[Cảnh báo] Tại sao áo vàng đứng ngay tại barie trạm thu phí?

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Cụ đọc lại tất cả các nội dung em viết có từ "oan" nào không!
CHỉ là cảnh báo lái xe xử lý đúng các tình huống khi tham gia giao thông.
Vâng, em nhầm, em xin lỗi cụ. Nhưng thực ra đó nên là thói quen tốt thì đúng hơn cụ ạ. Nếu cụ cảnh báo thì nó lại thành đối phó. Thắt dây an toàn là đảm bảo cho lái xe và người ngồi trên xe. Chẳng xấu đẹp gì và cũng chẳng mất nhiều thời gian cho nó. 3s cho việc đó có khi cứu tính mạng mình đó cụ ạ. Kính cụ

quangsot

Racing Boy
Nhắc nhở là ok rồi. Bọn xxx rình ở trạm đầu cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ mới là bọn mất dạy. Bọn nó toàn bắt lỗi quá tốc độ và sai làn, đè vạch -> ăn bẩn quá
anhtt10
Không phạm lỗi gì mà vẫy vào đòi tiền thì gọi là bọn cũng được, nhưng mình phạm lỗi bị vẫy vào mà gọi là bọn thì hơi quá.

vietran

Xe ba gác
Hôm thứ 7 tuần trước em có đi cung đường Thăng Long - Nội Bài. Khi đến trạm thu phí chỗ gần ngã rẽ đi QL2 thì thấy một anh mặc áo vàng đứng cạnh barie của trạm thu phí và ngó nghiêng vào trong xe. Em vừa nộp tiền phí vừa thắc mắc trong đầu rằng tại sao áo vàng lại đứng ngay đây?

Khi xe qua trạm thu phí 100m thì y rằng gặp cả đội áo vàng vẫy xe em và cả 5-6 ô tô khác cũng vừa đi qua trạm thu phí lại. Dừng xe bước ra em nhẹ nhàng hỏi cậu áo vàng:
- Xe anh đi đúng làn, đúng tốc độ sao em tự nhiên dừng xe anh.
Cậu áo vàng cũng nhẹ nhàng bảo:
- Anh không cài dây an toàn khi lái xe.
Em giật mình ngạc nhiên hỏi:
- Sao em tinh mắt thế, xe anh đi tốc độ 40-50 km/h, trong xe tối hơn ngoài trời nắng, áo anh lại tối màu, mà từ xa bằng mắt thường em vẫn nhìn ra anh chưa cài dây an toàn?
Cười, trả lời:
- Em không nhìn ra thì có người khác nhìn ra mà anh.
Anh đội trưởng cũng nhẹ nhàng nhắc nhở:
- Đi cao tốc em nhớ cài dây vào cho an toàn nhé.

Lỗi nhẹ, nhận lỗi "nhẹ nhàng" với các chú rồi tươi cưỡi vẫy chào nhau.

À thì ra thắc mắc lúc nãy của mình về một chú áo vàng đứng ngay tại Barie trạm thu phí thì câu trả lời là đây. Vậy kinh nghiệm lần sau các cụ lái xe khi dừng xe nộp phí mà thấy áo vàng đứng ngay đấy ngó nghiêng thì kiểm tra ngay dây an toàn đã cài chưa nhé.
Troll cho bọn noá phát
Đến trạm cởi dây an toàn, hạ kính cho nó thấy rõ, đi qua trạm cài dây vào, lúc nó dừng bảo dừbg cái léo gì mà dừng

vietran

Xe ba gác
Không phạm lỗi gì mà vẫy vào đòi tiền thì gọi là bọn cũng được, nhưng mình phạm lỗi bị vẫy vào mà gọi là bọn thì hơi quá.
K gọi là bọn thì gọi là bố à cụ, cụ đưa tiền chúng nó có đớp ngay k, ra đường vặt tiền gọi là bọn còn nhẹ, còn cụ đừng nói với anh em lái xe là bọn nó ra đường k ăn mãi lộ nhé

PhuVan

Xe tải
Troll cho bọn noá phát
Đến trạm cởi dây an toàn, hạ kính cho nó thấy rõ, đi qua trạm cài dây vào, lúc nó dừng bảo dừbg cái léo gì mà dừng
Cụ này phát biểu kg có tính XD rồi. Tại trạm thu phí có camera đó

quangsot

Racing Boy
K gọi là bọn thì gọi là bố à cụ, cụ đưa tiền chúng nó có đớp ngay k, ra đường vặt tiền gọi là bọn còn nhẹ, còn cụ đừng nói với anh em lái xe là bọn nó ra đường k ăn mãi lộ nhé
Mình chơi với anh em xxx cũng nhiều, cũng có người nọ người kia. Vơ đũa cả nắm thì chả hay chút nào. Còn cái vụ ăn mãi lộ thì mình không sai thì ai ăn được mình.

vietran

Xe ba gác
Cụ này phát biểu kg có tính XD rồi. Tại trạm thu phí có camera đó
Cam thì sao, luật nào bắt đỗ xe phải cài dây, cụ chưa lái xe bao giờ à??? Mịa mấy cái trạm lấy thẻ trên 5b mới phải tháo dây nhoài nguời ra mới rút được thẻ nhá

vietran

Xe ba gác
Mình chơi với anh em xxx cũng nhiều, cũng có người nọ người kia. Vơ đũa cả nắm thì chả hay chút nào. Còn cái vụ ăn mãi lộ thì mình không sai thì ai ăn được mình.
Cụ gọi là bố là quyền của cụ em k cấm, nhưng em gọi là bọn thì léo vi phạm gì và cụ cũng léo có quyền gì, còn xh nó gọi còn tệ hơn kia. Cụ ngồi xe tải đi 1 ngày xem bọn nó thu tô xong gọi chúng nó là bố vẫn chưa muộn

vietran

Xe ba gác
K sai k ăn được mình á??? Cụ trẻ chắc toàn đi xe biển xanh của bố mẹ rồi
Cụ chắc chưa bao giờ nhìn thấy nhữg trạm mà bất cứ xe tải nào đi qua cũng dừng lại thật nhanh và lại đi thật nhanh trong tích tắc nhỉ

quangsot

Racing Boy
K sai k ăn được mình á??? Cụ trẻ chắc toàn đi xe biển xanh của bố mẹ rồi
Cụ chắc chưa bao giờ nhìn thấy nhữg trạm mà bất cứ xe tải nào đi qua cũng dừng lại thật nhanh và lại đi thật nhanh trong tích tắc nhỉ
Dạ em báo cáo với cụ là em cũng còn trẻ lắm, mới có 48 thôi. Nhà em cũng chả có ai làm to nên chưa biết cái xe biển xanh nó như thế nào cả.
Cụ gọi là bố là quyền của cụ em k cấm, nhưng em gọi là bọn thì léo vi phạm gì và cụ cũng léo có quyền gì, còn xh nó gọi còn tệ hơn kia. Cụ ngồi xe tải đi 1 ngày xem bọn nó thu tô xong gọi chúng nó là bố vẫn chưa muộn
Gọi như thế nào là quyên của cá nhân, em cũng chả có tư cách gì để bảo ai phai như thế này hay thế kia. Nhưng vấn đề đất ra đây là cách gọi cho nó phù hợp trong từng hoàn cảnh.

anhtt10

Xe buýt
Ko phạm lỗi thì ko lấy đc tiền của e đâu. Vấn đề ở đây là: người thi hành công vụ lợi dụng quyền hạn để trục lợi nên bị tỏ thái độ ko tôn trọng. Cá nhân em chưa gặp được xxx nào tử tế nên có thể quan điểm hơi phiến diện. Cụ chơi với xxx nhiều nên cụ thấy đc mặt tốt của xxx. Cụ bị vin vào cụ bốc đt gọi ae lúc đc tha có khi thấy vui vì ae xxx tử tế quá, hehe
anhtt10

quangsot

Racing Boy
Ko phạm lỗi thì ko lấy đc tiền của e đâu. Vấn đề ở đây là: người thi hành công vụ lợi dụng quyền hạn để trục lợi nên bị tỏ thái độ ko tôn trọng. Cá nhân em chưa gặp được xxx nào tử tế nên có thể quan điểm hơi phiến diện. Cụ chơi với xxx nhiều nên cụ thấy đc mặt tốt của xxx. Cụ bị vin vào cụ bốc đt gọi ae lúc đc tha có khi thấy vui vì ae xxx tử tế quá, hehe
anhtt10
Dạ nói thật với cụ là em chả bao giờ em gọi điện nhờ ba cái vụ ấy. Cơ bản là từ lúc em biết đi xe đến giờ ( từ 2b => 4b ) em chả bị bắt về vi phạm luật giao thông bao giờ.

anhtt10

Xe buýt
Dạ nói thật với cụ là em chả bao giờ em gọi điện nhờ ba cái vụ ấy. Cơ bản là từ lúc em biết đi xe đến giờ ( từ 2b => 4b ) em chả bị bắt về vi phạm luật giao thông bao giờ.
Vâng, cụ quá cao thủ. Em cũng rất tuân thủ luật, nhưng thỉnh thoảng vẫn dính những chỗ các xxx hay giăng bẫy. Nói luôn để khỏi dài dòng, là e ko vi phạm luật GT rồi lên đây kêu này nọ nhé hehe
Chỉ là nhìn nhận những điều mắt thấy tai nghe
anhtt10

diahai_info

Xe tải
em cứ lái xe là thắt dây an toàn bất kể đi ngắn hay dài

Mit2012

Xe đạp
Luyện thành thói quen đi các cụ ạ

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi ko thắt dây an toàn phạt nhẹ nhất 1 cái hòm, nặng nhất cả nhà hòm

RubynamitnA

Xe điện
Đến lúc xuống gặp Diêm Vương mới bảo biết thế.

PhuVan

Xe tải
Cam thì sao, luật nào bắt đỗ xe phải cài dây, cụ chưa lái xe bao giờ à??? Mịa mấy cái trạm lấy thẻ trên 5b mới phải tháo dây nhoài nguời ra mới rút được thẻ nhá
Đương nhiên đỗ xe thì nói làm gì. Nôm na là Thắt dây an toàn khi xe chạy.