[Công nghệ] Tại thời điểm này nên mua Robot lau nhà loại gì ạ?

nvh_hn

Xe container
Nhà chung cư cao cao thì đx, chứ nhà em nhà đất, con robot đó ko hạp ạ:))
Em nhà đất dùng bình thường, mất công tí khi tha từng tầng thôi. Nhiều khi vui vui cho chạy loanh quanh vài vòng cũng được, càng sạch.

Reddinang

Xe điện
Mới mua đc 1 tuần mà cảm thấy tiếc vì ko mua sớm hơn

tourist678

Xe tải
Em muốn nhận tư vấn từ người sử dụng. Em đã search nhiều thớt cũ nhưng toàn các Cụ bán hàng vào quảng cáo. Em cần thông tin từ người thật, việc thật ạ.
Các thông tin em cần:
1. Loại robot nào hút bụi và lau sạch tại thời điểm này, giá tầm 5 -8 triệu. Đặc biệt cần chế độ hậu mãi tốt và có thể thay phụ kiện đơn giản khi hỏng hóc
2. Các thông số cần để ý khi mua robot là gì?
3. Thông tin của nhà cung cấp (đt, trang web)
Em cám ơn các CM.
mợ xem con này nhé. Ecovacs Deebot OZMO T8 AIVI Plus Robot hút bụi lau nhà
ng bạn mới mua dc 1 tháng, suốt ngày khen tốt, siêu thông minh :D. ở nhà có con robot vừa biết quét, lau nhà và hát to, ko tốn điện, siêu bền =))

edc

Xe lăn
Em muốn nhận tư vấn từ người sử dụng. Em đã search nhiều thớt cũ nhưng toàn các Cụ bán hàng vào quảng cáo. Em cần thông tin từ người thật, việc thật ạ.
Các thông tin em cần:
1. Loại robot nào hút bụi và lau sạch tại thời điểm này, giá tầm 5 -8 triệu. Đặc biệt cần chế độ hậu mãi tốt và có thể thay phụ kiện đơn giản khi hỏng hóc
Em cám ơn các CM.
Gấu em nó mua cái máy rửa bát, lau nhà 4.0.... Ra lệnh bằng giọng nói. Auto chạy :))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cái máy hút bụi hút ầm ầm, tụt cả ngón tay còn không hết bụi.
Ông chồng cong mông di di cái chổi lau mà vết bẩn vẫn bám chặt sàn.

Thế thì cũng không hiểu 2 cái chổi ngoe ngoe bằng ngón tay; chỉ xoay ngang; không có lực ép xuống sàn. cái motor hút chắc bằng nắm tay chạy pin không biết tạo ra áp suất chân không là bao nhiêu để hút.

Ừ thì cứ cho là máy cơm hút mạnh, lau khỏe nhưng tổng thời gian lau hút ít; còn cái robot này chạy cả ngày nên nó hút nhiều.

Nhưng gi gì thì gì; cứ tính về công thôi; thì năng lượng yếu không bù được bằng thời gian dai. Kiểu với bàn tay và lực lau của đứa trẻ thì cả ngày lau ngàn lần cũng không sạch. Trong khi người lớn lau phát sạch ngay.

Em thấy có 450ml thì sao sạch đc nhỉ
Nhà em có 1 con hút bụi 1.5kw hút thì sạch bong nhưng dây nhợ lằng nhằng, chỉ hôm nào tvs cuối năm mới tha ra hút thảm và ngóc ngách, còn con robot quay quay mua về bật chạy loanh quanh trong nhà, thàng nhõi 3 tuổi nó thấy vui mắt nó nhảy lên cưỡi, dẫm cho 1 phát đi luôn, nên cũng toàn lau bằng cơm:))

Bastion.P

Xe container
Loại chạy cơm ổn đấy

Các thông tin em cần:
Em cám ơn các CM.

co.ntt

Racing Girl
Nhà em có 1 con hút bụi 1.5kw hút thì sạch bong nhưng dây nhợ lằng nhằng, chỉ hôm nào tvs cuối năm mới tha ra hút thảm và ngóc ngách, còn con robot quay quay mua về bật chạy loanh quanh trong nhà, thàng nhõi 3 tuổi nó thấy vui mắt nó nhảy lên cưỡi, dẫm cho 1 phát đi luôn, nên cũng toàn lau bằng cơm:))
Úi vậy con nhà cụ không khoẻ bằng con nhà em rồi, nó bị F1 nhà em gần 50kg chạy va phải, sút bay hơn 1m đập vào tường mà trộm vía vẫn chạy phe phé ;))

co.ntt

Racing Girl
Hôm rồi em qua nhà con bạn chơi. Thấy vc nó nằm khểnh xem tivi trong khi robot chạy quanh quẩn. Tự dưng thấy cần phải thay đổi tư duy và nhàn thân mình hơn
Đúng đấy chị ơi, quyết đi thôi, tự giải phóng sức mình thôi :)

Airbus A350

Xe điện
Em thì chưa dùng và cũng không có ý định mua, robot thì cũng vẫn phải có máy hút bụi để hút các khe, kẽ hẹp, có nhiều vị trí robot sẽ không thay thế được máy hút truyền thống. Còn lau thì em không thấy tin tưởng vì cái miếng lau của máy bé tẹo, sao mà sạch bằng máy lau chạy cơm được.

thngaylangthang

Xe ngựa
Ổn nhất trong các loại robot là loại xử dụng cơm hay ngô, khoai sắn cũng ... được

haunt86

Xe tăng
Kinh nghiệm dùng 3 năm thì cháu thấy đúng là tuyệt. Bây giờ cần thiết như máy giặt. Tiện cháu có mấy điều nhận thấy sau:
1. Dùng cho chung cư mới tối ưu tính tự động, nhà đất mất công bê đi bê lại
2. Lau của robot thực sự ko hiểu quả lắm vì nó chỉ là 1 tấm khăn làm ẩm phía dưới chứ ko có lực tì như mình lau nên mợ cân nhắc việc mua có lau hay ko. Và mấy con lau dùng ko cẩn thận cũng hay bị lỗi hơn như bị ẩm, tắc van nước...
3. Bây giờ có nhiều sự lựa chọn và có nhiều hãng cứ đặt tên tây tây kiểu Đức hay Mỹ... Nên cháu chơi luôn hàng TQ mà thấy ngon nhất là Xiaomi. Nếu chỉ cần hút thì đời 1 cháu thấy giá tầm 4tr5 mà ngon nhất ( lực hút mạnh, pin khỏe, phụ kiện thay dễ mua và rẻ...). Còn nếu yêu cầu cao hơn như lau, tường ảo, nhớ nhiều map...thì S5 max ngon và có tiếng Việt. Và mới ra S6 ae cũng bảo ngon
4. Cụ nào bảo dùng ko sạch hay ko bằng mình quét thì 1 là mua phải con đểu, 2 là chưa được dùng. Vì mình quét bụi còn văng lên chứ robot hút thì từ bụi nhỏ đều vào hộc. Và chui đc hết vào gầm giường, gầm ghế nên nhà lúc nào cũng sạch. Ngày cháu cho tự đi dọn 2 lần. Đi làm về nhà sạch lắm. Cuối tuần đổ rác và vệ sinh qua cho nó cái là ok

Chỉnh sửa cuối:

sakai_yo

Xe lăn
Cụ đã sử dụng máy gì rồi ạ? Sao em vẫn thấy nhiều ng khen lắm
E là nữ đây mà còn quá khen là đằng khác. Từ ngày dùng mới biết nhà mình bụi bẩn ntn. E thì tuần cho nó hút 3 lần. Giờ mỗi tuần e chỉ phải lau nhà 1 lần thôi. Máy nhà e có lau nhưng e k dùng đến vì nó lau k sạch bằng e. Nó hút thì sạch hơn e quét cả tỷ lần, nhất là gầm giường gầm ghế. Nhà mợ mà có gầm thì mợ phải tìm mua loại chui được gầm ý, cao quá nó k vào được thì chán lắm. Từ ngày có e nó các loại gầm nhà e cứ sạch bong kin kít.

Binhkiet

Xe tăng
Hôm rồi em qua nhà con bạn chơi. Thấy vc nó nằm khểnh xem tivi trong khi robot chạy quanh quẩn. Tự dưng thấy cần phải thay đổi tư duy và nhàn thân mình hơn
Nhà em dùng Ecovac DN55, 9 củ, có quét laze, lưu 1 map. Chạy ngon lành mợ ạ. Cả hút cả lau nhưng em chỉ dùng hút thôi, thỉnh thoảng mới phải lau em vẫn dùng 360 độ. Nói chung là gầm giường gầm tủ cứ bóng loáng.

Leanh65

Xe container
Giờ mợ mới nc e là muộn. Em dùng xiaomi gen 1 gần 4 năm rồi. 3f1 không có nó thì còng lưng. Chả phải thay gì ngoài 2 cái màng lọc với cái chổi cạnh, chổi chính ship cùng đợt cả bộ 500k cũng chưa phải thay. Không có nó ngày phải lau 1 lần, dùng nó rồi tuần lau lần. Các gầm giường, gầm bàn, ghế sạch bong. Nhà em 85 m2/ 1 tầng mà cho nó chạy 2 tầng luôn nay năm thứ 4 cũng chỉ hết 60% pin. Tự biết vào các phòng và về tổ, lau lần lượt không sót chỗ nào. Chỉ phải cái dây nhợ hay đồ nho nhỏ không dọn thì nó sơi mất khỏi tìm. Giá trong mức yc của mợ.

NNS

Xe ngựa
Úi vậy con nhà cụ không khoẻ bằng con nhà em rồi, nó bị F1 nhà em gần 50kg chạy va phải, sút bay hơn 1m đập vào tường mà trộm vía vẫn chạy phe phé ;))
À sút dìa cạnh thì có khi ko sao nhưng nhảy dẫm như dẫm lên mai con rùa thì sụm luôn cũng nên cụ ạ:))

Binhkiet

Xe tăng

Thế thì cũng không hiểu 2 cái chổi ngoe ngoe bằng ngón tay; chỉ xoay ngang; không có lực ép xuống sàn. cái motor hút chắc bằng nắm tay chạy pin không biết tạo ra áp suất chân không là bao nhiêu để hút.

Ừ thì cứ cho là máy cơm hút mạnh, lau khỏe nhưng tổng thời gian lau hút ít; còn cái robot này chạy cả ngày nên nó hút nhiều.

Nhưng gi gì thì gì; cứ tính về công thôi; thì năng lượng yếu không bù được bằng thời gian dai. Kiểu với bàn tay và lực lau của đứa trẻ thì cả ngày lau ngàn lần cũng không sạch. Trong khi người lớn lau phát sạch ngay.
Cụ cứ dùng đi rồi sẽ biết rằng cụ quét hàng ngày xong nhà vẫn bụi thế nào. Như cái máy rửa bát cũng thế, người chưa dùng thì không tin là nó hữu ích, người dùng rồi lại tiếc vì không mua sớm hơn.

Leanh65

Xe container

Em trước cũng nghĩ giống mợ. Nhưng nhanh chóng nhận ra sai lầm khi tậu nó. Đúng là nó hút không sạch bằng máy moto điện . Nhưng cần cù bù tm, ngày nào cũng đến giờ đó auto chạy bất kể có chủ hay không và cn pin bây giờ hơi bị siêu, hút khỏe, bền và hầu như không bị chai nên kết quả cuối cùng là sạch gấp 10 lần hút tay ,chưa kể các gầm thì hút tay thua trắng bụng. Do sạch cả trong gầm nên bụi không bị bay quẩn ra, chân đi mịn như nhung. Còn lau thì phải cơm thôi, nhưng giảm tg khoảng 10 lần và chỉ lau lướt do nó không có bụi nữa.