chủ tên lợi (ngay gầm cầu vĩnh tuy ) Hướng đi Hải Phòng

fiatELX

Xe hơi
Theo e thì vẫn nên thay tiết chế, còn cụ mà muốn rẻ tiền thì thay máy phát nissan vào chạy bình thường, còn để lại cho e máy phát cũ của cụ e làm sơ cua :D

congnhuanphat

Xe điện
Theo e thì vẫn nên thay tiết chế, còn cụ mà muốn rẻ tiền thì thay máy phát nissan vào chạy bình thường, còn để lại cho e máy phát cũ của cụ e làm sơ cua :D
Cụ mua máy phát cũ bao nhiêu em bán còn ngon chỉ chết tiết chế (chổi than còn khoảng 65%) :D

jupitercocs

Xe buýt
Em ko tư vấn bác mở bình xăng ra nghịch như em đâu vì như thế rất nguy hiểm. Nhưng nhiều khả năng là nằm ở chỗ trong cái phao xăng mà em đã từng xử lý. Bệnh này xử lý cái chỗ đó chắc ko đắt lắm(làm sạch nếu bẩn, thay mới nếu ko xử lý được nhưng ko có chuyện thay cả cụm bơm xăng đâu nhé!)
bá cáo cụ sáng nay nhà cháu đã tháo bơm xăng ra và vệ sinh tiếp điểm , kết quả đồng hồ báo đúng , đèn báo xăng o sáng khi xăng còn nửa bình cụ ạ !

kiavuong

Xe điện
Cái tiết chế nó dính ở ngoài tháo ra được cụ ợ , nó nằm ở Đ...Í...T máy phát . Nó mà dính liền thì mỗi lần hỏng tiết chế lại phải thay tất hử cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
bá cáo cụ sáng nay nhà cháu đã tháo bơm xăng ra và vệ sinh tiếp điểm , kết quả đồng hồ báo đúng , đèn báo xăng o sáng khi xăng còn nửa bình cụ ạ !
Thế mừ kêu Fiat khó sửa kén thợ, việc vặt khéo mình cũng làm được cụ Cót nhể?

jupitercocs

Xe buýt
Thế mừ kêu Fiat khó sửa kén thợ, việc vặt khéo mình cũng làm được cụ Cót nhể?
nhưng mà lúc tháo ốc ra để gần thùng rác trong sân trường , bà lao công quét đổ đi mất hết một nửa , già lẩm cẩm thế đấy .

Taplai_07

Xe container
nhưng mà lúc tháo ốc ra để gần thùng rác trong sân trường , bà lao công quét đổ đi mất hết một nửa , già lẩm cẩm thế đấy .
Thía là cụ được yêu đến từng con ốc một roài, ở đời sướng nhứt nà được nhiều người yêu. Cụ được tăm tia từ mọi hướng mọi phía còn dề.

Namalbea29V

Xe máy
Báo cáo các Cụ, em Albea của em đã chế xong máy phát của Nissan roài, lấy Pulley của máy phát cũ mang đi tiện, rồi khớp vào Nissan, khỏi lo dây cu roa bị nhai. tối nay đi lượn trong phố thấy ổn, mai đi Vĩnh Phúc phát, hehe. Tổng thiệt hại 1,5 củ các Cụ ạ. Lại cầm em máy phát Bosch về, sẽ nhờ bên Châu âu hỏi xem có con nào lướt thì xin về làm sơ cua vậy.
Nay tiếc quá ko tụ được ở TKC, lần sau iem sẽ phục sẵn...