[Funland] Tại sao phụ huynh cứ đỗ xe ô tô ở ngay cổng trường?

E mà gặp ko có ý thức là e nói luôn, ko nghe e quát khi đã lý lẽ thêm.Mấy lần rồi, ngứa cả mắt. Có lần 1 thằng cứ hằm hằm, e quát to luôn đi thẳng lên xa mà quay đầu, định sửng cồ với e thì xung quanh ai cug kêu đúng rồi đi lên ko tắc đg, còn xin lỗi loại ngu đó mà định bật lại nữa thì e quan điểm giã cật lực thua cug đc( kiểu gì cug đc xung quanh hỗ trợ e)

Canphaidinh01

Xe tăng
Cơm bữa.

Gì chứ cảnh các anh giai đỗ xịch giữa cổng thả trẻ hay các chị gái lượn bừa con xe cách vỉa 49, 53 cm đợi con rất chi là ngày thường.

Kể ra dựng xe trên vỉa đợi con ngồi ngắm các trai đẹp gái khoẻ đấu đầu hầm hè nhau cũng vui ra phết. :))

AVANZA

Xe tăng
Em đón con ở trường thường đỗ xe cách cổng tối thiểu 40-50m. Theo cách đó vừa đỡ ùn tắc lại vừa thoát đi rất thuận lợi. Quan trọng hơn là có một quãng đường đi bộ nói chuyện với con.

Em ko phải khoe khoang hay rao giảng nhưng thực sự cứ đỗ xe ngay cổng trường thì phải 15-20 phút mới cho xe lăn bánh được. Cả đoạn phố ung tắc kinh khủng khiếp. Huhu
Đừng học theo cụ chủ, khg lại tắc cách cổng trường 50 m.

tomtomchát

Xe container
E mà gặp ko có ý thức là e nói luôn, ko nghe e quát khi đã lý lẽ thêm.Mấy lần rồi, ngứa cả mắt. Có lần 1 thằng cứ hằm hằm, e quát to luôn đi thẳng lên xa mà quay đầu, định sửng cồ với e thì xung quanh ai cug kêu đúng rồi đi lên ko tắc đg, còn xin lỗi loại ngu đó mà định bật lại nữa thì e quan điểm giã cật lực thua cug đc( kiểu gì cug đc xung quanh hỗ trợ e)
Tý thì có màn PH triển võ công trước mặt các cô và các con :)

AVANZA

Xe tăng
Em đón con ở trường thường đỗ xe cách cổng tối thiểu 40-50m. Theo cách đó vừa đỡ ùn tắc lại vừa thoát đi rất thuận lợi. Quan trọng hơn là có một quãng đường đi bộ nói chuyện với con.

Em ko phải khoe khoang hay rao giảng nhưng thực sự cứ đỗ xe ngay cổng trường thì phải 15-20 phút mới cho xe lăn bánh được. Cả đoạn phố ung tắc kinh khủng khiếp. Huhu
Đừng học theo cụ chủ, khg lại tắc cách cổng trường 50 m.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]

Thôi, các ông về cất cmn xe ở nhà đi nhé. Cổng các trường đều cấm dừng, cấm đỗ và khi tan trường là hàng ngàn hs đi bộ ra mà gặp mấy con xe ngu và điên thì nó là thảm họa. Chưa nói đến con phố cổng trường có 1 đoạn bị ph đỗ 2 bên chiếm hết lòng lề đường luôn gây ùn tắc.

Nói thật nhìn các vị vác ô tô đi đón con là tôi ghét, khinh luôn vì thiếu ý thức. Nó đầy tính tham lam, vị kỉ khoe mẽ và nuông chiều vô lối.
Ở Vn các tr đều ko bố trí bến bãi cho ô tô ph đưa đón, vì thế hãy có ý thức hơn.

P/s: tôi có xe hơn chục năm nay nhưng chỉ đưa đón con bằng xm.

Xe bọ xít

Xe container

Cái tư duy “Tiện” và ích kỷ nó ăn sâu vào máu rồi, ai cũng nghĩ và lo đc việc của mình chứ ko tôn trọng tính tập thể, tôn trọng nơi công cộng nên nó thế

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Càng ngày càng thấy rõ ô tô là phương tiện của những kẻ thiếu văn minh, cho dù có đỗ ở đâu đi nữa.

Vũ Đức

Xe tăng
Càng ngày càng thấy rõ ô tô là phương tiện của những kẻ thiếu văn minh, cho dù có đỗ ở đâu đi nữa.
Nó ko liên quan đến oto hay xe máy.Nó do con người,người đi xe máy cũng thế mà.Chẳng qua,xe máy nhỏ gọn và linh hoạt...sẽ nhanh thoát tắc hơn.Chứ em đưa đón con đi học cũng thế,bên trong có chỗ trống nhưng cứ phải để xe ở ngoài...nên thường bị 2-3 làn xe máy dưới lòng đường.Có ông còn khoá cổ...chạy vào đón con ( mặc dù biết khoá cổ là chống mất xe ).

Vũ Đức

Xe tăng
Tại sao phụ huynh không mua một cái nhà gần trường học để con cái đi bộ đi học cho tiện nhỉ. Tiện bố mẹ đưa đi có quãng đi bộ nói chuyện với con, lại không phải đi ô tô, không gây tắc đường.
Mua nhà dễ như thế thì sướng nhất rồi.Chắc phải tầm đại gia,tụi em chắc ko theo kịp cụ đc rồi.

Mẫu Giáo - Tiểu Học - Trung Học - Phổ Thông kiểu này 4 cấp 4 căn nhà.Lại còn học Đại Học,chắc lúc đó mua riêng cho cháu 1 căn nhà,cho dễ dàng chuyện sinh hoạt.

Ps : Kể cả mua đi bán lại,cũng khoai lắm...

cucke

Xe hơi
Thực ra xung quanh các trường cũng ko có chỗ đỗ xe, chỉ yêu cầu phụ huynh dừng cho con xuống rồi đi ngay thì đc, ko quá 1p.

neverage

Xe hơi
Ơ đúng, khỏi cần chỉnh.

Mình có ô tô cơ mà, đỗ cho chúng nó GATO chít mịa đi. Đẳng cấp đới!
e cũng thường phải đưa con đi học, phải nói GATO chết khiếp
à mà cụ pain vẫn tập dịch cân kinh đều chứ

RONGHT

Xe buýt
Chỗ e toàn giảng viên ĐH mà đỗ xe ngay dưới biển cấm đỗ đầy đây, mịa toàn bọn có ăn học mà ý thức như kẹc, 2 bên đều đỗ còn đúng 1 cái lối nhỏ oto đi cố thì lọt, làm tắc cả đoạn. Nó chịu khó đỗ cách đó mấy chục mét thôi thì rộng thênh thang.

Ms.Bui

Xe buýt
Người ta cũng định đỗ cách 40-50m nhưng chỗ đó cụ đỗ rồi, nên phải đỗ gần hơn, cụ thông cảm

duonghb73

Xe tải
Xe chở con em còn đi vào tận trong sân trường cơ (con em đi xe tuyến ạ) :)

muadem

Xe cút kít
Thực ra thì quy hoạch không kịp so với tốc độ phát triển xã hội, mọi thứ về hạ tầng được hình thành từ xa xưa: thời đi bộ đến xe đạp, xe máy cũng vẫn từng đó con đường nhưng nhà cửa thì còn phát triển lớn hơn nhiều hơn, nay ô tô thêm vào nữa thì đương nhiên tắc đường.
Phải mạnh dạn quy hoạch những khu trường mới trong những khu đô thị mới to hơn khang trang hơn thì tình trạng này mới khả quan hơn.

Sweethome

Xe tăng
Thôi, các ông về cất cmn xe ở nhà đi nhé. Cổng các trường đều cấm dừng, cấm đỗ và khi tan trường là hàng ngàn hs đi bộ ra mà gặp mấy con xe ngu và điên thì nó là thảm họa. Chưa nói đến con phố cổng trường có 1 đoạn bị ph đỗ 2 bên chiếm hết lòng lề đường luôn gây ùn tắc.

Nói thật nhìn các vị vác ô tô đi đón con là tôi ghét, khinh luôn vì thiếu ý thức. Nó đầy tính tham lam, vị kỉ khoe mẽ và nuông chiều vô lối.
Ở Vn các tr đều ko bố trí bến bãi cho ô tô ph đưa đón, vì thế hãy có ý thức hơn.

P/s: tôi có xe hơn chục năm nay nhưng chỉ đưa đón con bằng xm.
Chả thấy cái văn minh ở chỗ nào.
Mà nhiều khả năng lại nằm trong nhóm nghênh ngang dừng xe giữa lòng đường làm tắc cmn cả lối đi của xe đưa đón.
Giỏi thì p/s đi xe tuyến hay mua nhà cạnh trường cho nó giảm ùn tắc ;)

OtoGo

Xe hơi
Em xin phép có ý kiến. Các trường học nên làm cái sảnh như khách sạn để đón các cụ có ô tô đưa đón con đi học cho đỡ mưa nắng lại hoành tráng nữa. như vậy sẽ đỡ tắc đường ngoài cổng trường phải không nhỉ.

Sweethome

Xe tăng
Dân ta quen lối đại tiện rồi. Thích nghi thôi chứ khó mà có đúng sai. Ít nhất mình làm tốt nhất có thể đã.