[Thảo luận] Suýt đâm CSGT lên nóc xe vì lỗi lãng xẹt của chú CSGT

bitit

Xe hơi
chả là hôm thứ 2 vừa rồi, trên ngã tư đèn đỏ từ Kim Liên Mới quẹo vào Phạm Ngọc Thạch, rõ ràng là tôi vừa rà rà ga xi nhan rẽ từ hướng Kim Liên Mới vào Phạm Ngọc Thạch. Rõ ràng là đèn xanh còn đếm đến 6s, vừa chớm qua vạch thì chú CSGT đang đứng bên cạnh mũi xe mình nhảy xổ ra giơ gậy lên chặn đứng lại. Chắc có lẽ phuơng tiện đi lại bốn hướng đang đông nên chú ấy có nhã ý nhường đường sớm chăng??? May mà mình phanh kịp vì lúc ấy không nhấn ga mà bàn chân đang rà rà chân phanh. Hú hồn ...
Nhưng lẽ ra để mình tôi thoát, và chặn xe đằng sau thôi vi tôi đã quẹo gần qua rồi mà. Đã vậy, chú ấy còn nhảy nhảy lên như con châu chấu, rồi đập gậy vào mui xe cuả mình. Thật là bực mình quá đi và ngồi trong xe nghĩ thầm chú này thật là yêu nghề! rè rè mở gương liếc nhìn chú ấy 1 phát rồi sập gương lại/.
Suýt nữa lên trang 1 Vnexpress vì chú CSGT này.

coldwinter

Xe tải
kệ cụ ơi, em dừng đèn đỏ thấy còn 10s mà tự dưng các bác đi trước tằng tằng lên hết, em cũng lên theo thì thấy hóa ra các chú thấy đông quá, chặn bên kia lại vẫy lên cho đi sớm.

dapvocaydan

Xe điện
mấy chú xxx thích ngồi trên đó lắm đới

Getz5324

Xe điện
cái võ đấy là nhanh lên sao lắm nên các chú thực hiện mọi lúc khi có cơ hội :))

chaybo

Xe điện
Thật là bực mình quá đi và ngồi trong xe nghĩ thầm chú này thật là yêu nghề! rè rè mở gương liếc nhìn chú ấy 1 phát rồi sập gương lại/.
Suýt nữa lên trang 1 Vnexpress vì chú CSGT này.[/QUOTE]

Ơ........em tưởng là kính chứ?

Vuvit

Xe tăng
Tinh thần chú xxx này quả đáng được biểu dương...

bangpt

Xe tải
Bây giờ mình mới hiểu vì sao xxx hay được lên capo.

Audi A6

Xe tải
Cụ chủ thớt miêu tả có quá không chứ em thấy xxx chỉ nhảy xổ ra chặn đường khi có những tình huống đặc biệt khẩn cấp thôi, chứ bình thường khi chặn dòng xe đang đèn xanh để thoát ngã 4, xxx chỉ đứng thổi còi và giơ gậy lên thôi, họ chả dại mà "cảm tử" thế đâu ạ.

viet1235

Xe buýt
Thật là bực mình quá đi và ngồi trong xe nghĩ thầm chú này thật là yêu nghề! rè rè mở gương liếc nhìn chú ấy 1 phát rồi sập gương lại/.
Ơ........em tưởng là kính chứ?[/QUOTE]
Có tí nhầm nhọt=))

Lamborghini78

Xe điện
chả là hôm thứ 2 vừa rồi, trên ngã tư đèn đỏ từ Kim Liên Mới quẹo vào Phạm Ngọc Thạch, rõ ràng là tôi vừa rà rà ga xi nhan rẽ từ hướng Kim Liên Mới vào Phạm Ngọc Thạch. Rõ ràng là đèn xanh còn đếm đến 6s, vừa chớm qua vạch thì chú CSGT đang đứng bên cạnh mũi xe mình nhảy xổ ra giơ gậy lên chặn đứng lại. Chắc có lẽ phuơng tiện đi lại bốn hướng đang đông nên chú ấy có nhã ý nhường đường sớm chăng??? May mà mình phanh kịp vì lúc ấy không nhấn ga mà bàn chân đang rà rà chân phanh. Hú hồn ...
Nhưng lẽ ra để mình tôi thoát, và chặn xe đằng sau thôi vi tôi đã quẹo gần qua rồi mà. Đã vậy, chú ấy còn nhảy nhảy lên như con châu chấu, rồi đập gậy vào mui xe cuả mình. Thật là bực mình quá đi và ngồi trong xe nghĩ thầm chú này thật là yêu nghề! rè rè mở gương liếc nhìn chú ấy 1 phát rồi sập gương lại/.
Cái động tác này em chả hiểu :-o

bitit

Xe hơi
Cái động tác này em chả hiểu :-o
chuyện thật 100% mà! lúc đang lượn sang trái thì bác ấy đứng bên cạnh, rõ ràng là sắp vượt qua bác ấy rồi! ai dè tự dưng nhảy ra trước mũi xe... suýt ngã nên bác ấy bực mình hay sao ý nên gõ gậy vào nắp capo vợ 2 mình !!! có thể bác ấy bị "chới với" nên kết hợp chống tay lên nắp capo và "ra đòn" luôn chăng?
sorry, hạ kính lái xuống để bác xxx thấy mình "đỏ mặt" vì giận như thế nào hihi

K59

Xe tải
Bác ra phố Hàng Mã mua một bỗ mâm ngũ quà nặn bằng bột Tò He rồi gắn lên nắp cabo xe, đảm bảo chẳng chú nào dám nhảy xổ ra chặn xe bác lần nữa.=))

ninhcd

Xe tăng
cái võ đấy là nhanh lên sao lắm nên các chú thực hiện mọi lúc khi có cơ hội :))
--
Giờ e cũng mới hỉu tsao xxx thik lên capo rùi các cụ ợ, cách này vừa dễ vừa an toàn

SFE

Xe máy
chuyện thật 100% mà! lúc đang lượn sang trái thì bác ấy đứng bên cạnh, rõ ràng là sắp vượt qua bác ấy rồi! ai dè tự dưng nhảy ra trước mũi xe... suýt ngã nên bác ấy bực mình hay sao ý nên gõ gậy vào nắp capo vợ 2 mình !!! có thể bác ấy bị "chới với" nên kết hợp chống tay lên nắp capo và "ra đòn" luôn chăng?
sorry, hạ kính lái xuống để bác xxx thấy mình "đỏ mặt" vì giận như thế nào hihi
Hay là xxx chỉ dùi cui nhắc cụ dừng lại từ xa rồi mà cụ ko để ý?
Em dự là ko có xxx nào yêu nghề đến thế đau ợ, trừ các trường hợp lên báo là các tài xế vi phạm luật.
Lần sau đừng hạ kính xuống nhìn đểu cụ ah, xxx lại vứt cho quả lựu đạn vào trong xe thì mệt b-)

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi 1 số cụ ở đây.

Nhưng nhiều cụ cmt theo kiểu số đông đọc buồn cười lắm.

"thế nào là muốn lên nóc capo"

???

???

???

Trước có vài cụ lái xe đâm CSGT. 1 số cụ lại cmt rằng " xem lại tư thế ra tín hiệu dừng xe " =))

" rằng thì là xxx muốn lên nóc capo"

...

Đặt vào tình huống đấy có nghĩ nổi không =))

Đơn giản như vụ gì ở Hà Nội. 1 mợ gì đấy bị thép cuộn đè vào người. Dư luận nói rằng " chỉ cần chạy lệch sang là được " toshiba nói thì hay làm thì dở ẹc. Lúc đấy có nghĩ nổi không.

Không làm đúng trách nhiệm thì bảo vô trách nhiệm, làm đúng cũng bị nói. Cũng dễ hiểu vì đó là dư luận. Nhưng dư luận theo kiểu không biết phân biệt đúng sai thì Never Give Up quá.

Đúng sai rõ ràng. 1 số XXX Hà Nội hay nhận tiền. Trên này nhiều cụ nói hay lắm. Rằng thì là tiêu cực. Nhưng sao vấn đút đút và đút.

Cái gì mà " lũ khốn nạn, lũ mất dạy" tiêu cực sao không chụp ảnh, quay clip tố cáo đi.