Tại sao các bác đi xe máy hay táng pha vào mặt xe ngược chiều

Tại sao các bác đi xe máy hay táng pha vào mặt xe ngược chiều?

• Tổng bình chọn
    197

kevin93

Xe tải
cháu thề la trong phố chả bao giờ chau bật pha. ra cao tốc mơi dùng đến. con trong phố nếu có dùng thì chỉ để nháy báo hiệu thôi. cháu cũng kể chuyện thật luôn. trước chau có thằng bạn cùng lớp mới mua sh, luc nào cung giương fa vào mặt ae, cháu điên lên chửi nóthif nó táng luôn vào mặt cháu là: có thằng muốn chiếu fa cũng chả được, để cho đẹp mặt công. mấy ae trong lớp nghe được xúm vsof chửi cho k còn chỗ nao nấp. noi chung là dân minh ý thức còn kem lắm. trong đó cũng co cả cháu, dưng mờ cũng đỡ hơn ối người.
loại bạn gì mà thế này !! em cũng từng bị... hazz

kevin93

Xe tải
ở chỗ em chưa bao giờ thấy ai đi sh mà bật cos cả, space thì kô nói làm gì vì toàn các cô trên 40 sử dụng mà đèn nó cũng thấp, kô cao như sh
hay tại em kô biết kái sh, lib kô có công tắc cos,fa nhỉ

kevin93

Xe tải
Em cha? biet' cac' Pac' the' nao chu' em thay' cac' mo. cac em di nguoc. chieu thi cha? hieu? sao cai' pha cua em no' cu' giuong tuong' len cac' cu. ah. em di Li_V a. ma ke? ca? em dat' bo. cung the' ko biet' loi~ nay co' duoc. PI bao hanh ko cac' cu.
em nghĩ là cụ này đùa đấy ! tại sao nhìn thấy ''các mợ, các em'' đi ngược chiều thì cái pha mới'' giương lên'' ;) em là em hiểu nhầm
tuổi trẻ nông nổi, có gì cụ bỏ quá cho chứ em thấy dễ hiểu nhầm quá =))

lenam86

Xe buýt
phần lớn mọi người ngồi lên xe đều thấy để pha chiếu sa sáng hơn là chiếu gần, nên nhiều người hay bật pha sa, phần nữa do nhiều xe có thiết kế cao(như xe ga SH, PS, LX...) nên thường gây khó khăn cho người đi ngược chiều

wavechien

Xe container
Éo mẹ tối đi gặp mấ đại ca đi Xe Hịn bật pha như bố đời ấy ạ. chỉ muốn táng cho cái vào mẹt

tmk1207

Xe tải
hic nhiều bro đi chán lắm . bật pha mình nháy pha lại cũng như không . chán lại hậm hực để cos và giảm tốc độ . nản toàn tập :-s

tainon

Xe điện
Trong trường hợp đặc biệt (Không có trong 5 lựa chọn trên):Người đi ngược chiều pha(Họ chọn phương án 1).Xét tổng quan có thể gây mất an toàn giao thông cao(Đường đông xe,tốc độ cao,có thể xảy ra va chạm...).Sau khi nhá passing(Nếu xe có trang bị đèn này thì nhá,không thì chúng ta phải tự chuyển pha/cos)vài lần cảnh báo cho xe ngược chiều đang pha biết có thể gây tai nạn nếu họ không xuống cos.Sẽ xảy ra 2 trường hợp:
-Xe ngược chiều hạ cos(Phần đông sẽ làm thế)=>Tất nhiên chúng ta lại cos đi bình thường.
-Xe ngược chiều tiếp tục pha!Trường hợp này vì lý do bắt buộc chúng ta phải lên pha để nhìn được rõ đường,tránh va chạm cho bản thân(Đây là trường hợp điển hình mà các tài xế xe tải đường trường rất hay gặp phải:ĐẤU PHA).
Đúng rồi đấy, em đi xe khách đêm thấy lái xe toàn làm thế mà đúng thật xe bên kia bật pha mà xe mình để cốt thì không nhìn thấy cái gì luôn. Có nhiều chỗ đường thẳng và đẹp là các cụ ấy để pha luôn cho nó tiện và nhìn đường rõ hơn vì đang phóng cỡ 80 mà đi cốt thì còn nguy hiểm hơn ở mình k như ở bên Tây đâu.

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Thỉnh thoảng cũng gặp mấy chú đi giương pha lên, lại còn mấy chú đi Giấc mơ đèn xanh lè nhấp nháy như ở vũ trường. Bắt nạt bà con xe máy ngược chiều, gặp chú 4B gầm cao, nhất là mấy loại quái thú lắp đèn Hella đi đêm nó rọi cho một phát thế là cụp hết xuống nhìn đến là tội. Ngoại trừ các mợ không biết Fa Cos là gì thì ko tính nhé. Chứ cái thành phần đầu xanh đầu đỏ, đi Li, Sh . . . không đội mũ cứ tưởng thiên hạ đệ nhất là ta đây thì cứ gặp em cho 4 con đèn Hella trên giá nóc nó chiếu thẳng vào mẹt tịt luôn.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Còn cả cái thể loại lắp bóng pha với chụp trong vào đèn hậu, soi vào mắt thằng đi sau nữa chứ.
Nhỡ thằng công đi sau chói mắt nó ủi cho phát thì sao nhỉ? Em là chỉ muốn đưa cho hòn gạch bắt tự đập

Website
www.facebook.com
Em lại tổng văn kết phát nhể.:D. Lậy các bác số 1.:77:

lanhuong1965

Xe điện
Còn cả cái thể loại lắp bóng pha với chụp trong vào đèn hậu, soi vào mắt thằng đi sau nữa chứ.
Nhỡ thằng công đi sau chói mắt nó ủi cho phát thì sao nhỉ? Em là chỉ muốn đưa cho hòn gạch bắt tự đập
Thì nó chả đã cầm sẵn gạch chuẩn bị tự đập đầu đấy thôi!!! =)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

s0c_uuu

Xe buýt
trước em đi ngược chiều. cái đường thì nhỏ, 1 bên là ao, 1 bên là ruộng. thằng taxi đi chậm nó lấn sang, ép xe em vào vũng nước bẩn. còn táng pha vào mắt k nhìn được gì.
bực quá em đạp cho phát vào cửa kính. nó thò đầu ra chửi em. em @-)......
chuyện có thật 100%

Chỉnh sửa cuối:

ducminh1

Xe tải
@@ hixx xe e vừa cháy cos chán đời h toàn phải bật sương mù lúc về đi đường 1 chiều mới dám bật đèn , E cũng có thằng bạn mà lý sự ngu vãi nó đi xe wave 110 e bảo sao mày cứ bật pha trong nội thành thế thì nó kêu bật lên để nhìn đồng hồ cho nó đẹp :( (lại còn kêu mày bật pha đi mới ghét ). Ghét cái bọn ở quán trà chanh ra lấy xe ko đi luôn bật đèn xenon cứ chiếu vào mặt mình có hôm e bị nhức hết cả mắt đau cả đầu vì nhìn phải cái đèn rọi giữa mẹt :(( chả lẽ lại cho nó cái ghế vào đầu . Mấy ku lại còn lắp đèn trong ở đuôi nhìn chói hết cả mắt haizzzz

MUcielago

Xe tải
Cá nhân tôi thì thấy đi đường nếu nhìn thấy có xe đi trước rọi pha thì mình tập trung nhìn vào phần đường phía mình đang lưu thông trước hơn tí có sao đâu. ;)
E thì: xe ngược chiều bật pha, e nháy cos mà họ vẫn pha thì e sẽ lại pha.

le duy tung

Xe đạp

đi trong phố ít khi em bật pha buổi tối, bật cos là đủ. còn ra ngoại thành cao tốc thì em mới bật pha, nếu có xe ngược chiều thì nháy rồi hạ pha xuống cos​

Bao Công

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mí lói e sợ bị oánh pom nhắm!
Em đi 2 bánh mà bị giương thẳng mặt cũng ghét. (cơ mà nhiều cụ 4 bánh cũng giương pha ác lắm ạ).
Nhiều khi bị chói (lóa) quá em phải dừng lại dụi mắt xong rồi mới dám đi tiếp. (em dùng kính cận chống lóa rồi đấy nhá) :( Khổ lắm!

lanhuong1965

Xe điện
Em đi 2 bánh mà bị giương thẳng mặt cũng ghét. (cơ mà nhiều cụ 4 bánh cũng giương pha ác lắm ạ).
Nhiều khi bị chói (lóa) quá em phải dừng lại dụi mắt xong rồi mới dám đi tiếp. (em dùng kính cận chống lóa rồi đấy nhá) :( Khổ lắm!
Ơ thế bác là bao công mà cận(Dù rằng có chống chóa) thì sử án iếc có chuẩn không đới???

lanhuong1965

Xe điện

đi trong phố ít khi em bật pha buổi tối, bật cos là đủ. còn ra ngoại thành cao tốc thì em mới bật pha, nếu có xe ngược chiều thì nháy rồi hạ pha xuống cos​
Bác này chuẩn(Chắc có học luật giao thông),em votka bác!!!

lanhuong1965

Xe điện
@@ hixx xe e vừa cháy cos chán đời h toàn phải bật sương mù lúc về đi đường 1 chiều mới dám bật đèn , E cũng có thằng bạn mà lý sự ngu vãi nó đi xe wave 110 e bảo sao mày cứ bật pha trong nội thành thế thì nó kêu bật lên để nhìn đồng hồ cho nó đẹp :( (lại còn kêu mày bật pha đi mới ghét ). Ghét cái bọn ở quán trà chanh ra lấy xe ko đi luôn bật đèn xenon cứ chiếu vào mặt mình có hôm e bị nhức hết cả mắt đau cả đầu vì nhìn phải cái đèn rọi giữa mẹt :(( chả lẽ lại cho nó cái ghế vào đầu . Mấy ku lại còn lắp đèn trong ở đuôi nhìn chói hết cả mắt haizzzz
Bác chả cần phải cho nó cái ghế vào đầu.Với cái cách đó ra đường thì thế nào cũng có ngày bị cái gì vào đầu!Bác cứ yên chí đi!!! :))