[VHGT] Tại sao tài xế lại ko giúp đỡ bé gái này?

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Chúc bé sớm lành bệnh và chia buồn cùng GĐ bé gái sấu số kia!

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em mới có bằng A2 thui nhưng nếu gặp trường hợp này em cũng vẫn nhảy lên lái các cụ ạ (em thề đấy)! Chỉ có cài số lùi, giữ nguyên tay lái thẳng là OK hết, một đoạn 1-2m chứ có gì nhiều đâu. Xe 100 tấn thì cũng chỉ có 1 nguyên lý mà thui. S.... ư bố mấy ông tài xế vớ vẩn đã không chịu cứu giúp người, đúng là loài vô lương mang hình hài con người!
Hic, em thấy cụ hơi chém đấy ạ, em và đa số các cụ nói chung gặp cảnh này thì tâm lý là hãi, không dám, nhất là các ông lái số tự động. Gặp quả xe này, nhả côn không đúng nó giật cái chết máy thì còn bỏ mie hơn. Có cái chú xe bus cũng to bố tướng mà không lái thì đúng thật là đáng trách. Hay bác "vô danh" chính là bác lái xe bus nhỉ

202

Xe container
Chủ yếu là sợ liên lụy và trách nhiệm.

Co trách nhiệm và Tâm thì sẽ lên cabin xem có điều khiển được không, chỉ tiến và lùi một chút chác không quá khó.

Nhiều người không có bằng hoặc bằng đểu vẫn lái xe.

Chung quy cũng tại cái chế độ này làm hỏng con người hỏng xã hội.

buicongchuc

Xe ba gác
Thấy cảnh đấy chắc em cũng phải liều thôi ạ! Có cụ nào đọc truyện "Anh hùng Xạ điêu" của tác giả Kim Dung, nhân vật Âu Dương Khắc bị kẹt chân dưới tảng đá không?

superdrives

Xe điện
Hic, em thấy cụ hơi chém đấy ạ, em và đa số các cụ nói chung gặp cảnh này thì tâm lý là hãi, không dám, nhất là các ông lái số tự động. Gặp quả xe này, nhả côn không đúng nó giật cái chết máy thì còn bỏ mie hơn. Có cái chú xe bus cũng to bố tướng mà không lái thì đúng thật là đáng trách. Hay bác "vô danh" chính là bác lái xe bus nhỉ
Xin lỗi cụ nhé! Chém là chém thế nào. Số tự động hay số sàn thì để có được bằng cũng phải học và thi trên số sàn hết. Học và nắm chắc, thực hành nhiều thì 10 năm lái số tự động thì nhảy sang số sàn vẫn đi được cụ ạ! Vâng có thể nó giật nhưng nó có làm chết người nữa đâu mà lo? Ko hiểu cụ có đọc kỹ tình huống không nhỉ? Chết máy thì làm sao? Thế cứ để cái bánh xe dẵm lên tay bé đó thì hơn là chết máy à? Cụ này đúng thật là..... Nước đó thì biết là phải làm cụ ạ. Cụ xe tăng rồi chắc gặp phải thì cụ đứng nhìn chăng????

Chỉnh sửa cuối:

huudatbui

Xe máy
Khổ thân gia đình và tang quyến của cô bé

unknown.king

Xe tăng
dân mình ngày càng vô tâm quá :(
cụ thử đặt mình vào tình huống đó xem có dám nhảy lên lái không? em nghĩ là đủ bản lĩnh để nhảy lên là 1 người có thần kinh cực kỳ cứng ạ. vì mấy ai đc sờ vào cái xe 38 tấn? dưới gầm là 1 bé gái đã bị cán, bé gái kia cũng nằm ở chỗ nguy hiểm, xung quanh bao nhiêu người dân? bao nhiêu người lưu thông? và nhất là tâm lý giữ nguyên hiện trường nữa. ai dám lên lái?

Okane

Xe container
Dù biết lái xe nhưng bằng còi ---> e nghĩ ít người nào dám lên thử hên xui như thế, cụ thể là trường hợp người đàn ông kia cũng chẹt lần 2 vào cánh tay e bé. Chỉ thương 2 e bé tội nghiệp :(

phanduybinh

Xe hơi
Ra đường giờ sợ quá các cụ ạ.Chết lúc nào ko hay.

polizia

Xe container
Trong bài báo cũng nói là bác kia trèo lên cài số lùi được 1 đoạn thì xe nó lại giật nảy lên và tiến về chỗ cũ, lại đè lên cánh tay ... chứng tỏ lái xe này khó.
Em chỉ hình dung như con xe du lịch ở nhà chở không tải thì cài số lùi nhả côn là nó lùi nhưng con này nặng 38 tấn thì nhả côn chắc chắc không đủ lực để lùi, phải thêm ga ... nếu chưa lái xe tải nặng bao giờ, dưới gầm thì đang có 2 người nằm đó, quả thực em cũng không đủ can đảm để trèo lên lùi.

civichonda

Xe tải
một dấu hỏi chấm cho quãng đ[ì còn lại của người tài xế :(

tihon22

Xe tăng
Đọc bài thấy buồn nhưng cũng khó nghĩ...Và cũng thấy các bác tài mà bà già vẫy lại nhờ lùi xe vô tâm quá...