Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

suzuen18

Xe đạp
Thưa các cụ! Chả là đêm qua xóm nhà em có 4 xế đỗ cạnh nhau...mà bọn car tặc nó dọn sạch 3 con, chỉ để lại cái xác xe thôi...may nó trừ mỗi con xế già của em. Cũng hơi lo lắng...nên nhà cháu vào đây nhờ hỏi các cụ xem đâu bán và lắp đặt thiết bị báo động ạ. Em cần lắp cho hễ có kẻ động vào xe là nó hú ầm lên....em chỉ việc phi đá hộc từ trên ban công xuống là xong...:-o....
Thanks các cụ nhé.
Nếu alo bác CT ko có, cụ có thể lắp ở Thanhbinh auto nhé. 600k thì phải, loại Giordon bao "hú" :)

suzuen18

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi xe các cụ khi đứng yên nổ máy bật điều hòa có rung như xe tải 5 tấn không ạ? :) [ko bật thì êm quá như lếch xù!?]

suzuen18

Xe đạp
Em chạy đường tỉnh nhiều, đường cấp phối nó phập phà phập phồng, cứ mỗi lần qua cái gờ nho nhỏ là nghe thấy tiếng cạch cạch cạch, cảm giác như 2 ống kim loại lồng vào nhau và lắc mạnh ấy. Lần trước em cho vào cầu nâng lên nhìn ngó sò soạng thì ko phát hiện ra gì. Kiểm tra cốp thì thấy cái kích siết lỏng, nên nghi là do nó. Nhưng sau đó vặn chặt và đi thì vẫn bị.
Có cụ nào từng bị thế chưa?
Ps: còn đi đường đẹp thì ok, ko nghe thấy gì ạ.

laitau

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi xe các cụ khi đứng yên nổ máy bật điều hòa có rung như xe tải 5 tấn không ạ? :) [ko bật thì êm quá như lếch xù!?]
Xe em chỉ hơi rung thôi, chắc giống xe tải loại 1 ton cụ ạ :D

KMS

Xe container
Em chạy đường tỉnh nhiều, đường cấp phối nó phập phà phập phồng, cứ mỗi lần qua cái gờ nho nhỏ là nghe thấy tiếng cạch cạch cạch, cảm giác như 2 ống kim loại lồng vào nhau và lắc mạnh ấy. Lần trước em cho vào cầu nâng lên nhìn ngó sò soạng thì ko phát hiện ra gì. Kiểm tra cốp thì thấy cái kích siết lỏng, nên nghi là do nó. Nhưng sau đó vặn chặt và đi thì vẫn bị.
Bệnh này liên quan đến xương khớp rồi, cứ qua gặp Tiến Sĩ Chánh là xong ngay :)

meoxinh

Xe tăng
Cửa hậu cụ ah, cụ xem 2 núm cao su cửa hậu còn k ạ. K thì cụ gọi cụ chủ tịch đầy ợ:)).

Chỉnh sửa cuối:

meoxinh

Xe tăng
chạy hết bình xăng thì hết khói hay là chạy khoảng 30 p là hết khói ạ .

mà đổ vào cả 2 là 2 loại khác nhau , hay 1 loại đổ vào cả 2 .

đổ vào dầu máy xong có phải thay dầu máy ko cụ
Tầm 20p là hết khói, 1 chai chia làm 3 để đổ vào ạ. Cụ tham khảo thêm link ở trên ạ, có video hướng dẫn đấy. Tốt nhất khi nào gần thay dầu thì cụ đổ

meoxinh

Xe tăng
Dạ cái điều hòa ko giật vs máy tròn hơn khi em đi rửa chế vs thay bugi, chỉnh góc đánh lửa ở Su VA thì đc như vậy ạ. he he. nên em muốn hỏi rõ cụ cái vụ tác dụng của đổ dung dịch ấy ạ :D
Cụ cứ hình dung rửa chế thì sạch phổi, đổ dung dịch thì tim khoẻ hơn tí ợ:))

GIA DINH NHO

Xe điện
Tầm 20p là hết khói, 1 chai chia làm 3 để đổ vào ạ. Cụ tham khảo thêm link ở trên ạ, có video hướng dẫn đấy. Tốt nhất khi nào gần thay dầu thì cụ đổ
cụ có thể nói qua rõ ràng ko .

làm 1 chai chia 3 . đổ mấy phần vào bình xăng . mấy phần vào dầu máy

nongdan2014

Xe điện
cụ có thể nói qua rõ ràng ko .

làm 1 chai chia 3 . đổ mấy phần vào bình xăng . mấy phần vào dầu máy
Cụ chẳng chịu ngâm cứu link cụ ấy đưa cho gì. Ng ta đổ 1 nửa vào buồng đốt, 1/4 vào bình xăng còn 1/4 vào máy.

DaiHai

Xe máy
xe cua em bi chay nuoc lam mat tong tỏng ca cac bac a. em soi den thay nuoc xanh chay ra o cho hôp mau den gan he thong day đai côdoa.em ko biet nen sua o dau. neu co the e rat mong cac bac tu van hoac cho em dia chi va sdt cua bac hieunam ca cu chanh nua. em cam on

meoxinh

Xe tăng
E vừa lắp thử lọc điều hòa đây, cụ hieunam nhập vìa đi ạ

PG9

Xe hơi
xe cua em bi chay nuoc lam mat tong tỏng ca cac bac a. em soi den thay nuoc xanh chay ra o cho hôp mau den gan he thong day đai côdoa.em ko biet nen sua o dau. neu co the e rat mong cac bac tu van hoac cho em dia chi va sdt cua bac hieunam ca cu chanh nua. em cam on
Bác cứ hỏi cụ Hieunam rồi cụ ấy giới thiệu bác với cụ chánh.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
E vừa lắp thử lọc điều hòa đây, cụ hieunam nhập vìa đi ạ
hay quá, cái này sẽ ngăn bụi vào dàn lạnh ( chỗ mà các cụ nhà mình thỉnh thoảng phải phun nước vào cọ rửa đấy ạ ) . Cụ Meoxinh thử dùng rồi cảm nhận xem gió lạnh có bị kém đi tí nào ko nhé :D.

nongdan2014

Xe điện
hay quá, cái này sẽ ngăn bụi vào dàn lạnh ( chỗ mà các cụ nhà mình thỉnh thoảng phải phun nước vào cọ rửa đấy ạ ) . Cụ Meoxinh thử dùng rồi cảm nhận xem gió lạnh có bị kém đi tí nào ko nhé :D.
Theo em nếu lắp vào dàn lạnh e không ổn, chỉ lắp vào đường gió ngoài thôi thì dc, vì chẳng có cái loc gió DH nào bằng giấy dc vì nó quá bí. Đây chỉ là thày bói xem voi thôi, cụ meoxinh giải đáp đi ạ.

wagon29A33774

Xe hơi
Trợ giúp xe bị giột nước chỗ để chân bên ghế Phụ

Em chẳng biết nó là nước điều hòa hay do giột nước mưa nữa, chỉ thấy tốc độ nhỏ giọt nước khá nhanh ( 20 giây / giọt ). Cụ mợ nào chỉ cách xử lý cái ạ

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em chẳng biết nó là nước điều hòa hay do giột nước mưa nữa, chỉ thấy tốc độ nhỏ giọt nước khá nhanh ( 20 giây / giọt ). Cụ mợ nào chỉ cách xử lý cái ạ
20 giây / giọt thì em dự là nước mưa ngấm vào rồi. Cách khắc phục chắc chỉ có tháo tung ra nhìn xem ngấm ở đâu mà xử lý thôi :D.
Lần sau hỏi gì thì bác cứ vào đây hỏi là đc , ko cần thiết mở thớt đâu nhé .

daihatsuvn

Xe điện
Chảy phớt bơm nước roài

Trạng thái
Thớt đang đóng