Tái định cư hùng thắng

Badriver

Xe tải
Cụ cũng ôm đồi thủy sản ạ. Em cũng có 1 lô nhưng đợt này kẹt quá nên đành ngậm ngùi giao bán.
Lúc trước dự tính làm homestay hoặc cho thuê lại nhưng giờ cần tiền làm việc khác, phải cho đi.
Lô của cụ ở phía cảng hay ở phía hồ ao cá ạ?
Của em nhìn về phía cảng cụ ạ!

Badriver

Xe tải
Biển giờ của Sun của Bim hết rồi cụ ơi, gần biển mà như mạn làng Bang hay Hà Khánh thì có vẹo gì.
Cụ nhìn xa 1 chút, chấp nhận chôn vốn 1 thời gian em nghĩ nó khá tiềm năng.
Đi từ Hà Khẩu về tp, cả cái đồi nó đập vào mặt, khi cây cối nhà mọc lên, nhìn nó có phê không, đồng bộ chứ không nhôm nham như khu khác.
Chuẩn đấy cụ ơi, càng chấp nhận mạo hiểm thì cơ hội sinh lời càng cao. Chứ để đến lúc chợ đông rồi thì lãi mỏng lắm ạ. keke

phuongchi

Xe buýt
Cụ cứ đi thực địa đi ạ, chứ 15tr nó khác với chỗ 17-20tr lắm
Vâng cụ. Trước khi xuống tiền lô này em phải làm 1 vòng tham khảo đó.
Nhìn bản vẽ mặt bằng đẹp như tranh nhưng thực địa lại khác rất nhiều.
Em không biết lô cụ có độ dốc cao không chứ em xem nhiều lô view đẹp nhưng thực địa dốc quá em không yên tâm.
Nhà xây theo thiết kế chủ đầu tư là bám dốc đấy, không được gạt mặt bằng bằng phẳng rồi xây đâu. Chính vì vậy, em thấy không an toàn khi xây, ngoài ra, em chưa biết họ đo diện tích thực địa có bám theo triền dốc không vì nếu bám theo độ nghiêng thì diện tích thực sẽ bé hơn diện tích trên bản vẽ

Badriver

Xe tải
Vâng cụ. Trước khi xuống tiền lô này em phải làm 1 vòng tham khảo đó.
Nhìn bản vẽ mặt bằng đẹp như tranh nhưng thực địa lại khác rất nhiều.
Em không biết lô cụ có độ dốc cao không chứ em xem nhiều lô view đẹp nhưng thực địa dốc quá em không yên tâm.
Nhà xây theo thiết kế chủ đầu tư là bám dốc đấy, không được gạt mặt bằng bằng phẳng rồi xây đâu. Chính vì vậy, em thấy không an toàn khi xây, ngoài ra, em chưa biết họ đo diện tích thực địa có bám theo triền dốc không vì nếu bám theo độ nghiêng thì diện tích thực sẽ bé hơn diện tích trên bản vẽ
Vâng ạ. E cũng dốt về xây dựng, nhưng e nghĩ xây nhà trên đồi trên núi thì ngàn đời nay các cụ đã làm rồi, e ko bàn chuyện an toàn :)) vì đó là việc của kỹ sư. E chỉ mong được 1/100 giá đất của Hongkong bây giờ thôi ạ!

Traubotube

Xe điện
E dân Hạ Long,mà k hiểu xây nhiều nt. Lấy ai ở các cụ nhỉ?về mà choáng quá chung cư các kiểu kiểu...Mà đất mặt đường nhiều nơi có hơn 10tr/m2. Lạ thật

mrkiemtien

Xe buýt
Các cụ tầm nhìn đang hơi hạn hẹp rồi
Hạ long đang đc xây dựng chưa đồng bôn thôi chứ nó đc quy hoạch thành điểm du lịch cao cấp tập chung nhiều dân chơi du thuyền khắp thế giới, đến lúc mà ký hợp đồng kinh tế người ta cũng phải kéo nhau lên du thuyền tiệc tùng thì các cụ sẽ hiểu

Chả phải tự dưng anh vin a ấy đang xin làm cái khu đô thị hạ long xanh 7 tỉ đô la và định kéo 150 nghìn dân về ở ợ .....

E dân Hạ Long,mà k hiểu xây nhiều nt. Lấy ai ở các cụ nhỉ?về mà choáng quá chung cư các kiểu kiểu...Mà đất mặt đường nhiều nơi có hơn 10tr/m2. Lạ thật

Traubotube

Xe điện
Các cụ tầm nhìn đang hơi hạn hẹp rồi
Hạ long đang đc xây dựng chưa đồng bôn thôi chứ nó đc quy hoạch thành điểm du lịch cao cấp tập chung nhiều dân chơi du thuyền khắp thế giới, đến lúc mà ký hợp đồng kinh tế người ta cũng phải kéo nhau lên du thuyền tiệc tùng thì các cụ sẽ hiểu

Chả phải tự dưng anh vin a ấy đang xin làm cái khu đô thị hạ long xanh 7 tỉ đô la và định kéo 150 nghìn dân về ở ợ .....
Vâng. Tại e thấy quỹ đất Hạ Long còn rộng vô vàn luôn. E có thằng bạn nhà nó vuông,bên kia đường là sân bóng,cạnh bờ tường là nhà trẻ nêm coi như 2 mặt thoáng. Đất chia đôi làm 2 mảnh dc,xân nhà nó xe tải 5-10 tấn đỗ vô tư trong khu Ba Lan (chỗ nhà máy gạch) mà rao bán mãi k trôi.
Mấy khu như Giếng Đáy Hà Khẩu đất bạt ngàn.
Còn Hùng Thắng e có thằng bạn ông nó có mảnh 50 năm. Chia 1/2 chú nó làm dc sổ. (Chú và bố nó vênh nhau). Gioè nó bảo mày ở đấy có làm dc sổ thì tao bán rẻ cho.

mrkiemtien

Xe buýt
Vâng. Tại e thấy quỹ đất Hạ Long còn rộng vô vàn luôn. E có thằng bạn nhà nó vuông,bên kia đường là sân bóng,cạnh bờ tường là nhà trẻ nêm coi như 2 mặt thoáng. Đất chia đôi làm 2 mảnh dc,xân nhà nó xe tải 5-10 tấn đỗ vô tư trong khu Ba Lan (chỗ nhà máy gạch) mà rao bán mãi k trôi.
Còn Hùng Thắng e có thằng bạn ông nó có mảnh 50 năm. Chia 1/2 chú nó làm dc sổ. (Chú và bố nó vênh nhau). Gioè nó bảo mày ở đấy có làm dc sổ thì tao bán rẻ cho.
ở hạ long chưa bao giờ có 1 cơn sóng bđs lớn nên nó vậy cụ à, ở hạ long lâu nay vẫn bị các tay đầu tư bđs nhỏ và vừa khôgn để ý đến 1 phần vì cái tâm lý biển "1 mùa"
cụ cứ nhìn như ở phú quốc, lúc chưa có sóng bđs xem, mỗi người dân ở đó đất cả hét ta, nói như cụ thì làm sao giá nó tăng đến 1-2 trăm triệu m2 đc ?
hay như ở bắc vân phong cũng thế
ở hạ long bđs đang rất an toàn, chưa bao giờ có sóng lớn, 4 năm nay nó chỉ tăng theo hạ tầng, cứ từ từ nhích sóng, mai kia chỉ cần 1 cơn sóng lớn nó đẩy lene thì các cụ sẽ thấy chung cư, đất cát nó "hiếm" như thế nào

Traubotube

Xe điện
ở hạ long chưa bao giờ có 1 cơn sóng bđs lớn nên nó vậy cụ à, ở hạ long lâu nay vẫn bị các tay đầu tư bđs nhỏ và vừa khôgn để ý đến 1 phần vì cái tâm lý biển "1 mùa"
cụ cứ nhìn như ở phú quốc, lúc chưa có sóng bđs xem, mỗi người dân ở đó đất cả hét ta, nói như cụ thì làm sao giá nó tăng đến 1-2 trăm triệu m2 đc ?
hay như ở bắc vân phong cũng thế
ở hạ long bđs đang rất an toàn, chưa bao giờ có sóng lớn, 4 năm nay nó chỉ tăng theo hạ tầng, cứ từ từ nhích sóng, mai kia chỉ cần 1 cơn sóng lớn nó đẩy lene thì các cụ sẽ thấy chung cư, đất cát nó "hiếm" như thế nào
Vâng cảm ơn cụ nhiều. Suy luận theo hướng của cụ làm em hiểu rõ thêm phần nào.

dokodoor

Xe đạp
E thấy khu này đáng để đầu tư ạ!

toctoc

Xe buýt
Chỗ xe tải vào ở khu balan giá cả sao cụ? Pm cho em thông tin nhé.

Traubotube

Xe điện
Map đây cụ. Nhà đánh dấu số 1 (hoặc khu khoanh tròn).
Số 2 là nhà trẻ,số 3 là sân bóng. Dưng mới bán giá 12. Đất sổ đỏ chính chủ

toctoc

Xe buýt