[Funland] Tai hại lớn nhất khi làm web

ntt252

Xe tải
Em giống cụ. Nhưng mới làm lần thứ 3 thôi. Cái sự nghiệp làm web cho doanh nghiệp mình cũng lắm gian nan.
Sau bao năm e làm tới 3 Web. mỗi Web 1 nơi làm. Có 1 cty ok lắm nhưng họ kinh doanh sang mảng khác rồi. Lần này là lần thứ 4 đang làm Web www.diendandienlanh.net do mấy cậu em bạn của gấu nhà em đang làm. Ko biết có khá hơn không.

inova2611

Xe điện
em thì thấy WEB rất ưu việt ạ, còn bán hàng qua FB vẫn có cái gì đó không hay lắm ạ!
- EM quảng cáo luôn WEB nhà em đây ạ, các cụ là men thì cứ hàng độc, lạ, đẹp thì gặp em nhé : http://quatangsumo.com/

thtvuf

Xe điện
Đẻ ra thì phải chăm chút, nhiều cụ làm cho có, rồi kêu không hiệu quả, bó phanh!

Phantom_Nguyen

Xe máy
quan trọng là CỤ chăm sóc nó thế nào thôi ạ! web tốt mà Cụ bỏ bê nó thì cũng uổng công ạ!

Hoclx

Xe hơi
em chẳng biết gì về web và chắc cũng không có nhu cầu về web :D

hp78

Xe điện
Em cũng dính 1 phát như vậy cuối năm ngoái vừa rồi cụ ạ. Em quen 1 cậu làm web trên face nổ tung trời là cty em làm thế này thế kia. Hợp đồng em ấy đến tận cty em làm rồi nhận tiền ứng trước. do web cũng chỉ có 3 triệu nên nghĩ tiền ko nhiều nên cứ làm phiên phiến thôi. thế mà làm mãi ko xong cái code web. em bực quá đòi đến thẳng cty của em đó để hỏi xem còn vướng mắc gì thì hóa ra em đó là làm web dạo, mượn danh cty khác để PR cho bản thân. Họ làm dịch vụ mà mình cũng làm dịch vụ, Nhưng họ làm việc khác xa với lời giới thiệu thì cũng ko được. www.codienlanhhoaviet.com
Em cũng dính quả web 3 củ, do lúc đầu em không tìm hiểu rõ về code nên khi cần để chuyển hosting thì không có, tính em không muốn phụ thuộc nên đã bỏ nó đi luôn, coi đó là bài học.

le hiep

Xe hơi
Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hoabinhauto.com

Xe buýt
Trong thời buổi người người dùng sờ mát phốn. Thì yêu cầu là web phải thân thiện tốt để hiển thị rõ ràng ( reponside ?) . Rồi bước tiếp nữa là onpage tốt. Bước nữa là nội dung phải tự đầu tư viết. Cấu trúc bài viết chuẩn SEO.
Mỗi ngành nghề đều có đặc điểm riêng nên ko thể áp vào cái này vào cái kia. Tham khảo để có thể áp dụng cho mình đc ko. Xin chia sẻ em đã mất 2 năm bán hàng tinh dầu mới hiểu em đang bán cái gì. Không phải sản phẩm mà em phải bán cái mong muốn của khách hàng. Cụ nào tinh ý vào web em sẽ thấy ngay.
Em cũng mới chỉ hoàn thành 80% khối lượng công việc để làm trang http://tinhdau100.com . Những cấu trúc này đặt ở đâu như thế nào mình phải tự nghĩ ra. Cty thiết kế họ không hiểu như người bán hàng chúng ta được, họ là công cụ để thực thi những mong muốn của khách hàng. Do vậy dù có cải tiến như thế nào thì phải chính các cụ mó tay vào phác thảo.

dola_vietnam

Xe máy
cụ làm web để cheo đấy mà không CEO cho nó thì tỷ lệ thành công chỉ 10%.

hailuadichat

Xe đạp
Sau bao năm e làm tới 3 Web. mỗi Web 1 nơi làm. Có 1 cty ok lắm nhưng họ kinh doanh sang mảng khác rồi. Lần này là lần thứ 4 đang làm Web www.diendandienlanh.net do mấy cậu em bạn của gấu nhà em đang làm. Ko biết có khá hơn không.
Nếu bác phát triển web để kinh doanh bác nên tách biệt phần diễn đàn và web riêng thì sẽ ổn hơn vì 2 cái này nó khác biệt với nhau. dù ý đồ của bác là chúng sẽ bổ trợ cho nhau nhưng diễn đàn là mở và cần quản lý tốt để tránh spam, khi bác không quản lý được ắt sẽ ảnh hưởng đến site kinh doanh chính của bác ( giảm trust rank website) , sẽ không tốt cho SEO.
Hơn nữa, bác tích hợp như thế sẽ dẫn đến tình trạng khó seo hơn.

Hoa Việt

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.dienlanhhoaviet.com
Nếu bác phát triển web để kinh doanh bác nên tách biệt phần diễn đàn và web riêng thì sẽ ổn hơn vì 2 cái này nó khác biệt với nhau. dù ý đồ của bác là chúng sẽ bổ trợ cho nhau nhưng diễn đàn là mở và cần quản lý tốt để tránh spam, khi bác không quản lý được ắt sẽ ảnh hưởng đến site kinh doanh chính của bác ( giảm trust rank website) , sẽ không tốt cho SEO.
Hơn nữa, bác tích hợp như thế sẽ dẫn đến tình trạng khó seo hơn.
Web em đang làm là của 1 tập thể ko phải kinh doanh riêng của em cụ à. em cũng đang tìm hiểu xem như nào đây.

chuotdong

Xe điện
Cụ nào hướng dẫn cách tự check hiệu quả của web của mình thì hay hơn

Lifeway

Xe tải
Theo e 3 điều quan trọng nhất là chất lượng sản phẩm của cụ ngon ra sao, UI/UX cho website như thế nào, và marketing cụ làm tốt đến đâu.

luongnd

Xe tải
Trong thời buổi người người dùng sờ mát phốn. Thì yêu cầu là web phải thân thiện tốt để hiển thị rõ ràng ( reponside ?) . Rồi bước tiếp nữa là onpage tốt. Bước nữa là nội dung phải tự đầu tư viết. Cấu trúc bài viết chuẩn SEO.
Mỗi ngành nghề đều có đặc điểm riêng nên ko thể áp vào cái này vào cái kia. Tham khảo để có thể áp dụng cho mình đc ko. Xin chia sẻ em đã mất 2 năm bán hàng tinh dầu mới hiểu em đang bán cái gì. Không phải sản phẩm mà em phải bán cái mong muốn của khách hàng. Cụ nào tinh ý vào web em sẽ thấy ngay.
Em cũng mới chỉ hoàn thành 80% khối lượng công việc để làm trang http://tinhdau100.com . Những cấu trúc này đặt ở đâu như thế nào mình phải tự nghĩ ra. Cty thiết kế họ không hiểu như người bán hàng chúng ta được, họ là công cụ để thực thi những mong muốn của khách hàng. Do vậy dù có cải tiến như thế nào thì phải chính các cụ mó tay vào phác thảo.
Web responsive cụ nhé.

chipbongsg

Xì hơi lốp
Website
hanoihitech.com
Em đánh dấu học hỏi các cụ, em mới làm cài http://chungcumb.com/ xong, tự làm web có sẵn, đang học seo xem thế nào.

Daylai_hn1

Xe máy
Các cụ cho e hỏi ngu tí ạ.làm quảng cáo thì làm seo tốt hơn hay adwor hơn ạ?

Daylai_hn1

Xe máy
Nên SEO cụ ạ, adw hết tiền nó cũng k còn tác dụng nữa.
thank cụ.tiện cụ cho e hỏi thêm chút là:làm SEO thì sau bao nhiêu lâu trang của mình mới lên đc trang đầu hả cụ?vấn đề này e ngù ngờ lắm mong cụ chỉ giáo