Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Bơm mạnh quá chuyển nó sang thành máy rửa xe du lịch luôn :D.
Vô lý nhỉ, bơm mạnh thì nó cũng tự theo ống hồi về chứ có sao. E dự lý do khác :))

dangtan77

Xe điện
Bơm mạnh quá chuyển nó sang thành máy rửa xe du lịch luôn :D.
Vô lý nhỉ, bơm mạnh thì nó cũng tự theo ống hồi về chứ có sao. E dự lý do khác :))
Cụ ơi lúc lắp xong xuôi lên nhìn kim đồng hồ xăng ok, đề mãi không nổ máy, đành mở nắp chế ra thấy nó phụt như nước bơm vào máy giặt, nhìn xăng trong chế rất nhiều, thợ phán k được rồi bơm cho động cơ tubor, thế là lại tháo ra thay lõi, chế cháo 1 lúc mới cho đc lõi cũ vào, giờ kim xăng ổn có vẻ phao xăng ok.

KMS

Xe container
Cụ ơi lúc lắp xong xuôi lên nhìn kim đồng hồ xăng ok, đề mãi không nổ máy, đành mở nắp chế ra thấy nó phụt như nước bơm vào máy giặt, nhìn xăng trong chế rất nhiều, thợ phán k được rồi bơm cho động cơ tubor, thế là lại tháo ra thay lõi, chế cháo 1 lúc mới cho đc lõi cũ vào, giờ kim xăng ổn có vẻ phao xăng ok.
Éo có turbo tăng áp chứ sao :))
Xuống gặp cụ Chánh lắp cho, áp suất phun xăng luôn được điều chỉnh ở mức thích hợp với vòng tua nên chấp hết các loại bơm xăng ke ke

dangtan77

Xe điện
Éo có turbo tăng áp chứ sao :))
Xuống gặp cụ Chánh lắp cho, áp suất phun xăng luôn được điều chỉnh ở mức thích hợp với vòng tua nên chấp hết các loại bơm xăng ke ke
Nhà cháu nằm ở tỉnh nay tranh thủ lắp, chứ ở hà nội đã xuống cty, gara mang cưa sắt nó cắt béng cái bơm ra chế cháo rùi ak.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Khi đề ko nổ đc thì kiểu j xăng cũng đầy trong chế hoà khí! Còn bơm xăng từ bình lên chế thì khi phao xăng đầy thì phao xăng sẽ tự đóng lại. Xăng bơm thừa lên sẽ tự quay về ống hồi xăng lại! Vậy e vẫn nghĩ bơm khoẻ hay yếu cũng ko quan trọng miễn sao đưa đc xăng lên chế! Rọ bơm xăng này e đã từng có và cũng đã lắp vào 1 phát ...xiên đôi :)). Hôm nào cụ cho e check cái bơm xăng đấy nhé .

dangtan77

Xe điện
Khi đề ko nổ đc thì kiểu j xăng cũng đầy trong chế hoà khí! Còn bơm xăng từ bình lên chế thì khi phao xăng đầy thì phao xăng sẽ tự đóng lại. Xăng bơm thừa lên sẽ tự quay về ống hồi xăng lại! Vậy e vẫn nghĩ bơm khoẻ hay yếu cũng ko quan trọng miễn sao đưa đc xăng lên chế! Rọ bơm xăng này e đã từng có và cũng đã lắp vào 1 phát ...xiên đôi :)). Hôm nào cụ cho e check cái bơm xăng đấy nhé .
Em nghĩ cũng phải nhưng bây giờ nó thế này: Thợ đã tháo lõi bơm mới ra ( em mang về), giữ cái lõi bơm cũ lắp vào vỏ bơm mới , tận dụng cái phao xăng của bơm mới vì phao xăng bơm cũ đã hỏng và nó vác cưa sắt ra cắt béng cái đuôi nắp nhựa của bơm mới. Như vậy la hiện gìơ xe đang chạy vỏ bơm mới , phao xăng bơm mới, lõi bơm cũ. Cuối tuần về e sẽ xuống nhờ cụ xem cái bơm mới nó thế nào , cụ giải phẫu cho e thông não phát .!!

duythanhhnvn

Xe hơi
Xe em chạy SaPa cả đi về là 950km hết 740k tiền xăng. Chạy full điều hoà cụ ợ :))
Cái xe wagon r+ này đời cao nhất là 2007 hả cụ, xe này không có điều hòa nóng cụ nhỉ

quocchuan

Xe điện
Cái xe wagon r+ này đời cao nhất là 2007 hả cụ, xe này không có điều hòa nóng cụ nhỉ
Cao nhất 2007, nguyên bản không có điều hoà nóng nhưng với xe anh em trong hội wagon nếu chưa có điều hoà nóng là khá lạc hậu :))

quocchuan

Xe điện
Hj xe 2007 giờ giá cao không cụ, xe này em thấy bảo đi khá lành,mỗi dáng nhiều người chê xấu cụ ạ:D
Vầng em nó xấu nhưng có duyên ạ, nếu cứ quan tâm đến mọi người chế xấu/đẹp thì không đi được suzuki wagon đâu cụ ạ.

dangtan77

Xe điện
Vầng em nó xấu nhưng có duyên ạ, nếu cứ quan tâm đến mọi người chế xấu/đẹp thì không đi được suzuki wagon đâu cụ ạ.
Xe này chẳng được cái nước gì chạy thì êm, ăn ít xăng , cốp chở đồ lại rộng , luồn lách trong ngõ ,để đâu cũng được sợ nhất là bị mất cái lô gô thẻ ngành ! Tóm lại chăng đc nước gi!

Hj xe 2007 giờ giá cao không cụ, xe này em thấy bảo đi khá lành,mỗi dáng nhiều người chê xấu cụ ạ:D
Cụ vào đây mà bảo dáng em nó xấu là chả ai tin đâu.ke ke em là em cãi cho bằng được đó.he he
Với các cụ trong hội này thì cái dáng hộp hộp vuông vuông này có cái duyên rất riêng chỉ có những người đã từng ôm ấp em nó rồi mới cảm nhận được cụ ạ

Daibig

Xe hơi
Bơm Cụ Dangtan77 chụp mờ quá. Sao lại khác được nhờ. Của Em chạy gần 1 năm rồi đâu có vấn đề gì đâu. Cảm nhận đầu tiên sau khi thay mới bộ này máy nhổ êm hơn. Chạy vọt hơn.
Hiện tại hơi hao xăng tí. Giá chưa giảm lần trước thì 500k đi được 500km mà.
Đồng ý với Chủ tịch là Xe Bác có gì đó rùi.

Daibig

Xe hơi

Phải y đúc 100% như vậy mới đúng. Các của Bác có nhựa đen đen phía đằng chuôi là sai hàng rầu

Daibig

Xe hơi

Bác Xem lại cái của Em đã lắp nhé

Daibig

Xe hơi
Công nhận bộ phao xăng báo chính xác . Em nghĩ Cụ Chánh Nhập 1 thùng lun đi. Về phát (chẩn) cho Anh Em dùng dần =)). Nhưng vẫn rụt lại vài chai Chivas là được.

choixongxu

Xe tăng
Không sai 1 tẹo nào, y trang cả mã số trên tem bơm của cụ luôn! chắc tại V2 em nó thích mõi cái củ của em, củ lạ nó k ưa:)):)).
Cụ bị như thế là đúng rồi, xe ông Đại bự là xe gì em không biết.
Bơm xăng swg áp suất bơm 0,1 bar trong khi cái bơm kia áp suất đến 3 bar, cụ lắp vào nó chưa bung ống xăng và cái chế hoà khí là may mắn lắm rồi.
Thế cụ đã tìm hiểu hoạt động của relay bơm xăng và cơ chế hồi xăng của chế hoà khí chưa?
Xe cụ lắp bơm này vào mà bị như thế là đúng rồi đó

dangtan77

Xe điện
Cụ bị như thế là đúng rồi, xe ông Đại bự là xe gì em không biết.
Bơm xăng swg áp suất bơm 0,1 bar trong khi cái bơm kia áp suất đến 3 bar, cụ lắp vào nó chưa bung ống xăng và cái chế hoà khí là may mắn lắm rồi.
Thế cụ đã tìm hiểu hoạt động của relay bơm xăng và cơ chế hồi xăng của chế hoà khí chưa?
Xe cụ lắp bơm này vào mà bị như thế là đúng rồi đó
Cụ nói rất đúng nếu hôm trước cụ giải thích cho e như thế này thì e đỡ băn khoăn, tại cụ cú ẩn dụ lúc tim bò xào xả ớt lúc tim heo xào lăn nên e hoang nam sờ tai ! Cụ hiểm ác quá! Cụ mà ở ngoài này mời cụ xuống Tam Tứ Lục quán cho các bô lão, lão làng trị tội, rồi gọi bầy yêu ma nữ đến hút hết sinh con nhà bà khí , cụ hết đường vô trong:)):))

choixongxu

Xe tăng
Cụ nói rất đúng nếu hôm trước cụ giải thích cho e như thế này thì e đỡ băn khoăn, tại cụ cú ẩn dụ lúc tim bò xào xả ớt lúc tim heo xào lăn nên e hoang nam sờ tai ! Cụ hiểm ác quá! Cụ mà ở ngoài này mời cụ xuống Tam Tứ Lục quán cho các bô lão, lão làng trị tội, rồi gọi bầy yêu ma nữ đến hút hết sinh con nhà bà khí , cụ hết đường vô trong:)):))
Uầy oan cho em, em nói rõ là phải có bàn tay phù thuỷ của em mới cho vào trong ấy được. Cụ dùng lõi bơm cũ cũng được như em nói trước là động cơ điện nào cũng có tuổi thọ của nó, nhiều xe không quan tâm vấn đề này là bị nằm đường rồi đấy nhá. Cụ mà nhờ em thì em gửi cụ cái bơm của Nhật mới tinh luôn, thay bơm mới là cảm giác tiếng máy xe nổ lớn hơn do mạnh hơn

tuangiga31mes2c

Xe container
Uầy oan cho em, em nói rõ là phải có bàn tay phù thuỷ của em mới cho vào trong ấy được. Cụ dùng lõi bơm cũ cũng được như em nói trước là động cơ điện nào cũng có tuổi thọ của nó, nhiều xe không quan tâm vấn đề này là bị nằm đường rồi đấy nhá. Cụ mà nhờ em thì em gửi cụ cái bơm của Nhật mới tinh luôn, thay bơm mới là cảm giác tiếng máy xe nổ lớn hơn do mạnh hơn
Kính cụ xù mua giúp e một cái bơm xăng Japan cho Wagon nhá, cụ pm vào hộp thư cách thức thanh toán giúp em ạ (e ko bay vào Đà lạt đâu nhé).:x

Trạng thái
Thớt đang đóng