Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

lmtuan

Xe tăng
-Đấy là cái camera Tàu thôi, em vào hãng Toy nó báo giá cái camera lùi + màn hình trên gương made in Japan của RAV4-2009 những 60 củ, cũng chả khác Mec hay Bim là mấy?:P
Ùi, cao siêu thế thì em chịu ợ. Em không có dùng cái món đấy nhưng cũng ngồi 8 nên hỏi chơi, sau lên mạng thấy báo giá camera cho xe Mẹc gấp 20 lần mà em muốn hát bài Hoang Mang luôn :))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
-Đấy là cái camera Tàu thôi, em vào hãng Toy nó báo giá cái camera lùi + màn hình trên gương made in Japan của RAV4-2009 những 60 củ, cũng chả khác Mec hay Bim là mấy?:P
Đấy nhá, thế mà vưỡn có cụ bẩu đồ nhà anh Tạch rẻ, vì nó rẻ nên bạn em chạy hơn 6 tháng con aygo không có điều hòa vì ko đủ gần 40 tr mua cái đầu lọc phớt điều hòa.
Em thấy nhà TOY có cái vấn đề về giá rất trầm trọng, nhất là những option không có trong list phụ kiện theo xe LD, chả thua kém Mec, BIm là mấy. Cái này thì hình như mấy hãng của hàn nó không hư thế :D

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container
Đấy nhá, thế mà vưỡn có cụ bẩu đồ nhà anh Tạch rẻ, vì nó rẻ nên bạn em chạy hơn 6 tháng con aygo không có điều hòa vì ko đủ gần 40 tr mua cái đầu lọc phớt điều hòa.
Em thấy nhà TOY có cái vấn đề về giá rất trầm trọng, nhất là những option không có trong list phụ kiện theo xe LD, chả thua kém Mec, BIm là mấy. Cái này thì hình như mấy hãng của hàn nó không hư thế :D
Chỉ có Hàn mới rẻ cụ ạ, Nhật thì ko rẻ, tiền ít ko thể hít l... thơm được!:D

saigonpad

Xe đạp
Tiền nào của đó thôi, Xe hàn xẻng rẻ òm mà bán vẫn ko bằng Toy- Nghĩ đến Toy là thấy Chất rồi

Luu Lehong

Xe container
Xe hàn và linh kiện của xe hàn thì đương nhiên rẻ hơn của Nhật là đúng rồi! Cũng như xe và linh kiện của xe Tàu thì đương nhiên sẽ lại rẻ hơn của xe Hàn!
Nhưng với xe Đức, Anh thì linh kiện còn đắt nữa, nó phải tuỳ chất lượng và thương hiệu mà :D

toan1477

Xe điện
"vừa ngu, vừa bảo thủ, vừa nguy hiểm, vừa dở" nữa ợ.
Em mượn câu này để hỏi thôi nhé, không có ý gì với cụ IMTUAN nhé
Các cụ cứ hay dùng cái từ " nguy hiểm " nghĩa là sao? Riêng em thấy câu này chả có ý nghĩa gì.

lexus_bk

Xe điện
RAVA nói:
Chỗ nào báo giá đồ nhật cho cụ giá đấy. Có khi cũng là đồ tàu thôi ạ :)), hôm nọ bọn e check giá bộ đầu dvd navi theo xe venza đâu hơn 120 củ cơ :))

Winstorm07

Xe container
Cái thớt của bạn Quả mới lập bị Mod xóa mất rồi, tiếc thật :(

Em đọc lại cái tâm sự của bạn Quả, em nhớ đến hồi bạn Quả cũng hả hê lắm khi So chúng em bị "Chảy dầu ba đờ sốc".
Bạn ý cũng sướng lắm, chạy về bên Toi hô hào hỉ hả cứ như tìm ra phát kiến mới, sau này bạn ý mới biết là "bé cái nhầm". Xấu hổ lờ tịt luôn :P
Thế mà bây giờ lại lôi chuyện của mình ra ví với thiên hạ cứ như đúng rồi :))
Bạn ý cũng hay nhận xét xe Hàn với các từ như "Nghe nói" "Thấy bảo".... xe Hàn nó kém...
Thế mà bạn ý bảo mọi người chưa đi xe Nhật mà dám nhận xét về em Altis bị lỗi thước lái với kêu kèn kẹt khi phanh của bạn ý :D

actn

Xe máy
Cái thớt của bạn Quả mới lập bị Mod xóa mất rồi, tiếc thật :(

Em đọc lại cái tâm sự của bạn Quả, em nhớ đến hồi bạn Quả cũng hả hê lắm khi So chúng em bị "Chảy dầu ba đờ sốc".
Bạn ý cũng sướng lắm, chạy về bên Toi hô hào hỉ hả cứ như tìm ra phát kiến mới, sau này bạn ý mới biết là "bé cái nhầm". Xấu hổ lờ tịt luôn :P
Thế mà bây giờ lại lôi chuyện của mình ra ví với thiên hạ cứ như đúng rồi :))
Bạn ý cũng hay nhận xét xe Hàn với các từ như "Nghe nói" "Thấy bảo".... xe Hàn nó kém...
Thế mà bạn ý bảo mọi người chưa đi xe Nhật mà dám nhận xét về em Altis bị lỗi thước lái với kêu kèn kẹt khi phanh của bạn ý :D
Mới vừa lập thớt bị em với cụ nói ngay tính cách tìm ẩn của Hoa Quả nên mất tiêu luôn.Kể cũng tiếc thật :>

tuvit77

Xe tăng
Mới vừa lập thớt bị em với cụ nói ngay tính cách tìm ẩn của Hoa Quả nên mất tiêu luôn.Kể cũng tiếc thật :>
thớt đó cũng hay đấy chứ vì sẽ có nhiều người biết tính cách của nhà hoa quả hơn..........:))

otohagiang

Xe container
Vãi các bác, tình hình này có khi đến 2020 cũng léo hết cãi nhau

Bát_Quái

Xe buýt
giờ ra đường bắt đầu thấy xe Hàn nhiều rồi, Hyundai - Kia mới lên cơ 2 năm trở lại đây thôi chứ trước cũng đâu có gì, phải còn một thời gian dài nữa mới có thể khẳng định được nó có bán chạy ở VN bằng Toy hay ko vì Toy nó có thương hiệu và độ tin cây lâu rồi, nếu Toy vẫn ngày một đi xuống và phát triển chậm thì H - K có khả năng vượt mặt trong tương lai nhưng nếu TOY nhìn ra được cái sai và cải thiện được thì H - K khó vượt nó lắm.

nếu giờ mua xe chọn xe Hàn nhập vẫn khôn khéo hơn cả còn trong nước thì Toy cho rồi

Mazspeed

Xe container
Cũng không hẳn cụ ợ, việc chọn xe còn tính đến chi phí sau nữa, gì thì gì chứ nghe báo giá quả camera lùi Tô xong qua nghe của Mẹc chỉ muốn ngất trên cành quất :)) Cái gì cũng có 2 mặt, tùy hoàn cảnh cụ thể mà chọn thôi ạ :)
Tất nhiên là đã xài Merc thì phải đủ xèng, vì đẳng cấp nó khác Toy rồi, không nên so. Nhưng thực ra hàng Merc bây giờ ngoại trừ anh S ra chứ E với C thì cũng khá lành, xài tầm 5 năm thì không phải lăn tăn nhiều trừ khoản mất giá.

toan1477

Xe điện
Chỉ có Hàn mới rẻ cụ ạ, Nhật thì ko rẻ, tiền ít ko thể hít l... thơm được!:D
L... Toy thì nhiều cụ cắm đầu hít, mặc dù nó cũng rẻ thôi. Chả biết thơm hay không, nhưng đưa về bệnh viện để rửa ráy khá nhiều.

toan1477

Xe điện
bên này L... hàn cũng bị bệnh này, nhưng mà chưa thấy đc đưa đi viện mà toàn đưa đi chữa chui :))
Em thấy cụ toàn dùng lý lẽ cùn thôi, chán lắm. L... Hàn thì các cụ chê rồi em chả nói, nhưng nhiều cụ cứ khen L... Nhật thơm mà nó bị bệnh mới đáng suy nghĩ nhỉ?

Bát_Quái

Xe buýt
đàn bà thì lý cùn là chuyện bình thường, cụ Tuấn dân tộc vừa thôi =))

xe Hàn còn chê hic hic thì ai đi xe Hàn ko có tiền đi xe Lexus hay Đức thì chê là đúng rồi, đại gia có quyền chê mà =))