[TNGT] Tai nạn - Cây xăng Petrolimex Mỹ Đình

wacwac

Xe buýt
Em vừa bị hôm nay, 9h tối mới giải quyết tạm tạm. Chẳng biết trách ai chỉ biết chửi sư cha cái bọn Kpop tổ chức ở Mỹ Đình làm ông không về nhà được thế là dính tai nạn. Đúng là cái số. Nếu ko có bọn Kpop thì về thẳng nhà rồi ko phải khổ thế.

Đi gần đến SVĐ, quên đổ xăng, tặc lưỡi bảo sáng mai đổ, ai dè nó ngăn đường, quay lại đổ xăng thì bị quả này :(. Xem mãi trên cam ko hiểu sao xe máy nó lại tông vào mình được, giờ xem trên máy tính mới đoán được tại sao.

Xe em đang xi nhan vào cây xăng, đi rất chậm, mắt còn đang đánh ra phía trước và bên trái thì rầm 1 cái :(. Sợ tai nạn nặng, may mà ko sao. Xuống xe 2 cậu thanh niên nhăn nhó. xe máy thì bánh trườc bẹp dúm, cổ xe hơi hơi nghiêng. 1 cậu thì ko đứng được, tưởng gãy chân. Có 1 cụ mà đi lượn lờ trc xe em thì cứ bảo giải quyết nhanh 1 triệu cho bọn nó đi ko công an ra rách việc. Em nghĩ xe mình có cam nên ko lăn tăn, cho 1 cậu thanh niên ở lại, chở cậu bị nặng ra 198 chụp, phúc tổ bảy mươi đời nhà cậu ấy và cũng cho em là xương đầu gối ko sao, chỉ nghi dây chằng, nằm cố định 10 ngày, họ cho cố định rồi em chở về. Nhà 3 anh em trẻ măng, anh cả là SV cậu này thì đi làm thêm. Tạm thời em mua thuốc thang cho, trả tiền khám, cho tiền mà sửa xe máy đi làm, để thứ 7 xong việc em xem có sao ko cho nốt tiền sửa xe máy.

Xem kĩ lại video trên máy tính thì đoán:
- Câu kia phóng nhanh ko làm chủ tốc độ, có thể là bị loá đèn xe (mặc dù là cos), bóp phanh gấp, phanh đĩa nên va vào xe em.
- Tại em đi qua chậm quá, ko đúng với tính toán của cậu kia nên cậu kia lách bị vướng xe.

Hậu quả là cánh cửa sau bị 1 vệt, nhựa ở gần bệ lên xuống bị vỡ (khoản này mới khốn khổ vì ko hàn được phải thay, ko biết đại lý nó có sẵn ko hay vác *** hỏng đi nhông nhông khắp nơi). Ko biết trong 1 ngày có sửa được hết kô.

Tổng thiệt hại thì chưa tính nhưng xe có bảo hiểm rồi ko sợ. Tiền thuốc men chụp chiếu sửa xe máy thì coi như làm phúc vậy. Tự nhiên mang hoạ vào thân, chẳng chửi dc ai chửi bọn Kpop cho đỡ cú.

Video.
[video=youtube;2K8qsKuNJOA]http://www.youtube.com/watch?v=2K8qsKuNJOA&feature=youtu.be[/video]

Crazycars

Xe tăng
Số cụ đen quá, nhưng cụ nên tiến thẳng lên một chút nữa ngang hoặc quá cây xăng thì hợp lý hơn.

TVPL

Xe container
Em xem di xem lại, 2 cậu kia đi ẩu táng vào cụ chủ. May là mấy cậu đó bị nhẹ, cụ coi như làm phúc đi cho nhẹ đầu.
Mà đúng là lỗi do bọn Kpop rồi, cụ cứ chưởi nữa cho em :)

PhanhGap

Xe điện
Chia buồn với cụ, nhưng xem ra cụ vào cây xăng kiểu đấy không ổn, đi như vậy là bị ngược chiều cho dù xi nhan đàng hoàng, ít ra cụ phải đi thẳng lên nữa, gần đến giải phân cách đường đôi rồi mới cua lại để vào cây xăng thì chuẩn hơn.
p/s: Ngayd trước có 1 cụ post bài về khái niệm thế nào là đi ngược chiều có cả hình minh họa rất hay, tiếc là bây giờ không tìm lại được.

30x-FUNX

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ. Ngày nào em cũng phải đi qua đoạn này, mỗi làn qua đều phải tập trung, mắt thì nhớn nhác đảo như rang lạc vì chỗ này đường rộng nhưng 2b chạy ẩu lắm, sang đường toàn bắt chéo thôi. Nhưng em xem thấy cụ đi sang đg cũng hơi chậm thật, và có vẻ ko tập trung lắm. Chú 2b kia ko làm chủ tốc độ nên tương vào xe cụ. Nếu ko bị nặng là may cho cả 2 rồi. Chúc cụ sớm xử lý đc vụ này.

hoa cai do

Xe tải
2 cậu đi xe máy như mù ấy! Sai 100% thuộc về xe máy, cụ chủ quá tử tế!

BigBug

Xe hơi
Website
www.facebook.com
2 chú xe máy phóng nhanh chủ quan còn cụ chủ thì đi ngược chiều trên đường của người xe máy rồi.

AnhTT6

Xe tăng
Chia buồn với cụ chủ. Thôi tặc lưỡi, của đi thay người cụ ạ!

chuacobanglai

Xe hơi
đường mưa trơn nữa, mà bác sang hơi ẩu.

viciv

Xe buýt
Chia buồn với cụ, nhưng xem ra cụ vào cây xăng kiểu đấy không ổn, đi như vậy là bị ngược chiều cho dù xi nhan đàng hoàng, ít ra cụ phải đi thẳng lên nữa, gần đến giải phân cách đường đôi rồi mới cua lại để vào cây xăng thì chuẩn hơn.
p/s: Ngayd trước có 1 cụ post bài về khái niệm thế nào là đi ngược chiều có cả hình minh họa rất hay, tiếc là bây giờ không tìm lại được.
Cụ này nói đúng đấy. Ví dụ đi trong phố, thì phải hết vạch sơn ngang đường thì mới được đánh lái (kiểu gì cũng có vạch liền trước ngã tư). Nhưng em nói thật, chỗ Mỹ Đình này mà không tổ chức giao thông lại thì còn nhiều tai nạn lắm.

Okane

Xe container
Ka Póp là bọn lào hả cụ :D

chung-lacetti

Xe hơi
Buồn cho cụ quá. lần trước em đi sang đường gần chỗ đó cũng bị dính một phát vào mông.em nhìn thấy em 2 bánh chạy từ xa nhưng mình đã nhan xin đường và bật nháy đèn túi bụi thế mà nó vẫn lừ lừ đâm vào sường đuôi xe em. Không hiểu mấy chỗ đó giao thông rất hỗn loạn mà các chú 2 bánh chạy như điên.

Powermax

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ sang đg hơi sớm đúng ko ạ? Dù sao cũng chởi mẹ cái bọn Kpop đú đởn...

wacwac

Xe buýt
Cụ sang đg hơi sớm đúng ko ạ? Dù sao cũng chởi mẹ cái bọn Kpop đú đởn...
Bẩm các cụ là cái chỗ đó bọn nó thiết kế đảo giao thông kiểu đó nên em mới sang đường để mua xăng, lần nào cũng thế mà xe nào cũng đi như em cả ạ. Đường rất rộng, không có vạch liền gì dưới đất dâu nhé các cụ. Nó thiết kế rộng để mọi người vào VFF, vào cây xăng. Em sang đường khá cẩn thận rồi, cụ nào nhà ở gần khu MĐ thì biết, xe em đã qua hết làn đường của xe oto và xe máy rồi vào làn đường của xe thô sơ, cũng là chỗ giao cắt nên em đi rất chậm, giờ ngẫm lại mới tiếc giá mình giữ nguyên tốc độ đi nhanh hơn thì đâu đến nỗi.

Nhưng thôi của đi thay người là may rồi, năm ngoái em bị gãy tay vì bị xe oto lao lên vỉa hè đâm phải nên cũng mừng cho cậu kia ko bị xương gì cả.

NADAL ONE

Xe hơi
Cụ sang đường sớm quá nếu mà trời tối đường lại trơn nữa, thôi tai bay vạ gió cụ à.

ThanhPhuMinh

Xe tải
Cụ đi như thế là từ tốn rồi, chỉ là không may thôi, chia buồn cùng cụ

codate

Xe tăng
Em thích cái câu chửi cha cái bọn Kpop, mấy con dở hơi đó có j đâu mà phải cấm với chả ngăn đường.

30L 4588

Xe buýt
Tất nhiên cụ chủ không sai nhưng đi như vậy rất nguy hiểm. Đường rộng 2 bánh chạy rất nhanh. Theo em cụ phải đi thẳng lên chút nữa sau đó sang đường