Thảo luận Tận dụng internet esim để phát wifi trên VF8

XSim

Xe container
Em đi VF8 vừa mua gói cước esim dùng cho xe được những 5GB/ngày. Em muốn tận dụng để phát wifi chia sẻ internet trên xe mà chưa biết làm thế nào. Cụ nào biết bảo em với ạ :D

freethinker

Xe tăng
Ko làm được đâu cụ ơi. Em cũng mua rồi nhưng cái này phí tiền chả dùng làm gì được cụ ạ.

Bopbun

Xe điện
Em đi VF8 vừa mua gói cước esim dùng cho xe được những 5GB/ngày. Em muốn tận dụng để phát wifi chia sẻ internet trên xe mà chưa biết làm thế nào. Cụ nào biết bảo em với ạ :D
Cứ điện thoại mà phát. Rời xe có điện thoại, sao phải mua thêm?

XSim

Xe container
Cứ điện thoại mà phát. Rời xe có điện thoại, sao phải mua thêm?
Cái esim nó gắn luôn trên xe không tháo rời được. Em mua sẵn gói cước 5G/ngày mà chỉ xe dùng thì tốn ít lắm, chia sẻ cho điện thoại đỡ tốn 4G cũng tốt mà.

dracula_bg

Xe điện
em lại chư có tiền mua vf8 mới đau :D , cơ mà chưa hiểu ý cụ chủ lắm
em hiểu là trên con xe có e-sim gắn liền, mua gói cước cho nó, con vf8 lại không có phát wifi ra, vậy con này nó dùng mạng để làm gì vậy cụ? có lẽ cụ nên hỏi luôn háng là nó có phát oai phai ra được không?
chứ phần cứng nó không có thì chẳng làm cách nào được cụ ạ

XSim

Xe container
Kụ vào Cài đặt -> vào tiếp phần có ký hiệu sóng wifi -> chọn táp điểm phát sóng bật lên là ok (lưu ý khi bật điểm phát sóng là ko dùng đc Android Auto)
Em từng mò rồi không thấy cái đó thì phải cụ ạ. Hình dưới trong sách hướng dẫn, em không ở xe nên không mở ra check luôn được.

XSim

Xe container
em lại chư có tiền mua vf8 mới đau :D , cơ mà chưa hiểu ý cụ chủ lắm
em hiểu là trên con xe có e-sim gắn liền, mua gói cước cho nó, con vf8 lại không có phát wifi ra, vậy con này nó dùng mạng để làm gì vậy cụ? có lẽ cụ nên hỏi luôn háng là nó có phát oai phai ra được không?
chứ phần cứng nó không có thì chẳng làm cách nào được cụ ạ
Em tranh thủ quảng cáo cho VF luôn nhé :))

Xe VF8 có ESIM sẵn trong xe để kết nối internet cho xe, cho nhiều chức năng lắm ạ: Đầu tiên là để mình có thể giám sát xe từ xa, nếu có vấn đề gì thì xe sẽ báo về apps điện thoại cho mình biết. Thường xuyên nhất là khi em sạc xe rồi về nhà, mở apps VF ra là biết được xe sạc được bao nhiêu rồi để biết mà ra cất xe khi sạc xong. Thực tế thi thoảng em đỗ xe quên không đóng hết cửa kính đi một lúc là nó báo về điện thoại em biết mà quay lại kéo kính lên. Đại khái thế.

Ngoài ra thì internet phải dùng cho trợ lý ảo trên xe nữa. Cái này em không dùng mấy nên không quan trọng lắm.

Xe có sẵn chức năng wifi có thể bắt sóng lấy internet nếu em phát từ điện thoại em (khi em chưa mua gói cước ESIM thì xe không có internet). Em đoán là bắt wifi được thì cũng sẽ phát wifi được (giống như điện thoại thôi), nên em đang tìm cách phát để lên xe là có thể dùng net của xe từ điện thoại.

caisua

Xe lăn
Để tiết kiệm hơn thì các cụ dùng gói multisim 25K/sim/tháng để dùng chung dung lượng Internet với sim chính. Hiện tại tối đa được 3 multisim cho 3 thiết bị.

dracula_bg

Xe điện
Em tranh thủ quảng cáo cho VF luôn nhé :))

Xe VF8 có ESIM sẵn trong xe để kết nối internet cho xe, cho nhiều chức năng lắm ạ: Đầu tiên là để mình có thể giám sát xe từ xa, nếu có vấn đề gì thì xe sẽ báo về apps điện thoại cho mình biết. Thường xuyên nhất là khi em sạc xe rồi về nhà, mở apps VF ra là biết được xe sạc được bao nhiêu rồi để biết mà ra cất xe khi sạc xong. Thực tế thi thoảng em đỗ xe quên không đóng hết cửa kính đi một lúc là nó báo về điện thoại em biết mà quay lại kéo kính lên. Đại khái thế.

Ngoài ra thì internet phải dùng cho trợ lý ảo trên xe nữa. Cái này em không dùng mấy nên không quan trọng lắm.

Xe có sẵn chức năng wifi có thể bắt sóng lấy internet nếu em phát từ điện thoại em (khi em chưa mua gói cước ESIM thì xe không có internet). Em đoán là bắt wifi được thì cũng sẽ phát wifi được (giống như điện thoại thôi), nên em đang tìm cách phát để lên xe là có thể dùng net của xe từ điện thoại.
cái đoạn em bôi đậm sao nó không cho điều khiển từ xa luôn cụ nhể, có phải hại điện luôn không
có bắt wf thì khả năng phát wf là có thể, cụ hỏi luôn thằng háng cho nhanh, chứ số lượng người có xe đã ít, thích lọ mọ lại còn ít hơn.

XSim

Xe container
Để tiết kiệm hơn thì các cụ dùng gói multisim 25K/sim/tháng để dùng chung dung lượng Internet với sim chính. Hiện tại tối đa được 3 multisim cho 3 thiết bị.
Căn bản là e-sim nó đi kèm trong xe luôn chứ không phải em mua ngoài lắp vào nên không rõ có multisim được không. Bản thân xe thì cần dùng ít data lắm trong khi gói em mua thì mênh mông data luôn, thấy tiếc nên em tính tận dụng ấy mà :D

XSim

Xe container
cái đoạn em bôi đậm sao nó không cho điều khiển từ xa luôn cụ nhể, có phải hại điện luôn không
có bắt wf thì khả năng phát wf là có thể, cụ hỏi luôn thằng háng cho nhanh, chứ số lượng người có xe đã ít, thích lọ mọ lại còn ít hơn.
À em vẫn chưa mày mò hết tính năng của nó nên có khi ý tưởng kéo kính từ xa của cụ làm được đấy, để em tìm hiểu xem :D

Thực tế thì khi mình khóa xe bỏ đi rồi thì nó lại không dùng điện của pin mà nó chỉ dùng điện ắc quy để duy trì mức hoạt động tối thiểu thôi. Khả năng là không dùng điện đóng kính được :))

Còn vụ phát wifi thì nó không có trong hướng dẫn chính thức, em hỏi sale và nhân viên kỹ thuật thì họ cũng bảo không biết nhưng em đoán là có cách mà họ không biết thôi.

Rivercoclin

Xe máy
Xe mình thấy phát ra wifi và giện đúng tên xe của mình . Nhưng nó đòi mật khẩu mà mình ko biết cái nào . Bạn đã tìm ra chưa?

nnquynh

Xe tải
Cái esim nó gắn luôn trên xe không tháo rời được. Em mua sẵn gói cước 5G/ngày mà chỉ xe dùng thì tốn ít lắm, chia sẻ cho điện thoại đỡ tốn 4G cũng tốt mà.
eSIM là SIM điện tử chứ có phải SIM vật lý đâu mà tháo hay lắp hả các cụ?

XSim

Xe container
Xe mình thấy phát ra wifi và giện đúng tên xe của mình . Nhưng nó đòi mật khẩu mà mình ko biết cái nào . Bạn đã tìm ra chưa?
Em có hỏi bạn kỹ thuật VF thì bạn ấy nói cái mạng wifi đó phục vụ hoạt động của xe thôi không phải cho máy điện thoại kết nối đâu.