Tạj sao xe nouvolx bán lạj mất giá vậy?

hairow

Xe máy
hix thưa các cụ e có con nouvo 2 mắt,tốc độ như con dreem nhưng uống xăng cứ phải nói là...như ford 4x4 :)).bởi vậy e bán tống bán tháo 6tr mà vẫn có thằng đâm đầu vào.con này e đi khoảng 22km mất 30k tiền xăng(ko khác gì voi uống philatop) sợ lắm nên khi bỏ e nouvo là e cưới e lib vn ngay.hehehe
Xe cụ uống xăng như ford 4x4 thì cũng sợ thật đấy, em hỏi thật cụ có chăm xe không?

fightstinger

Xe tăng
hix thưa các cụ e có con nouvo 2 mắt,tốc độ như con dreem nhưng uống xăng cứ phải nói là...như ford 4x4 :)).bởi vậy e bán tống bán tháo 6tr mà vẫn có thằng đâm đầu vào.con này e đi khoảng 22km mất 30k tiền xăng(ko khác gì voi uống philatop) sợ lắm nên khi bỏ e nouvo là e cưới e lib vn ngay.hehehe
cũng chả biết mèo nào cắn mỉu nào đâu bác. xe em trước cũng bị như vậy - đi thì thấy giật giật ở tốc độ thấp. đi sửa thì nó thay cho cái le điện là lại dưới 3l/100km:))

viet_kaka

Xe đạp
Xe cụ uống xăng như ford 4x4 thì cũng sợ thật đấy, em hỏi thật cụ có chăm xe không?
ợ e chăm e nó như chăm con ấy chứ,bẩn thì cho tắm,đói thì cho ăn,bệnh cho đi khám và vẫn khám sk định kỳ đều.vậy mà vẫn dặt dẹo ko khá hơn dc.
hôm trước e lừa 1 thằng thế là nó cưới vội con ford 4x4 của e he he may quá cơ.cũng may là nó ko có trên d đ này ko thì nó chém e chít.
sao??bác thấy e chăm e nó có ổn ko??

tungps2

Xe tải
Thứ nhất: Quan niệm của VN ta "Xe máy Honda, Ô tô Toyota"
Thứ hai: Bị ám ảnh bởi dòng nouvo cũ.
Thứ ba: Quan niệm máy Yamaha nhanh tã hơn Honda "Thực chất máy Honda và Ya tại Việt Nam giờ tương đương nhau"
Thứ tư: Xe Ya ăn xăng hơn Honda (so với xe cùng dung tích, nhưng bù lại máy Ya bao giờ cũng bốc hơn)

vvv

Xe tăng
em thấy nouvolx đi được 17000k của thằng bạn
tiêu thụ đường hỗn hợp khoảng 35km/l đã tets rất kĩ
Trong khi đó AB đời ko Fi cũng của thằng bạn đi từ trung tâm thành phố HP ra đồ sơn lựon 2 vòng rồi quay về . Tổng khoảng 60km hết gọn 50.000 tiền xăng?Xăng lúc đó 22k9/1lit? Số liệu đo rất chuẩn
Chẳng biết xe nào tốn hơn nữa mà con AB mới đi được hơn 1 vạn mà maxspeed được 80km là sao nhỉ

xdthienha

Xe điện
Chỗ này ko dành cho mấy người nói phét đâu.Chém vừa thôi.

libertyievn

Xe buýt
Nouvo lx xe tã như quỷ đi giật giật nhanh xuống màu sơn, đổ xăng phải xuống xe quá chuối cho xe ga, không có chân chống điện chống chân nổ xe phè phè, không có hệ thống an toàn như xe honda, cốp nhỏ tí để vừa cái mũ bảo hiểm với ít đồ, ngó qua bọn lead ab dư xăng bỏ cái laptop 13inch với cái ipad, chỗ để chân quá nhỏ chật hẹp, máy đi lâu vẫn hú phải siêng chăm, lốp đi mưa dễ xòe 10/10 đều xác minh là nou lx lốp với trọng tâm rất dễ xòe.

Xăng cộ thì thôi rồi, 30km/l gọi là xe còn ngon, xe lâu đường thành phố thì cứ xác định 28km/l mà khóc, đợt rồi một đống thằng thanh lý nou giá rẻ 24 25tr vì lý do quá hao xăng, mua ab2k11 tụi nó chấp nhận ì hơn tí nhưng xăng cộ và tiện ích đi kèm không chê vào đâu được.

Bác nào thích người ta thần thánh thì mua chạy thử xem sao xe ngon mà người ta bán rẻ thế, còn ab2010 thế mà người ta bán đến 33 35 triệu.
cụ mua ab mà chạy....hay làm con chaly đi đở tốn xăng....

Biển_3_Số

Đi bộ
em cũng hok biết thế nào , nhưng hôm 1/6 vừa qua em vừa được đi 2 cái xe là nouvolx đời 2009 vs airblade đời 2009 nốt , cũng toàn nam đi chuyên phá hà nội hài phòng tuần 4 ngày chủ nhật thỳ 2 ngày chúng nó đi cùng gấu về quê thế mà hôm 1/6 chúng nó về quê em chơi , mà sau khi em đi con airblade rồi chuyển sang nouvolx thấy nouvolx đi tiếng máy nhỏ và lướt hơn nhiều so với air blade , ? mà cái cảm giác đi nov ga xe lướt em hơn nhiều , mà 2 cái xe cũng tầm trên 4 vạn rồi chứ có ít quái đâu , riêng em vẫn vote cho 1 em nouvolx nếu có mức giá mua lại tầm 20 củ

laurastar

Xe đạp
Website
laurastar.com.vn
Mình cũng đi con này thấy máy rất ổn, mức độ xuống chậm tuy nhiên ăn xăng và lốp không bám đường, trước nay các model nouvo ra đời mới đầu rất được ưa chuộng vì kiểu dáng thời trang nhưng sau thất sủng rất nhanh, có lẽ vì vậy mà giá bị trượt khi bán lại

FiO

Xe hơi
Tuy mình ko đi no lx nhiều vì là xe của anh trai. Theo mình thấy thì xe đi 3 năm và trên 2,5 vạn chưa có vấn đề gì cả. Xe đi rất chắc, độ vọt rất tốt. Xăng cộ thì xấp xỉ 3lit. Nói chung No Lx là sự lựa chọn hợp lý ở tầm tiền đó, nhất là mua xe cũ ở thời điểm hiện tại chỉ loanh quanh 2 chục.

xdthienha

Xe điện
Tuy mình ko đi no lx nhiều vì là xe của anh trai. Theo mình thấy thì xe đi 3 năm và trên 2,5 vạn chưa có vấn đề gì cả. Xe đi rất chắc, độ vọt rất tốt. Xăng cộ thì xấp xỉ 3lit. Nói chung No Lx là sự lựa chọn hợp lý ở tầm tiền đó, nhất là mua xe cũ ở thời điểm hiện tại chỉ loanh quanh 2 chục.
Xe em đi trong phố là 3,3 lít đấy ợ.Đường dài thì 2.8 lít.Em đi nouvo LX.Nói chung là tại vì dân HN ko chuộng yamaha thế thôi nên nghĩ ra đủ lý do.Nào là tiếng máy to,cốp bé....\
Mấy con liberty thì cốp bằng cái lỗ mũi,đề kêu phè phè.Đi ì máy,xuống xe nhanh thì cứ ca ngợi.Được cái kiểu dáng đẹp là em công nhận.

gagalovegood

Xe máy
bác nào nói nouvo nhanh tã xem xem mấy con ab đời 2008 với nouvo 2008 ngoài đường con nào gào thét hơn thế thôi.. đọc cm của nhiều bác bực mình dễ sợ. chắc chưa mó đc con nouv lần nào. chạy honda rồi bĩu môi đi chê yamaha này yamaha nọ.... vãi... máy cày ab

gagalovegood

Xe máy
em cũng hok biết thế nào , nhưng hôm 1/6 vừa qua em vừa được đi 2 cái xe là nouvolx đời 2009 vs airblade đời 2009 nốt , cũng toàn nam đi chuyên phá hà nội hài phòng tuần 4 ngày chủ nhật thỳ 2 ngày chúng nó đi cùng gấu về quê thế mà hôm 1/6 chúng nó về quê em chơi , mà sau khi em đi con airblade rồi chuyển sang nouvolx thấy nouvolx đi tiếng máy nhỏ và lướt hơn nhiều so với air blade , ? mà cái cảm giác đi nov ga xe lướt em hơn nhiều , mà 2 cái xe cũng tầm trên 4 vạn rồi chứ có ít quái đâu , riêng em vẫn vote cho 1 em nouvolx nếu có mức giá mua lại tầm 20 củ
cái này quá chuẩn luôn. nhà thằng bạn em cũng nouv lx 2009, ab 2009. nhưng có điều là con nouv đã gần 40.000km ròi còn con ab mới chỉ 20.000 km. con nouv chạy sướng hơn nhiều.
Mua xe cũ thì mua Nouvo lời hơn rất là nhiều. có khi piston và xilanh còn chưa hết bảo hành (5 năm hoặc 50 ngàn cây). Tính ra giờ nouvo 5 ra rồi mà con xe nouvo lx đầu tiên (2008) đến giờ vẫn còn đc bảo hảnh động cơ.

mktbn76

Xe buýt
câu hỏi của cụ chán quá, vì trả có ai thích cả

ultra

Xe buýt
bác nào nói nouvo nhanh tã xem xem mấy con ab đời 2008 với nouvo 2008 ngoài đường con nào gào thét hơn thế thôi.. đọc cm của nhiều bác bực mình dễ sợ. chắc chưa mó đc con nouv lần nào. chạy honda rồi bĩu môi đi chê yamaha này yamaha nọ.... vãi... máy cày ab
Cái câu "vãi... máy cày ab" là cụ cũng đang bĩu môi chê Honda đấy thôi

YARIS 2010

Xe máy
hơn tháng trước, thèng e iem mới múc GP xanh lướt gần 37 chai ( ngag ngửa với e lX mới) các cụ ợ ---->còn tùy vào dòng xe--->lx hay trượt giá chứ mấy cụ rân chơi hay độ Ex thì rổ giá cũng được

LoideGinji

Xe điện
hơn tháng trước, thèng e iem mới múc GP xanh lướt gần 37 chai ( ngag ngửa với e lX mới) các cụ ợ ---->còn tùy vào dòng xe--->lx hay trượt giá chứ mấy cụ rân chơi hay độ Ex thì rổ giá cũng được
Chơi gì chứ chơi mấy con bé bé này lại phí tiền ... em thề :D
Em thì cứ thấy hợp và đi được là xúc thôi, độ mà không có lợi thì độ vào làm gì cho phí ra.

keomutvuive

Xe điện
xe em nouvo lx 2009, đã thay lốp sau 100/80. đi ngắn với đi đường phố thì em thấy tốn xăng thật. trong hn thì em đi được tầm 3l2/ 100km. còn đường trường có cụ nào dám cá với em là 100km em đi 2l2 không?? có khi còn ít hơn đấy ạ. đã 1 lần e xuống HN học rồi đi về Vĩnh phúc, cả đi cả về là 140km. trong đó đi trong HN khoảng 35km, còn lại là đi đường trường. em đổ đầy bình, về nhà đổ đầy bình lại. tổng kết ra đi hết có 2l1 / 100km. e nghĩ SH 150 đi toàn đường trường chỉ tầm 2l2- 2l rưỡi thôi các cụ ạ.