[VHGT] Tại nạn nhỏ và cách hành xử của mọi người khi tham gia giao thông.

DTV

Xe tăng
Chuyện có vẻ bình thường, nhưng khi em xem lại camera hành trình thì mới thấy đúng là cách hành xử khi tham gia giao thông của số đông mọi người trong tình huống này có vấn đề cả:

1. Xe em đang chui từ cầu chui Kim Liên lên dốc, hướng đi về Đại Cồ Việt. Xe máy liên tục tạt đầu và lấn làn. Trong đó, một em áo đen, đi xe đỏ tốc độ kha khá, tạt qua đầu xe làm em phải giật mình mớm nhẹ phanh:

2. Không những thế, em nó còn lạng hẳn sang bên trái đường với ý định vượt tât các xe đi trước:

3. Xa xa có 3 em
, ăn mặc rõ ra dáng văn phòng đang liều mình băng qua đường, ngay chỗ các xe khác đang leo dốc. Điểm đáng nói là cách đó không xa có cầu vượt dành cho người đi bộ:

4. Bị bất ngờ, em đi xe máy đỏ phanh và ... xòe:

5. Rất may là anh chàng đi xe trắng phản xạ cực nhanh, đánh lái tránh không chèn ngang qua người em gái. Điểm đáng nói là tránh xong anh ấy ... lượn thẳng:

6. Lũ đi ngang đường - nguyên nhân trực tiếp gây tai nạn cho người khác chỉ ... nhìn nạn nhân và bỏ đi thẳng như không có chuyện gì xảy ra:

7. Xong chúng nó thản nhiên bước sang làn đường bên kia, tiếp tục gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông:

8. Điểm sáng duy nhất là có một anh to béo đi xe máy dừng lại, giúp em gái dựng xe lên:

9. Còn có bác hỏi em ở đâu ... xin thưa là em cũng cực kỳ xấu hổ là do sợ liên lụy nên em phải hý hoáy bấm nút ghi lại ở camera hành trình (để nhỡ người nhà em gái có ra bắt vạ thì mình có cái cãi :( ). Lúc ngẩng lên thì thấy xe em đó đã được giúp dựng lên và không có vấn đề gì xảy ra.

luckyhiro

Xe điện
Cái này là chuyện thường ngày ở bất cứ đâu ợ.
Nếu cái lũ đi ngang đường ấy bị phạt nguội hay phạt nóng cũng được, ví dụ như phạt 1~2tr + cầm băng rôn ( vd; yêu cầu chấp hành ATGT ....) chẳng hạn ,,, ở các ngã 3, ngã 4 khoảng 30 ngày theo giờ hành chính -=> may ra tình trạng này mới giảm dần ợ
Chú còn như hiện nay thì " nguyễn y vân ", em đã từng chứng kiến 1 vụ kinh khủng hơn như thế này ợ, may mà chưa chết ng, chỉ có 2 cái xe bẹp dúm đầu và mít ợ, cũng chỉ tại cái lũ băng trái phép qua đường Cao tốc =.=

hoangthanh2345

Xe buýt
Em thì chả bình luận gì, vì có bác giúp đỡ xe lên rồi nếu bác chủ có xuống xe thì cũng..thêm tắc đường mà thôi.

Rickyman

Xe điện
9. Còn có bác hỏi em ở đâu ... xin thưa là em cũng cực kỳ xấu hổ là do sợ liên lụy nên em phải hý hoáy bấm nút ghi lại ở camera hành trình (để nhỡ người nhà em gái có ra bắt vạ thì mình có cái cãi :( ). Lúc ngẩng lên thì thấy xe em đó đã được giúp dựng lên và không có vấn đề gì xảy ra.
Cụ làm như mỗi cụ dùng Cam. hành trình nhể, cụ hý hoáy làm cái gì vì còn lâu nó mới ghi đè vào cái clip ấy...cứ nói là chưa kịp xuống giúp hoặc sợ liên lụy nghe lọt tai hơn!

coty

Xe tăng
tóm lại tất cả trừ anh béo, còn lại sai hết cụ chủ nhỉ, chán quá, lỗi cũng tại ả nữa cơ, ai bảo đi đứng ấy, trách mình trước----> các cụ cứ từ từ, hà nội đúng là không vôi được

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Chẳng thấy điểm nhấn ở đâu cả, nhạt

coty

Xe tăng
Cụ làm như mỗi cụ dùng Cam. hành trình nhể, cụ hý hoáy làm cái gì vì còn lâu nó mới ghi đè vào cái clip ấy...cứ nói là chưa kịp xuống giúp hoặc sợ liên lụy nghe lọt tai hơn!
em nghe cụ mắng cũng không lọt lỗ nhĩ lắm, xuống xe cũng cần có time chứ, mở cử xe nháo nhào thằng đằng sau táng cái thì có mà toi, nhìn hình ảnh của cụ chủ thì có lẽ sự việc xẩy ra cũng nhanh, nghe cụ mắng có từ lọt tai em ...thấy thương cụ chủ ;))

blackpaint

Xe container
3 cái con lợn qua đường kiểu ấy có ngày lên ngồi ngắm gà cởi truồng.

ThanhTungTB

Xe điện
Chuyện thường ở phố mà .PL vn là thê .

anh cho em xin

Xe buýt
Nếu đi qua rồi thì thôi, chứ vừa hay lúc mình đến thì em nghĩ là mọi người cũng sẽ giúp đỡ thôi mà. Với lại những tình huống như thế này cũng quá quen thuộc rồi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Đi đường Hà Nội nguy hiểm thế đấy. Nguyên nhân là người tham gia giao thông không tôn trọng luật giao thông và ý thức chấp hành luật giao thông cực kỳ kém ! Các bác cứ đi trong phố buổi sáng sớm mà xem.Hiện tượng người dân vượt đèn đỏ là chuyện thường ngày ở huyện !

CHIANTHI

Xe tăng
Theo em thì cô áo đen đi xe đỏ chạy nhanh vượt ẩu nên đã được bài học , hy vọng từ nay cô ta sẽ cẩn thận hơn . Tất nhiên hành vi qua đường trái luật của 3 con mẹ ranh ấy đáng bị phạt , còn những người đi đường họ thấy cô ta không sao và cũng sợ làm phúc phải tội .

hienlatrung

Xe buýt
cụ chủ không xuống là đúng rồi ạ. cụ mà xuống cái là tắc đường ai chịu. có ng giúp roì thì thôi.mà em xe đỏ ngã xong mà dứng dậy ngay đc như thế thì để cho em tự dựng xe dậy. cho thừa cái thói lạng lách. có ng giúp rôì là may. kết lại : 3 con sang đường ngu nhất.

Luu Lehong

Xe container
tóm lại tất cả trừ anh béo, còn lại sai hết cụ chủ nhỉ, chán quá, lỗi cũng tại ả nữa cơ, ai bảo đi đứng ấy, trách mình trước----> các cụ cứ từ từ, hà nội đúng là không vôi được
Em ủng hộ và cùng quan điểm cụ này!

FUN_19

Xe máy
chuyện thường ngày ở huyện. VH giao thông đã ăn sâu vào tiềm thức rồi

thanglx1010

Xe tải
Đúng là chán với cách hành xử của phần đông người TGGT VN quá.

Rickyman

Xe điện
em nghe cụ mắng cũng không lọt lỗ nhĩ lắm, xuống xe cũng cần có time chứ, mở cử xe nháo nhào thằng đằng sau táng cái thì có mà toi, nhìn hình ảnh của cụ chủ thì có lẽ sự việc xẩy ra cũng nhanh, nghe cụ mắng có từ lọt tai em ...thấy thương cụ chủ ;))
Thì cụ ấy tự rưng đào lên "Các bác sẽ hỏi em ở đâu", xong thanh minh "hý hoáy bấm nút ghi lại" nghe nó buồn cười :D

tankist

Xe tải
Em ý ngã ở giây thứ 38, đến giây thu 52 đã có người đỡ rồi, nếu là em cũng phải mất 1p mới có thể đậu xe vào lề đường, tháo dây an toàn và từ từ mở cửa an toàn để ra giúp đỡ nạn nhân! Thế nên cụ chủ cũng khong cần phải áy náy đâu.