Sửa xe Ford ở đâu ? (tìm gara sửa xe uy tín)

The Great

Đi bộ
Tình hình là bố vợ tương lai của em mới cưới ... vợ 2 là em Phò Ếch XLS 4x2 :)) Cụ sau khi mua xe có lắp cái bậc lên xuống cho giống em XLT mất .. 4 củ (nhưng chỉ là bậc = nhựa, tròn ở 2 đầu). Hôm nay mới đi lắp thêm cái cản sau ở Ford Thăng Long mà chờ mất 1 tiếng mới có thợ, mà k bít là ông thợ ở đâu kéo về, loay hoay cả tiếng k xong, cụ bực quá ... bỏ về :))

Em đành mở topic hỏi các bô lão là ở Hà Nội có gara sửa xe nào sửa xe Ford uy tín để nhỡ em ý có vấn đề thì còn mang ra (em nghe các bác luận đàm thấy bảo sửa xe ở Ford chán lắm, hỏng có tí tẹo mà nó bắt thay 1 đống thứ, thay xong vừa đắt mà xe vẫn bị :)) ). Ngoài ra có chỗ nào vừa sửa xe tốt vừa lắp được phụ tùng, đồ chơi cho em Ếch ko ạ :))

Thanks các bác nhiều, hỏi về xe Phọt chỉ có vào phọt room ợ :))

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ cần gì thì cứ gào lên. Mỗi thứ có một chỗ làm ngon khác nhau. Anh em sẽ chỉ chỗ hoặc đưa cụ đi làm. Hội Ếch là thế đấy. À quên, xong thì nhớ mời cả hội bia nhé. :))

The Great

Đi bộ
Ồ, vậy em xin hỏi luôn là nếu lắp cản sau (nếu cần thì cản ... trước nữa luôn) thì giá cả thế nào, liệu có chỗ sửa xe nào có không, hay là phải vào hãng mua rồi mang ra ngoài lắp :))

Ngoài ra bác có biết chỗ nào lắp cảm biến lùi, camera lùi, lót sàn của ếch mà ngon bổ rẻ k thì chỉ e với ạ :))

Mà em lạc đề tí, cụ cưới ếch về mà bây giờ lại cứ tiếc em captiva (dĩ nhiên là số sàn thôi) vì tầm đấy tiền là mua được em cap 7 chỗ rồi :)) Các bác có cách nào giúp em khuyên bảo cụ k ạ :))

Em lại hỏi thêm là theo các bác nên lắp thêm cái gì hay ho cho em nó mà các bác thấy useful không ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

wildcat74

Xe điện
Em thấy cái Viva garage chỗ cửa SVĐ Mỹ Đình làm ăn nhiệt tình, chuyên về Ford

Taxi25

Xe buýt

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Tình hình là bố vợ tương lai của em mới cưới ... vợ 2 là em Phò Ếch XLS 4x2 :)) Cụ sau khi mua xe có lắp cái bậc lên xuống cho giống em XLT mất .. 4 củ (nhưng chỉ là bậc = nhựa, tròn ở 2 đầu). Hôm nay mới đi lắp thêm cái cản sau ở Ford Thăng Long mà chờ mất 1 tiếng mới có thợ, mà k bít là ông thợ ở đâu kéo về, loay hoay cả tiếng k xong, cụ bực quá ... bỏ về :))

Em đành mở topic hỏi các bô lão là ở Hà Nội có gara sửa xe nào sửa xe Ford uy tín để nhỡ em ý có vấn đề thì còn mang ra (em nghe các bác luận đàm thấy bảo sửa xe ở Ford chán lắm, hỏng có tí tẹo mà nó bắt thay 1 đống thứ, thay xong vừa đắt mà xe vẫn bị :)) ). Ngoài ra có chỗ nào vừa sửa xe tốt vừa lắp được phụ tùng, đồ chơi cho em Ếch ko ạ :))

Thanks các bác nhiều, hỏi về xe Phọt chỉ có vào phọt room ợ :))
- Cụ cần lắp cản trước, sau thì mời cụ vào gara của hội Ếch mà đọc lại các bài trong đó. Nhiều lắm, cái chính là cụ có máu ko thôi.

- Xe mới, em nghĩ cụ chưa phải sửa chữa gì nhiều, lắp thêm mấy đồ đó em thấy các cụ nhà mình hay xuống 86c Võ Thị Sáu. Cụ qua đó làm nếu có nhu cầu!

- Cụ mới tậu Ếch mà đã chán sinh nhà nhớ em Cap nhiều hơn cũng là lẽ thường. Nếu vẫn ko chịu được sau 1 thời gian ngắn nữa thì có khi bán cho em mà tậu Cap đi cụ ạ! Cap nó 7 chỗ mà :D

The Great

Đi bộ
Vâng, cảm ơn cụ Phan3H, vậy là e biết được chỗ Võ Thị Sáu, để lúc nào xem sao. Còn thớt gara ếch tới 5x trang lận, quả là ... :))

Chả là đầu tiên em tưởng bố vợ tương lai của e định dành ngân khố tầm 550t --> e đề xuất Forte, sau lên thành gần 650t (cả đăng ký ấy ợ) --> e đề xuất Carens. Sau thấy em Focus cũng ok, thế là định lấy Focus, thế mà lúc bố vợ tương lai của e đi xem lại kết em ếch (tổng chi phí cả đăng ký với bảo hiểm chắc phải hơn 750t). Biết chuyện em thủ thỉ với vợ của e là sao không khuyên cụ mua Captiva (em thì em biết là về cảm giác lái thì Ford hay hơn nhiều, ếch tuy 4 chỗ nhưng được cái số tự động) vì là cụ đã từng lái cap, thấy thích em Cap mà phải thừa nhận nội thất em ý nhìn bắt mắt hơn :P Dưng mà vợ e lại bẩu là bằng tiền ếch thì cap chỉ lấy được số sàn --> nên vợ e hình như k nói lại với cụ gợi ý của em. Kết quả là giờ cụ hơi tiếc (chắc có lão nào bảo với tầm ấy tiền sao anh k mua cap ấy) :))

Cá nhân em thì k tiếc, vì 1 là k phải xe của mình :P, còn 2 là đã cưới vợ về rồi phải chung thủy :)) 3 là em Cap tuy 7 chỗ nhưng cũng chỉ sướng trong tp thôi, còn đi đường xa em đồ rằng ngồi ở hàng ghế cuối khó chịu lắm, mà cả năm may ra có 1,2 dịp cần chở đủ 7 người do xe cụ đi 1 mình là chính :)) Tóm lại là em cũng thích em Ếch, dáng cũng k đến nỗi nào :))

Tình hình cụ mà chán đi Ếch thì chắc em với vợ em năng nhặt chặt bị sắm cap cho cụ đi, còn Ếch thì ... để em đi vậy :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối: