Tạj sao xe nouvolx bán lạj mất giá vậy?

topbike

Xe tăng
Nouvo LX cũ tầm này chỉ còn 18-22 trễ thôi các cụ ợ, mất giá kinh khủng.

lehung89

Xe tải
Nouvo LX chỉ hợp với leo núi leo đồi, ở phố giờ ít ng đi lắm :))

mptb85

Xe tải
Nouvo LX chỉ hợp với leo núi leo đồi, ở phố giờ ít ng đi lắm :))
-Cụ cứ nói thế chứ, xe ga mà mang leo đồi thì .... chấm hết con xe. leo đồi chỉ xe côn tay là ngon. Nouvo giờ vẫn đi đầy đường mà cụ.
-Xe Nouvo bi mất giá vị bị cái tiếng là dòng Ya nên tốn xăng, nhanh tã máy. còn Ex cũng là dòng Ya nhưng không bị mất giá vì nó là dòng xe phù hợp với giới trẻ, mà giới trẻ đã chơi chì không phải suy nghĩ chuyện tiền nong, đã thích là mua, không lăn tăn mấy tiệu bạc. mình cũng từng đi mấy đời Ex rùi, chơi chán rùi bán vẫn có lãi...hihihi.
ngoại trừ Ex, còn lại tất cả các xe YA khác đều mất giá rất nhanh.
-Bây giờ mình cũng đang đi No Lx và cảm thấy rất ưng. xe khỏe, đầm, vọt, ăn xăng cũng không tốn lắm. mình không hối hận vì đã mua No. cũng không có ý bán nên không quan tâm chuyện mất giá, mặc dù có tốn xăng nhưng không thành vấn đề, đi 100km chỉ tốn thêm mấy nghìn tiền xăng nhưng đc cảm giác thỏa mãn khi cầm lái.
-Nói tóm lại thanh niên là phải máu, phải biết kiếm tiền và tiêu tiền cho hợp lý, tiêu cho đúng ý, không lăn tăn mấy đống xăng cộ để ra đường đi mấy cái xe như máy cày và suốt ngày phải chạy sau hít khói...
-nói thật chứ mấy cái xe HD chỉ giành cho người cao tuổi, phụ nữ, và chở hàng mà thôi (SH cũng chỉ là xe chuyên dùng để giao pizza mừ...vui tí hihihihi)

thangngo

Xe tăng
-Cụ cứ nói thế chứ, xe ga mà mang leo đồi thì .... chấm hết con xe. leo đồi chỉ xe côn tay là ngon. Nouvo giờ vẫn đi đầy đường mà cụ.
-Xe Nouvo bi mất giá vị bị cái tiếng là dòng Ya nên tốn xăng, nhanh tã máy. còn Ex cũng là dòng Ya nhưng không bị mất giá vì nó là dòng xe phù hợp với giới trẻ, mà giới trẻ đã chơi chì không phải suy nghĩ chuyện tiền nong, đã thích là mua, không lăn tăn mấy tiệu bạc. mình cũng từng đi mấy đời Ex rùi, chơi chán rùi bán vẫn có lãi...hihihi.
ngoại trừ Ex, còn lại tất cả các xe YA khác đều mất giá rất nhanh.
-Bây giờ mình cũng đang đi No Lx và cảm thấy rất ưng. xe khỏe, đầm, vọt, ăn xăng cũng không tốn lắm. mình không hối hận vì đã mua No. cũng không có ý bán nên không quan tâm chuyện mất giá, mặc dù có tốn xăng nhưng không thành vấn đề, đi 100km chỉ tốn thêm mấy nghìn tiền xăng nhưng đc cảm giác thỏa mãn khi cầm lái.
-Nói tóm lại thanh niên là phải máu, phải biết kiếm tiền và tiêu tiền cho hợp lý, tiêu cho đúng ý, không lăn tăn mấy đống xăng cộ để ra đường đi mấy cái xe như máy cày và suốt ngày phải chạy sau hít khói...
-nói thật chứ mấy cái xe HD chỉ giành cho người cao tuổi, phụ nữ, và chở hàng mà thôi (SH cũng chỉ là xe chuyên dùng để giao pizza mừ...vui tí hihihihi)
em chỉ ước con cbr600 dành của honda dành cho người cao tuổi thui, lx của bác bắt nạt dc ab chứ gặp sh thì lại hít khói thôi ạ

superpaint2008

Xe đạp
e đang đi Novo LX màu nâu đời đầu đây.nói chung là máy bốc, vít lên 40km đi êm (AB đi cùng kêu long sòng sọc=)) ăn xăng bt (33-35km/l)
xe này bị cái tiếng của Novo đời trước là ăn xăng và tã máy nên mất giá nhiều, nói thật so với AB thì Novo LX ăn đứt ( AB động cơ có 110 so với 135 của LX thì tiết kiệm hơn là đúng rồi, bù lại là máy yếu)
tã hay không thì cứ bảo dưỡng thường xuyên là OK
e chỉ không ưng cái là xe lội nước rất kém, mỗi lần lội mưa nhẹ mà không đi bảo dưỡng ngay y như rằng là có vấn đề, tháo dàn nhựa ra là nước chảy tong tong bên trong, dạo này HN mưa suốt, tình hình là e phải đi bảo dưỡng cho an tầm cái.
ngoài ra cái để chân đằng trước rất hẹp, trời mưa toàn bắn vào giày.

Nokobit

Xe hơi
Website
www.dtm.com.vn
ông anh em co' con nouvolx. Mơ'i mua đựơc gần 2 năm.ông định bán đổi xe khác.
Ngày trước mua gần 40 củ?
Vậy mà đi hỏi mấy quán nó toàn trả 26 triệu. Mặc dù xe vẫn rất ngon.
Tưởng bán đựơc giá ai ngờ rẻ vậy.
Thế là ông không bán đựơc.
Em chỉ thắc mắc là sao xe mất giá nhanh vậy.
Các bác giải thich dùm em với.liêu cos bán ở đâu được 30 tr ko?
Em thiết nghĩ cụ nên bán khẩn trương ạ =))

Ngày trước em đi con Nouvo LX, mua cũng gần 40 cũ, đi đc một năm bán cho thằng bạn nó nhiệt tình lắm mới bán đc 22 củ, hết hồn :-<

bugatti_veron_l

Xe máy
xe nouvolx đi cũng đươc mà mất giá kinh quá.có lẽ là tâm lí tiêu dùng của ngươi viêt nam thôi,

kamaz007

Xe hơi
Li mất giá khiếp hơn các cụ ah

mptb85

Xe tải
em chỉ ước con cbr600 dành của honda dành cho người cao tuổi thui, lx của bác bắt nạt dc ab chứ gặp sh thì lại hít khói thôi ạ
bác nhầm to rùi đấy ạ, nếu là SH125 thì e không thèm chấp lun, còn Sh150 cũng phải xem lại đi, chưa biết xe nào hơn đâu. còn tùy người biết chơi xe nữa.

mptb85

Xe tải
Li mất giá khiếp hơn các cụ ah
cụ nói chí đúng, e mua e Li ie đi được nửa năm, odo hơn 3000km mà bán lỗ hơn chục củ rùi...hihi, ăn chơi thì phải chịu thôi cụ ạ. quab trọng mình thích và thấy thỏa mãn là được. còn hơn mấy bác suốt đời cũng chỉ biết đến mấy cái xe HD chạy è è ngoài đường cụ nhỉ... chưa mua xe về đi đã sợ lỗ rùi...hihi...........

Oceanboy

Xe buýt
Chắc xe Chém không khí - Air Blade là giữ giá nhỉ các cụ. Em đang đợi ra dòng xe Chém gió - Wind Blade sẽ quất một cái đi chơi.

thangngo

Xe tăng
bác nhầm to rùi đấy ạ, nếu là SH125 thì e không thèm chấp lun, còn Sh150 cũng phải xem lại đi, chưa biết xe nào hơn đâu. còn tùy người biết chơi xe nữa.
sh150 cũng phải xem lại thì chịu cụ rùi, lại một ng thần thánh lx quá mức chăng :))

chảnh.boy

Xe buýt
bác Thần Thánh hóa con LX quá đấy :)) e đi lx 2 đời xe rồi , từ thời chưa có lx việt Nam đến lxie , lx150 cũng k có tuổi ăn Sh125 , bác có muốn thử lx của bác vs SH của e k

Phat_ma

Xe tải
Em móc cái topic này lên. Em có 17 tr tìm một con nouvo của người dùng mà khó quá.

vimaru_gawa

Xe tăng
Lx đi mới thì dc,chứ xe cũ ăn xăng lắm

Vespalx8888

Xe tải
Cụ lên mấy cái diễn đàn mua bán xe xem. Chắc có đấy cụ. Muare, rongbay, vatgia.... Trước em cũng lấy trên đó. Em thấy nhiều cụ bảo tốn xăng mà em đi thấy bt, máy khoẻ, dáng ổn mà giá hợp lí :)