Tác dụng smartkey của xe I30

Ducnamnd

Xe buýt
Ồ cái này thì em bit mà, mới mua xe, lên xe cái là em cắm nó vào ổ mở và lượn luôn, giờ thì em toàn đút túi ko cắm nữa.:P
SF cũng cắm được mà cụ. Nhưng em chả hiểu sao cụ lại đắc ý với cái tính năng thừa này, nếu đã thích cắm với chọc thì cụ mua gói smartkey làm gì, chìa cho nó rẻ. Giống như mấy cụ chạy AT ấy, đã chạy AT lại cứ thích về số với lên số :21:
Em khoái nhất cái smartkey là cứ đút chìa khóa vào túi, còn lại chả phải làm gì, kể cả lock cửa cũng chỉ là bấm cái xong

XPQ

Xe lăn
Cắm cái smartkey vào ổ là để xạc pin thì phải,mấy bác già chỗ tôi bảo thế,cứ lâu lâu ta lại đi đường dài ta cắm vào cho nó xạc.Cái này bác nào rành thì chỉ bảo giúp.Smartkey chỉ cắm vào và rút ra được khi khoá đang ở chế độ lock.Còn nữa là nếu đeo khoá đứng ở cửa sau thì nó tự động mở lẫy cửa,ta chỉ việc mở cửa mà không phải bấm unlock nữa,cái này tiện để đi xách đồ cho vợ.

i30black

Xe tải
Cắm cái smartkey vào ổ là để xạc pin thì phải,mấy bác già chỗ tôi bảo thế,cứ lâu lâu ta lại đi đường dài ta cắm vào cho nó xạc.Cái này bác nào rành thì chỉ bảo giúp.Smartkey chỉ cắm vào và rút ra được khi khoá đang ở chế độ lock.Còn nữa là nếu đeo khoá đứng ở cửa sau thì nó tự động mở lẫy cửa,ta chỉ việc mở cửa mà không phải bấm unlock nữa,cái này tiện để đi xách đồ cho vợ.
:)):)):)):)):)) mấy bác già ấy chắc lái xe tải hả bác? Pin dùng cho smartkey là pin thường, hết vẫn phải thay ạ

i30black

Xe tải
SF cũng cắm được mà cụ. Nhưng em chả hiểu sao cụ lại đắc ý với cái tính năng thừa này, nếu đã thích cắm với chọc thì cụ mua gói smartkey làm gì, chìa cho nó rẻ. Giống như mấy cụ chạy AT ấy, đã chạy AT lại cứ thích về số với lên số :21:
Em khoái nhất cái smartkey là cứ đút chìa khóa vào túi, còn lại chả phải làm gì, kể cả lock cửa cũng chỉ là bấm cái xong
Chuẩn không cần chỉnh, cụ nhể (b)

NongDanSanhDieu

Xe đạp
nổ máy mà đi ra ngoài 1 đoạn thì xe sẽ tự tắt máy chứ các bác.

ByFoot

Xe tải
(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)i30 có smartkey hơi bị hay

danmexe

Xe điện
Vấn đề ở chỗ là Smaskey đó có bật điều hòa từ xa được không vậy các bác???Hay là chỉ mỗi nổ máy thôi???:^)

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Vấn đề ở chỗ là Smaskey đó có bật điều hòa từ xa được không vậy các bác???Hay là chỉ mỗi nổ máy thôi???:^)
Ơ.... em tưởng smart key chỉ có mỗi cái khoá cửa, mở cưa, mở cốp thôi, sao lại mở đc cả điều hoà rồi nổ máy nữa????

danmexe

Xe điện
Thì vấn đề là ở chỗ đó mà bác-vậy thì không nên gọi là chìa khóa thông minh được.Nhiều xe khác thì Smaskkey ngoài chức năng nổ máy còn có thể bật điều hòa từ xa được luôn-như thế khi đỗ xe ngoài trời nắng sẽ rất tiện,lên xe ngồi là được mát mẻ sẵn rồi...hehe...
Ơ.... em tưởng smart key chỉ có mỗi cái khoá cửa, mở cưa, mở cốp thôi, sao lại mở đc cả điều hoà rồi nổ máy nữa????
nếu thế thì chưa phải là Smaskey bác ạ-xe có Smaskey thì có thêm chức năng nổ máy từ xa nữa mà.Nhưng để gội là thông minh thì chưa hẳn đã thông minh thực sự được.

Chỉnh sửa cuối:

lamborghini_hp

Xe hơi
e khoái thêm chức năng điều khiển xe luôn không cần ngồi lên xe như 007:))

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Thì vấn đề là ở chỗ đó mà bác-vậy thì không nên gọi là chìa khóa thông minh được.Nhiều xe khác thì Smaskkey ngoài chức năng nổ máy còn có thể bật điều hòa từ xa được luôn-như thế khi đỗ xe ngoài trời nắng sẽ rất tiện,lên xe ngồi là được mát mẻ sẵn rồi...hehe...

nếu thế thì chưa phải là Smaskey bác ạ-xe có Smaskey thì có thêm chức năng nổ máy từ xa nữa mà.Nhưng để gội là thông minh thì chưa hẳn đã thông minh thực sự được.

Uhm... kiểu này chắc phải đi độ lại Smartkey thôi.(c)

XPQ

Xe lăn
Đi I30 đến mấy tháng giờ mới biết nà cái smartkey của mình là không phải rút chìa ra bấm,quê quá các bác ạ.Tôi cứ rút chìa ra bấm mở rồi bấm khoá đến khi có ông bạn chỉ cho là khi mở hay đóng cửa xe lúc lên xuống,chỉ cần đeo chìa khoá theo người,cứ bấm nhẹ vào phím nhựa đen trên tay nắm cửa là nó nó tự động.Ôi giời,đơn giẻn thế mà không biết.Hay thật.:6::6:.Thế những có cái này phải hỏi các bác,là nếu mình ra khỏi xe mà quên khoá cửa thì nó có chế độ tự động khoá không và sau bao lâu?Bác nào biết chỉ giùm!

lovebmw

Xe tải
Sau 30" khi key bên ngoài xe và không nổ máy thì cửa sẽ tự động lock lại luôn.
Còn nếu để chế độ auto lights thì bác tắt máy thì bình thường đèn vẫn sáng và cũng tự tắt sau 30" hoặc tắt bằng cách bấm nút LOCK trên key 2 lần.

cuhaifus

Xe container
Thế sao vẫn có cụ chạy được khi chìa ở ngoài xe nhỉ???

lovebmw

Xe tải
Khi các cụ đã nổ máy rồi cầm chìa ra khỏi xe thì hệ thống cảnh báo chỉ kêu lên 1 lúc (KEY OUT) rồi các bác tha hồ mà chạy kô cần chìa khóa.
Còn cụ nên đọc kỹ lại em viết là trong trường hợp xe tắt máy và chìa ở ngoài xe thì nó sẽ tự động khóa sau 30" nếu kô ai mở cửa xe.

trienchieu12

Xe tăng
Sao em i30 của em quên ko khóa mà sáng hôm sau ra bãi xe vẫn ko tự lock nhỉ :mad:

Iron man

Xe tăng
Thê cái nút MỞ CỐP nóa hoạt động ra sao vậy các cụ ( Em ấn hoài mờ nóa không thây phản ứng rì hết ... :^) )
Như vợ kia của em chỉ cần ấn 1 cới là nóa mở cốp lên lun, nhưng mờ mụ nài thì hem thấy động tính *-))
Thanks cớc cụ

Iron man

Xe tăng
Sao em i30 của em quên ko khóa mà sáng hôm sau ra bãi xe vẫn ko tự lock nhỉ :mad:
Hình như lờ sau 30 s, nhưng trong vòng thời gian đóa key của cụ vẫn phải trong bán kinh phủ sóng của xe thì nóa mới tự auto lock thì phởi ( Hem bít em nói như vợi cóa đúng hem ta ...:^) )