Tái sinh xe cũ, các cụ nào có chung niềm đam mê thì ủng hộ nhé!

Gió bên hiên

Đi bộ
Em cũng đang tái chế lại chiếc peugeot , bh kiếm 1 vài đồ zin như yên, bộ đề, và pedan nhưng đắt quá các cụ ak ?
Các cụ có biết mua ở đâu rẻ hok ?
Em cần địa chỉ sơn lại xe nữa , hình như là sondep.net đúng hok ak " sơn cả chữ " .
Các ơn các cụ .

Chỉnh sửa cuối:

tjlatao

Xe máy
Tái sinh xe cũ theo cách của RIÊNG MÌNH là thú chơi tốn thời gian và nhiều tâm huyết để có được 1 chiếc xe do mình phục dựng lại là niềm đam mê của mỗi thành viên otofun .... Vì thế up tiếp cho các bác show hàng và học hỏi Kinh Nghiệm ...

tjlatao

Xe máy

E mới dựng lại con Vintage Track made by me ...

Show cho các bác bình luận ...

nemesistan

Xe tăng
nhìn cũng hay đấy bác, chỉ không thích cái đĩa THống Nhất thôi, bác ra chợ trời mua cụm đĩa 52 lớn khoảng 300K gần nhà Hoàn Hảo ấy, đẹp hơn cái kia, bây giờ fix ko còn là trào lưu nữa rồi :D, còn single speed kiểu này ko an toàn đâu, mình cũng có đi loại phanh coaster này nói thực là cứ phải thêm cái phanh trước vào

simpleman

Đi bộ
Em cũng lọ mọ vs em xe nhật bãi này, tự sơn bằng bình xịt nhưng sau r em lại tiếc cái màu sơn cũ quá

tjlatao

Xe máy
nhìn cũng hay đấy bác, chỉ không thích cái đĩa THống Nhất thôi, bác ra chợ trời mua cụm đĩa 52 lớn khoảng 300K gần nhà Hoàn Hảo ấy, đẹp hơn cái kia, bây giờ fix ko còn là trào lưu nữa rồi :D, còn single speed kiểu này ko an toàn đâu, mình cũng có đi loại phanh coaster này nói thực là cứ phải thêm cái phanh trước vào
E cần đôi pedal và 1 cái càng trước còn cái đĩa 52 răng bác có pic cho e ngó qua 1 tí vì bộ đùi đĩa e đang sử dụng là bộ của Peugeot đời 195x

bogiashare

Xe hơi
Cụ nào có khung xe nam cũ còn ngon không, em định lắp một cái, vừa để bớt nhàn rỗi cuối tuần, vừa để có cái đạp cùng f1 lang thang.

princenguyen

Xe đạp
Đào mộ cái... Nhìn xe các bác đẹp quá. Em sinh năm 91. Ở quê cũng có xe đạp cũ từ thời bao cấp, rỉ sét, lẹp nhẹp hết rồi. Hồi xưa còn bé vẫn hay thấy các bác dùng xe favorit nam. Dù biết đi xe đạp nhưng vì lúc đấy còn nhỏ, thấy xe rỉ sét, lại yên cao nên không bao giờ mó vào. Giờ đang đi mtb, nhìn thấy mấy xe cổ được phục chế đẹp quá. Khi nào về quê hỏi các bác trong họ xem còn xe cổ không để xin về dùng :D.
Mạn phép hỏi các bác luôn, khung xe đạp cũ như vậy, có đi được khoảng 30kmh không ạ? Có khả năng bị hỏng hóc như gãy khung khi đang đi không? Vì khung làm từ thời xưa, công nghệ cũ. Xe bảo dưỡng tốt có thể tránh được rỉ sét. Nhưng xe nào mà mất lớp sơn bảo vệ, hay để ẩm thấp thì dần dần khung cũng mòn đi nhiều, rất nguy hiểm.

Chỉnh sửa cuối:

namaudiocctv

Xe tải
Lk 8-03 - Ngô Thì Nhậm - Hà Đông - Hà Nội
Website
sanbatdongsanvinhomes.net
Cái căng xích cụ kiếm ở đâu đấy? Bộ đùi đĩa, pedal nữa :D. Phí tổn mỗi món là bao nhiêu cụ?
cái tăng xích E tự chế từ bộ đề cũ.bộ đùi đĩa E mua lại của đứa E(giá mới hình như 1t2).pedal cụ ra chợ giời mua 60 --->80 nhìn tùy người bán.

princenguyen

Xe đạp
Ở quê em mới xin được cái xe favorit nam từ năm 1973 (nghĩa là 41 tuổi :-o). Xe có một tốc độ, vẫn còn treo biển số xe. Khung có seat tube dài khoảng 54cm. Nếu so với cỡ khung xe road thì quá hợp với em (cao 1m75, cỡ khung road từ 53-56cm). Hiện trạng bây giờ là những gì có thể rỉ thì cũng rỉ hết. Pedal quay thì lung lay, yên rách, phanh bị cứng không bóp được, vành không còn lốp. Vì hôm qua về mới ngó được nên chưa chụp ảnh được, thấy bộ khung vẫn còn tốt, không bị cong gãy nên em thấy có khả năng tái sử dụng.
Cá nhân em đang muốn tân trang toàn bộ, cái gì sử dụng được đem đi sơn lại. Không sử dụng được thì thay mới. Vì theo quan điểm lớp trẻ bọn em (23 tuổi) thì xe đạp là để đạp chứ không phải để nó cũ, rỉ, cọc cạch rồi ngắm. Nhưng bác của e thì muốn giữ lại làm kỉ niệm, để nguyên, chỉ việc thay mỗi lốp, má phanh để đi quanh xóm.

Chỉnh sửa cuối:

vietpq75hanes

Xe container
Em cũng mới dọn xong xem này, chia sẻ lên đây với các bác, còn thiếu cái gác baga nữa là hoàn chỉnh, chiều nay em sẽ lắp vào.

Dũng Minh

Xe hơi
Cái căng xích cụ kiếm ở đâu đấy? Bộ đùi đĩa, pedal nữa :D. Phí tổn mỗi món là bao nhiêu cụ?
Cụ nối cho em nó vài mắt xích nữa sao cho hai đường song song với nhau sẽ phù hợp tỉ số truyền và thêm phần thẩm mĩ nữa

tjlatao

Xe máy

E mới dọn xong e mixte này ...

Và thêm e road Vintage này nữa ...

Chỉnh sửa cuối: