Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Luu Lehong

Xe container
Sau 1 thời gian, với 02 Topic đã mở liên quan đến vấn đề “Tại sao xe Toyota bán chạy tại Việt Nam” đã nhận được nhiều thông tin và lượt người truy cập trao đổi của các bác trên Diễn đàn.

http://www.otofun.net/threads/309285-tai-sao-xe-toyota-ban-chay-o-viet-nam

http://www.otofun.net/threads/337072-tai-sao-xe-toyota-ban-chay-o-viet-nam-phan-ii

Nhiều đóng góp tâm huyết chân tình cũng có và cũng không ít các ý kiến trái chiêù. Ngoài những vấn đề tranh luận theo chủ đề của thớt, có nhiều ý kiến cũng đã góp phần phác hoạ bức tranh tổng thể của xã hội, phần nào cũng giúp cho những người khác có một cái cảm nhận riêng về sự lựa chọn tiếp theo của mình.8->

Em xin tiếp tục mở phần III để tất cả các bác tiếp tục thảo luận, mổ xẻ những vấn đề kỹ thuật, xã hội của dòng xe này! Em cũng mong muốn các bác comment đúng tinh thần nội quy của 4R, không sa đà vào tranh cãi cá nhân. Mục đích chỉ là nơi anh em quen biết tụ hội, trao đổi và tranh luận những vấn đề liên quan đến kỹ thuật, cảm nhận về xe Toyota nói riêng và các dòng xe khác cùng phân khúc trên thị trường. :-w

Tuy nhiên ở cuối phần II có 1 sự cố đáng tiếc xảy ra làm Topic II bị gián đoạn và đi vào tranh cãi vô bổ gây mất đoàn kết do 1 nhóm người quá khích để mục đích làm thớt bị khoá :(. Để tránh phức tạp và tạo 1 sân chơi lành mạnh trao đổi và tranh luận nghiêm túc những vấn đề kỹ thuật, xã hội liên quan đến xe Toyota; kính đề nghị các bác, nếu gặp các comment thiếu tinh thần xây dựng, vào để mục đích gây mất đoàn kết, xin mọi người không quote lại!

Em chỉ là người tiêu dùng và muốn có một cái nhìn khách quan, tổng thể mọi mặt liên quan về xe Toyota và để anh em gặp gỡ trao đổi chứ không có ý gì khác. Mong các cụ các bác tiếp tục trao đổi ý kiến :-w

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Chúc mừng thớt này lên thêm tầng mới, Toy bán chạy bởi vì nó tốt, ổn định, mời các cụ bình loạn tiếp

yamaki

Xe buýt
phuongtv_76 nói:
Chúc mừng thớt này lên thêm tầng mới, Toy bán chạy bởi vì nó tốt, ổn định, mời các cụ bình loạn tiếp
Xe nào bây giờ chả tốt và ổn định. Cụ ko đc mời rượu.

Luu Lehong

Xe container
Thớt "Tự Sướng" có phần III cơ ạ. Bái phục cụ Quả =))
Khen hay chê thì xe nào cũng có tăng hay giảm và em có được hãng cho đồng nào đâu!=))
Anh em nhớ nhau thì mở sân để gặp gỡ giao lưu về xe cộ cho vui! Thớt để cùng tên cho dễ theo dõi ý mà!:x
Wellcome bác ghé chơi!=))
Tiện em cũng cảm ơn bác đã có sự chia sẻ cảm thông ở cuối phần II hôm trước!$-)

raklei

Xe điện
e thấy hài nhất cái vụ "lỗi chân ga" 12h nữa bị xóa đi.
đang định vào phang với chém đọc đc đến cái đấy buồn cười quá chả biết viết gì nữa =))

luxus

Xe tăng
Thì cũng là câu chuyện miếng cơm, manh áo thôi mà các cụ. Thế mới thấy mod box Honda cứ như bình vôi vậy. :))

Chuyện của cụ I30CW bên kia có cốt truyện giống em người mẫu Trang Trần tố dâm mấy bạn đồng nghiệp cách đây vài năm. Lúc đó các bạn người mẫu với quản lý chửi bạn Trang Trần ác liệt :)) bây giờ có em Hồng Hạnh chứng minh giúp cho Trang Trần rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Lexus430sc

Xe điện
Chán nhể, anh Quả lại bị thủng lốp.
Chúc anh cải tạo tốt, gắng nhổ cỏ, đập đá ít bữa lại về chém tiếp cho vui.

Getz5324

Xe điện
kụ quả này mãi chủ đề này vẫn chưa thấy nhàm nhỉ, cứ thế bảo sao ko bị xì hơi mới là lạ %-(

SPL

Xe container
Thì cũng là câu chuyện miếng cơm, manh áo thôi mà các cụ. Thế mới thấy mod box Honda cứ như bình vôi vậy. :))

Chuyện của cụ I30CW bên kia có cốt truyện giống em người mẫu Trang Trần tố dâm mấy bạn đồng nghiệp cách đây vài năm. Lúc đó các bạn người mẫu với quản lý chửi bạn Trang Trần ác liệt :)) bây giờ có em Hồng Hạnh chứng minh giúp cho Trang Trần rồi.
Em cũng đến buồn cười với em mặt bơm mình que đó, kiểu gì cũng bị chửi, thà cứ phang toẹt chỉ tận tay day tận trán hoặc im lặng từ đầu cho rồi, giờ bị chửi tơi bời, đúng cũng bị chửi mà sai cũng bị chửi, mặc dù mấy em mẫu đó ........ em cũng mê =))
Lang thang thấy thớt này vào ngó coi sao chứ không phải em tham gia hội bình loạn đâu nhá, vớ vẩn lại bị bom mìn của các cụ thì bỏ bu :D
Chán nhể, anh Quả lại bị thủng lốp.
Chúc anh cải tạo tốt, gắng nhổ cỏ, đập đá ít bữa lại về chém tiếp cho vui.
Em nghĩ vụ kia đã khép lại, cụ không nên vào đây nói những câu như vậy nữa, đâm bị thóc chọc bị gạo khơi mào chiến tranh không hay tí nào. Lúc đầu em nghĩ cụ Quả sai nhưng với cách comment của cụ thì em lại đang nghĩ ngược lại đấy. Đây là cái sân chơi, cụ chơi cầu lông mặc cụ, họ chơi banh nỉ là việc của người ta, họ không đánh bóng sang sân của cụ thì cụ cũng không nên đưa cầu sang nhà người ta thế, hãy về sân của mình mà chơi
Em chả mê gì Toy cũng chả ham gì Hàn, em chỉ mê mỗi tiền thôi :D Cái xe nó nuôi em, nó là phương tiện, tài sản kiếm tiền của em, em yêu quý nó nhưng em không nâng nó lên, vì cuối cùng nó cũng chỉ là cái che mưa che nắng cho gia đình đỡ khổ thôi. Nếu có tiền nhiều em sẵn sàng bỏ ra để mua hẳn xe xịn vài tỏi mà đi cho sướng rồi ngồi mà nâng, còn cỡ từ 2 tỏi đổ lại thì ......đều là xe cỏ hết, điển hình là em Ỉn chuồng gà của em. Mong các cụ bỏ qua cho nhau để anh em nhờ. Thân.

Chỉnh sửa cuối:

jing

Xe hơi
tốt, ổn định và giữ giá khi bán :x

Smile Lion

Xe buýt
@ SPL:
Em nói ngay từ comment đầu rồi mà, chỉ là mượn tên để ae quen thân gặp gỡ trao đổi thôi!
Bẩm cụ, họ có ý đồ gây chiến cãi nhau cho thớt II bị khóa và họ đã đạt mục đích, chuyện cũ đã khép lại! Tuy nhiên, từ đó đến nay vẫn vài người cũ fan xe Hàn chẳng còn có liên quan gì cứ đêm đến vào vote- và nhắn tin trêu ngươi gây sự. Đến đá cũng ko thể để yên cho những trò trẻ con ý. Em chấp nhận bị xì lốp để chửi nói cho những kẻ mất nhân cách đó cho kiềng luôn!
Gặp ae cũ là vui, em ko còn quan tâm đến những hạng người đó!b-)

RAVA

Xe ba gác
e thấy hài nhất cái vụ "lỗi chân ga" 12h nữa bị xóa đi.
đang định vào phang với chém đọc đc đến cái đấy buồn cười quá chả biết viết gì nữa =))
-Bác nói làm em chạy vội sang xem kẻo min mod xóa mất, xem xong thấy toàn những ông chả được câu cảm ơn thì thôi toàn thấy tự kỷ, chán ốm. Nếu min mod box Toy mà như bác đầu cứng bên box Hàn chắc mấy ông hay sang đây quấy chắc bị bem nick từ lâu rồi? Đi quanh quẩn các box thấy box Toy với Hon đúng là tự do dân chủ thật!:x

love_sav

Xe buýt
em nghĩ vấn đề này ăn vào tiềm thức của nhiều người rồi. đưa toi lên cao quá .8->

cá nhân e ko thích toi ..ra đừong nhan nhản nhiều quá..có khi lại nhầm xe thì ;))

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
-Bác nói làm em chạy vội sang xem kẻo min mod xóa mất, xem xong thấy toàn những ông chả được câu cảm ơn thì thôi toàn thấy tự kỷ, chán ốm. Nếu min mod box Toy mà như bác đầu cứng bên box Hàn chắc mấy ông hay sang đây quấy chắc bị bem nick từ lâu rồi? Đi quanh quẩn các box thấy box Toy với Hon đúng là tự do dân chủ thật!:x
Mấy ông Toi ko sang quấy box Hàn thì làm gì có chuyện mấy ông Hàn sang quấy Toi.

lexus_bk

Xe điện
Cái ông quả này đúng đích thị là dở hơi ăn cám lợn

hoinhap

Xe tăng
VN mình có thói quen, chưa mua xe đã phải nghĩ đến việc sau này bán có mất giá không, mà đã có xe mẹ đâu mà bán cơ chứ. Âu cũng tại dân mình nghèo quá mà giá xe ở VN thì thôi rồi, mơ con xe cỏ đi làm che nắng che mưa cũng không có nên phải ăn chắc mặc bền thôi.

xuan cam

Xe hơi
Tất cả đều nghĩ đến đồng tiền sau này, miếng cơm manh áo nên ai chẳng phải tính. Vì dân mình còn nghèo mà cái xe lại là tài sản khá lớn. Ví dụ như xe máy bây giờ, bác nào thích lấy yamaha thì lấy, piazo, suzuki.... Giờ có phải cứ Honda là mua đâu??? Dần dần khi điều kiện có rồi, người tiêu dùng sẽ dần dần nhận thức ra cái gì là hợp lý với nhu cầu của mình nhất là ko phải đưa kinh tế lên đầu như vây giờ.

Trạng thái
Thớt đang đóng